ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

แก้ปัญหาเวลาตอบกระทู้บอร์ดบอยยาวๆแล้ว Scrollbarเลื่อนขึ้นเลื่อนลงมีวิธีแก้ดังนี้

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 6893
  • -3
  • นิศาอรพินท์
แก้ปัญหาเวลาตอบกระทู้บอร์ดบอยยาวๆแล้ว Scrollbarเลื่อนขึ้นเลื่อนลง แบบนี้

มีวิธีแก้ดังนี้

ให้น้อง ใช้ บราวเซอร์ของ google chrome  เวลาเข้าเว็บ แทน บราวเซอร์ของ Internet Explorer นะคะ

คลิกดาวน์โหลด บราวเซอร์ของ goolgle chrome
v
v

http://www.google.com/chrome?hl=th

ปล. แต่ถ้าไม่ยากให้บราวเซอร์ของ goolgle chrome ก็ให้อัพเดรด เวอร์ชันของ   Internet Explorer  ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุด แค่นั้นก็จะไม่มีปัญหาสกอลบาร์เลื่อนขึ้นเลื่อนลงแล้วค่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
เค้าใช้ goolgle chrome อยู่แล้วอ่า ก็ดีนะ
แต่มันก็มีปัญหานะ อะไรซักอยย่างเนี่ยแหละ ลืมไปแล้ว ถ้าเจอจะมาบอกนะคะ^^
ที่แน่ๆปัญหาน้อยสุดคือ Firefox ไม่มีปัญหาไรเลยนอกจากโหลดช้ากว่า goolgle chrome นิดหน่อย

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

ออฟไลน์ varanya

• *
  • 10
  • 0
 w3 w3 w3   ขอบคุณสำหรับข้อมูล

เป็นประโยชน์มากครับ เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะ