ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 04:25:38 PM »
อ๊าก สวยอ่ะ รอด้วยๆ รอเกร็ดแก้วกะคงคา 555+ พี่แยมจ๋ารอเค้าด้วยนะ :) (ใครพูดกะแกฟะ >:()

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 04:38:12 PM »
ปลื้มอ่ะเห็นทุกคนชอบกันคนทำก็ดีใจ พี่กันย์บอกเห็นถึงการพัฒนาผมก็ลองย้อนดูตั้งแต่wallแรกเออก็จริงแฮะแล้วwallวายุ-น้ำทิพย์ก็เป็นwallที่ทำยากมากๆเห็นเรียบๆแบบนี้แต่กว่าจะเสร็จนานเหมือนกันนะ แต่ที่ปลื้มมากสุดคือผลงานได้ลงfbเว็บ >< เมื่อวานเห็นแต่ของพี่แยมเลยคิดว่าคงชอบกันแค่wallเดียว วันนี้ลงครบทั้ง6wallเลย เป็นกำลังใจที่ดีมากไว้จะทำมาฝากอีกนะครับ ขอwall4ยอดกุมารคู่ที่เหลือหรอ --^ เฮ้อ! โจทย์หินอีกแล้วเราwallอ้อมของพี่โบว์เบนซ์ก็ยังไม่ได้ทำเลย ฮ่าๆๆ

ชอบเกือบทุกวอลแหละจ้ะ แต่ที่เอาลงของ แยมอันเดียว เพราะน้องตั้งเป้นกระทู้ล่าสุดไง แล้วพี่ไม่มีเวลาหากระทู้เก่าๆ ที่เคยตั้งไว้ พอน้องวี เอามารวมเป็นกระทู้เดียว ก็เลยอัพลงไปเลย
ถ้าทำมาอีกก็จะอัพในอัลบั้ม ลงให้เรื่อยๆ จ้ะ ภาพ น้ำทิพย์ กับ หนึ่ง นี่งามแต้ๆ เลยหวานมากๆ รู้จักใช้ดทนสี ที่คล้ายคลึงกัน เป็นคนทีี่มีพัฒนาการในการ งานศิลปะ ที่ละเอียดและใส่มาก
กด Like จ้ะ    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper ปฐพี+น้ำค้าง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 05:35:15 PM »
wallแรกของการรวมกระทู้ 4ยอดกุมารคู่พี่1กะหนูน้ำค้าง

ชอบไม่ชอบยังไงขอเม้นเป็นกะลังใจด้วยนะครับ U///U 

ชอบมากกกกกก กด like ให้ก่อน ถ้าเอาลง fb อีกจะตามไปกดให้อีกค่ะ สวยหวานมากกกก

ปล. น้องวี ภาพน้ำทิพย์กับวายุ ทำใหม่ด้วยได้ป่ะเอาแนวๆเดียวกับภาพนี้อ่ะค่ะ 5555+ พี่ชอบแบบนี้ อยากทำมั่งนะ แต่ขี้เกียจอ่ะ นะคะ
อย่าลืมอ้อมเดี่ยวด้วยนะจ๊ะ  :icon_neutral:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 07:22:34 PM »
มาโทนชมพูหวานมากกกกกกกก   เห็นแล้วอยากดูอีกรอบ  :icon_question:
โอ้  แคปเยอะมากกกกกก  ได้มาประกอบฉาก 2 รูป  ทำยากจริงๆ แฮะ  การเลือกภาพเนี่ย
แถมคู่นี้ก็ไม่ค่อยมีฉากแนบชิดเคียงใกล้ กัดกันตลอด
แล้วคู่ คงคา กับ แสงสุรีย์จะตามมาอีกเมื่อไหร่อ่ะ  รอๆๆ

แอบงอลนับผิดอ่ะพี่มีรูปแคป3รูปนะ พี่1กะน้ำค้างรูปเดี่ยวก็2รูปแระ ข้างล่างมีรูปคู่อีกรูปมองข้ามไปล่ะสิ อิอิ

ชอบเกือบทุกวอลแหละจ้ะ แต่ที่เอาลงของ แยมอันเดียว เพราะน้องตั้งเป้นกระทู้ล่าสุดไง แล้วพี่ไม่มีเวลาหากระทู้เก่าๆ ที่เคยตั้งไว้ พอน้องวี เอามารวมเป็นกระทู้เดียว ก็เลยอัพลงไปเลย
ถ้าทำมาอีกก็จะอัพในอัลบั้ม ลงให้เรื่อยๆ จ้ะ ภาพ น้ำทิพย์ กับ หนึ่ง นี่งามแต้ๆ เลยหวานมากๆ รู้จักใช้ดทนสี ที่คล้ายคลึงกัน เป็นคนทีี่มีพัฒนาการในการ งานศิลปะ ที่ละเอียดและใส่มาก
กด Like จ้ะ    ;D ;D ;D

พี่จะบอกว่าน้ำค้างป่ะครับแต่พิมพ์ผิดเป็นน้ำทิพย์ ฮ่าๆๆ งงเลย ขอบคุณมากนะครับเห็นในfbแล้วเป็นอัลบั้มเลย เป็นปลื้ม ><

อย่าลืมอ้อมเดี่ยวด้วยนะจ๊ะ  :icon_neutral:

นี่ล่ะงานหินอีก1ชิ้นยังหารูปถูกใจไม่ได้เลยดู4กุมารไปก่อนนะครับไม่ลืมทำแน่นอนแต่อาจช้าหน่อย แหะๆ

ที่เลือกทำคู่นี้ก่อนเพราะรูปถ่ายเยอะสุดมีทั้งรูปคู่รูปเดี่ยวของพระนางส่วนคู่อื่นมีแต่รูปคู่กะรูปตัวนางเลยคิดคอนเสปรูปไม่ออกคงหนีไม่พ้นต้องแคปเอา เหอะๆ ไว้จะทำมาฝากอีกนะครับวายุกะน้ำทิพย์จะเอาใหม่ด้วยหรออันเก่าก็สวยแล้วนะที่สำคัญwallแรกด้วยมันน่าจดจำสำหรับคนทำ  :icon_biggrin:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 09:05:38 PM »
มาโทนชมพูหวานมากกกกกกกก   เห็นแล้วอยากดูอีกรอบ  :icon_question:
โอ้  แคปเยอะมากกกกกก  ได้มาประกอบฉาก 2 รูป  ทำยากจริงๆ แฮะ  การเลือกภาพเนี่ย
แถมคู่นี้ก็ไม่ค่อยมีฉากแนบชิดเคียงใกล้ กัดกันตลอด
แล้วคู่ คงคา กับ แสงสุรีย์จะตามมาอีกเมื่อไหร่อ่ะ  รอๆๆ

แอบงอลนับผิดอ่ะพี่มีรูปแคป3รูปนะ พี่1กะน้ำค้างรูปเดี่ยวก็2รูปแระ ข้างล่างมีรูปคู่อีกรูปมองข้ามไปล่ะสิ อิอิ

อ๊าาาาาา   ขอโทษที นับพลาด   พี่มองผิดคิดว่าภาพคู่ข้างบนเป็นภาพเดียวกัน 
แต่ภาพข้างล่าง พี่สังเกตเห็นตั้งแต่แรกเลยนะ   พี่ชอบท่านี้อ่ะ  ดูสบายดี
 :icon_smile:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
Re: wallpaper ปฐพี+น้ำค้าง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:33:21 AM »
wallแรกของการรวมกระทู้ 4ยอดกุมารคู่พี่1กะหนูน้ำค้าง

ชอบไม่ชอบยังไงขอเม้นเป็นกะลังใจด้วยนะครับ U///U 

เริศมากมาย  ดูแล้วว๊านหวาน สมอารมณ์อินเลิฟอะ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper คงคา+เกร็ดแก้ว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 06:25:29 PM »
ลงwallต้อนรับChristmas พี่2กะหนูเกร็ดแก้ว  :(

คู่พี่1ก็หวานเกิ้น คู่พี่2ก็เย็นจนหนาว ไม่รู้คิดเหมือนคนทำรึเปล่า คู่ที่เหลือยังคิดไม่ออก ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: wallpaper คงคา+เกร็ดแก้ว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 06:58:35 PM »
ลงwallต้อนรับChristmas พี่2กะหนูเกร็ดแก้ว  :(

คู่พี่1ก็หวานเกิ้น คู่พี่2ก็เย็นจนหนาว ไม่รู้คิดเหมือนคนทำรึเปล่า คู่ที่เหลือยังคิดไม่ออก ฮ่าๆๆๆ

คู่ 4 ก็  แรงเป็นไฟ ละลายแค่เธอ สิคะ   :icon_smile:

ภาพคงคาเกร็ดแก้วหนาวมากกกกก  คราวนี้ไม่พลาดแน่นอน  มีภาพแคป 3 ภาพ   :icon_surprised:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 07:04:35 PM »

แหมวี! ทำภาพออกมาได้เข้ากับบรรยากาศมากๆเลย วันนี้คริสมาส อากาศหนาวจริงๆนั่นแหละ่ค่ะ ภาพก็หนาวแต่ดูอบอุ่นดีนะ อิอิอิ พี่แยมน่ารักมากมายชอบชุดนี้ของพี่แยมมากๆ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 07:31:55 PM »
แหมวี! ทำภาพออกมาได้เข้ากับบรรยากาศมากๆเลย วันนี้คริสมาส อากาศหนาวจริงๆนั่นแหละ่ค่ะ ภาพก็หนาวแต่ดูอบอุ่นดีนะ อิอิอิ พี่แยมน่ารักมากมายชอบชุดนี้ของพี่แยมมากๆ

ตอนแรกที่เห็นชุดนี้ของแยมนึกถึงสาวรำวงเลยฮ่าๆ ไม่ใช่ไม่สวยนะ แต่ไอ้ที่เป็นเส้นๆเลื่อมๆอ่ะครับมันเหมือน เหอะๆ ผมชอบชุดแรกมากกว่าที่ขาวทั้งชุดตรงรูปแคปด้านขวามืออ่ะครับ(อาจดูไม่ชัด)แต่ถ้าดูในละครสวยมากเสียดายใส่ฉากเดียว คงเป็นเพราะวิ่งไม่สะดวกมั๊งเพราะกรุยกรายเกิ้น เหมาะกับอยู่ในถ้ำน้ำแข็งแบบเป็นนางพญาฮ่าๆๆ

คู่ 4 ก็  แรงเป็นไฟ ละลายแค่เธอ สิคะ   :icon_smile:

ภาพคงคาเกร็ดแก้วหนาวมากกกกก  คราวนี้ไม่พลาดแน่นอน  มีภาพแคป 3 ภาพ   :icon_surprised:

ไฟนี่ล่ะที่ยาก! ไม่เคยทำแนวร้อนแรงเลย เคยทำแต่แบบนิ่มนวลหวานๆ หึๆ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 07:55:50 PM »
สวยอีกแล้ว ออกมาแล้ว ธาราหิมาลัย 555+ ปฐพีเล่ห์รัก ก็พึ่งลงก่อนหน้า ต่อไปเป็นดวงใจอัตนีแล้วสิ หุหุ แต่ก็ยังอยากได้ วายุภัคมนตรา อยู่ดีอ่ะนะน้องวี ทำให้อีกอันเหอะๆๆ
อันแรกก็เก็บเป็นที่ละรึกไปแล้ว คราวนี้อยากได้เป็นเซตบ้างอ่ะ พูดจริงๆนะคะ ไม่ใช่ว่าอันแรกไม่สวยนะ แต่มันไม่เหมือนกันค่ะ  :)

เค้าว่าจะเอาเอี๊ยมลงให้ในกระทู้นางในวรรณคดีเสียหน่อย ใจแข็งแบบนี้ จังซี่มันต้องถอน  :icon_confused:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2011, 08:00:02 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 08:21:35 PM »
สวยอีกแล้ว ออกมาแล้ว ธาราหิมาลัย 555+ ปฐพีเล่ห์รัก ก็พึ่งลงก่อนหน้า ต่อไปเป็นดวงใจอัตนีแล้วสิ หุหุ แต่ก็ยังอยากได้ วายุภัคมนตรา อยู่ดีอ่ะนะน้องวี ทำให้อีกอันเหอะๆๆ
อันแรกก็เก็บเป็นที่ละรึกไปแล้ว คราวนี้อยากได้เป็นเซตบ้างอ่ะ พูดจริงๆนะคะ ไม่ใช่ว่าอันแรกไม่สวยนะ แต่มันไม่เหมือนกันค่ะ  :)

เค้าว่าจะเอาเอี๊ยมลงให้ในกระทู้นางในวรรณคดีเสียหน่อย ใจแข็งแบบนี้ จังซี่มันต้องถอน  :icon_confused:

ชอบๆๆ จะว่าไปก็เหมือนเซต4หัวใจแห่งขุนเขาจริงๆนะพี่ อะไรกันทำรูปสาวเอี๊ยมแล้วไม่ยอมแปะโชว์ อยากเห็นๆ ขอกระทู้รีทัชด้วยได้ปะครับ อิอิ [เกิดโลภ --!]

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 09:02:47 PM »

รูปแบบหนาวแต่บรรยากศอบอุ๊น อบอุ่น เนออะ ชอบสีฟ้าที่สู๊ด :icon_evil:
พี่โบเบนซ์คิดได้ไงอ่า 4หัวใจฯ อิอิ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 09:08:30 PM »

ชอบๆๆ จะว่าไปก็เหมือนเซต4หัวใจแห่งขุนเขาจริงๆนะพี่ อะไรกันทำรูปสาวเอี๊ยมแล้วไม่ยอมแปะโชว์ อยากเห็นๆ ขอกระทู้รีทัชด้วยได้ปะครับ อิอิ [เกิดโลภ --!]

มันก็ต้องแลกกับวายุ+น้ำทิพย์นะจะบอกให้ 555+ ไปทำมาฝากด้วยอีกคู่นะคะ  :)

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper แสงสุรีย์+นาคนารี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:13:30 AM »
wallน้อง4 เสร็จดึกก็อัพดึกครับ ทำร้อนแรงไม่เป็นเลยออกมาแค่พออุ่นๆ ทำwallคนอื่นมาก็เยอะแล้วwallเจ้าบ้านจะถูกใจกันเปล่าหว่า ^^

สี่ยอดกุมารครบแล้วนะครับ ตอนแรกว่าจะทำคู่น้อง3ให้พี่โบเบนซ์ใหม่ด้วยแต่หารูปแคปไม่เจอขี้เกียจแคปใหม่ด้วย (สังเกตุจากทุกรูปที่ผ่านมารูปแคปจะฉากเดียวจบ ฮ่าๆๆ บ่งบอกว่าคนทำขี้เกียจแค่ไหน)
เอาเป็นว่าจะทำwallอ้อมแบบเดี่ยวๆมาแทนแล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 12:15:11 AM โดย วี »