ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ไปงานบวงสรวง เจ้าหญิงพิกุลทอง แวะเอารูปมาฝาก

ออฟไลน์ โกมินทร์

• *
  • 94
  • 0

เคดิตจาก http://www.boysapolclub.com  ( นำหลายรูปมาใส่ด้วยกันเลยได้มาแบบเนี่ย )

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: ไปงานบวงสรวง เจ้าหญิงพิกุลทอง แวะเอารูปมาฝาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:16:58 PM »
ขอบคุณมากค่ะ   สาวๆ สวยกันทั้งนั้นเลย
โกมินทร์ไปงานบวงสรวงวันไหนเหรอคะ
ดูเครื่องประดับมีการพัฒนา (กลับไป) ในทางที่ดีขึ้น

มีพี่อ้อมด้วยอ่ะ  พี่อ้อมเล่นด้วยเหรอ เล่นเป็นอะไรอ่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 94
  • 0
Re: ไปงานบวงสรวง เจ้าหญิงพิกุลทอง แวะเอารูปมาฝาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:36:52 PM »
งานบวงสรวงเมื่อวานครับ  ส่วนพี่อ้อม ยังไม่บอกนะว่าเล่นเป็นใครเขายังไม่บอก ^^

เคดิตจาก http://www.boysapolclub.com  ( นำหลายรูปมาใส่ด้วยกันเลยได้มาแบบเนี่ย )

• *
  • 94
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:43:59 PM »
สองสาวเปลี่ยนชุดแร้ว มาถ่ายต่อ ^^

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:07:24 PM »
อยากเห็นรูปนางเอกอีกเยอะๆจัง สวย เราชอบ^^ :o
ว่าแต่พี่อ้อมจะเล่นเป็นใครนะเนี่ย?? น่าสงสัยๆ

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:41:28 PM »
ขอบคุณสำหรับรูปค่ะ มีพี่อ้อมกับพี่ฟ้า นภิศา ด้วย
(ยังไม่ได้ดูเลยเรื่องนี้)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:45:24 PM »
เฮ้ย มีอ้อมด้วยม่ายจริงงงงงงงงงงง ::)

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง  เสด็จแม่พระเอก !!!!!   >:(

ช๊อกว่าหนีจารจรที่อังกฤษอีกตู  หวังว่าคงคู่กับพี่ต้น ฮ่าๆ :icon_razz:

พี่อ้อมไม่ได้เล่นเป็นแม่พระเอกค่ะ   บทแม่พระเอกออกอากาศไปแล้ว

แต่พี่อ้อม....นึกไม่ออกเลยว่ายังมีบทอะไรอีกในเรื่องพิกุลทอง (ที่ไม่ใช่บทที่เพิ่มใหม่นะ)

มีอยู่บทนึง ที่ถ้าพี่อ้อมเล่นเรื่องนี้ได้  บท แม่ย่านางเรือ

พี่โบว์เบนซ์เป็นไงบ้างคะ  สถานการณ์ที่อังกฤษ  ยุ่งยากมากมั้ย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 05:11:41 PM »
เฮ้ย มีอ้อมด้วยม่ายจริงงงงงงงงงงง ::)

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง  เสด็จแม่พระเอก !!!!!   >:(

ช๊อกว่าหนีจารจรที่อังกฤษอีกตู  หวังว่าคงคู่กับพี่ต้น ฮ่าๆ :icon_razz:

พี่อ้อมไม่ได้เล่นเป็นแม่พระเอกค่ะ   บทแม่พระเอกออกอากาศไปแล้ว

แต่พี่อ้อม....นึกไม่ออกเลยว่ายังมีบทอะไรอีกในเรื่องพิกุลทอง (ที่ไม่ใช่บทที่เพิ่มใหม่นะ)

มีอยู่บทนึง ที่ถ้าพี่อ้อมเล่นเรื่องนี้ได้  บท แม่ย่านางเรือ

พี่โบว์เบนซ์เป็นไงบ้างคะ  สถานการณ์ที่อังกฤษ  ยุ่งยากมากมั้ย

ลบไม่ทัน 555 พี่ว่าอาจจะเป็น พระแม่ธรณี ก็ได้นะผมยาวๆแบบนี้ บทเดียวกันกับบุ๋มเลยถ้าใช่นะคะ

ตอนนี้ที่อังกฤษสบงแล้วค่ะ พี่ก็สบายๆอยู่เมืองนอร์ริชซิตี้หนาวตลอดปี สลับกับฝนตกอ่ะ ยิ่งหนาว พอเห็นสายฝนทีไรก็คิดถึงหน้าพระพิรุณ อ๊ากกกก น้ำเน่า

ซื้อโปสการ์ดสวยๆมาเยอะแยะไม่รูัจะส่งไปไหน ขอที่อยู่ กาฬ กันย์ นานะจัง ด้วยนะคะ เดี๋ยวส่งไปให้ มันไม่แพงค่ะ ที่ระลึกจ้า ส่งข้อความส่วนตัว หรือเมล์มาก็ได้จ้า  :icon_smile:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 06:46:11 PM »
พี่โบว์เบนซ์!!!^o^ คิดถึงจัง :o อยากไปเที่ยวด้วยจัง อิอิ

ว่าแต่ พี่ต้นเล่นเรื่องนี้ด้วยหรอ??O.O?

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:21:54 PM »
พี่โบว์เบนซ์!!!^o^ คิดถึงจัง :o อยากไปเที่ยวด้วยจัง อิอิ

ว่าแต่ พี่ต้นเล่นเรื่องนี้ด้วยหรอ??O.O?

จะเชื่ออะไรกับคนอยู่ต่างประเทศเล่า เหอๆแค่อยากให้อ้อมคู่กับพี่ต้นบ้างเท่านั้นเอง  :icon_surprised:

• *
  • 94
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 11:45:52 AM »
ในงานบวงสรวงเจอพี่ต้นนะแต่มากับแฟนสาวน่ารักมาก แต่ไม่รู้ว่าเล่นหรือป่าวเพราะไม่แต่งชุดไรเลย

ส่วนนางเอก ไม่ค่อยยิ้ม เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรุปมา แต่อีกไม่กี่วันนี้จะไปลาดหลุมแก้ว จะถ่ายรูปมาฝากนะครับ

พี่อ้อม พี่ต้อง เล่นหมดแต่ไม่รู้ว่าเล่นบทอะไร

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 04:53:39 AM »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับผม
ดาราจัดเต็ม หรือเรื่องนี้จะยาว??
ที่จริงก็ยังบทเมืองยักษ์อีกนิคับ ทั้งน้องนางยักษ์กาขาว แล้วก็เมืองที่พิกุลต้องไปเป็นนางทาสตอนใกล้จบเรื่อง
แต่...ไม่อยากออกทะเลแล้วนะคร้าบ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 12:38:21 PM »
ขอบคุณมากๆสำหรับรูปจ้า หวังว่าพี่อ้อม ช้านขอเป็นแม่ย่านางเรือแล้วกันนะ
วันนี้ตื่นมาดูพิกุล ทันแฮะ สนุกอ่ะ ชอบตอนนางเอกพายเรือไปขายสายบัวให้พระมเหสี
ขอชื่นชม การแทรกให้เจ้าชายน้อยเจอกับพิกุลตอนเด็ก น่ารัก เด็กที่เล่นก็ดูน่ารัก สุขุมดี
เห็นแล้วอยากจะ ให้เป็น มโนพัศ ตอนเด็ก เลยแฮะ สององครักษ์ นี่ก็ เป็น ขุนแก้วกล้วกับขุนณรงค์
ขององค์ชายมโนพัศได้เลย เดินทางไปฝึกวิชาเหมือนกันด้วย 555

สามเศียรก็ลงรูปไว้เหมือนกันจ้ะ เข้าไปดู ภาพเพิ่มเติมได้ที่ลิงค์นี้นะคะ

http://www.samsearn.com/album/news/nw65/index.html

“ปู่หรั่ง”ไพรัช  พร้อม  “ลอร์ด”สยม  สังวริบุตร สังวริบุตร หัวเรือใหญ่ค่ายละคร
“สามเศียร” นำทีมเบิกฤกษ์เช้าวันดีๆ ด้วยการประกอบพิธีบวงสรวงละครจักรวงศ์ เรื่องล่าสุด
“เจ้าหญิงพิกุลทอง” ที่กำลังออกอากาศทุกเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ ทางช่อง 7 สี และครั้งนี้ได้รับเกียรติ
จาก พระครูปลัดสิทธิวัฒน์ หรือ “หลวงพี่น้ำฝน” ศิษย์เอกหลวงพ่อพูล  วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม เป็นประธานฝ่ายสงฆ์

งานนี้พร้อมหน้านักแสดงนำทั้งรุ่นใหญ่-กลาง-เล็ก อุ่นหนาฝาคั่ง อาทิ... มานพ อัศวเทพ(อายะ) , พิพัฒน์พล  โกมารทัต(แม็ก) , ทัศนีย์ สีดาสมุทร์(ตุ๊ก) ,  ธรรมศักดิ์  สุริยนต์(อางู) , กุ้ง  จรัสกร รวมมิตรรุ่น
กลาง  ฆธาวุธ  ปิ่นทอง(โฟน) , ประถมาภรณ์ รัตน์ภักดี (อ้อม) , ครีม ธิชาชา , ฉัตรมงคล บำเพ็ญ(ติ๊ก) , จารุศิริ ภูวนัย(ตู่) , ธัญธารีย์ โรจนเรืองไชย(ต้อง)  ฯลฯ

เสริมทัพด้วยหนุ่มหล่อสาวสวย “ดาวรุ่ง” อาทิ...พระเอกหล่อล่ำ อิทธิกร ท่าจีน(บูม) ,
พระเอกร้าย ชมวิชัย  เมฆสุวรรณ(หนุ่ม) , นางเอกโศก สุทัศสรณ์  สัจจะภูริภูมิ(นีน่า) , นางเอกสีสีน นภิศา  ป้อมเสน(ฟ้า)  และ นางเอกร้าย ตวงรัตน์ คะชะสะ(อ้อม)

และขาดเสียมิได้คือ “2ดาวเด่น”รุ่นจิ๋วที่กลายเป็นขวัญใจแฟนละครทั่วบ้านทั่วเมือง 
“น้องส้มโอ”ด.ญ.พิชญารัตน์ เกษสำลี รับบท พิกุล  และ “น้องเกรซ”ด.ญ.ปานรดา คเชนทร์นุกุล รับบท ชบา ที่เล่นละครตีบทโศกบทแสบได้แตกกระจุย ส่งผลให้ละคร “เจ้าหญิงพิกุลทอง”
 เรตติ้งพุ่งกระฉูดบนจอ 7 สี ณ เพลานี้

เครดิตภาพ : http://www.samsearn.com/nw/nw65.html

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:39:18 PM »
สวัสดีค่ะทุกๆคน ยังจำกันได้รึป่าวเอ่ย เฟิร์นไม่ได้เล่นเป็นปีๆ พอดีคิดถึงก็เลยแวะมาค่ะ  พอเห็นว่าจะลบสมาชิกก็เลยรีบล็อกอินมาโพส  ยังไงๆก็อย่าเพิ่งลบเฟิร์นออกนะคะ  ถึงแม้จะไม่ค่อยได้เข้ามา แต่ก็ยังรักและคิดถึงชาวบอยคลับเสมอค่ะ
นับดาววันละดวง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:38:24 PM »
ได้ดูเรื่องนี้แล้วเหมือนได้ดูพระเอกจักรๆ วงศ์ๆ สมัยก่อนๆ ด้วยคิดถึงพี่ติ๊ก ฮ่าๆๆ