ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:19:11 PM »

-รอพี่กาฬรหัสย์มานับรูปแคป มีกี่รูปคร้าบ ^_^

ซะงั้นอ่ะ  กลายเป็นกิจกรรมของพี่ไปแล้วเหรอเนี่ย   :icon_surprised:
กว่าจะได้มาตอบ  เค้าก็เฉลยกันไปแล้ว 
แต่ตอนแรกที่พี่มอง  ภาพวายุ น้ำทิพย์ ตอนแรกพี่มองภาพข้างบนก็คิดว่าเป็นภาพเดียวกัน  แก่แล้วสายตาฝ้าฟาง
สรุปแล้ว ทุกภาพใช้ภาพแคปสามภาพเหมือนกันหมดเลย
ของพี่โบว์เบนซ์ก็สวยมากค่ะ  โทนสีคล้ายๆ กัน

ใช้ภาพแคป3ภาพทุกคู่ครับ ยกเว้นน้อง4มี2รูป เห็นมั๊ยครับพี่โบว์เบนซ์ถึงผมจะไม่ค่อยชอบภาพของพี่แต่คนอื่นชอบนะ ^^ ทำมาแจมอีกนะครับอยากเห็นทำบ่อยๆเดี๋ยวก้สวยเองพี่เทพอยู่แล้ว wallอ้อมเสร็จเรียบร้อยพร้อมส่งไว้เย็นๆจะอัพให้นะครับ  :icon_cry:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:00:23 PM »
สวยทุกภาพเลยจ๊ะน้องวี จะเป็นอะไรไหมถ้าพี่จะแคปภาพแล้วให้น้องวีทำวอลล์ให้  :'(
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:18:14 PM »
สวยทุกภาพเลยจ๊ะน้องวี จะเป็นอะไรไหมถ้าพี่จะแคปภาพแล้วให้น้องวีทำวอลล์ให้  :'(

ออเดอร์พี่โบว์เบนซ์พึ่งเสร็จวันนี้ยังไม่ได้อัพเลย มีออเดอร์ใหม่อีกแล้วหรอ ฮ่าๆๆ ดูท่าพี่rainbowจะมีภาพแคปเยอะการทำwallมันต้องมีภาพเด่นๆชัดๆซักภาพอ่ะครับเลยต้องใช้ภาพถ่ายส่วนภาพแคปส่วนมากมันไม่ค่อยชัดยิ่งเก่ายิ่งไม่ชัดเลย เลยใช้แค่ประกอบฉากเฉยๆ พี่ลองpmรูปให้ผมนะครับแล้วผมจะทำwallมาฝากแต่ก็ขึ้นอยู่กับวัตถุดิบด้วนะครับเลยไม่รับปากว่าจะถูกใจแค่ไหน ดูแล้วคนชอบwallแนวนี้กันเยอะนะครับบอร์ดเรา

-พึ่งนึกออกพี่โบว์เบนซ์เคยถามว่าwallแนวนี้ชื่ออะไร เค้าเรียกว่า "เบลน" ครับเป็นการนำรูปหลายๆรูปมาปรับให้เป็นเนื้อเดียวกัน ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 06:16:39 PM »
ดู3หนุ่มเนื้อทองเพลินไปหน่อยเลยมาส่งwallอ้อมช้าไม่ว่ากันนะครับ

wallแม่ย่านาง จากเรื่อง เจ้าหญิงพิกุลทอง

ทำให้ครบทุกรีเควสแล้วนะครับ  :icon_idea:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 06:41:16 PM โดย วี »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 06:50:33 PM »
น้องวี มีแม่ย่านางแล้วอย่าลืม แม่อัคคี กับแม่ธรณีนะ แล้วพี่จะรอ พิกุล กับชบาด้วย

เยอะไปรึเปล่า  :icon_confused: :icon_confused:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:20:38 PM »
ดู3หนุ่มเนื้อทองเพลินไปหน่อยเลยมาส่งwallอ้อมช้าไม่ว่ากันนะครับ

wallแม่ย่านาง จากเรื่อง เจ้าหญิงพิกุลทอง

ทำให้ครบทุกรีเควสแล้วนะครับ  :icon_idea:

สวยมากๆค่ะขอบคุณนะคะ  ;D

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:43:57 PM »
^
^
มาเร็ว เม้นเร็ว ไปเร็ว ฮ่าๆๆ น่าจะเม้นยาวๆหรือพูดคุยไรบ้างให้ชื่นใจหน่อยทำตามรีเควสเลยนะเนี่ย อิอิ ไม่เป็นไรคร้าบแค่ชอบคนทำก็ดีใจแล้ว ^^

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:01:41 PM »
^
^
มาเร็ว เม้นเร็ว ไปเร็ว ฮ่าๆๆ น่าจะเม้นยาวๆหรือพูดคุยไรบ้างให้ชื่นใจหน่อยทำตามรีเควสเลยนะเนี่ย อิอิ ไม่เป็นไรคร้าบแค่ชอบคนทำก็ดีใจแล้ว ^^

คำว่าสวยมันก็รวมทุกสิ่งทุกอย่างแล้วค่ะ รีบด้วยจริงๆจ้า ก็ว่าจะไปหาภาพมาเพิ่มด้วยเพราะมันหมดไปอีกรอบ ไม่ได้เซฟไว้เลือกมาค่ะ ไปหาภาพก่อน  :icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:13:45 PM »
^
^
ติดภารกิจโอเคคร้าบไม่ว่ากัน ไงหารูปได้แล้วก็ทำมาแป๊ะโชว์บ้างนะชอบทุกโปรเจกของพี่เลย >o<

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:32:56 PM »
อะไรกันทำไมขยันกันเยี่ยงเน๊><!! เยอะมากละลานตาไปด้วยรูปภาพรีทัส โฮกกกกกกงามมมมมมมมมม :o

แอบมีบ่นถึงด้วย โหยเล่นงี๊ก็กดดันในการเม้นต์สิเนี่ย อิอิ

แต่เม้นต์คราวนี้น้องวีอาจจะไม่อยากเจอเม้นต์พี่อีกเลยก็ได้นะเหอๆ

อืมมเริ่มจากเซตสี่ยอดกุมาร ปฐพี+น้ำค้าง โทนสีออกชมพูดูเข้ากับชุดนางเอก แอบเห็นตัวหนังสือbgบนหัวพระเอกด้วยอิอิ  (เหมือนจะรกแต่ก็ไม่รก)โดยรวมหวานๆงามมากค่ะ

คงคา+เกร็ดแก้ว ดูเย็นๆสมชื่อตัวพระนาง แต่อันนี้ขอติดนิดนุงนะว่า ภาพพระนางที่เลือนๆข้างหลังอ่ะ มันแอบแย่งซีนภาพพระนางตรงกลางไป เอ๊ะ?!หรือว่าน้องวีจะตั้งใจให้ภาพหลังเด่น? อันนี้ไม่รู้นะ??พี่แยมยิ่งสวยๆน่ารักๆอยู่ด้วยอิอิ^^
แม้รูปนี้จะหาจุดโฟกัสไม่เจอ แต่โดยรวมสวยละมุนมากกก พี่ชอบภาพโทนสีฟ้ารองลงมาจากสีเขียวเนี่ยแหละ  :o

แสงสุรีย์+นาคนารี รูปนี้สวยมากกกกทั้งสี+แสง+BG + FG ลงตัวเกือบหมด ติดนิดนึงตรงภาพพี่อ้อมใหญ่ๆข้างหลังที่เกือบจะแย่งซีนพระนางตรงกลางไปนิดนุง พี่ว่าถ้าเลือนๆนาคนารีตัวใหญ่อีกนิดจะดีมากๆเลยจ้า^^ ภาพนี้ให้ความอบอุ่นและรสชาติเปรี้ยวอมหวานอยู่ในที(จากสีและรูปพระนางเลือนๆที่และดูลิ้นกับฟัน)  ทำให้ทั้งภาพละครและวอลดูลงตัวมากๆเลย

วายุ+น้ำทิพย์ อิอิเห็นมีหลานรูปมาก แต่เวอร์สุดท้ายเจ๋งสุด ตินิดนุงตรงภาพนางด้านหลังใหญ่ๆอีกแล้วมันดูแย่งซีน และรูปมุมล่างขวาสำหรับความชอบของพี่ พี่ว่าตัดทิ้งไปหรือไม่ก็เอาไปแทนที่รูปมุมขวาบน แล้วเอารูปมุมขวาบนมาแทนนางเอกที่ตัวโตๆอาจจะเวิร์คกว่า หรือง่ายสุด ตัดรูปมุมขวาล่างออกนั่นแหละพี่ว่าสวย!!

สรุปเซตนี้พี่ชอบของพี่บอยสุดแระงามมากคลาสสิคมองไม่เบื่อ (ไม่เกี่ยวว่าเป็นรูปพี่บอยนะ)^^
------------------------------------

ส่วนรูปวายุ+น้ำทิพย์ ภาพแลดูคมชัดขึ้นมาตามสไตล์พี่โบว์เบนซ์ แต่รูปหนูนาเดี่ยวข้างหลังแย่งซีนพระนางไปนิ๊สสสนึง และตัวหนังสือมันแลดูเยอะไปหน่อยอ่ะค่ะ ต้องหาวิธีลดตัวหนังสือให้มันดูไม่รก แล้วคำว่า "วายุ" สระอุมันไปซ้อนทับกับน้ำทิพย์ ทำให้กันย์เห็นคำนี้ครั้งแรกแอบตกใจ เพราะอ่านเป็น "วาย" >///<!! แหมของโปรด แต่ภาพไม่วายนี่ดิ 555+

-----------------------

เม้นต์น้องวีต่อ

กรี๊ดดดดดดดดมาแล้วๆๆๆรูปเดี่ยวๆ เซตพี่อ้อมนี้ก็งามหวานนนนมากค่ะ^^ แลดูลงตัวทั้งองค์ประกอบรุปคนและบีจี พี่ว่าน้องวีถนัดแต่งรูปดาราเดี่ยวๆมากกว่ารูปคู่ใช่ป่ะ? อิอิ แต่เชื่อว่าน้องวีพัฒนาการมากกว่านี้ได้อีก สู้ๆน๊า^o^ :icon_idea: :icon_neutral: :icon_neutral:
ปล.ไม่เคยเห็นรูปพี่อ้อมประนมมือเลยแฮะ "เปิงขนาด"><!!! (ภาษาเหนือแปลว่าเหมาะมากๆ)
เอาไปเลยเต็มสิบรูปนี้^^

โอ๊ะ! พร่ามมากเด๋วโดนไล่ไปล่ะ แว๊บบบบ!!!

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:06:56 PM »
อ่านเม้นพี่กันย์แล้วชื่นใจอ่ะครับ เม้นละเอียดมากเก็บทุกเม็ดชอบๆ ^_^

-ปฐพี+น้าค้าง ตั้งใจให้ตรงหัวพี่1มีฟ๊อนตัวหนังสือเองครับมันเป็นเทกเจอร์สวยดีผมชอบสไตล์นี้ที่ใช้ตัวหนังสือเป็นbgซ้อนทับกันชอบมาก
-คงคา+เกร็ดแก้ว รูปแคปปรับให้เด่นดีแล้วเพราะbgข้างหลังมันไม่สวยพอปรับรูปจางๆแล้วมันเห็นชัดเลยต้องปรับภาพแคปให้เด่นหน่อย
-แสงสุรีย์+นาคนารี ภาพอ้อมเดี่ยวภูมิใจนำเสนอเลยนะไม่ชอบหรอ ผมปรับโหมดฟิวเตออ่ะครับแล้วชอบฟิวนี้ เป็นภาพที่ชอบมากที่สุดในเซตเหมือนกัน ><
-วายุ+น้ำทิพย์ หนักใจกะภาพหนูนาภาพเดี่ยวเหมือนกันต้นฉบับภาพไม่สวยปรับแล้วปรับอีกก็ไม่ถูกใจ เฮ้อ! เลยลงตัวที่สไตล์นี้ครับ ส่วนรูปแคปล่างขวาผมชอบบ >///<

สุดท้ายผมว่าผมถนัดภาพคู่มากกว่านะครับ มันมีหลายอย่างให้เล่นดี รูปเยอะด้วย ยังไงก็ขอบคุณที่มาเม้นให้นะครับชื่นใจมากเป็นกะลังใจที่ดีจริงๆ

ไว้มาทักทายกันอีกนะครับ น้อมรับทุกคำติชม (ติเบาๆพอเป็นพิธีชมเยอะๆเพื่อนจุดไฟคนทำ ฮ่าๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 11:12:04 PM โดย วี »

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:32:14 PM »
อ่านเม้นพี่กันย์แล้วชื่นใจอ่ะครับ เม้นละเอียดมากเก็บทุกเม็ดชอบๆ ^_^

-ปฐพี+น้าค้าง ตั้งใจให้ตรงหัวพี่1มีฟ๊อนตัวหนังสือเองครับมันเป็นเทกเจอร์สวยดีผมชอบสไตล์นี้ที่ใช้ตัวหนังสือเป็นbgซ้อนทับกันชอบมาก
-คงคา+เกร็ดแก้ว รูปแคปปรับให้เด่นดีแล้วเพราะbgข้างหลังมันไม่สวยพอปรับรูปจางๆแล้วมันเห็นชัดเลยต้องปรับภาพแคปให้เด่นหน่อย
-แสงสุรีย์+นาคนารี ภาพอ้อมเดี่ยวภูมิใจนำเสนอเลยนะไม่ชอบหรอ ผมปรับโหมดฟิวเตออ่ะครับแล้วชอบฟิวนี้ เป็นภาพที่ชอบมากที่สุดในเซตเหมือนกัน ><
-วายุ+น้ำทิพย์ หนักใจกะภาพหนูนาภาพเดี่ยวเหมือนกันต้นฉบับภาพไม่สวยปรับแล้วปรับอีกก็ไม่ถูกใจ เฮ้อ! เลยลงตัวที่สไตล์นี้ครับ ส่วนรูปแคปล่างขวาผมชอบบ >///<

สุดท้ายผมว่าผมถนัดภาพคู่มากกว่านะครับ มันมีหลายอย่างให้เล่นดี รูปเยอะด้วย ยังไงก็ขอบคุณที่มาเม้นให้นะครับชื่นใจมากเป็นกะลังใจที่ดีจริงๆ

ไว้มาทักทายกันอีกนะครับ น้อมรับทุกคำติชม (ติเบาๆพอเป็นพิธีชมเยอะๆเพื่อนจุดไฟคนทำ ฮ่าๆๆ)

555555+เรื่องมันเป็นเช่นนี้นี่เอง มันก็จริงอ่ะนะ ต่างคนต่างสไตล์ต่างความชอบต่างมุมมองในการแต่งภาพ ฮ่าๆ แต่เซตหลังๆนี่พี่ก็ชอบทุกภาพเลยนะสวยมากๆดูแล้วเพลินตาดี^^

ปล.รูปพี่อ้อมนาคนารีสวยนะ แต่ด้วยโทนสีมันส้มๆอุ่นๆไง แล้วเสื้อนาคนารีมันไม่เอื้อฉุดจุดโฟกัสไปน่ะพี่เลยคิดว่าน่าจะลดๆความชัดลงมาหน่อย ไม่ก็หาไรไปทับบังๆเสื้อนิดนุง ให้เสื้อที่รูปกลางมันเด่นอย่างเดียวก็พอแล้วไรงี๊อ่ะ^^"

เป็นกำลังใจให้ตลอด สู้ๆจ้า^o^ :icon_idea:

น้องวีว่าตัวเองถนัดทำภาพคู่หรอเนี่ยอิอิ แอบเดาผิด แต่(อีกแระ)พี่ว่าน้องสีทำภาพเดี่ยวๆได้สวยมากอ่ะ มันครบองค์ประกอบดีพี่ชอบมากกกกก^__________^

ขอรีเควสได้มั้ยเนี่ย? อิอิ แบบว่าถ้าได้อ่ะนะ พี่อยากได้รูป โดนัท มนัสนันท์ เรื่องหัวใจรักข้ามภพอ่ะ เวอร์ใส่ชุดไทยสวยๆ แบบปลื้มคนนี้มากกกก><!!!

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper แม่ธรณี
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:53:33 AM »
ส่งwallต้องออเดอร์จากพี่rainbow

wallpaper แม่ธรณี จากเจ้าหญิงพิกุลทอง ใช้ภาพแคปหมดเลยครับมันเลยไม่ค่อยชัดถ้าไม่ชอบก็ขออภัย น้อมรับทุกคำติชม U_U

ออเดอร์พี่กันย์โดนัทจากหัวใจรักข้ามภพหรอครับ --^ มันไม่ใช่ละครพื้นบ้านอ่ะพี่ แต่ไม่เป็นไรขอมาแด๋วจัดให้ เม้นน่ารักอย่างนี้ อิอิ >///<

• *
  • 2248
  • -1
Re: wallpaper แม่ธรณี
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:09:44 AM »
ส่งwallต้องออเดอร์จากพี่rainbow

wallpaper แม่ธรณี จากเจ้าหญิงพิกุลทอง ใช้ภาพแคปหมดเลยครับมันเลยไม่ค่อยชัดถ้าไม่ชอบก็ขออภัย น้อมรับทุกคำติชม U_U

ออเดอร์พี่กันย์โดนัทจากหัวใจรักข้ามภพหรอครับ --^ มันไม่ใช่ละครพื้นบ้านอ่ะพี่ แต่ไม่เป็นไรขอมาแด๋วจัดให้ เม้นน่ารักอย่างนี้ อิอิ >///<

อ๊ากกกกกกกกกกกกกน้องวีพี่ช๊อบบบบบบบบบบบบบ><!!!!
สีนุ่มละมุนสบายตาสุดๆ และก็สวยมากๆๆๆๆๆอีกด้วย :o :o :oเพ้ออออไปสามโลก (เว่อร์แระ)^^

ชักอยากกินไอติมวนิลาขึ้นมาตะหงิด คิคิ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:55:30 AM »
^
^
ออเดอร์เร็วก็อย่างนี้ล่ะพี่ขอตอนเย็นดึกๆอัพให้เลย เจอเม้นพี่ไปก็ไฟลุกแล้วชอบเม้นแบบนี้ละเอียดดีได้ใจคนทำ ชอบโทนสีนี้เหมือนกันตอนแรกหาพื้นดินแตกๆมาmixคิดว่าจะออกมาแห้งๆซะอีกแต่ดูแล้วอุ่นเนอะ >///<

-ต่อไปเตรียมพบกับสาวฝนแม่อัคคี คราวนี้ไม่เอาแค่อุ่นๆแน่ รับประกันความร้อนแรง หึๆ --+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 02:00:43 AM โดย วี »