ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เอาภาพมาลงให้ติชมค่ะ

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
Re: เอาภาพมาลงให้ติชมค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:45:55 PM »

อนนี้ก็ทำมาตามคำแนะนำพี่โบฯเลยค่ะ หาภาพต้นแบบโครงหน้าใกล้เคียงกับดารา น้องการ์ตูนคราวนี้ โอกว่าเดิมมั้ยค่ะ แต่ส่วนตัวหนูชอบนะ อิอิอิ  :icon_surprised:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:05:44 PM »
ภาพน้ำหวานที่พี่โบว์เบนซ์ทำสวยอ่ะครับขนาดภาพเดียวกันกะผมนะแต่ไมมันแตกต่างกันเยี่ยงนี้ ฮ่าๆๆ แต่หน้าดำคล้ำไปหน่อยนะครับ  :icon_question: น่าจะแต่หน้าให้เธอนิดภาพนี้จะสวยมาก  :o
ภาพตูนของอัคนีสีเพลิงก็สวยเป๊ะด้วย ไม่มีไรจะเม้นเซฟเก็บอย่างเดียว  :icon_biggrin:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:21:17 AM »

อนนี้ก็ทำมาตามคำแนะนำพี่โบฯเลยค่ะ หาภาพต้นแบบโครงหน้าใกล้เคียงกับดารา น้องการ์ตูนคราวนี้ โอกว่าเดิมมั้ยค่ะ แต่ส่วนตัวหนูชอบนะ อิอิอิ  :icon_surprised:

โอโม่ 555+ โอเคสิคะ สวยมากๆ น่ารัก ภาพนี้ไม่มีอะไรติเลย เยี่ยมมากๆ คราวหน้าเวลาเลือกทำภาพเอาให้ได้แบบนี้เลยนะคะ ดูโครงหน้าดาราพวกหน้ายาว กับกลม อิอิ
บอกแล้วเห็นมั๊ย ในที่สุดก็ทำได้แล้ว เย้ๆๆๆ ดีใจด้วยจ้า  ;D

ภาพน้ำหวานที่พี่โบว์เบนซ์ทำสวยอ่ะครับขนาดภาพเดียวกันกะผมนะแต่ไมมันแตกต่างกันเยี่ยงนี้ ฮ่าๆๆ แต่หน้าดำคล้ำไปหน่อยนะครับ  :icon_question: น่าจะแต่หน้าให้เธอนิดภาพนี้จะสวยมาก  :o
ภาพตูนของอัคนีสีเพลิงก็สวยเป๊ะด้วย ไม่มีไรจะเม้นเซฟเก็บอย่างเดียว  :icon_biggrin:

เมื่อคืนรีบลงให้อ่ะค่ะไม่ทันได้ปรับสีหน้า น้องวีเอาภาพน้ำหวานไปปรับแสงให้มันสว่างขึ้นอีกนิดนึงก็โอเคแล้วค่ะ ไฟที่บ้านมันตกพอดี ดีที่รีบลงไปก่อนนะนั่น ไปแก้ปรับแสงเอาเองนะจ๊ะ  :icon_mrgreen:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 12:10:47 PM »
เทศกาลรีทัชภาพ กลับมาอีกครั้งแล้วววว   :icon_evil:
แต่ละคนทำสวยงามกันทั้งนั้นเลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 12:53:21 PM »

สรุปที่ทำมาผมผ่านรูปนี้รูปเดียวใช่มั๊ย ฮ่าๆๆ ไม่เป็นไรเอาใหม่  >:D

ส่วนรูปน้ำหวานผมเอาไปปรับแสงแล้วมันเป็นทั้งรูปเลยอ่ะครับเพราะมันได้รวมเป็นรูปเดีวกันแล้ว แต่ที่บอกพี่คืออยากให้ปรับเฉพาะหน้าน่ะครับ ปรับได้แค่นี้จริงๆครับ  :icon_mrgreen:

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:22:11 PM »

เอาภาพมาลงอีกภาพนึง อยากให้ช่วยดูหน่อยค่ะว่ามันดูขาดๆอะไรไปหรือเปล่า แต่ขอร้องอย่าบอกว่าขาดความสวยนะ  ::) ล้อเล่นค่ะ เอาเป็นว่าหลายๆคอมเม้นท์ช่วยๆกันดู หนูชอบค่ะ  :o

ปล. ตามคำเรียกร้องนะคะวี อยากได้ภาพพี่อุ๊ แนวสีส้ม 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2011, 10:22:52 PM โดย อัคนีสีเพลิง »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:24:20 PM »

เอาภาพมาลงอีกภาพนึง อยากให้ช่วยดูหน่อยค่ะว่ามันดูขาดๆอะไรไปหรือเปล่า แต่ขอร้องอย่าบอกว่าขาดความสวยนะ  ::) ล้อเล่นค่ะ เอาเป็นว่าหลายๆคอมเม้นท์ช่วยๆกันดู หนูชอบค่ะ  :o

ปล. ตามคำเรียกร้องนะคะวี อยากได้ภาพพี่อุ๊ แนวสีส้ม 555+

ภาพนี้ก็สวยค่ะ ถ้าปรับสีหน้าอุ๊ให้ชมพูขึ้นอีกนิดอ่ะสวยมากกกก สวยค่ะ ไม่มีอะไรติจ้า  :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:30:47 PM »
น่ารักจังจัดให้ตามคำขอด้วย สวยดีครับเลือกรูปซะเปรี้ยวเชียว การ์ตูนไม่ค่อยสวยอ่ะครับดูป้าๆตัวใหญ่ด้วยแต่หน้าอุ๊สวยให้อภัย อิอิ [มีงี้ด้วย  :icon_neutral:]

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:36:35 PM »

เมื่อกี้ลืมใส่retuchby... เอามาลงใหม่ เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงไปป่าวเอ่ย หนูว่าคงดูไม่ออกเพราะหนูก็ไม่รู้สึกว่ามันเปลี่ยนไปเลย

วี เขาไม่ใช่ป้านะการ์ตูนอ่ะ เขาเรียกว่าผู้ใหญ่ที่โตเต็มวัยแล้วต่างหาก  :icon_surprised: :icon_surprised: :icon_surprised:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:58:15 PM »
รูปการ์ตูนภาพบนก็ลืมใส่ครับ ว่าจะทักแล้วแต่เห็น2รูปแล้วไงเลยคิดว่าตั้งใจไม่ใส่รึเปล่า  :icon_question:

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:04:49 PM »
เหอะๆ ความจำสั้นแต่รักฉันยาวอ่ะ 5555+ :icon_rolleyes:

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:59:29 PM »

อยากลองทำดูค่ะ แต่ก็นะ เหมือนมันขัดๆ ลองทายได้มั้ยเอ่ยว่าคนนี้ใคร  :icon_surprised: คาดว่าน่าจะแปลกไปบ้างเพราะหนูเองทำเองปรับเอง ออกมาแล้วก็ยังอึ้งๆ ไม่ใช่ว่าอึ้งสวยนะ แต่หน้าคนเราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยหรอ  :icon_twisted:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 12:08:19 AM »
ดูออกสิแยมไงครับใช่มั๊ย  :icon_smile:

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 12:22:29 AM »
ดูออกสิแยมไงครับใช่มั๊ย  :icon_smile:

ช่ายค่ะนึกว่าจะมองไม่ออกซะแล้ว

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 12:35:48 AM »
ทำชุดแบบเซตแรกๆอีกสิครับน่ารักดี แบบรูปแยม-อุ๊ รูปแรกๆน่ะครับ