ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ของขวัญจากละครพื้นบ้าน

pakwarn

Re: ของขวัญจากละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:09:11 PM »
สวยมากเลยคะพี่โบเบนซ์ ถึงว่าจะได้เคยดูเรื่องนี้ก็เถอะคะ  :-[

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 12:42:46 AM »
สวยดีจ้ะน้องกาฬ แต่ถ้าลดขนาด ตัวละละครที่ไมใช่พระนางข้างล่าง ลงอีกจะสอยมาก เพราะมันจะไปแย่งความเด่น ของภาพที่เป็นจุดสนใจหลักจ้ะ
แต่โดยรวมสวยแล้วล่ะ น้องกาฬเอาวอลเปเปอร์สังข์ทอง ที่ให้พี่ดูมาลงด้วยสิจ๊ะ สวยออก เก็บไว้ดูคนเดียวไม่ดีน้า อิอิ

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 08:44:28 PM »
^
^

ใช้ได้เลยนะ แต่ต้องปรับสีให้กลืนกันกว่านี้และอย่าบีบไฟล์
เพราะจะทำให้หน้ามันไม่สมส่วน (ไม่รู้ว่าเรียกอะไรเหมือนกันแฮะ...สมมาตรเหรอ หรืออะไรหว่า ??)

พี่ไม่ถนัดทำ ถนัดแต่วิจารณ์น่ะ..หุหุ

EDIT ฝากแปะ ...ถ้าทำำภาพละครพื้นบ้านในแบบเดียวกับทีี่่ทำภาพจุนกิ จะออกมาเป็นไงนะ?

ป.ล.เพิ่งสังเกตนะว่ามุมภาพของบ้านเรามีแต่ละครพื้นบ้าน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2008, 08:51:35 PM โดย ninda »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:18:39 PM »
ทำสวยแล้วนะน้องกาฬ แต่ว่า จุดสนใจของภาพหลัก ยังแย่งกันอยุ่ ถ้าน้องกาศ fade ภาพ พระธิดาทั้ง7 ให้ลงกว่านี้แล้ว
ให้ เงาพระสังข์รจนาโดดขึ้นมาจะสวยกว่านี้นะจ๊ะเพราะ ภาพที่น้องกาฬมันไปในจุดตัด 9 ช่อง พอดี แต่ภาพ ความคมชัดมันเท่ากันหมดเลย
มันก็เลยไปแย่งความสนใจของกันและกัน แต่ดดยรวมถือว่าทำสวยแล้วจ้ะบอกถึงเรื่องราวดี :-*
แต่ที่เอาให้พี่ดูไมใช่อันนี้นี่นา เอา 2อันที่ทให้พี่มาโพสด้วยสิจ๊ะ 2อันนั้นก็สวยออก

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:16:20 AM »

EDIT ฝากแปะ ...ถ้าทำำภาพละครพื้นบ้านในแบบเดียวกับทีี่่ทำภาพจุนกิ จะออกมาเป็นไงนะ?

ป.ล.เพิ่งสังเกตนะว่ามุมภาพของบ้านเรามีแต่ละครพื้นบ้าน...

งั้นเรามาทำอย่างอื่นมาลงกันบ้างดีมั้ยคะ  พี่นินดา  :-*

ตอนนี้กาฬกำลังบ้าอุบัติรักมากมาย 

ปล.  ขอบคุณสำหรับคำติชมทั้งหมดเลยนะคะ   เดี๋ยวจะเอาไปลองปรับเปลี่ยนแก้ไขดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 01:17:20 AM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:54:38 PM »
น้องกาฬ รีบไปเอา สังข์ทองมาโชว์ด่วน อยากเห็นค่า  :-*

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:59:02 AM »

งั้นเรามาทำอย่างอื่นมาลงกันบ้างดีมั้ยคะ  พี่นินดา  :-*

ตอนนี้กาฬกำลังบ้าอุบัติรักมากมาย 

เอาสิ เดี๋ยวมาช่วยโพสต์
ว่าแต่ อุบัติรัก ออกแล้วเหรอ พี่ไม่รู้เรื่องเลย :-[

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 08:51:55 PM »
น้องกาฬจ๋า ภาพมันซ้ำกันอ่ะ มาดูหน่อยนะจ๊ะ อยากเห็นอีกอันที่ยังไม่โพสอ่ะ  ???

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:56:58 AM »
น้องกาฬจ๋า ภาพมันซ้ำกันอ่ะ มาดูหน่อยนะจ๊ะ อยากเห็นอีกอันที่ยังไม่โพสอ่ะ  ???

ภาพไม่ซ้ำนะคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:21:59 AM »

ภาพไม่ซ้ำนะคะ

เออช่าย 555 เหมือนเกมส์จับผิดภาพเลยอ่ะ (หาข้อแตกต่างดูซิ)  :)

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:30:16 AM »
55555555+

กลายเป็นเกมส์จับผิดไปซะแล้ว  :-X

คือ  รูปแรก  ทำออกมา  มันว่างไปหน่อย

รูปที่รกไป  เลยตัดาสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกรูปไหนดี

ออฟไลน์ pook

• *
  • 139
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:59:06 PM »
 :) :)
ชอบมากๆๆๆๆๆเลยค่า
เพราะบางเรื่องก็จำไม่ได้เลยว่าใครเล่นบ้าง
ขอบคุรๆๆค่า

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 10:31:21 AM »
เพิ่งเข้ามา อยากบอกว่าแจ่มมั่กมากอีกแล้วเจ้าค่ะ

แล้วจามีเพิ่มอีกป่าวคะ? อยากเห็นเรื่องอื่นๆอีก

กันย์ว่านะพี่นานะน่าจะรับพิจารณาเอาภาพในบอร์ดนี้ไปลงนิตยสารละครพื้นบ้านนะ แบบลงแบบแฟนอาร์ตก็ได้ สวยดีอ่ะ กันย์เคยอ่านการ์ตูนแล้วมันจามีแฟนๆการ์ตูนวาดรูปมาส่งอ่ะ แล้วเค้าก็จะเอาโพสในหนังสือการ์ตูนด้วย น่ารักดี ฝีมือแฟนๆไรเงี๊ย ;)

ปล.มีวิธีบีบภาพในโฟโตชอปไม่ให้เสียสัดส่วนเดิมหรือเสียดุลไรนั่นน่ะค่ะ คือ เราต้องกดShiftค้างไว้แล้ว Tarnsfrom(สะกดถูกป่าวหว่า?) คือย่อ/ขยายภาพโดยที่ภาพจะไม่เสียรูปแบบจากเดิมน่ะค่ะ (ไม่รู้ว่ารู้กันยัง เห็นพูดๆกันถึงอยู่เรยอยากบอก แหะๆ) :P

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 03:02:12 PM »
เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

จากเรื่อง เทพสังวาลย์ค่ะ ขอสะกดตามเรื่องนะคะ เพราะเราทำอ้างอิงมาจากเรื่องนี้ค่ะ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:03:37 PM »
เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

จากเรื่อง เทพสังวาลย์ค่ะ ขอสะกดตามเรื่องนะคะ เพราะเราทำอ้างอิงมาจากเรื่องนี้ค่ะ

สวยค่ะพี่  แต่แอบงงว่า  ตรงประโยคว่า  เข้ามาแจมกระทู้คุณbobenz บุคคลธรรมดาค่ะ เอาเรื่องต่อๆมามาแจมร่วมกันค่า 555+

คือ ยังไงอ่ะคะ พี่ทำรูปนี้ หรือ ใครทำอ่ะคะ งง อ่ะ หรือ ว่า มุข  คะ ไม่ค่อยเก็ทเท่าไร  :icon_twisted: