ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

[Mix Blend Wall etc.] หลากหลายนักแสดงพื้นบ้าน

ออฟไลน์ lalana

• *
  • 25
  • 0
[Mix Blend Wall etc.] หลากหลายนักแสดงพื้นบ้าน
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 06:48:42 PM »

มีโอกาสตั้งกระทู้ตัวเองซักที หลังจากอาศัยกระทู้พี่ๆ คนอื่นอยู่
ชื่อลลนา อายุสิบเก้าปีเจ้าค่ะ
ยังไงก็ต้องขอฝากตัวนะคะ  :'(

กระทู้นี้จะรวมภาพมิกซ์ เบลน วอลฯ และอื่นๆ ตามใจคนทำนะคะ
จะคอยอัพเดทเรื่อยๆ หากไอเดียมา

เริ่มกันที่สาวการ์ตูน พอดีพึ่งไปเจอรูปมาจากเว็บnongple รูปสวยมาก
เลยจับมามิกซ์ซะเลย ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนชื่อรึยังนะคะ หากชื่อผิดทักท้วงได้ค่ะ
*แก้ไข ชื่อพี่การ์ตูนนะคะ ไม่แนใจว่าเขียนยังไงระหว่าง มินทร์ธิตา มิณฑิตา หรือ มินท์ธิตา
แต่ยึดเอาของพี่Bobenz แล้วกันนะคะ
  :icon_eek:

แก้ไขชื่อพี่การ์ตูนอีกรอบ ขอบคุณ พี่Bobenz มากค่ะ ^^

เครดิตรูป: www.nongple.com
เครดิตคนทำ : lalana , www.boysapolclub.com

ต่อไปพี่อุ๊ ถ่ายรูปได้แบ๊วมากกก น่าร๊ากกกกกก  :o
เครดิตรูป: เฟซบุ๊คพี่อุ๊
เครดิตคนทำ : lalana , www.boysapolclub.com

สุดท้ายน้องจีโน่นะคะ

เครดิตรูป: www.pyjclub.com

คิวต่อไปน่าจะเป็นพี่แยม พี่ฝน พี่อ้อม นะคะ หากไม่ผิดพลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 01:39:06 PM โดย lalana »

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
Re: [Mix Blend Wall etc.] หลากหลายนักแสดงพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 07:15:02 PM »
พี่ตูน พี่อุ๊ น้องจีโน่น่ารักอ่ะ ขอบคุณนะค่ะลลนา
แล้วก้อจะรอคอยพี่แยม พี่ฝน พี่อ้อมค่ะ
แต่จะให้ดีเอารูปพี่บอยด้วยก้อดีนะค่ะ :icon_cry:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: [Mix Blend Wall etc.] หลากหลายนักแสดงพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 07:27:45 PM »
ภาพสวยมากๆค่ะน้อง lalana การ์ตูนเปลี่ยนชื่อใหม่แล้วนะคะเป็น มินทร์ธิตา งามทรัพย์มณีค่ะ

ขอรีเควส อ้อมนะคะ  :icon_cool:

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:31:25 PM »
ว้าว  สวยมาก  ชอบสุดๆ  โดยเฉพาะภาพพี่อุ๊ (เพราะชอบสาวคนนี้เป็นพิเศษ อิอิ)
ทำภาพมายด์ด้วยได้มั้ยคะ  มายด์ ธารธารา น่ะค่ะ

ป.ล. พี่การ์ตูนเปลี่ยนชื่อแล้วค่ะ จากกนกวรรณเป็นมิณฑิตาค่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:26:01 PM »
ทำสวยมากเลยจ้า :P
พี่ล่ะอยากทำภาพแนวๆศิลป์ๆงี๊เก่งๆ แต่ออกมาห่วยทุกทีT-T

แล้วทำมาอีกน๊า จะรอชมจ้า^o^

• *
  • 25
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:19:55 PM »
ทำพี่แยมมาให้ตัวเองค่ะ 555

มายด์สำหรับเพียงฟ้า  :(
เครดิตรูป: www.nongple.com

ติดพี่อ้อม พี่ฝนไว้พรุ่งนี้นะคะ

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:28:41 AM »
ขอบคุณค่า  ทำสวยทุกภาพเลย   ;D   

ออฟไลน์ air2535

• *
  • 108
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:20:13 AM »
สวย น่ารัก ทุกรูปเลย ชอบบบบบบ ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:33:43 AM »
น่ารักอีกแล้วค่ะ ทำเก่งมากๆเลย ชอบๆๆ

ขอโทษทีนะคะพี่บอกชื่อการ์ตูนสะกดผิด เลยไปหามาใหม่ เขียนแบบนี้ค่ะ การ์ตูน มินท์ธิตา งามทรัพย์มณี
จะรอภาพอ้อมนะค๊ะ อ้อ เอาเจมส์ด้วยน๊าๆๆๆ  :icon_idea:

• *
  • 25
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:40:37 PM »
พี่อ้อม

และพี่แยมค่ะ ลองทำแบบภาพเคลื่อนไหวมาด้วย ลืมปรับความละเอียดภาพมันเลยมีจุดๆ นะคะ
แบบใส่กรอบนะคะ ต่างจากลายเซ็นต์นิดหน่อย
พอดีชอบรูปเซ็ตนี้ รู้สึกว่าพี่แยมร้องไห้ได้สวยมาก  :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 01:42:07 PM โดย lalana »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:16:02 PM »
 :) :icon_evil: wow น่ารักทุกรูปเลยอ่ะ
ชอบภาพอุ๊ การ์ตูน พี่อ้อม อ่า สวยๆ อยาก mix ได้แบบนี้บ้างแต่ไม่มีปัญญา  :icon_confused:
ว่าแต่ไม่มีรูปพี่บอยบ้างเหรอจ๊ะ  :icon_smile:

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:22:08 PM »
และพี่แยมค่ะ ลองทำแบบภาพเคลื่อนไหวมาด้วย ลืมปรับความละเอียดภาพมันเลยมีจุดๆ นะคะ
แบบใส่กรอบนะคะ ต่างจากลายเซ็นต์นิดหน่อย
พอดีชอบรูปเซ็ตนี้ รู้สึกว่าพี่แยมร้องไห้ได้สวยมาก  :o

ภาพแบบนี้ทำยังไงคะ  เราอยากทำเป็นมากๆเลย  ใช้โปรแกรมอะไรทำหรอคะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 05:17:26 PM »
สวยมากกเลยครับทุกรูปเลย  :P

• *
  • 25
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 05:34:23 PM »
รูปพี่บอยมีแน่ๆ นะคะ ตอนแรกว่าจะทำในเซ็ตหนุ่มๆ
แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจเป็นรวมเกราะฯ แล้วค่ะ 7 วัน 7 สี

ภาพแบบนี้ทำยังไงคะ  เราอยากทำเป็นมากๆเลย  ใช้โปรแกรมอะไรทำหรอคะ

ถ้ามีเวลาเดี๋ยวจะมาอธิบายให้โดยละเอียดนะคะ พอดีอธิบายไม่ค่อยเก่งด้วย
ไม่รู้จะเริ่มที่ตรงไหน ตั้งแต่เริ่มแคปเลย หรือตอนทำภาพเคลื่อนไหว หรือว่าตอนจับมารวมกันทั้งภาพgif และภาพมิกซ์ค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 06:13:23 PM »
พี่อ้อม

ถูกใจมากกกกกก สวยยยยย พี่ชอบอยู่ 2 นางนี่แหละค่ะ 555+ น่ารัก วันหลังขออ้อมอีกนะคะ ส่วนแยมน้องคงทำมาอยู่แล้วหายห่วงค่า  :icon_question: