ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ของขวัญจากละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ของขวัญจากละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:04:43 PM »
 สวย ใหญ่ สะใจดีค่ะ  :icon_confused: :icon_confused: :icon_confused:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:06:25 PM »
เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

จากเรื่อง เทพสังวาลย์ค่ะ ขอสะกดตามเรื่องนะคะ เพราะเราทำอ้างอิงมาจากเรื่องนี้ค่ะ

สวยค่ะพี่  แต่แอบงงว่า  ตรงประโยคว่า  เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

คือ ยังไงอ่ะคะ พี่ทำรูปนี้ หรือ ใครทำบุคคลทำมาร่วมแจม อ่านแล้วงง

5555555+

ก็กระทู้นี้มันนานมาแล้ว ตั้งแต่บอร์ดยังไม่ล่มไงคะ
ชื่อพี่โบว์เบนซ์ที่ตั้งกระทู้มันกลายเป็นบุคคลธรรมดาไปแล้ว
พี่โบว์เบนซ์เลยเข้ามาทักทายตัวเอง
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:11:23 PM »
อ่อๆ ว่าละ เพิ่งเก็ทตอนไป edit ข้อความสวนกับที่กาฬตอบนั่นแหละ

ก่อนบอร์ดโดน Hack อืมๆ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 07:17:34 PM »
เอามาลงเพิ่มอีก 1 เรื่องค่ะ "ปลาบู่ทอง" เกือบจะปัจจุบันแล้วนะเนี่ย
กว่าจะอัพอีกคงนานน่าดูแหละ เหอะๆๆ

ปล.แก้ไขภาพใหม่ค่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2010, 09:30:56 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:06:27 PM »
เอามาลงเพิ่มอีก 1 เรื่องค่ะ "ปลาบู่ทอง" เกือบจะปัจจุบันแล้วนะเนี่ย
กว่าจะอัพอีกคงนานน่าดูแหละ เหอะๆๆ ถ้าไม่มีลายน้ำภาพเด่นจะดีกว่านี้มาก T^T

โอย ถ้าคาดลายน้ำขนาดนี้ก็อย่าไปเอาภาพเค้ามาทำเลยค่ะพี่
หวงขนาดนั้นล่ะก็รู้ไหมว่า การคาดเครดิต แบบนั้น ทำให้ภาพที่ถ่ายมาดีๆเสียหมด
ชอบของดีด้าที่คาดละครพื้นบ้านแต่ก่อน ชุดสี่ยอดกุมาร วงษ์สวรรค์ ไรเงี้ยอ่ะคะ
คาดเล็กนิดเดียวแถมถ่ายออกมาดีมากๆ ส่วนภาพที่เห้นจากสามเศียรส่วนใหญ่
ถ่ายไม่ดีทั้งองค์ประกอบและแสงเงาที่ตกกระทบ การที่คาดลายน้ำเยอะๆ มันแสดง
ถึงควาใจคอคับแคบทำให้ไม่ค่อยอยากมีคนเอารูปเค้ามาทำนะ จริงๆ คนอยากดูรูป
 มากกว่าจะดูว่า ใครเป็นคนทำซะอีกแต่การคาดลายน้ำเล็กๆ ให้พอรู้ที่มา ว่ารูปนี้มา
จากไหน คงจะดีกว่าคาดแบบเอาเป็นเอาตายแบบนี้นะคะ แต่ก็คงว่าไรมากไม่ได้
เพราะยังไงรูปภาพก็เป็นของเขา จะทำไรก็สิทธิ์ของเค้าอ่ะจริงรูป น๊อต กับ มิน
พี่ไปขอรูปน้องปุ๊กก็ได้นะคะ มีรูปสวยๆ ที่สองคนถ่ายคู่กันตั้งเยอะไม่จำเป็นจะค้อง
เอารูปที่คาดลายหนังสือพิมพ์แบบนี้มาทำลายมันทำให้ภาพโดยรวมดู หม่นหมองลงมาก

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:32:33 PM »
กว่าจะอัพอีกคงนานน่าดูแหละ เหอะๆๆ ถ้าไม่มีลายน้ำภาพเด่นจะดีกว่านี้มาก T^T

โอย ถ้าคาดลายน้ำขนาดนี้ก็อย่าไปเอาภาพเค้ามาทำเลยค่ะพี่
หวงขนาดนั้นล่ะก็รู้ไหมว่า การคาดเครดิต แบบนั้น ทำให้ภาพที่ถ่ายมาดีๆเสียหมด
ชอบของดีด้าที่คาดละครพื้นบ้านแต่ก่อน ชุดสี่ยอดกุมาร วงษ์สวรรค์ ไรเงี้ยอ่ะคะ
คาดเล็กนิดเดียวแถมถ่ายออกมาดีมากๆ ส่วนภาพที่เห้นจากสามเศียรส่วนใหญ่
ถ่ายไม่ดีทั้งองค์ประกอบและแสงเงาที่ตกกระทบ การที่คาดลายน้ำเยอะๆ มันแสดง
ถึงควาใจคอคับแคบทำให้ไม่ค่อยอยากมีคนเอารูปเค้ามาทำนะ จริงๆ คนอยากดูรูป
 มากกว่าจะดูว่า ใครเป็นคนทำซะอีกแต่การคาดลายน้ำเล็กๆ ให้พอรู้ที่มา ว่ารูปนี้มา
จากไหน คงจะดีกว่าคาดแบบเอาเป็นเอาตายแบบนี้นะคะ แต่ก็คงว่าไรมากไม่ได้
เพราะยังไงรูปภาพก็เป็นของเขา จะทำไรก็สิทธิ์ของเค้าอ่ะจริงรูป น๊อต กับ มิน
พี่ไปขอรูปน้องปุ๊กก็ได้นะคะ มีรูปสวยๆ ที่สองคนถ่ายคู่กันตั้งเยอะไม่จำเป็นจะค้อง
เอารูปที่คาดลายหนังสือพิมพ์แบบนี้มาทำลายมันทำให้ภาพโดยรวมดู หม่นหมองลงมาก

ภาพปลาบู่ทองไม่ค่อยเก็บอ่ะ ไปเจอสามเศียรเลยเอามาทำเลย ไม่งั้นก็ต้องไปค้นในบอร์ดอื่นๆ แต่ถ้าอยากให้เปลี่ยนภาพก็ไม่มีอะไรยุ่งยาก
เผื่อมันจะเด่นขึ้น  :icon_redface:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:49:02 PM »
ว้าวๆๆๆ
เรื่องเทพสังวาลย์สวยมากกกกกกกกกค่ะ

แต่เรื่องปลาบู่แอบเซงตรงลายน้ำนั่นแหละ ไม่รู้จะคาดทำไม หวงนักก็ไม่ต้องโชว์ก็ได้ ชริ แอบงอน55+ (งอนสามเศรียรนะ ป่าวงอนพี่โบว์เบนซ์น๊า)

ขอบคุณนะคะ แล้วทำมาอีกน๊า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:54:42 PM »
สวยทุกwallเลยครับ
ชอบมากมาย
แอบชอบbgของยอพระกลิ่นครับ ชวนฝันดี
แล้วมาลงเพิ่มอีกนะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:08:30 PM »
เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

จากเรื่อง เทพสังวาลย์ค่ะ ขอสะกดตามเรื่องนะคะ เพราะเราทำอ้างอิงมาจากเรื่องนี้ค่ะ

ชอบภาพนี้ค่ะ สวยมาก