ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

**~ ♥ ~ตามหัวใจไปสุดหล้า~ ♥ ~**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
**~ ♥ ~ตามหัวใจไปสุดหล้า~ ♥ ~**
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:56:00 PM »

บทประพันธ์ : นิดา
บทโทรทัศน์ : ยิ่งยศ ปัญญา
กำกับการแสดง : ชูศักดิ์ สุธีรธรรม

หุหุ กันย์เปิดเรื่องใหม่อีกแล้ว (เรื่องเก่ายังไม่จบซักกะเรื่อง)
ด้วยอารมณ์ติสส่วนตัว แบบอยากจะเล่าเรื่องนี้มากมายตั้งแต่เห็นกระทู้นี้เปิดใหม่ละ^o^ เลยจัดมา(ทั้งไม่มีใครขอ)55+
เป็นเรื่องที่กันย์ประทับใจแต่เด็กแบบตอนนั้นปลื้มคู่วิลลี่+หมิว มั่กๆ โดยเฉพาะเรื่องนี้ พี่วิลลี่ก็หล่อเท่ห์มั่กๆ(โดยเฉพาะชุดเสื้อคลุมสีดำ) พี่หมิวก็สวยมั่กๆ(ทุกชุดเรย) :o
อาจจะเล่าข้ามๆบางตอนไปมั่งแบบว่ากันย์เบื่อบททะเลาะของตัวร้ายเรื่องนี้มั่ก โดยเฉพาะคู่สองพี่น้องฟิลลิปกะอิสเบลลา ก็จะพยายามเล่าให้จบค่า (และพยายามไม่ดองน๊า)^o^

(ปล.เจ๊ ...ซังเซ แบบว่ารู้แต่นามสกุล ชื่อไรไม่รู้ฟังไม่ถนัดค่ะ และก็ชื่อตัวละครตัวใดหูเราฟังเพี้ยนไปก็ติติงกันมาได้นะคะ ขอบคุณค่ะ^^)

เพลงเพราะๆ^^
<a href="http://www.youtube.com/v/aClMJ2FCudY?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/aClMJ2FCudY?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/HKCfENLw1aA?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/HKCfENLw1aA?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~ ~ * ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 01:02:44 PM โดย กันย์ณภัทร »

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: **~ ♥ ~ตามหัวใจไปสุดหล้า~ ♥ ~**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:57:03 PM »

สหราชอาณาจักรคูฮาร์
ดินแดนแหล่งน้ำมันดิบและทะเลทรายอันกว้างขวาง...รัฐเล็กๆแห่งหนึ่งที่ร่ำรวยด้วยเป็นแหล่งน้ำมันดิบและทองคำ(?)

เฮลิคอร์ปเตอร์ลำหนึ่งได้บินลงจอดพร้อมกับลีมูซีนคันหนึ่งที่แล่นเข้ามารับ
เด็กชายลงมาจากรถอย่างกระตือรือร้น พร้อมตะโกนเรียก "ท่านลุงครับ!"
"ว่าไงการิม! โอ้หลานรักของลุง" ชายผู้ลงจากเฮลิคอร์ปเตอร์ตะโกนทักทายพร้อมกับเดินเข้าไปหา

ทั้งสองกอดทักทาย ผู้เป็นลุงยกตัวหลานชายขึ้นก่อนจะทักทาย
โอ้โหปีนี้ตัวเจ้าโตขึ้นจนลุงอุ้มขึ้นเกือบไม่ไหวแน่ะ เป็นยังไงหืม? เป็นเด็กดีรึเปล่า รึว่าขี่อูฐเล่นกลางทะเลทรายทั้งวันสิเนี่ย
วิชาขี่อูฐบังคับเหยี่ยวเป็นวิชาที่ลูกผู้ชายคูฮาร์ทุกคนต้องเรียนรู้นะครับท่านลุงการิมบอกผู้เป็นลุงด้วยความภาคภูมิใจ

ฮ่าๆๆแล้ววิชาไหนมันยากกว่ากันล่ะวิชาในห้องเรียนรึว่าวิชาขี่อูฐบังคับเหยี่ยว
ทำได้ดีพอๆกันครับท่านลุง โอ้เยี่ยมมาก ป่ะขึ้นรถกัน ผู้เป็นลุงชวนอย่างอารมณ์ดี

สองลุงหลานก็มาถึงวัง ทั้งยังคงพูดคุยถึงสารทุกข์สุขดิบกันตามประสาจยเมื่อมาถึงห้องของ...
การิมกลับหยุดอยู่แค่หน้าประตูจนผู้เป็นลุงแปลกใจ
ไม่เข้าไปข้างในกะลุงหรอ?  แต่เมื่อเห็นหลานมีสีหน้าลำบากใจก็ว่า
เอาล่ะคอยลุงอยู่ตรงนี้ก็แล้วกัน   ครับท่านลุง

"ท่านพี่"
"จาไมร์"
จาไมร์เดินมาทำความเคารพผู้เป็นพี่ก่อนพูดทักทาย
น้องดีใจที่สุดเลยค่ะท่านพี่ที่ท่านพี่กลับมาคูฮาร์ ท่านพ่อน่ะรอคอยการกลับมาของท่านพี่ทุกวันเลยค่ะ
พี่ก็จะต้องขอบใจน้องมากที่ช่วยดูแลท่านพ่อเป็นอย่างดี
หน้าที่ของน้องคือพระประสงค์ของพระผู้เป็นเจ้าค่ะท่านพี่

แหมพี่ล่ะทราบซึ้งในน้ำใจของน้องคนนี้ของพี่นัก แต่ว่าถึงยังไงพี่ก็ต้องขอบใจจาร์ไมอยู่ดีแหละที่ช่วยดูแลการิมเป็นอย่างดีเสมอซาฮัดลูกชายของน้องเลย
น้องคิดอยู่เสมอล่ะค่ะว่าเค้าน่ะเป็นเลือดเนื้อเชื้อไขของเราครึ่งนึงเหมือนกัน ถึงแม้ว่าเลือดอีกครึ่งนึงของเค้าน่ะจะเป็นเลือดของคนตะวันตกก็ตามน้องไม่เคยนึกรังเกียจเลยนะคะ
จาไมร์พูดใส่ไฟหลาน การิมได้ยินก็แบบเศร้าใจ
ฮัดซันเป็นห่วงความรู้สึกของหลานเพราะรู้ว่าการิมรออยู่ข้างนอกต้องได้ยินแน่ๆ จึงรีบเรียกการิม! และจะเดินไปหาหลานแต่นางจาร์ไมก็ห้ามไว้ก่อน

