ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เอาภาพมาลงให้ติชมค่ะ

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
เอาภาพมาลงให้ติชมค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:06:26 AM »

ใครเอ่ย :icon_twisted:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: เอาภาพมาลงให้ติชมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 01:46:22 AM »
สวยๆ หนูแยมไงคร้าบ เลือกรูปได้น่ารักจัง >///< ทำมาอีกนะอยากเห็นเปิดตัวนักรีทัชภาพมือใหม่อีก1คน ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 10:20:00 AM »
พี่แยม น่ารักอ่ะ  :icon_biggrin:

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 03:31:17 PM »
ภาพพี่แยมเลือกมุมหน้า ได้ใกล้เคียงกับ bg แล้วจ้ะ แต่ยัง cut หน้ามาไม่เนียนเท่าไร ยังเห็นขอบๆอยู่
ใช้เครื่องมือ selection ใช่มั้ย พี่แนะนำให้ใช้ปากกา ในโฟโต้ชอปไดคัดภาพ จะเนียนกว่านี้
ตรงคิ้วพี่แยมยังเห็นว่าซ้อนคิ้วกับ บีจีเก่า  นิดนึงนะจ๊ะ แต่เพิ่งเริ่มหัดทำก็ถือว่าใช้ได้ค่ะ
ส่วนหน้าอุ๊เลือกมุมหน้าไม่ใกล้เคียงกับ บีจี ตัดยังไงก็จะออกมาไม่เนียน จ้ะ ฝึกทำไปเรื่อยจ้ะ

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:07:04 PM »

เอามาลงอีกภาพแก้ภาพเดิมค่ะ ได้คำแนะนำดีๆจากพี่นานะไป รู้สึกภาพดีกว่าเดิม 555 เข้าข้างตัวเองอีกแล้ว ยังติดที่สีนี่แหละค่ะ มันไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ยังไงก็ขอคะแนนโหวตด้วยนะคะ 5555+ หยั่งกะบ้านเอเอฟ  :icon_rolleyes:

ทายสิใครเอ่ย  :icon_smile:

ขออนุญาตลบภาพเก่าด้วย เห็นภาพนี้แล้วเหลือบไปเห็นภาพเก่ารับไม่ได้กะตัวเอง  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 08:08:37 PM โดย อัคนีสีเพลิง »

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:53:42 PM »

เอามาลงอีกภาพ ทายสิว่าใคร 555 อันนี้ก็ไม่ค่อยเนียน แต่ข้าน้อยจะน้อมรับทุกคำติชมด้วยความเต็มใจ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:41:30 PM »
ภาพแยม ยังรีทัชไม่เนียนอ่ะค่ะ น้องปรับหน้าต่ำไปอีกนิด มันยังเห็นคิ้วภาพแบบอยู่เลย ถ้าขยับสูงขึ้นอีกนิดก็จะสวยค่ะ

ส่วนภาพที่ 2 ภาพอุ๊ หน้าอุ๊ดูแตกๆ ไม่คม แถมปรับฟิตเตอร์จนตาเล็กไปค่ะ ปรับค่าฟิตเตอร์ตั้งค่าน้อยๆก็พอค่ะ ไม่ต้องตั้งสูง มันจะดูไม่ค่อยออกนะคะ
แล้วอีกอย่างภาพหน้าอุ๊ เหมือนกับว่าน้องยืดภาพไม่สมส่วนด้วยอ่ะค่ะ อย่ายืดหน้า มันจะดูหลอกนะคะ

ภาพอ้อม ดีขึ้นกว่าภาพอุ๊ พี่รู้และ ภาพการ์ตูนในแบบลูกตามันจะห่างๆค่ะ พอเราเอาดารามารีทัช เลยดูเหมือนดึงหน้าซะงั้น ความจริงน้อยปรับหน้าดาราให้เข้ากับแบบ
ใช่ป่ะคะ ตาก็เท่าตา อะไรงี้ ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะจ๊ะ พี่ก็ไม่ได้ทำแนวนี้นานมากแล้ว ลองทำดู ก็รู้สึกได้อ่ะว่าภาพต้นแบบตามันห่างจริงๆ 555+
------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อันนี้ทำมาให้ดูนะคะ ต้นแบบตามันห่างแต่พี่ไม่อิงภาพแบบค่ะ เอาหน้าดาราเป็นหลักก็พอ มันก็ดูสมส่วนดีออก

มีเทคนิดเล็กน้อยมาบอกค่ะ ภาพแบบที่เลือกถ้าสีผิวมันขาวเป็นกระดาษมากเกินไปปรับสีคล้ำลงมาอีกนิดให้ภาพดูคมขึ้นก็สวยไปอีกแบบค่ะ
เหมือนภาพนี้พี่ก็ปรับแสงลดลงค่ะ ภาพจริงมันขาวจัดเกินไปภาพรีทัชจะดูหลอกๆ ลอยๆด้วย สวยดีเห็นมั๊ย อิอิ ไม่บอกไม่รู้เลยว่าปรับแสงลงมา

ฝึกฝนมากๆบ่อยๆค่ะ ที่สำคัญสุดเลือกภาพที่ทำง่ายๆค่ะ มุมหน้าตรงก็ได้นะคะง่ายสุดๆแล้ว
ขอโทษทีที่บ่นมากด้วยนะคะ  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:05:06 AM »

เอามาลงอีกภาพ ทายสิว่าใคร 555 อันนี้ก็ไม่ค่อยเนียน แต่ข้าน้อยจะน้อมรับทุกคำติชมด้วยความเต็มใจ

ภาพพี่อ้อมภาพนี้ก็โอนะคะ น่ารักดี แต่ ปกติเวลาพี่ทำภาพแนวนี้จะไม่ใช้ฟิลเตอร์ แบบ paint จะใช้การปรับ เคริฟ  เลเวิลอะไรพวกนี้จะดูเนียนและไม่หลอกตาเท่าไร
แต่ภาพอุ๊น้องไป ขยายสัดส่วนหน้าอุ๊ มันเลยดูยืดๆแล้วทำให้โครงหน้าจริงผิดเพี้ยนไป ก็อย่างที่พี่ bobenz บอก ว่าถ้าเราจะรีทัชเราต้อง เลือกมุมหน้า และโครงหน้าให้ใกล้เคียงกัน
จะตัดง่ายและเนียน

ภาพแยม ยังรีทัชไม่เนียนอ่ะค่ะ น้องปรับหน้าต่ำไปอีกนิด มันยังเห็นคิ้วภาพแบบอยู่เลย ถ้าขยับสูงขึ้นอีกนิดก็จะสวยค่ะ

ส่วนภาพที่ 2 ภาพอุ๊ หน้าอุ๊ดูแตกๆ ไม่คม แถมปรับฟิตเตอร์จนตาเล็กไปค่ะ ปรับค่าฟิตเตอร์ตั้งค่าน้อยๆก็พอค่ะ ไม่ต้องตั้งสูง มันจะดูไม่ค่อยออกนะคะ
แล้วอีกอย่างภาพหน้าอุ๊ เหมือนกับว่าน้องยืดภาพไม่สมส่วนด้วยอ่ะค่ะ อย่ายืดหน้า มันจะดูหลอกนะคะ

ภาพอ้อม ดีขึ้นกว่าภาพอุ๊ พี่รู้และ ภาพการ์ตูนในแบบลูกตามันจะห่างๆค่ะ พอเราเอาดารามารีทัช เลยดูเหมือนดึงหน้าซะงั้น ความจริงน้อยปรับหน้าดาราให้เข้ากับแบบ
ใช่ป่ะคะ ตาก็เท่าตา อะไรงี้ ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะจ๊ะ พี่ก็ไม่ได้ทำแนวนี้นานมากแล้ว ลองทำดู ก็รู้สึกได้อ่ะว่าภาพต้นแบบตามันห่างจริงๆ 555+
------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อันนี้ทำมาให้ดูนะคะ ต้นแบบตามันห่างแต่พี่ไม่อิงภาพแบบค่ะ เอาหน้าดาราเป็นหลักก็พอ มันก็ดูสมส่วนดีออก

มีเทคนิดเล็กน้อยมาบอกค่ะ ภาพแบบที่เลือกถ้าสีผิวมันขาวเป็นกระดาษมากเกินไปปรับสีคล้ำลงมาอีกนิดให้ภาพดูคมขึ้นก็สวยไปอีกแบบค่ะ
เหมือนภาพนี้พี่ก็ปรับแสงลดลงค่ะ ภาพจริงมันขาวจัดเกินไปภาพรีทัชจะดูหลอกๆ ลอยๆด้วย สวยดีเห็นมั๊ย อิอิ ไม่บอกไม่รู้เลยว่าปรับแสงลงมา

ฝึกฝนมากๆบ่อยๆค่ะ ที่สำคัญสุดเลือกภาพที่ทำง่ายๆค่ะ มุมหน้าตรงก็ได้นะคะง่ายสุดๆแล้ว
ขอโทษทีที่บ่นมากด้วยนะคะ  :icon_rolleyes:

กด Like  :o

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:31:16 AM »
อ่า ใช่ค่ะ!! อย่างที่พี่โบเบนซ์บอก หนูยึดโครงนางแบบเดิมเอาไว้ เวลาเอาภาพดารามาใส่มันเลยอ่ะนะ  :icon_mrgreen: หนูน้อมรบทุกคนติชมเลยค่ะ และจะพยายามปรับปรุง คราวหน้าหนูจะเอาภาพมาให้ดูอีกนะคะ ยังไงก็อย่าเพิ่งเบื่อกันก่อนนะ ทำไม่เก่งอ่ะ  :icon_frown: :icon_frown: :icon_frown:

แต่ก็อยากทำอ่ะจ้ะ ยังไงก็ขอคำแนะนำอีกเยอะๆนะคะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 12:04:48 PM »

ใครเอ่ย :icon_twisted:

พี่แยมรูปนี้น่ารักอย่างแรง><!! แม้จะยังไม่เนียนมากแต่เราชอบอ่ะ^o^

ฝึกทำต่อไปสู้ๆน๊ะจ๊ะ เห็นภาพหลังๆมาเริ่มพัฒนาขึ้นเรื่องความเนียน พี่ก็ไม่มีอะไรจะบอกเพราะพี่โบว์เบนซ์บอกหมดแล้ว เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้นักตัดต่อรุ่นใหม่ไฟแรงต่อไปนะจ๊ะ สู้ๆจ้า^o^ :icon_idea:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 11:11:56 PM โดย กันย์ »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 06:22:07 PM »
เลือกรูปต้นแบบมาแต่รูปน่ารักๆทั้งนั้นเลยนะครับ ชอบตั้งแต่รูปพี่แยมรูปแรกและ คิกขุได้ใจจริงๆ >< ทำมาอีกนะครับชอบๆ  :icon_neutral: รอรีเควสรูปพี่อุ๊โทนสีเหลืองส้มได้ป่ะครับอารมณ์ประมาณฤดูใบไม้ร่วงสวยๆ  :icon_biggrin: ส่วนรูปพี่อ้อมของพี่โบว์เบนซ์เนี่ยนมาก! สวยดีครับ แต่ภาพการ์ตูนต้นแบบไม่ค่อยน่ารักเท่าไหร่ แต่หน้าสวยเลยชอบ อิอิ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:03:22 PM »
ขอแจมด้วยคนครับ ^^ ห่ายหายจากการรีทัชนานมากกก ติแบบเบาๆพอนะครับ  :)

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:55:24 AM »
อีกรูปครับ เซกซี่ไปแล้วขอแอบหวานบ้างนะ ><''

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:57:08 AM »
อีกภาพครับสาวอ้อมสไตล์เท่

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:06:56 AM »
อีกรูปครับ เซกซี่ไปแล้วขอแอบหวานบ้างนะ ><''

อุ๊ภาพนี้เป๊ะสุดค่ะ สวยมากๆจ้า ภาพแรกก็ทำได้ดีนะคะแต่พอลบเหลี่ยมลบมุมหน้าไป แลดูไม่ค่อยเหมือนอุ๊ อิอิ แต่ภาพนี้ยังคงเค้าหน้าอุ๊ได้เหมาะเจาะลงตัวค่ะ
ส่วนภาพอ้อม สีผิวขาวเป็นกระดาษไปค่ะ พี่บอกให้ลองปรับแสงลงไงคะ ลองทำดูดิ น้องวีภาพอ้อมนี่มุมนี้ไม่เป๊ะนะคะ เหมือนมุมหันหน้าไปคนละด้านเลยอ่ะค่ะ
ให้ผิวมันปกติ ก็ต้องปรับแสงลง ภาพมันจะสมบูรณ์กว่านี้อีกนะคะ ภาพมันจะออกไปโทนสีเขียวแล้วด้วยค่ะ 555+  :icon_cool:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2011, 11:15:20 AM โดย bobenz »