ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นักรบเกราะกายสิทธิ์ (เกราะกายสิทธิ์ภาค 2/ ภาคต่อเกราะกายสิทธิ์)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
ว้าว..........ทั้งมัน ทั้งสนุก มากๆ เลยค่ะ ว่าแต่ทำไมไม่สร้างเป็นละครเลยย อ่ะค๊ะ สงสารคนมานั่งอ่านบ้างเถอะค่ะ
นั่งอ่านจนตาลายไปหมดแล้ว ถ้าสร้างละคร น๊ะค๊ะ จะดีมากเลยยย แถมยังได้เห็นหน้าของนักแสดงทุกๆคนด้วย
น่ามันน่าสนุกดีออก ว่าแต่มีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องนึง ค่ะ พวกที่กลับชาติมาเกิดนี่เป็นนักแสดงคนเดิมไหม ค๊ะ อยากรุ้จัง อ่ะ
แล้วอยากรู้ด้วยว่า แต่ละคนมาเป็นพี่น้องกันได้ยังไง หรือว่าลูกๆของเหล่าบรรดาเกราะกายสิทธิ์ มาแต่งงานกันเองล่ะค๊ะ
โอ้ย..........ยิ่งคิดยิ่ง ปวดหัว ยังไง ก็ช่วยบอกกันด้วย น๊ะ ค๊ะ หรือไม่ คนที่แต่งภาค 2 ขึ้นมา น่าจะไปติดต่อกับ บริษัท สามเศียร
จ๊ะทิงจา น๊ะ ค๊ะ เพื่อ ทำเป็นละครออกมา ให้ผู้ชมได้ติดตามดู และถ้าทำก็ขอให้เป็นนักแสดงคนเดิมด้วย น๊ะค๊ะ
พอ พอ และ รู้สึกว่าจะขอมากไป เดี๋ยวรำคาญ อิอิ

:'( :icon_idea:

เอาขนาดนั้นเลยเหรอ 
เรื่องจะให้ไปเป็นละคร  มันไม่ได้อยู่ที่พวกเราไปติดต่อเค้าแล้วจะได้นะ
ต้องอยู่ที่ความเห็นของทางค่ายต่างหาก    ไม่ได้อยู่ที่คนแต่งซะหน่อย

ส่วนเนื้อเรื่องก็จิ้นไปตามเกราะกายสิทธิ์นั่นแหละ อยากจิ้นใครเป็นคนไหนก็แล้วแต่คนอ่าน
เพราะเนื้อหา เน้นตัวละครว่าใครกลับชาติมาเกิดเป็นใคร
ส่วนเรื่องพี่น้่อง  มันก็เป็นเรื่องของเชื้อสาย ที่แตกแขนงออกไป
รุ่นลูกของเกราะอาจจะแต่งงานกัน มีหลาน ก็ไปแต่งกับคนอื่นบ้าง กระจายกัน
จนกระทั่งบางเมืองยังรู้จักกัน บางเืมืองก็แยกไป

อธิบายต่อไม่ถูกล่ะ  รอพี่กันย์มาเสริมละกันค่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
 :-\ เรื่อง นักรบเกราะกายสิทธิ์ นี่ หนูเข้าไปอ่านในเว็บเด็กดีแล้วนะคะ สนุกมากเลย อ่านตั้งหลายครั้ง ชอบ "อัศวกาศ กับ นลินทิพย์" "ภูวไนย กับ อวัศยา"
แล้วก็ "ภาคิน กับ ประภาพินท์" มากๆค่ะ ตามลำดับเลย :icon_idea: :icon_smile:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน

ขอบคุณนะคะที่ชอบกัน^^ >:D
ความจริงว่าว่างๆจะรีไร้ท์อยู่มีสะกดผิดบานเลยแถมบางเรื่องก็ไม่เมกเซ้นต์ เหมือนแอบจำไรผิดด้วย-*-
แต่ตอนนี้คงต้องปล่อยทิ้งไว้งั้นเพราะไม่มีเวลาพอ

ว้าว..........ทั้งมัน ทั้งสนุก มากๆ เลยค่ะ ว่าแต่ทำไมไม่สร้างเป็นละครเลยย อ่ะค๊ะ สงสารคนมานั่งอ่านบ้างเถอะค่ะ
นั่งอ่านจนตาลายไปหมดแล้ว ถ้าสร้างละคร น๊ะค๊ะ จะดีมากเลยยย แถมยังได้เห็นหน้าของนักแสดงทุกๆคนด้วย
น่ามันน่าสนุกดีออก ว่าแต่มีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องนึง ค่ะ พวกที่กลับชาติมาเกิดนี่เป็นนักแสดงคนเดิมไหม ค๊ะ อยากรุ้จัง อ่ะ
แล้วอยากรู้ด้วยว่า แต่ละคนมาเป็นพี่น้องกันได้ยังไง หรือว่าลูกๆของเหล่าบรรดาเกราะกายสิทธิ์ มาแต่งงานกันเองล่ะค๊ะ
โอ้ย..........ยิ่งคิดยิ่ง ปวดหัว ยังไง ก็ช่วยบอกกันด้วย น๊ะ ค๊ะ หรือไม่ คนที่แต่งภาค 2 ขึ้นมา น่าจะไปติดต่อกับ บริษัท สามเศียร
จ๊ะทิงจา น๊ะ ค๊ะ เพื่อ ทำเป็นละครออกมา ให้ผู้ชมได้ติดตามดู และถ้าทำก็ขอให้เป็นนักแสดงคนเดิมด้วย น๊ะค๊ะ
พอ พอ และ รู้สึกว่าจะขอมากไป เดี๋ยวรำคาญ อิอิ

:'( :icon_idea:

ขอโทษนะคะที่ตอบช้ามากกกกก (แบบว่าไม่รู้และไม่คิดว่าจะมีคนมาเม้นต์ใหม่อ่าค่ะ)

ขอบคุณมากๆนะคะที่น้องชมเรื่องนี้ขนาดนี้  แต่ว่ามันก็เป็นเพียงฟิกชั่นเรื่องหนึ่งของเกราะกายสิทธิ์ที่พี่แต่งขึ้นมาเพื่อสนองนิ้ดของตัวเอง คงเป็นละครไม่ได้หรอก
ก็จินตนาการเองสนุกๆไปละกันเนอะ^^

ส่วนเรื่องกลับชาติมาเกิด ในความคิดพี่และที่บอกชัดแจ้งในนั้นแล้วว่าพี่จิ้นเป็นตัวละครเดิมทุกตัวแหละค่ะ เพียงแต่ว่าพวกเขากลับมาเกิดใหม่ เป็นรุ่นโหลนเหลนของพวกนักรบเกราะในละครแบบว่า เรื่องเกราะกายสิทธิ์นี่กลายเป็นตำนานของแต่ละเมืองไปแล้วเหมือนิทานปรัมปราอ่ะค่ะ เลยทำให้เชื้อสายจืดจางลงไปตามกาลเวลา

:) :icon_question: :'(เห็นตอนจบภาคแรก อัญญานีให้สัญญาจะกลับมาคู่กับเทพวิษุวัตินะครับ อืมหรือจะหาคู่ให้ใหม่ให้สุริยะดีมั้ยครับ เพิ่มอสูรเข้ามาเป็นศตรู(ให้"เทพวิษุวัติ"ไถ่บาบ)เพิ่มความเข้มข้น อิๆ :P :icon_evil: >:D

ส่วนเรื่องนี้ อืมพี่เริ่มแต่งฟิกนักรบเกราะก่อนที่เกราะกายสิทธิ์จะจบน่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าตอนจบอัญญาณีจะสัญญาแบบนี้กับวิษุวัติเทพ แล้วในความคิดของพี่คืออยากให้เรื่องนี้มีตัวเองเพียงแค่พวกเกราะและคู่ของพวกเค้า เลยเลือกที่จะไม่เอ่ยถึงวิษุวัติเทพเลยดีกว่า ก็ใครชอบตัวละครตัวนี้ก็จิ้นว่าวิษุวัติเทพรวมร่างกับศรุตเทพไปก็ได้ อย่าได้แคร์ แล้วแต่จินตนาการโลดดดค่ะ^o^

:-\ เรื่อง นักรบเกราะกายสิทธิ์ นี่ หนูเข้าไปอ่านในเว็บเด็กดีแล้วนะคะ สนุกมากเลย อ่านตั้งหลายครั้ง ชอบ "อัศวกาศ กับ นลินทิพย์" "ภูวไนย กับ อวัศยา"
แล้วก็ "ภาคิน กับ ประภาพินท์" มากๆค่ะ ตามลำดับเลย :icon_idea: :icon_smile:

อ่าขอบคุณมากๆค่ะที่อุตส่าห์ไปอ่านตั้งหลายรอบ อิอิ ดีใจจัง^^

อยากให้มีภาค 3 จัง :icon_surprised:
เอ่อ=="คงจะไม่ไหวแล้วค่ะ เพราะตอนนี้ไม่มีอะไรในหัวเลยนอกจากแก้วฯกับเรื่องใหม่ คุคุ^^
ขอบคุณที่ชอบนะคะ

**และก็ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกันด้วยนะคะ ขอโทษที่ต้องให้ลำบากไปอ่านในเด็กดี เพราะกันย์ขี้เกียจลงจนครบในนี้ แหะๆ รับผิดโดยสดุดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 03:06:58 PM โดย กันย์ณภัทร »

ออฟไลน์ ~>>N@NNIE<<~

• *
  • 36
  • 0
พึ่งอ่านจบเองค่ะ อ่านช้าไปหน่อยเห็นว่าลงนานแล้ว ชอบคู่อัศวกาจกับนลินทิพย์ที่สู๊ด(ในเกราะชอบอังคาสกับบัวแย้ม บัวแย้มไม่น่าตายเลยอ่ะ) อ่านเรื่องนี้แล้วดีใจที่ทั้งสองได้คู่กันอย่างมีความสุข ยกนิ้วให้เลยกับฉากบู๊แล้วก็ตัวละคร(ตัวประหลาด)แล้วก็สถานที่ต่างๆชอบมากๆเลยค่ะ ถ้ามีเวลาแต่งภาค3ด้วยนะคะ (รู้ว่าไม่ไหว)จะรอค่ะ

Harry&Ginny     Hermione&Ronald

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

อ่านเป็นสิบรอบแล้ว ชอบมั่กๆ><  :o

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
โอยอ่านจบแล้วสนุกมากค่ะพี่กันย์ ชอบๆมากๆลยอ่ะ พออ่านนิยายพี่กันย์แล้วคิดได้เลยว่านิยายของเราไม่ควรจะลอกเลียนแบบการบรรยายจากแก้วมากเกินไป จนดูไม่เป็นตัวของตัวเอง love love เลย

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
โอยอ่านจบแล้วสนุกมากค่ะพี่กันย์ ชอบๆมากๆลยอ่ะ พออ่านนิยายพี่กันย์แล้วคิดได้เลยว่านิยายของเราไม่ควรจะลอกเลียนแบบการบรรยายจากแก้วมากเกินไป จนดูไม่เป็นตัวของตัวเอง love love เลย

ใช่แล้ว!! เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดจ้า^^

ปล.เรื่องนี้พี่แต่งจนลืมแล้วเหอะ ฮ่าๆๆ มันมีตอนที่คนแต่งค่อนข้างสับสนแต่งมั่วก็มีเหมือนแต่งเองลืมเอง แล้วก็แต่งผิดเอง-*- แต่ไม่ได้แก้เพระาเสียดายวันเวลาที่ลงอ่ะ เลยปล่อยให้มันผิดแบบนั้นแหละ :icon_mrgreen:

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
เพราะตอนแรกพี่ลงว่าอเวจี คือชื่อของสุดหล่อ แต่พออ่านไปอ่านมากลายเป็นโลกันตร์ ซึ่งหนูคิดว่าชื่อโลกันตร์ดีกว่าอเวจีอีกเพราะไม่ได้เลวร้ายอะไรแค่เห็นแก่ตัวมากไปหน่อยแค่นั้นเอง :icon_question:

ออฟไลน์ Soulinda

• *
  • 93
  • 0
 ;D ;D ;D ;D ;D I read this a lot of time, is very awesome!!!!, wish you write Koh kaya sith 3, but is look like you don't have time I'm a big fan of Koh kaya sith, but I'm kind of mad that they make Buayam die at the end  O0 :icon_mad:

credit all the picture goes to p'vee

ออฟไลน์ ประกายพรึก เกราะกายสิทธิ์

• *
  • 18
  • 0
  • "ไม่มีคำว่าสาย ถ้าคิดจะเริ่มต้น!"
สนุกมากค่ะ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ จักรกรด

• *
  • 145
  • 0
  • จิตฺเตน นียติ โลโก. โลกอันจิตย่อมนำไป .
สนุกมากๆเลยคะ w14 w14  w7 w7 w8

ออฟไลน์ นริสรา

• *
  • 4
  • 0
นิยาย สนุกมากเลยคะ  w21 เราพึ่งเข้ามาเล่น..ทุกคนไปไหนหมด เงียบเหงาจังเลยคะ ว่างๆกลับมาอัพเพิ่มเติมบ้างนะคะ  :-\