ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศ ทางบอร์ดจะทำการลบสมาชิกที่สมัครภายในปี 2011 ที่ไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

ออฟไลน์ มีน

• *
  • 239
  • 0

เนื่องจากมีแสปมโฆษณาสินค้า และยูสเซอร์การค้าสมัครเข้ามามาก 
ทางบอร์ดบอย จะเริ่มทำการลบสมาชิกที่ไม่เคย ล็อกอิน คอมเมนต์ โพสต์กระทู้ หรือมีความเคลื่อนไหวใดๆ นับตั้งแต่สมัครในต้นปี 2011 จนถึงปัจจุบัน
รวมถึงผู้ที่มีคอมเมนต์น้อยกว่า 5 คอมเมนต์
เพราะทางเราจำเป็นต้องใช้พื้นที่บอร์ด และดูแลความเรียบร้อย

และขอความกรุณา อย่าโพสต์ข้อความ หรือ อีโมชั่น เพื่อปั่นกระทู้นะคะ
เพราะถ้าหากทางเราเห็นว่าเป็นการปั่นกระทู้ ก็ลบออกเช่นกัน

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ที่กฎข้อนี้ไว้ ก็เพราะ ต้องการคนที่เข้ามาเล่นบอร์ดนี้จริงๆ
  แล้วการที่ทางเราปิดเว็บบอร์ดให้ เฉพาะสมาชิก ก็เพราะรู้สึกว่า
หลายกระทู้  โดยเฉพาะ กระทู้แค๊บเล่าเรื่อง ละครพื้นบ้าน  หรือ
กระทู้ภาพอื่นๆ มียอดวิวที่ค่อนข้างข้างสูง  แต่หา comment
คนที่เข้ามาอ่านแทบไม่เจอเลย  ก็เลยคิดว่า ต่อไปอาจจะเปิดให้เฉพาะสมาชิก
ที่ต้องการเข้ามาเล่นบอร์ดนี้จริงๆ เท่านั้นเข้ามาอ่านได้   แต่ถ้าใครที่สมัครเพื่อให้ล็อกอินได้
 เวลาที่เราปิดไม่ให้บุคคลทั่วไปเข้าได้ ก็อย่าทำเลยค่ะ เพราะเราไม่อยากได้สมาชิกแบบนั้น
แล้ว ถ้าใครต้องการปั่นกระทู้ ด้วยอีโม้ หรือ โพสข้อความแบบเพื่อมีกระทู้แบบหาสาระอะไรไม่ได้  ไม่ใช่แค่ลบนะคะ
แต่จะ แบนไอพี ไม่ให้สมัครอีกเลย  

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
 >:( เฮือก! อ่านแล้วสะอึกเลยการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ของบ้านเรา มิน่า วันนี้ผมมาเล่นที่ร้านเนตแต่ต้องล๊อคอินถึงจะเล่นได้ปกติผมเล่นโน๊ตบุคที่บ้านไงครับก็ล๊อคอินเองอัตโนมัตทุกครั้งที่เข้าอยู่แล้ว ทุกครั้งที่ผมเข้าจะต้องมีคนที่ไม่เป้นเมมเบอร์อยู่ด้วยเกือบๆ50คนแทบจะทุกครั้งตอนแรกก็ดีใจว่า เออ ดีเว้ย! บ้านเรามีคนสนใจเยอะ แต่พอได้มาอ่านที่พี่มีนกับพี่นานะจังโพสไว้ก็จริงแฮะ! เข้ามาดูแต่ไม่เม้นคนโพสไม่มีกะลังใจเลย (อินส่วนตัวฮ่าๆๆ) แต่ทำไมต้องมาปฏิวัติกันตอนที่ผมชีวิตยุ่งเหยิงแบบนี้ด้วย  :icon_frown: กลัวโดนตัดออกจากกองมรดก เอ้ย! แบนออกมากบ้าน กลับบ้านครั้งหน้าผมจะเอาโน๊ตบุคมาหอด้วยแระ จะได้แวะมาคุยในบ้านบ่อยๆ  :icon_exclaim:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
>:( เฮือก! อ่านแล้วสะอึกเลยการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ของบ้านเรา มิน่า วันนี้ผมมาเล่นที่ร้านเนตแต่ต้องล๊อคอินถึงจะเล่นได้ปกติผมเล่นโน๊ตบุคที่บ้านไงครับก็ล๊อคอินเองอัตโนมัตทุกครั้งที่เข้าอยู่แล้ว ทุกครั้งที่ผมเข้าจะต้องมีคนที่ไม่เป้นเมมเบอร์อยู่ด้วยเกือบๆ50คนแทบจะทุกครั้งตอนแรกก็ดีใจว่า เออ ดีเว้ย! บ้านเรามีคนสนใจเยอะ แต่พอได้มาอ่านที่พี่มีนกับพี่นานะจังโพสไว้ก็จริงแฮะ! เข้ามาดูแต่ไม่เม้นคนโพสไม่มีกะลังใจเลย (อินส่วนตัวฮ่าๆๆ) แต่ทำไมต้องมาปฏิวัติกันตอนที่ผมชีวิตยุ่งเหยิงแบบนี้ด้วย  :icon_frown: กลัวโดนตัดออกจากกองมรดก เอ้ย! แบนออกมากบ้าน กลับบ้านครั้งหน้าผมจะเอาโน๊ตบุคมาหอด้วยแระ จะได้แวะมาคุยในบ้านบ่อยๆ  :icon_exclaim:

:icon_confused: :icon_confused: :icon_confused:
คือ พี่เห็นใจน้องๆหลายคน นะ เลยต้องทำแบบนี้ อย่าง พี่ bobenz  น้องกาฬ น้องวี น้อง rainbow และ อีกหลายๆน้อง
ตั้งใจเอาผลงานมาลง พี่ก็อยากให้มันมี feedback ให้กำลังใจกันบ้าง ไม่ใช่มาดูแล้วก็ผ่านไป
แล้วอีกอย่าง อย่างที่พี่บอกว่าอยากได้คนที่ เล่นบอร์ดนี้จริงๆ เพราะอยากให้บ้านนี้เป็นเหมือนครอบครัว
แม้ว่าจะมีสมาชิกของครอบครัวไม่เยอะเหมือนที่อื่น แต่ สำหรับพี่ ที่นี่อบอุ่นมากๆ
พี่ไม่อยากให้เว็บ มีเมมเบอร์เยอะๆ แต่มีแต่ความห่างเหิน เข้ามาเพื่อจุดประสงค์ อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น แหละจ้ะ
อย่างหลายๆเว็บที่พี่เข้า สมาชิกเค้าเยอะ นะ แต่หาความผูกพันแบบบ้านเรา หายากนะ

งั้นฝากเพลงนี้ไว้ละกันเนอะ 

อาจจะมีพร้อม แต่ชีวิตก็ยังวุ่นวาย
ยังไม่พอดี ยังไม่พอใจ ถึงไม่หนาวกายแต่หนาวใจอยู่ดี

อาจจะมีน้อย แต่ไม่ขอให้มีมากมาย
มีแค่พอดี มีแค่พอใจ ถึงต้องหนาวกายแต่หัวใจอุ่นดี

อุ่นใจแล้ว แค่มีเธอกับฉัน
รักกันตลอดไปด้วยใจ ใจที่หวังดี
อุ่นใจแล้ว หนาวเย็นสักแค่ไหน
เมื่อมีรักเข้าใจ จะมีอะไรอุ่นกว่านี้

อยู่ในความรัก อาจจะเหมือนว่าไม่มีใคร
แต่รู้ว่ามีเธอ เธอที่เข้าใจ
ถึงต้องหนาวกายแต่หัวใจอุ่นดี

รักกันตลอดไปด้วยใจ ใจที่หวังดี
เมื่อมีรักเข้าใจ จะมีอะไรอุ่นกว่านี้

อยู่ในความรัก อาจจะเหมือนว่าไม่มีใคร
แต่รู้ว่ามีเธอ เธอที่เข้าใจ
ถึงต้องหนาวกายแต่หัวใจอุ่นดี

รู้ว่ามีเธอ เธอที่เข้าใจ ถึงต้องหนาวกายแต่หัวใจอุ่นดี

เครดิต : http://www.siamzone.com/music/thailyric/index.php?mode=view&artist=!!bec5bec5&song=!!e1a4e8c1d5

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
โหดกันจริงจริ๊งงงแอดมินบ้านนี้ อิอิ
แต่ก็เห็นด้วยค่ะ ^^ ปิดถาวรไปเลยก็ดีนะ! วันดีคืนดีนึกครึ้มๆใจเปิดค่อยเปิด :icon_surprised:

ปล.พี่มีนคะ ตัวหนังสือเล็กไปมั้ย? ยังกะคำเตือนบนแผงขายยา ที่ว่า "โปรดอ่านคำเตือนบนฉลากทุกครั้งก่อนใช้ยา" อะไรประมาณนี้แล้วก็ทำซะตัวเล็กเชียวทั้งที่มันเป็นคำเตือนที่สำคัญต่อชีวิตขนาดนั้นอ่ะ ฮ่าๆๆ (แซวเล่นๆน๊า^o^)

ออฟไลน์ มีน

• *
  • 239
  • 0
ปล.พี่มีนคะ ตัวหนังสือเล็กไปมั้ย? ยังกะคำเตือนบนแผงขายยา ที่ว่า "โปรดอ่านคำเตือนบนฉลากทุกครั้งก่อนใช้ยา" อะไรประมาณนี้แล้วก็ทำซะตัวเล็กเชียวทั้งที่มันเป็นคำเตือนที่สำคัญต่อชีวิตขนาดนั้นอ่ะ ฮ่าๆๆ (แซวเล่นๆน๊า^o^)

แน่นอนสิจ๊ะ  เหมือนคำเตือนฉลากยาอันตราย ดูคลาสสิคดีออก  ตัวแดงๆ เล็กๆ บนฉลาก ก่อนเขย่าขวดดื่ม ยิ่งต้องอ่านให้ละเอียด

เอ่อ.........ว่าแต่ บอร์ดบอย ไม่ใช่ขวดยานี่หน่า  ก่อนเข้า น้องๆ ไม่ต้องเขย่านะคะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
โหดกันจริงจริ๊งงงแอดมินบ้านนี้ อิอิ
แต่ก็เห็นด้วยค่ะ ^^ ปิดถาวรไปเลยก็ดีนะ! วันดีคืนดีนึกครึ้มๆใจเปิดค่อยเปิด :icon_surprised:

รู้สึกว่าตัวเองจะโหดยิ่งกว่านะ  สั่งปิดถาวร   :icon_surprised:

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

O0 O0 O0

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 10:40:24 AM โดย Nongmiw39 »

ออฟไลน์ tompla

• *
  • 3
  • 0
 w14 w14 w14

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2015, 04:56:38 PM โดย tompla »