ท่านพี่คะ พูดไปก็เหมือนฟ้องนะคะ เด็กคนนี้ยิ่งโตก็ดื้อค่ะ ในใจขอเด็กคนนี้มีแต่ความเกลียดชัง
นี่น้องไม่ได้ใส่ความเด็กนะคะ
(รีบร้อนตัวเชียว==") น้องเป็นคนเดียวที่อยู่ใกล้ชิดแกที่สุด น้องรู้ดีค่ะว่าเด็กคนนี้น่ากลัวขนาดไหน!
จาไมร์ฟ้อง(ใส่ร้ายหลาน)  ฮัดซันก็ได้แต่มองไปข้างนอกอย่างจนใจ

-------------------TBC.-------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 01:52:12 PM โดย กันย์ณภัทร »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: **~ ♥ ~ตามหัวใจไปสุดหล้า~ ♥ ~**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 06:53:09 PM »
เปิดเรื่องได้อลังการงานสร้างมากกกกกก โฮกกกกกน้องกันย์ ชอบเรื่องนี้สุดๆๆๆอ่ะ มาต่อไวๆน๊าคะ  :icon_cool:

ภาพสวยจริงๆ พี่หมิวงามมมมมม  :o

ออฟไลน์ !!✿ คีตกานต์ ✿!!

• Boysapolclub: คลับของเด็กสพล
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:07:02 PM »
เรื่องนี้พี่วิลลี่หล่อมากกกกกก
พี่หมิวก็ซ๊วยสวย น่าจะเอาเป็นไปนางเอกคำสาปฟาโรห์ได้เลยนะนั่น เป๊ะมาก :icon_smile:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:13:31 PM »
เล่าแล้วเหรอ
รวดเร็วจังเลย
55555+   พี่กันย์  ตอนนี้เรามีหน้าที่รับผิดชอบเท่ากันแล้วนะคะ 

:icon_smile:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:17:25 PM »

-ที่โรงแรมหรูในคูฮาร์-

เด็กหญิงยืนมองวิวทิวทัศน์ตรงระเบียงนึกอยากออกไปเดินเล่นข้างนอก แต่ว่าผู้เป็นแม่บอกว่าให้รอเด๊ดดี้กลับมาก่อน
เด๊ดดี้เป็นเจ้าชายจริงๆหรอคะแม่? เด็กน้อยดาเนียลเอ่ยถามผู้เป็นแม่
ก็จริงน่ะสิจ๊ะ แม่ถึงได้บอกไงว่าที่นี่คือบ้านของเด๊ดดี้ และทุกสิ่งทุกอย่างที่นี่ก็เป็นของเด๊ดดี้
แม่แต่งานกับเด๊ดดี้เพราะเด๊ดดี้เป็นเจ้าชายหรอคะ?
ผู้เป็นแม่ยิ้มก่อนตอบบุตรสาว ไม่ใช่จ่ะ แม่แต่งงานกับเด๊ดดี้เพราะเขาเป็นคนดีและที่สำคัญที่สุดแม่รักเค้าเท่าๆกับที่เค้ารักลูก ทีนี้เข้าใจรึยังหืม

แล้วระหว่างพ่อของหนูกับเด๊ดดี้ล่ะคะแม่รักใครมากกว่า?  ดาเนียลถามอีก
พ่อของลูกจากเราไปอย่างไม่มีวันกลับ แล้วแม่ก็ตั้งใจว่าจะไม่รักใครอีกนอกจากลูก แต่แม่ก็ต้องพ่ายแพ้ให้กับความรักของเด๊ดดี้ลูกเข้าใจรึเปล่าจ๊าดาเนียล
ดาเนียลส่ายหัวยิ้มๆว่าไม่เข้าใจอย่างไร้เดียงสาเฮเลนจึงดึงลูกเข้ามากอดพร้อมอธิบายว่า
ทุกคนมีชีวิตอย่างมีความหมายได้ด้วยการมีความรัก และมอบความรักให้กับคนอื่น วันนี้ลูกอาจจะไม่เข้าใจ แต่ว่าวันหนึ่งลูกจะเข้าใจด้วยตัวของลูกเอง..

-ตัดไปที่ฮัดซัน-

ยินดีต้อนรับกลับคูฮาร์ลูกรัก ประมุขแห่งคูฮาร์ผู้เป็นพ่อฮัดซันเอ่ยขึ้นอย่างยินดีหลังจากได้ทักทายกันตามธรรมเนียมแล้วกับฮัดซัน
เห็นทีต้องจัดงานฉลองให้เอิกเกริกให้สมกับที่คูฮาร์ไม่ได้จัดงานฉลองมาเป็นแรมปี จริงมั้ยจาไมร์
จาไมร์รับคำก่อนบอกว่าจะไปจัดการให้คนเตรียมงานให้ แต่ทว่าฮัดซันก็ห้ามก่อนว่า ไม่ต้องจัดให้ใหญ่โตหรอกจาไมร์ เชิญแค่คนสนิทไม่กี่คนก็พอแล้ว

ผู้เป็นพ่อหัวเราะพลางเดินไปนั่งก่อนเอ่ยแซวออกมา เอ้องั้นล่ะก็เราจะขอไปเลี้ยงเป็นงานเลี้ยงใหญ่ฉลองการแต่งงานของเจ้าก็ได้นะฮัดซัน
แต่ทว่าฮัดซันกลับหุบยิ้มมีสีหน้าลำบากใจนิดนึง
จาไมร์รีบเอ่ย(เอาหน้า) นี่ถ้าท่านพี่เห็นฟารีดาร์นะคะ คงจะจำไม่ได้แน่ๆเลยนะคะท่านพ่อ เพราะว่าปีนี้ฟารีดาร์เนี่ยโตเป็นสาวเต็มตัวทีเดียวค่ะแล้วก็งดงามมากเลยนะคะ
ทุกคนน่ะเห็นฟ้องต้องกันเลยค่ะว่า ฟารีดาน่ะเหมาะสมที่สุดที่จะให้ลูกชายคนแรกแก่ท่านพี่นะคะ

ฮัดซันทำสีหน้าไม่บายใจ ในขณะที่การิมแอบฟังอยู่ข้างนอก...

ผู้เป็นพ่อก็เรียกลูกชายให้ไปนั่งข้างๆก่อนจะแก้ไขคำพูดของจาไมร์ให้ถูกต้องเสียใหม่ว่า 
จะเรียกว่าลูกชายไม่ได้หรอกนะจาไมร์ ต้องเรียกว่ารัชทายาทต่างหากล่ะ!   จาไมร์หน้าบึ้งลงก่อนจะยอมรับอย่างไม่เต็มใจ

ฮัดซันไม่มีของขวัญชิ้นไหนจากเจ้าที่จำทำให้พ่อนั้นภาคภูมิใจมากกว่านี้แล้ว ผู้เป็นพ่อจับมือลูกชายที่ทำหน้าหนักใจพร้อมเอ่ยบอกต่อ

พ่อขอนะฮัดซัน สิ่งเดียวที่พ่อและคูฮาร์ต้องการก็คือรัชทายาทจากลูกชายคนโต
พ่อเองก็อายุปูนนี้แล้วนะ  ถ้าพ่อมั่นใจว่าคูฮาร์จะได้มีรัชทายาทสืบทอดบัลลังก์แล้วล่ะก็เมื่อนั้นพ่อถึงจะนอนตายตาหลับ!

-ตัดไปที่รร. ดาเนียลถามแม่-

แต่เด๊ดดี้แต่งงานกับแม่แล้ว แล้วเด๊ดดี๊ต้องแต่งงานกับใครอีกหรอคะ?
ก็เด๊ดดี้ไม่เหมือนพ่อของลูกน่ะสิดาเนียล เขาสามารถมีคนรักทีเดียวได้ถึงสี่คน  เฮเลนตอบ
สองแม่ลูกเถียง+ถาม-ตอบ กันเรื่องสิทธิการเป็นเจ้าชายความรัก และจบท้ายด้วยเด็กน้อยดาเนียลงอนผู้เป็นเด๊ดดี้ว่ทำให้แม่ตนเองเสียใจ แต่ทว่าเฮเลนก็แก้ไขความเข้าใจของลูกสาวเสียใหม่
เด๊ดดี้ไม่ใช่คนธรรมดานะจ๊ะดาเนียล แม่กับลูกต่างหากที่เป็นคนนอก แค่จะให้เค้ายอมรับว่าเค้ากับแม่อยู่ในฐานะอะไรแม่ยังไม่หวังเลย...เธอเกาะไหล่หลังลูกบอกเสียงแผ่ว สองแม่ลูกกอดกันด้วยความเห็นใจ

.

.

.

.

.

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:29:10 PM »

ท่านพี่! นี่ท่านพี่เอาอะไรมาพูดคะ!! จาไมร์โวย (ประหนึ่งชีเป็นว่าที่เจ้าสาวเสียเอง==")
ถึงเฮเลนจะเป็นแม่ม่ายลูกติด แต่ว่าลูกก็มั่นใจในความดีของเธอท่านพ่อ แต่ฮัดซันก็ไม่สนใจ พยายามพูดให้ความเชื่อมั่นในตัวคนรักที่ตนได้เลือกเองกับมือ
นี่เจ้าไปคว้าเอาผู้หญิงต่างชาติมาเป็นเมียเรอะฮัดซัน! ผู้เป็นพ่อโวย

ท่านพี่นี่ท่านพี่ทำอย่างงี๊ได้ลงคอได้ยังไงกันคะ!?
บทเรียนที่ผ่านมาไม่ได้ทำให้ท่านพี่รู้สึกเลยหรอว่าคูฮาร์ได้พบกับความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ขนาดไหน!!
พ่อของการิมไปคว้าเอาผู้หญิงต่างชาติมาหลงจนลืมหูลืมตาไม่ขึ้นจนต้องตรอมใจตายตามกันไป...

...แล้วนี่มันอะไรกัคะท่านพี่! การกลับมาของท่านพี่คราวนี้กลับมาเพื่อตอกย้ำความล่มสลายของคูฮาร์หรอคะ!!!

จาไมร์ต่อว่าพี่ชายของตนประหนึ่งพี่ชายกระทำการคอรัปชั่นโกงกินบ้านเมือง==" การิมที่แอบฟังอยู่ก็ให้รู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจเสียใจT_T

จาไมร์เจ้าก็รู้นี่ว่ามันไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายอย่างที่เจ้าพูดเลยนะ  เอ่อท่านพ่อ...ฮัดซันพยายามอยากอธิบายทว่า
เมื่อเหลียวไปมองดูสีหน้าเคร่งขรึมของผู้เป็นพ่อก็จำต้องหุบปาก ราชาคูฮาร์ทำหน้านิ่งลุกขึ้นช้าๆเดินออกไป
จาไมร์ได้ทีจึงรีบต่อว่า(ต่อ) ดูก็รู้ว่าท่านพ่อน่ะโกรธมาก ไตร่ตรองดูใหม่เถอะนะคะท่านพี่ อนาคตของคูฮาร์ขึ้นอยู่กับท่านพี่
ท่านพี่จะยอมให้หญิงม่ายลูกติดเพียงคนเดียวมาทำให้คูฮาร์แหลกด้วยน้ำมือของท่านพี่เลยหรอคะ!!

ในระหว่างนั้นซาฮัดก็เดินเข้ามาจับแขนการิม แน่ะ!การิมแอบฟังผู้ใหญ่เค้าคุยกันหรอ?เราจะฟ้องท่านแม่!!
การิมปัดแขนออก เราไม่ได้แอบฟังนะ!
คนตะวันตกน่ะชอบสอดรู้สอดเห็นเรื่องของคนอื่น ซาฮัดต่อว่าหาเรื่องสุดฤทธิ์

การิมจึงโกรธผลักซาฮัดล้ม ซาฮัดรีบตะโกนฟ้อง ท่านแม่ๆๆ การิมมันรังแกลูก!! (ขี้ฟ้องจริงๆเล๊ยย==")
จาไมร์รีบมาโอ๋ลูกก่อนต่อว่าการิม ทำไมแกมันร้ายอย่างนี้ฮะไอ้ลูกปีศาจ!! ก่อนจะหันไปโอ๋บุตรน้อย(?) การิมวิ่งหนีออกไป ฮัดซันวิ่งตาม

จาร์ไมร์ไม่วายว่าตามหลังเคืองๆ ท่านพี่นะท่านพี่ ทรยศได้แม้กระทั่งวงศ์วารของตนเอง!

.

.

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 11:29:37 PM โดย กันย์ณภัทร »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:48:39 PM »

ฮัดซันวิ่งตามการิมออกมา  การิมวิ่งหนีลุงทำไม?
การิมร้องไห้ต่อว่า ผมได้ยินหมดแล้ว ท่านลุงมีเมียใหม่มีลูกใหม่ ท่านลุงไม่ได้รักผมแล้ว! ว่าไปร้องไห้ไป (แอบเคะนะลูก-*-)
ฮัดซันยิ้ม ส่ายหัวเอ็นดู ก่อนว่า  นี่การิมเจ้าคิดอะไรอย่างงั้นเล่าฮึ

การิมร้องไห้พร้อมว่าต่อ ตลอดเวลาที่ผ่านมาท่านลุงเป็นทั้งพ่อและแม่ของผม แต่วันนี้มันคงไม่ใช่!
ท่านลุงมีคนที่ท่านลุงรักมากกว่า ผมรู้สึกถูกทอดทิ้งให้อยู่ตามลำพัง เหมือนกับตอนที่ท่านพ่อท่านแม่ทิ้งผมไปใช่มั้ยครับ!!!

การิมเดินหนี ฮัดซันเดินมาหาก่อนปลอบ การิมมันไม่ใช่อย่างที่เจ้าคิด

ผมไม่เชื่อท่านลุงอีกแล้ว! (สบัดแขน)
ที่ท่านลุงกลับมาคูฮาร์ครั้งนี้ก็เพื่อจะบอกเจ้านางว่าฝากดูแลไอ้เด็กกำพร้าที่ชื่อการิมนั้นด้วย! นึกว่าสงสารมันน่ะ!! ผมรู้! ผมเกลียดท่านลุงๆๆๆ!!เกลียดท่านลุงแล้ว!
แล้วการิมก็วิ่งหนีไป ทิ้งให้ฮัดซันมองตามอย่างห่วงๆ

.

.

.

เฮเลนเดินเล่นอยู่ที่ชายหาดหันไปมองดูลูกสาวนั่งเล่นอยู่บนโต๊ะริมทะเล แล้วฮัดซันก็เดินมาหาพร้อมด้วยคำถามเมื่อเห็นสีหน้าภรรยาดไม่สู้ดีนัก
เฮเลนที่ผมทำให้คุณกับลูกหมดสนุกรึเปล่าเนี่ย?
ฉันเคารพในการตัดสินใจของคุณค่ะฮัดซัน ฉันยอมรับได้ทุกอย่างไม่ว่าคุณจะเลือกทางไหน
จริงๆนะคะฉันกับลูกพร้อมที่จะเป็นฝ่ายไป
เธอคว้ามือสามีมากุมไว้ให้ความเชื่อมั่น!

ไม่มีใครเป็นฝ่ายไปทั้งนั้นแหละ ถ้าเกิดให้ผมตัดสินใจผมต้องเลือกคุณกับลูกเสมอ ฮัดซันตอบ
แล้วทั้งสองก็กอดกันด้วยความสุขก่อนมองไปที่ลูกสาวที่หันไปยิ้มให้กับความรักของผู้ใหญ่ทั้งสองอย่างไร้เดียงสา
ทั้งสองมองหน้ากันก่อนเดินไปหาบุตรสาวอันเป็นดวงใจของตนทั้งคู่

ฮัดซันถามดาเนียลว่าอยากทำอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า?
ไปทานอาหารทะเลอร่อยๆพร้อมด้วยไอศกรีมลูกโตๆดีมั้ยคะเด๊ดดี๊ ดาเนียลตอบอย่างร่าเริง
เป็นความคิดที่เยี่ยมมาก! แล้วฮัดซันก็พาดาเนียลและเฮเลนไปทานข้าวเป็นครอบครัวสุขสันต์

.

.

.

ส่วนด้านการิมก็ไปขี่อูฐท่องไปในทะเลทรายเพื่อระบายความเศร้า
ผมเกลียดท่านลุง!! การิมร้องตะโกนก้อง ท่านลุงโกหก ผมเกลียดท่านลุงฮือๆๆ การิมคร่ำครวญตีชกทรายด้วยความเสียใจT^T

.

.

.

--------------------------------------TBC.-------------------------------------

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:20:42 PM »
เข้ามาให้กำลังใจค่ะพี่กันย์  :icon_sad:

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 05:23:21 PM »

ตัดไปที่จาไมร์และท่านพ่อ เธอก็บ่นๆๆ(ประดุจแม่-*-)
ลูกไม่เข้าใจ!ผู้หญิงดีๆสกุลสูงในคูฮาร์มีให้เลือกตั้งมากมายแต่ท่านพี่กลับไปคว้าเอาผู้หญิงต่างชาติแถมยังเป็นแม่หม้ายลูกติดด้วย
แล้วจะเอามายกย่องเชิดชูออกหน้าออกตาได้ยังไงกัน!  ท่านพ่ออย่ายอมนะคะ ยอมไม่ได้เด็ดขาดนะคะ!!!

ลุงไปนั่ง ท่านพ่อคะ!จาไมร์รีบจะเข้าไปว่าต่อ แต่พ่อก็ยกมือห้ามไว้ก่อน

ขอเวลาพ่ออยู่เงียบๆคนเดียวนะจาไมร์!
จาไมร์ไม่พอใจที่ถูกห้ามออกความเห็น ความคิดความเห็นของลูกไม่ได้มีความหมายเลยเพียงเพระาว่าลูกเป็นหญิงใช่มั้ยคะท่านพ่อ!!

ประมุขส่ายหัว มันไม่ใช่ลูกหญิงลูกชาย พ่อรับฟังได้เสมอกันนั่นแหละ จาร์ไมร์จึงยิ้มได้
ถ้าอย่างงั้นก็ดีค่ะ ลูกขอยืนยันว่าหญิงม่ายกับลูกสาวไม่มีสิทธิ์มาเข้าร่วมสกุลกับพวกเรา สามัญชนต้องอยู่ส่วนสามัญชน แล้วการแต่งงานแบบตะวันตกของท่านพี่ให้งถือเป็นการโมฆะ!

ทุกอย่างพ่อจะพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวของพ่อเองนะจาไมร์
จาไมร์มองท่านพ่ออย่างโกรธๆเข้มๆแบบถ้าลองตัดสินไม่เข้าความคิดเธอโดนแน่!!มั้ง55+(ผญ.คนนี้น่ากลัวจริงๆ)

การิมนั่งน้ำตาคลออยู่ที่ห้องดูดาวด้วยความน้อยใจ ฮัดซันจึงเดินเข้ามา
นี่นางกำนัลเค้าบอกว่าเจ้าเอาแต่เก็บตัวอยู่ในห้องไม่ยอมออกไปไหนเลยอาหารเช้าก็ไม่ยอมแตะต้อง
ท่านลุงจะมาสนใจผมทำไม! ผมจะเป็นยังไงก็เรื่องของผม!!

หึหึ การิม นี่เจ้าคิดว่าความรักที่ลุงมีให้เจ้ามันน้อยลงอย่างงั้นหรือ?
มันก็เป็นอย่างงั้นจริงๆไม่ใช่หรอครับท่านลุง ในเมื่อท่านลุงมีลูกสาว ท่านลุงก็ย่อมต้องรักลูกสาวของท่านลุง!!

การิมเจ้าคิดว่าลุงนี่ลืมคำมั่นสัญญาที่ให้ไว้กับพ่อแม่เจ้าก่อนจากไปงั้นหรอ? เจ้าอย่าลืมนะว่าสำหรับลุงแล้ว เจ้าน่ะสำคัญกว่าคำมั่นสัญญาซะอีกนะการิม
เจ้าเป็นคนที่พระผู้เป็นเจ้าเนี่ยส่งลงมาเพื่อกุมอนาคตของคูฮาร์!!

หมายความว่ายังไงครับท่านลุง? เสียงการิมถามเสียงอ่อนลง

แล้วเจ้าจะรู้เอง ฮัดซันบอกก่อนกอดคอหลานก่อนว่าต่อ
ลุงน่ะมีเวลาอยู่ที่คูฮาร์อีกไม่กี่วันละนะ แล้วทำไมเราไม่ใช้เวลาอันน้อยนิดนี้ให้คุ้มกับการที่เรานี้คิดถึงกันล่ะห๊ะการิม!
การิมยิ้มออกเช็ดน้ำตากอดท่านลุงด้วยความยินดี^^

ทั้งสองลุงหลานก็ไปขี่อูฐด้วยกันอย่างมีความสุข
การิมเจ้าเห็นนู่นมั้ย ฮัดซันถาม การินมองก่อนตอบ ทะเลทรายครับ
แล้วเจ้ารู้มั้ยว่าใต้นั้นมีอะไร

มีสิ่งมีค่าที่มีอำนาจต่อรองเหนืออำนาจทุกอำนาจในโลกนี้ครับ!
ลุงหัวเราะอย่างถูกใจว่าตอบได้ดีมากถูกใจลุงจริงๆ ไม่เสียแรงที่สั่งสอนมากับมือ(?)

ในระหว่างนั้นเองดาเนียลก็วิ่งเข้ามาหาฮัดซันพลางอ้อนขอขี่อูฐด้วย
การินมองภาพพ่อลูกนั้นอย่างน้อยใจหน่อยๆก่อนขี่อูฐนำออกไป

แล้วทั้งสามก็มาถึงที่พักในโอเอซิสในทะเลทรายที่เฮเลนรออยู่(เหมือนมาปิ๊กนิก?)

.

.

.

.โอ๊ะ!!!ลืมใส่เครดิตอ่ะ O.O!! ช่างมันเนอะ^o^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 05:25:03 PM โดย กันย์ณภัทร »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 05:54:19 PM »

*พีเอสจุด! จากนี้ไปจะเริ่มย่นย่อแล้วนะฮับบ๋ม^^ แบบว่าถ้าถึงตอนที่บทพูดไม่ค่อยสำคัญกันย์จะสปีดสุดฤทธิ์ล่ะน๊า แบบอยากให้โตไวๆเหมือนกันชิมิล่า^o^

ฮัดซันแนะนำการิมให้เฮนเลน การิมทำเมินเพราะแอบน้อยใจว่าเป็นคนที่มาแย่งความรักของท่านลุงไปจากตน
ดาเนียลเข้ามาอ้อนแม่ว่าอยากขี่อูฐ และอ้อนฮัดซันด้วย

ฮัดซันใจอ่อน บอกให้การิมพาน้องไปหัดขี่อูฐ  ตอนแรกการิมไม่อยากสอนแต่เมื่อดาเนียลต่อปากต่อคำเชิงดูถูกฝีมือจึงยอมลาก(?)น้องไปสอน^^

เฮนเลนเป็นห่วงดูเด็กทั้งสองจะไม่ถูกกันเท่าไหร่ แต่ฮัดซันบอกว่ารู้ว่าการิมเค้าอยากจะมีน้องอย่างนี้มานานแล้ว

แล้วการิมก็พาดาเนียลมาหัดขี่อูฐ แต่ก็แอบแซวดาเนียลว่าเธอกลัวจนนั่งนิ่งตัวแข็งอยู่บนหลังอูฐ ทั้งว่า(อย่างแปลกใจ) ผู้หญิงอะไรอยากขี่อูฐ

ดาเนียลแย้งกลับว่าทำไมผู้ชายขี่ได้แล้วผู้หญิงจะขี่ไม่ได้ริไง คอยดูเหอะเราขี่เก่งเมือ่ไหร่เราจะท้าแข่งกับนาย
การิมบอกหัดจูงให้เป็นก่อนเหอะ!

การิมดึงดาเนียลให้ลงเพื่อหัดจูงอูฐเพื่อฝึกขั้นพื้นฐาน ดาเนียลจำต้องยอมลงจากอูฐเพื่อจูงส่วนการิมนั่งบนหลังอูฐแทน
ทั้งสองเถียงกันไปตลอดทางการิมก็แกล้งน้อง  ดาเนียลก็ต่อปากต่อคำ (กันย์ล่ะกลุ้ม-*-)

ดาเนียลบอกว่า นายแกล้งเราเราจะฟ้องเด๊ดดี้ เด็กเกเรอย่างนายเนี่ยนะจะเป็นหลานรักของเด๊ดดี้
อย่างนายเนี่ยนะน่าจะเป็นเด็กไม่มีพ่อไม่มีแม่ไม่มีใครอบรมนิสัยมัยถึงได้เป็นอย่างงี๊ไงล่ะ!

เมื่อถูกพูดเหยียดหยามถึงพ่อแม่การิมก็โกรธดาเนียลขึ้นมาทันที

การิมลงจากหลังอูฐมาบอกให้เธอถอนคำพูดเดี๋ยวนี้ ทว่าดาเนียลก็ดื้อ(มั่ก)ไม่ยอมถอนคำพูดจนการิมของขึ้นพาอูฐเดินหนีไป
พอดาเนียลหันหลังไปดูอีกครั้ง(หลังจากเชิดคอหยิ่งมานาน) ก็พบว่าทั้งการิมและอูฐได้หายไปแล้ว!O.O!!

ดาเนียลเดินหลงทะเลทรายอยู่เพียงลำพังอย่างเหนื่อยอ่อนจนร้องไห้ออกมา นานแสนนานที่การิมทิ้งน้องน้อยไว้อยู่โดดเดี่ยวท่ามกลางทะเลทรายร้อนระอุอย่างน่าสงสาร
สุดท้ายการิมก็ดับไฟโกรธของตนลงได้จึงย้อนกลับไปตามหาน้อง

การิมคนใจร้ายเราจะไม่ให้อภัยนาย ฮือๆๆแม่อยู่ไหน ฮือๆๆ ดาเนียลร้องไห้ด้วยความกลัวล้มลงร้องห่มร้องไห้กับทะเลทราย
การิมมาหาน้อง  ดาเนียลมองเด็กชายด้วยความเจ็บช้ำใจ

แล้วสุดท้ายการิมพาน้องขี่อูฐกลับ (แอบมีซ้อนโอบกันด้วย>///<)

ดาเนียลมาถึงก็ฟ้องแม่เด๊ดดี้ร้องห่มร้องไห้ใหญ่ ว่าการิมแกล้งเธอ ปล่อยให้เธออยู่คนเดียว
การิมว่า ก็อยากมาว่าเราก่อนทำไมว่าเราเป็นเด็กไม่มีพ่อไม่มีแม่! ฮัดซันมองเด็กทั้งคู่อย่างตกใจเพระาการต่อว่าเช่นนี้เป็นจุดอ่อนของการิม
ก็นายแกล้งให้เราจูงอูฐก่อนทำไมล่ะ ก็อยากขี่อูฐเป็นไม่ใช่หรอ!?

แต่สุดท้ายฮัดซันก็บอกให้การิมขอโทษน้องในฐานะที่เป็นพี่ การิมไม่ยอมขอโทษจึงหนีไป

ดาเนียลร้องห่มร้องไห้บอกว่า หนูเกลียดผู้ชายคนนี้ที่สุดเลย เกลียดๆๆๆ!!!

การิมวิ่งหนีมากลางทะเลทรายร้องไห้อีกครั้งด้วยความเสียใจที่แกล้งน้อง (เวรแล้วตอนทำไม่คิด-*-)

ทำไมนายถึงทำแบบนี้การิม ทำไมนายไม่เอาไหนเลยการิม!!!

(กันย์ไม่เข้าใจกับอารมณ์เด็กคนนี้เลยจริงๆ==")

.

.

.

.

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 06:25:14 PM »

-ในวังคูฮาร์ มีการประชุมใหญ่เกิดขึ้น-

ประมุขคูฮาร์ถามว่าเจ้าจะตัดสินใจยังไงฮัดซัน
 ในเมื่อลูกไม่มีทางเลือกที่จะทำให้ทุกคนในที่นี้พอใจได้ ลูกก็ขอลาออกจากตำแหน่งรัชทายาท ลูกยินดีที่จะเป็นสามัญชนท่านพ่อ!
ฮัดซันกล่าวออกไปอย่างมั่นใจท่ามกลางความตกใจของทุกคน

จาร์ไมบอกให้พี่ชายใคร่ครวญให้ดีแล้วตัดสินใจใหม่อย่างและไม่ยอมรับการตัดสินใจของพี่ชายอย่างออกนอกหน้า(ประมุขเองเค้ายังไม่เดือดร้อนเท่าเจ๊เลยเหอะ==")

แต่ฮัดซันบอกว่า ลูกสำนึกอยู่ตลอดเวลาว่าลูกคือสายเลือดของคูฮาร์และสิ่งใดที่จะนำความเจริญมาสู่คูฮาร์ลูกพร้อมที่จะทำเต็มที่!
 แล้วตำแหน่งรัชทายาทที่ว่างลงจะทำยังไงกัน ประมุข(พ่อ)ถาม
ฮัดซันจึงว่าต่อ ตามศักดิ์แล้วก็ตามสิทธิ์ ผู้ที่จะมาเป็นรัชทายาทต่อจากลูกก็คือ การิม!

จาร์ไมมองพี่ชายอย่างตกใจ โกรธ ไม่พอใจก่อนโวย ไม่ได้นะ! ไม่ได้เด็ดขาด ไม่ได้นะคะท่านพ่อ การิมเป็นเลือดเนื้อเชื้อไขของคนต่างชาติไม่มีสิทธิจะเป็นรัชทายาทของคูฮาร์!!!

เค้าเป็นหลานแท้ๆของเจ้านะจาร์ไม โดยเลือดเนื้อและวิญญาณเค้าเป็นชาวคูฮาร์โดยแท้ แล้วที่สำคัญที่สุด เค้าเป็นคนที่พระผู้เป็นเจ้าประทานมาให้แก่พวกเราทุกคน!!
ฮัดซันกล่าวอย่างมุ่งมั่นมั่นใจจนทุกคนดูเหมือนจะคล้อยตามโดยเฉพาะประมุขแห่งคูฮาร์ที่ดูเหมือนจะต้องยอมรับความเป็นจริงอันนี้

ฮัดซันเดินมาหาการิมก่อนจะบอกข่าวดีแก่หลาน แต่ทว่าจาร์ไมมาขัดก่อน
ท่านพี่ ท่านพี่เลือดเย็นมาก
พี่จะกลับวันนี้ละนะฝากดูแลการิมด้วยจาร์ไมดูแลเค้าให้เป็นอย่างดีเหมือนที่เจ้าดูแลเค้ามา12ปีเต็ม ให้สมกับเป็นของขวัญชิ้นพิเศษที่พระผู้เป็นเจ้าประทานมาให้กับพวกเรา
 ฮัดซันเอ่ยขึ้นอย่างไม่สนใจว่านางจะไม่พอใจเท่าไหร่ ก่อนหันไปหาการิมยิ้มแย้มและพาหลานรักเดินออกไป

จาร์ไมมองตามทั้งสองไปอย่างโกรธแค้น ระหว่างนั้นซาฮัดก็วิ่งมาอ้อนท่านแม่ๆๆๆข้าอยากได้เครื่องบินบังคับลำใหม่
ซาฮัดทำไมเจ้าเอาแต่เล่นๆๆทั้งวันห๊ะ! รู้มั้ยว่าคนอื่นน่ะมันแย่งทุกอย่างไปจากแกหมดแล้ว!!รู้บ้างมั้ยฮะซาฮัด!!!! จาไมร์ด่าว่าก่อนจะทุบตีลูกชาย
โอ๊ยๆลูกเจ็บ!!

เจ็บหรอห๊ะ!รู้มั้ยว่าแม่เจ็บกว่าแกหลายเท่านัก แกมันอ่อนแอไม่เอาไหนมันถึงได้เป็นอย่างงี๊ ว่าก่อนทุบตีลูกชายอีกต่อไป

(เจ๊จาไมร์โหดดดมั่ก!!>o<)

ฮัดซันกำลังจะเดินทางกลับ การิมมาส่งยิ้มแย้มให้คุณลุง ภรรยาคุณลุง และ..น้องสาว
แต่ดาเนียลดันเมินให้พี่ซะนี่(ก็สมควรอยู่หรอก กันย์ว่าการิมอ่ะแปลกอารมณ์ไม่ปกติ^o^) การิมเลยแอบหน้าจ๋อยลง
ฮัดซันจึงต้องช่วยพูดให้ ดาเนียลการิมเค้ามีอะไรจะพูดกะลูกแน่ะ ไปหาเค้าหน่อยสิหืม แต่ดาเนียลยังทำเมินจนเฮเลนต้องมาช่วยพูดอีกแรง

ดาเนียลเลยต้องจำใจไปหาอย่างเลี่ยงไม่ได้

แล้วกลับมาคูฮาร์อีกนะ คราวหน้าเราจะสอนขี่อูฐให้ดีๆจะไม่ทำให้ตกใจอีกแล้ว (ทีเค้าจะไปล่ะพูดเสียงหวานเชียวการิมเอ๊ย)
คนเกเรอย่างนายเนี่ยนะจ้างให้ก็ไม่มาหรอก ไม่มีวัน! ดาเนียลว่าก่อนสะบัดเดินหนีไป

เดี๋ยว! การิมเรียกให้ดาเนียลหยุด ก่อนยื่นมือไปให้จับเพื่อเชื่อมสัมพันธไมตรี แต่ทว่าดาเนียลไม่ยอมรับวิ่งกลับไปหาเด๊ดดี้กับแม่ การิมแอบจ๋อย
แล้วทั้งสามก็ไปขึ้นเฮลิคอปเตอร์บินจากไปโดยมีการิมยืนมองส่องลุงและน้องสาว(ที่การิมคิดโมเมไปเองแล้วฝ่ายเดียว) 

(บอกแล้วว่ากันย์ตามอารมณ์เด็กคนนี้ไม่ทันจริงๆ  เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย และเป็นไปจนโตแหละคนนี้แก้ไม่หาย=_=")

กรี๊ดดดดดดดดดดดด!!!!>o<!!! โตแล้วคร่า โตแล้ว ฮ่าๆๆ

10ปีผ่านไป!

ขอตัดฉากที่ไม่สำคัญ(สำหรับกันย์)ไปนะคะ เป็นฉากที่ฮัดซันและเฮเลนกำลังสวีทกัน โดยที่เฮเลนกำลังเตรียมจัดบ้านเพื่อรับขวัญดาเนียลที่กำลังจะเรียนจบและกลับมา
แล้วก็ฉากเปิดตัวสองพี่น้องจอมโลภ อิสเบลลา กับฟิลลิป (มันไม่มีไรหรอกนอกจากเถียงกันไปมา)

ตัดฉับมาที่ ฉากเปิดตัวพระเอกสุดหล่อ พี่วิลลี่!!>///<!!!(อ๊ากกกกอยู่ในทะเลทรายยังหล่อออออ)
การิม ยืนอยู่กับเหยี่ยวทะเลทราย (หนุ่มคนนี้เปิดตัวมาในทะเลทรายทั้งภาคเด็กภาคโตเลยทีเดียว)

และฉากเปิดตัวนางเอกสุดสวยหมิวลลิตา  ดาเนียล ที่แอบกลับมาเซอร์ไพรส์พ่อแม่ก่อนกำหนัดหนึ่งวัน ดุจพจมานแห่งบ้านทรายทอง (O.o?!)

.

.

.

.

------------------------------TBC.-----------------------------

ออฟไลน์ tunyada

• *
  • 56
  • 0
  • smile
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 06:18:55 PM »
มาเล่าต่อน่ะขอบคุณค่ะ ;D :)

• *
  • 2248
  • -1
Re: **~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 05:22:37 PM »

*ขออนุญาตย่อย๊อย่อรวบรัดตัดตอนในส่วนที่ไม่หนุก(สำหรับกันย์)และไม่สำคัญ หรือฉากเถียงง๊องแง๊งออกไปให้หมดนะคะ เดี๋ยวมันจะไม่จบ^^

เซอร์ไพรส์!!
ดาเนียล!
เฮเลนรีบวิ่งไปกอดต้อนรับลูกสาวด้วยความดีใจ ครอบครัวกอดกันอย่างรักใคร่
เมื่อเข้าบ้าน ฮัดซันก็ให้ของรับขวัญลูกสาวเป็นไข่มุกดำจากทะเลใต้ ดาเนียลมองอย่างตกตะลึงแต่ไม่กล้ารับ แต่สุดท้ายสุดท้ายก็ต้องยอมจำนนถึงเหตุผลรับสิ่งมีค่าชิ้นนี้ไป

การิมมีเรื่องกับซาฮัดนิดหน่อยที่ซอฮัดมาแย่งที่จอดรถการิมไปอย่างหน้าด้านๆ แต่สุดท้ายดูเหมือนการิมจะไม่แคร์
เรื่องแค่นี้ทั้งยังตอกหน้าซาฮัด ขั้นไม่ถือหรอกถือว่าเป็นทานไป
เพราะชั้นรู้ดีว่าคนอย่างแกไม่เคยมีอะไรเป็นของตัวเองหรอก ต้องฉกชิงของคนอื่นเค้าทั้งนั้น!
(โอ้วววแรว๊งงงงส์><!) การิมว่าก่อนไปหาที่จอดรถใหม่
นึกว่าซาฮัดจะจ๋อย ยังมาว่าการิมหน้าโง่อีก ทั้งๆที่ตัวเองแหละโง่ถูกด่าแล้วยังไม่รู้สึกตัวอีก-*-

ขณะการิมกำลังทำงานอยู่ ซาฮัดก็มาโวยวายมาหาว่าการิมเซนต์อนุมัติเอกสารก่อนได้รับความเห็นชอบจากตน แต่การิมก็
ตอกกลับไปเจ็บๆว่า ถ้าเป็นเอกสารเร่งด่วนเขามีสิทธิที่จะตัดสันใจทันทีได้ และตอกซาฮัดกลับว่า ไม่
ค่อยมีสมองถึงจำที่ประชุมตกลงกันไม่ได้
(คู่นี้จิกกัดกันตลอดเวย์-*-)

ซาฮัดมาฟ้องแม่เรื่องการิมเซ็นต์อนุมัติงานข้ามหน้าข้ามตาตนและยังถูกการิมตอกหน้ากลับมาอีก
จาร์ไมด่าซาฮัดซ้ำว่าเป็นพวกไม่เอาไหน จนซาฮัดน้อยใจ เธอจึงหันมาโอ๋ลูกต่อ-*- (มิน่าลูกถึงกลายเป็นลูกเหง่วันค่ำ)

การิมโทรศัพท์ไปหาฮัดซัน แต่ดาเนียลรับสาย (มาดูพระนางเค้าเถียงกัน)
นั่นใครน่ะฮะ!การิมถาม  แล้วคุณจะพูดกับใครล่ะคะ?
ชั้นจะพูดกับเจ้าของบ้าน!  ชั้นนี่แหละเจ้าของบ้าน
นี่ฉันไม่มีเวลามาเล่นสำบัดสำนวนกับเธอนะ  ชั้นต่างหากล่ะที่ควรจะพูดประโยคนี้กับนาย (ดาเนียลเริ่มยั๊วะบ้าง) ลาก่อนนะและไม่ต้องโทรมาอีก
แล้วดาเนียลวางสายไปเลย^o^

การิมแปลกใจว่า ยัยปากร้ายนี่เป็นใครกันนะ? ก่อนกดโทรหาใหม่
แล้วก็มีเสียงเรียกเข้าอีกครั้ง แต่คราวนี้ฮัดซันห้ามดาเนียลไว้ก่อนไปรับเอง
เอ้าว่าไงการิม เพียงแค่ได้ยินชื่อของคนที่เกลียดภาพในวัยเด็กก็ย้อนเข้ามาที่การิมทิ้งให้ตนหลงอยู่ในทะเลทรายลำพัง

เมื่อครู่นี้ใครรับโทรศัพท์ครับพูดจาไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย (ได้ข่าวว่าแกพูดกะเค้าไม่รู้เรื่องก่อนนะ-*-)

ฮ่าๆๆน้องยังไงล่ะการิม ดาเนียลฮัดซันบอก
ดาเนียลหรอ โอ้โหถึงว่าปากคอเราะร้ายเหมือนเดิมไม่มีผิด การิมว่าพลางยิ้มกว้างเมื่อคิดถึงน้องสาวคนเดียวของตนที่เคยเจอกันตอนเด็ก

ดาเนียลเดินงอนลงมาเจอแม่ข้างล่าง เฮเลนเห็นลูกหน้าตาบูดบึ้งจึงถามไถ่ออกไป
หนูเจอคู่ปรับเก่าแต่เช้าค่ะแม่ นายการิม หนูเกลียดผช.คนนี้ที่สุดเลย พูดจาไม่มีมารยาท พูดจายียวนหนูด้วยนะคะ
เฮเลนพยายามเกลี้ยกล่อมบอกว่าการิมเค้าเป็นคนอย่างงั้นเองไม่มีอะไรหรอก แต่ดาเนียลไม่เชื่อ

หนูเกลียดเค้าที่สุดเลยค่ะ! สายตาที่เค้ามองเราสองคนเหมือนตัวประหลาด
เค้าแกล้งทิ้งหนูให้หลงทางกลางทะเลทรายหนูกลัวแทบตายฝันร้ายครั้งนี้ลืมไม่ลงหรอกค่ะ!!

ในระหว่างที่กำลังนินทาการิมอยู่ เจ๊ซังเซก็เดินดัดจริตเข้ามาหาเฮเลน ก่อนจะหันไปเห็นดาเนียลพร้อมกับชมประจบประแจง
แล้วหล่อนก็ทำทีขอตัวออกไปเอาของขวัญมาให้
เมื่อออกไปลับตาสองแม่ลูกรีบแอบโทรไปหาฟิลลิปเพื่อมาเอาหน้าดาเนียล เจ้าหญิงแสนสวยแสนรวยล้น ถังข้าวสารที่เธอหวังให้ลูกชายตกลงไป!

เมื่อฟิลลิปอาบน้ำแต่งตัวเตรียมออกจากบ้าน อิสเบลลาก็รีบแจ้นเข้ามาจะแย่งรถคันใหม่กับน้องเพื่อออกไปเที่ยว
ทะเลาะกันไปมาฟิลลิปก็ชนะเพราะอ้างคำสั่งของแม่ที่ต้องรีบไปรับดาเนียล

อิสเบลลารีบตามอยากไปดูหน้าด้วยและล้อฟิลลิปว่า ดาเนียลน่ะทั้งเฉิ่มเชย ป่านนี้คงอ้วนเป็นหมู
ขาก็ตันๆแบบโต๊ะสนุก คอก็เป็นปล้องๆ เอวเป็นห่วงยาง หน้าก็เป็นสิวเขรอะ แกจะจูบเจข้าไปลงได้ไงฟิลลิป!

ยังไงดาเนียลเค้าก็เป็นเจ้าหญิงก็แล้วนกันน่า!! ฟิลลิปว่าอย่างไม่สบอารมณ์
เจ้าหญิงหมูน่ะสิ!!! ฮ่าๆๆ อิสเบลหัวเราะชอบใจที่ได้แกล้งข่มน้องชาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 05:23:56 PM โดย กันย์ »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: **~  ~ตามหัวใจไปสุดหล้า~  ~**
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 06:00:13 PM »
เพิ่งมีโอกาสได้เข้ามาดูครับพอดีเม้นแก้วฯเสร็จแล้วเห็นกระทู้นี้โพสล่าสุด --^ เรื่องนี้คงเก่ามากแล้วจริงๆ --^^ แต่ทำไมดูจากรูปแล้วยังสวยงามอยู่เลยแฮะถึงรูปจะไม่ชัดแต่อะไรหลายๆอย่างก้น่าสนใจนะผมว่า อย่างฉากนี่สุดยอดมากทั้งวังทั้งทะเลทรายสวยจริงๆ เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