ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นักรบเกราะกายสิทธิ์ (เกราะกายสิทธิ์ภาค 2/ ภาคต่อเกราะกายสิทธิ์)

ออฟไลน์ Giingz

• *
  • 28
  • 0
สุดยอดเรยขร๊ะ
^^
 :icon_evil:

อยากบอกว่าพึ่งได้อ่าน แต่ขอบ๊อกอ่านแล้วหนุกหนานอย่างแรง เหอะๆ

โดยเฉพาะ จันทรากานต์ กะ พัธธีรา เขียนถูกป่าวฟ้าเรา (คู่หู Duo จันทราภา กะ พุทธรัตน์ in khokayasit) ถ้าเอามาทำเป็นละครได้ ก้อดีสิ   :icon_confused:  :o  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
อยากบอกว่าพึ่งได้อ่าน แต่ขอบ๊อกอ่านแล้วหนุกหนานอย่างแรง เหอะๆ

โดยเฉพาะ จันทรากานต์ กะ พัธธีรา เขียนถูกป่าวฟ้าเรา (คู่หู Duo จันทราภา กะ พุทธรัตน์ in khokayasit) ถ้าเอามาทำเป็นละครได้ ก้อดีสิ   :icon_confused:  :o  :icon_rolleyes:

ขอบคุณที่ชอบค่ะ^^

อยากให้มีละครงี๊เหมือนกัน กร๊ากกกกกกก (มะค่อยจะเรยเนอะเรา5555+)

ออฟไลน์ saung

• *
  • 22
  • 0
ก้อสนุกดีค่ะ
ถ้าพี่นานะกับพี่กันย์ไม่บอกว่าพี่แต่งในเว็บเด็กดีแล้วเอามาลงในนี้เรางงตายเลยยย (เหมือนพี่iceice)
ตอนแรกไอ้เราก้งงว่าทำไมมีสองเว็บเลยว๊า?
พอพี่ๆบอกถึงเข้าใจ
ขอบคุณคร่า  ^^   

pinoi

:) >:D :icon_cool: :icon_cry:อยากให้เป็นการกลับมายิ่งใหญ่ของเทพวิษุวัตจัง แต่ในทางที่ดีนะ ท่าจมันน่าดู อิๆ ;D :D :icon_evil:

pinoi

;D :D >:(อยากให้เป็นการกลับมายิ่งใหญ่ของเทพวิษุวัตจัง แต่ในทางที่ดีนะ ท่าจมันน่าดู อิๆ :P :icon_biggrin: :icon_cry: :icon_cool: :icon_smile: :icon_question:

pinoi

ต้องมีการกลับมาของเทพวิษุวัตด้วยถึงจะแจ๋ว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 03:47:50 AM »
ต้องมีการกลับมาของเทพวิษุวัตด้วยถึงจะแจ๋ว ;D :P

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
จุดเริ่มต้นของน้องในบอร์ดบอยคือเรื่องนี้แหละค้า จากนั้นก็ข่าวในทีวีพูล แก้วพิศดารอะไรนั้นแหละ แล้วเราก็ชอบเกราะกายสิทธ์เป็นทุนเดิม แจ๊กพอตจากแก้วพิศดารแล้วมาเจอแก้วนพเก้า จุดเริ่มต้นของการคอมเม้นคือการส่ง p.m. ไปหาพี่นานะจังขอลิงค์โหลดจุลสารจักรๆวงศ์ ก่อนหน้านั้นคือนักอ่านเงา ทีแรกไม่รู้หรอกว่าพี่กันย์เป็นคนแต่ง รูแต่คนชื่อกันย์ณภัทร อยู่ในบอร์ดนี้ไปมา แวบไปในเด็กดีโน้นอีกที เลยเดาออก ตอนแรกที่อยู่ใหม่ ยังนึกว่าพี่กันย์กับพี่กาฬเป็นคนเดียวกันเลยด้วยซ้ำ 555

คิดถึงเกราะกายสิทธิ์จังเลย อยากให้กลับมาฉายอีกรอบ แล้วก็อยากให้มีเกราะ ภาค2ด้วย อะฮื้อๆ...  :icon_question:  :icon_frown:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
:) >:D :icon_cool: :icon_cry:อยากให้เป็นการกลับมายิ่งใหญ่ของเทพวิษุวัตจัง แต่ในทางที่ดีนะ ท่าจมันน่าดู อิๆ ;D :D :icon_evil:

ถ้าเทพวิษุวัติกลับมาจะให้เป็นตัวร้ายหรือตัวดีล่ะคะ? เพราะไงเค้าก็คืออดีตเทพ จะให้เกิดมาเป้ฯตัวร้ายอีกคงไม่ได้ อีกอย่างถ้าลบเรื่องความแค้นความโกรธที่สุริยะทำให้อินทราณีตายแล้ว เค้าก็ถือว่าเป็นคนดีเลยทีเดียว(เห็นได้จากตอนที่มอบความทรงจำให้อัญญาณีไป จนตัวเองลืมสิ้นเรื่องราวความรักโกรธหลงระหว่างกัน เทพวิษุวัตินี่ก็เป็นเทพที่ดีคนหนึ่งเลยทีเดียว)
แถมตอนจบเค้าก็คิดได้ว่าตนทำผิด
แล้วก็เค้าก็แสดงให้เห็นว่าความรักที่มีต่ออินทราณียิ่งใหญ่แค่ไหน ถ้ากลับมาก็คงต้องคู่กับเธอ แล้วสุริยะก็ไร้คู่จิ-*-ใช่มะ?
ดังนั้นกันย์ก็เลยแต่เรื่องใหม่ซะเลย เทพวิษุวัติก็เก็บไว้เป็นความทรงจำของเกราะละกัน อีกอย่างสังเกตได้จากเรื่องส่วนใหญ่เค้จะเก็บตัวร้ายไว้เพื่อสร้างภาคต่อ กับตัวละครตัวเอกใหม่ๆ แต่เราปลื้มตัวเอกมากกว่าตัวร้ายไง เลยคงตัวเอกไว้และสร้างตัวร้ายใหม่ขึ้นมาแทน :icon_cool:
มันก็แค่เป็นเรื่องที่เกิดจากอารมณ์ปลื้ม(ตัว)ละครเรื่องนี้มากๆจนอยากให้มีภาคต่ออ่าค่ะ
ก็คงแล้วแต่ว่าใครปลื้มคนไหนก็อยากให้คนนั้นมีactivityต่อไป ใช่มั้ยล่ะคะ?^^

ขอบคุณทุกคนที่สนใจเรื่องนี้นะคะ :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:โค้งงามๆสามที^o^

pinoi

:) :icon_question: :'(เห็นตอนจบภาคแรก อัญญานีให้สัญญาจะกลับมาคู่กับเทพวิษุวัตินะครับ อืมหรือจะหาคู่ให้ใหม่ให้สุริยะดีมั้ยครับ เพิ่มอสูรเข้ามาเป็นศตรู(ให้"เทพวิษุวัติ"ไถ่บาบ)เพิ่มความเข้มข้น อิๆ :P :icon_evil: >:D

ออฟไลน์ lun2333

• *
  • 30
  • 0
  • ลัลน์ค่ะ
 ;D ;D ;D ;D ;D
สนุกมากค่ะ

ออฟไลน์ ฟ้า

• *
  • 31
  • 0
อ่านนานแล้วสนุกมากแต่ลืมเลยกลับมาอ่าน

ยิ่งทำให้คิดถึงเกราะกายสิทธิ์มากขึ้น :icon_sad:

อยากให้มีภาค 3 จัง :icon_surprised:

ออฟไลน์ N'MINTNY

• *
  • 51
  • 0
  • น้องมิ้นทฺค่ะ
ว้าว..........ทั้งมัน ทั้งสนุก มากๆ เลยค่ะ ว่าแต่ทำไมไม่สร้างเป็นละครเลยย อ่ะค๊ะ สงสารคนมานั่งอ่านบ้างเถอะค่ะ
นั่งอ่านจนตาลายไปหมดแล้ว ถ้าสร้างละคร น๊ะค๊ะ จะดีมากเลยยย แถมยังได้เห็นหน้าของนักแสดงทุกๆคนด้วย
น่ามันน่าสนุกดีออก ว่าแต่มีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องนึง ค่ะ พวกที่กลับชาติมาเกิดนี่เป็นนักแสดงคนเดิมไหม ค๊ะ อยากรุ้จัง อ่ะ
แล้วอยากรู้ด้วยว่า แต่ละคนมาเป็นพี่น้องกันได้ยังไง หรือว่าลูกๆของเหล่าบรรดาเกราะกายสิทธิ์ มาแต่งงานกันเองล่ะค๊ะ
โอ้ย..........ยิ่งคิดยิ่ง ปวดหัว ยังไง ก็ช่วยบอกกันด้วย น๊ะ ค๊ะ หรือไม่ คนที่แต่งภาค 2 ขึ้นมา น่าจะไปติดต่อกับ บริษัท สามเศียร
จ๊ะทิงจา น๊ะ ค๊ะ เพื่อ ทำเป็นละครออกมา ให้ผู้ชมได้ติดตามดู และถ้าทำก็ขอให้เป็นนักแสดงคนเดิมด้วย น๊ะค๊ะ
พอ พอ และ รู้สึกว่าจะขอมากไป เดี๋ยวรำคาญ อิอิ

:'( :icon_idea: