ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
wallpaper ชบา
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:15:32 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เกษรา
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:16:46 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 11:44:09 AM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper อรุณวดี
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:20:13 PM »

เป็นไงบ้างอัพแบบนันสตอปเต็มแมกไปเลยฮ่าๆๆ ครบทุกออเดอร์แล้วนะครับ หวังว่าคงชอบกันไม่มากก็น้อยนะครับ
อยากได้wallอะไรรีเควสได้นะครับถ้ามีของจะทำให้แน่นอน น้อมรับทุกคำติชม  :icon_eek:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 01:12:08 AM โดย วี »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: wallpaper ลูกจันทร์
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 10:41:59 PM »
wallนี้รีเควสโดยพี่กันย์ครับ ไม่ใช่ละครพื้นบ้านแต่ก็ทำให้นะเออ ขอเม้นแบบให้คนทำชื่นใจหน่อยนะครับ อิอิ

โดนัท [ลูกจันทร์ จาก หัวใจรักข้ามภพ]

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดโดนัทที่รัก งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :icon_evil:
งามทุกๆองค์ประกอบ><!!  :o :o
แต่!(แอบมีแต่ดั๊วะ?) พี่ชอบรูปโดนัทใหญ่ๆที่อยู่หลังรูปเมนด้านหน้าอ่ะ มันสามารถแลกที่กันได้ป่ะ? หรือว่ามีสิ่งใดที่ต้องใช้รูปแรกปิดบังอยู่??
คือแบบรูปหน้าตรงก็สวยนะแต่เข้าใจว่าภาพต้นฉบับพื้นมันมืดๆใช่ป่ะเลยตัดผมออกมาได้ไม่เนียนเท่าไหร่

แต่ก็ชอบรูปนี้มากๆเรย ขอบใจมากนะจ๊ะ^^  อ๊ากกกกกกกกกโดนัทสวยยยมากกกกกก><!!!(<<<อินี่เพ้อ)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: wallpaper ชบา
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 11:02:09 PM »

สวยอ่ะ สวยมากกกกถึงมากที่สุด ทั้งนางแบบและพื้นหลัง องค์ประกอบสุดสัดส่อน เป๊ะมากๆงามสุดๆ!!>< พี่ชอบบบบบบบบบบบบบบบบ :icon_evil:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper แก้วกินรี
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 01:19:15 AM »
ส่งwallแก้วกินรีคร้าบผม ออเดอร์ด่วนจากฟ้าใสขอตอนเย็น ดึกๆทำเสร็จแล้วอัพให้เลย หนูตูนคนโปรดของผมเหมือนกันครับ อิอิ

ชอบไม่ชอบยังไงฝากเม้นให้คนทำชื่นใจด้วยนะครับ น้อมรับทุกคำติชม  :icon_eek:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 06:56:58 PM โดย วี »

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:21:33 AM »
ส่งwallแก้วกินรีคร้าบผม ออเดอร์ด่วนจากฟ้าใสขอตอนเย็น ดึกๆทำเสร็จแล้วอัพให้เลย หนูตูนคนโปรดของผมเหมือนกันครับ อิอิ

ชอบไม่ชอบยังไงฝากเม้นให้คนทำชื่นใจด้วยนะครับ น้อมรับทุกคำติชม  :icon_eek:

สวยมากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 06:57:11 PM โดย วี »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:31:38 AM »
เห็นเงียบไปเข้าใจว่าเรียนหนักค่ะ แต่กลับมาแต่ละที สุดยอดมาก อัพแหลกแจกกระหน่ำก็ว่าได้ 555+ ดีค่ะมากมายสวยงาม
ภาพเซต 7 สาว ที่น้องวีบอกแยมหัวขาด เรางงมาก ก็เลยไปดูภาพที่ทำ อ้อ ภาพตัวไม่เต็มนี่เอง พูดเอาซะตกใจอ่ะค่ะ 555+
ภาพเซต 7 สาวน้อยนี่ขาด การ์ตูน อุทุมพร ไปจริงๆแหละ เมื่อก่อนมีรูปเค้าเยอะเหมือนกันค่ะ แต่แผ่นที่ไรด์มันเสีย เก่าแล้วข้อมูลหายไปหมด
ก็เลยไม่มีภาพ ตูน ทำค่ะ เหอะๆๆ

ส่วนภาพเซตพิกุลทอง สวยงามมากทุกภาพเลยค่ะ พี่ชอบ พิกุลทอง กับ อรุณวดี และก็ชบาทองอ่ะค่ะ อิอิ ภาพอื่นก็สวยนะคะ รองๆลงมาจาก 3 ภาพที่บอก หุหุ
โดนัทก็สวยนะ แต่ผมแอบแบนแต้ๆอ่ะ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรค่ะ องค์ประกอบสวย

ภาพอัพใหม่แก้วกินรี เป๊ะ  ;D
ปล. ถ้าอยากได้ภาพรีทัชไปทำ แต่พี่ยังไม่ได้ทำให้ก็รีเควสได้นะคะ จะพยายามหาให้น๊า  :icon_question:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:23:33 PM »
ที่ลงไปทั้งหมดผมชอบwallหนูฟ้า เจ้าหญิงเกษรา ไม่มีใครพูดถึงwallนี้เลย T^T ไม่มีใครชอบwallนี้เลยหรอ แต่ไม่เป็นไรชอบwallอื่นก็ดีใจแล้วครับ

@พี่กันย์ - รูปโดนัทผมไม่รู้ว่าพี่ชอบภาพไหนแต่ที่ทำแบบนี้เพราะภาพหลักมันหน้าตรงไงครับแล้วเห็นชุดเยอะด้วยภาพหลังที่พี่ชอบเห็นชุดแค่นิดเดียวหันข้างด้วยเลยใช้เป็นภาพรองครับ (ชอบหน้าใช่ม้าแอคนี้งามมากกผมเห็นด้วย)

@ฟ้าใส - พึ่งลงแก้วกินฯได้วันเดียวขอพระธิดาทรงกรดเลยนะครับ อีกหน่อยคงขอทิพมณฯใช่ม้า อิอิ ได้คร้าบแด๋วจัดให้ ไงก็เข้ามาคุยในกระทู้ก็ได้นะครับเม้นยาวหน่อยให้คนทำมีกะลังใจไม่ต้องpmคุยก็ได้ครับ

@พี่โบเบนซ์ - เรียนหนักจริงครับตั้งแต่ปีใหม่มาจารย์แต่ละวิชาแกสอนแบบจัดเต็มทั้งนั้นเลยครับเนื้อล้วนๆไม่ได้พักกันเลย ผมเลยหาเวลาผ่อนคลายโดยการแว๊บมาmixรูปไงครับ เรื่องรูปรีทัชขอรีเควสในกระทู้ชุดจีนแล้วกันครับเอาเป็น7พระธิดาจากเรื่องสังข์ทองนะครับ จะทำsevendayโปรเจค2 ^^ ส่วนชุดสมัยใหม่ก็รอสาวkamiอยู่น้าไม่เห็นอัพเพิ่มเลย

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:09:29 PM »
ก็ชอบพระธิดาทรงกลด ดูทีไรฮาทุกที่ทิพย์มณฑานี่ชอบน่ะแต่น้อยกว่าแก้วกินรีนิดนึงฮาจริงๆกะพรธิดาทรงกลดนี่

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ทรงกลด
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:13:38 PM »
ก็ชอบพระธิดาทรงกลด ดูทีไรฮาทุกที่ทิพย์มณฑานี่ชอบน่ะแต่น้อยกว่าแก้วกินรีนิดนึงฮาจริงๆกะพรธิดาทรงกลดนี่

ยังไม่เคยดูจริงๆจังๆเลยครับสำหรับละครเรื่องสังข์ทอง เคยเห็นแว้บๆในช่องจ๊ะทิงจา พี่ๆของรจนาแต่ละคน หึๆ --+

มาดูwallดีกว่าครับออเดอร์ด่วนจากฟ้าใส

-สังเกตฟ๊อนผมใช้photoshopพิมพ์นะครับหลักจากดักดานใช้แต่สแคปมาซะนานฮ่าๆๆ มือใหม่อยู่ไม่สวยขอภัย
-รูปหนูตูนรูปซ้ายสุดไม่รู้เครดิตใครจำไม่ได้แต่เซฟจากบ้านเรานี่ล่ะครับเลยติดชื่อเว็บ ขอโทษเจ้าของรูปด้วย
-สุดท้ายสะกดคำว่า ทรงกลด เป็นภาษาอังกฤษไม่เป็นเลยพิมพ์คำว่า toon แทนฮ่าๆๆ

น้อมรับทุกคำติ  :icon_eek: รับออเดอร์ตามปกตินะครับตอนนี้ออเดอร์หมดแล้ว  :icon_evil: อยากดูใครขอมาได้เลยถ้ายังไม่เบื่อชมกันนะ  :icon_question:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 06:57:49 PM โดย วี »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:35:41 PM »
สาวกามิกาเซ่ แทบไม่รู้จัก 555+ อย่าง เฟย์ฟางแก้ว เนี่ยคนไหนเป็นใครยังแยกไม่ออกเลย T^T ก็เรามันคนละวัยกันก็ว่างั้นเหอะ 555+
พี่ไม่ฟัง RS รุ่นใหม่มานานมากแล้วค่ะ แทบไม่เคยติดตาม เลยไม่รู้จัก ขนาดส่งข้อมูลให้แล้วบางรูปหน้ามันเปลี่ยนก็ไม่รู้และว่าใครวะคนนี้ เลยไม่ได้ทำเพิ่มค่ะ
ยังไงก็จะทำพิมให้แล้วกันนะคะ เห็นมีรูปมากสุด สวยสุดด้วยมั๊ง

ส่วนสาวๆจากสังข์ทอง ถ้าเอารูปแนวจีนโบราณ มันครบแล้วนะคะน้องวี 7 นางอ่ะ ไม่ขาดใครสักคน

ภาพการ์ตูนภาพใหม่ พระธิดา ทรงกลด ก็ยังคงสวยเหมือนเดิม สีสว่างดี พี่ชอบสีฟ้าด้วยแหละ อิอิ

ขอรีเควส อัปสรสวรรค์ นะคะ เอาสุวรรณอัมพรด้วย ชอบ 2 นางจากเทพ 3 เนี่ยแหละ แถมจินดาด้วยไปเลยค่ะ หน่อยก็สวย ชอบมากเหมือนกัน  :icon_idea:

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:02:47 AM »
โอยเยอะมากค่ะวี ไม่รู้จะติอะไร รู้แต่ชอบมากๆเลยอ่ะ ขอรีเควสพี่แยมบ้างได้มั้ยอ่ะ เวอร์ชั่นไหนก็ได้ ชอบพี่แยม Overมากๆค่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:03:51 AM »
ภาพสวยทุกภาพเลย น้องวี   ลูกจันทน์แอบหัวขาดไปนิดนึง ...ลูกจันทน์ ต้องสะกดอย่างนี้ค่ะ

ทรงกลดสีเย็นดี พี่ชอบโทนไล่สีของทุกภาพแหละ เพราะดูกลมกลืน

ภาพนี้ตรงฟ้อน Princess ทำไมตัวหลัง พี่เห็นเป็น rr ล่ะ น้องวี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 11:45:16 AM โดย วี »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:43:36 AM »
@ อัคนีสีเพลิง- รอจันทร์อัมพรนะครับกะลังทำให้อยู่พี่โบว์เบนซ์ก็ขอเหมือนกัน :icon_evil:

@พี่กาฬรหัสย์- รูปโดนัทต้นฉบับมันหัวขาดครับเลยตัดออกมาแล้วแบบๆ -- -ขอบคุณด้วยที่ช่วยเรื่องการสะกดคำผมพิมพ์ตกหล่นเยอะมากอ่ะครับจริงๆ ภาษาอังกฤษก็พิมพ์ผิดบ้างถูกบ้างเพราะไม่แม่นตัวสะกด
ไว้จะpmไปถามเรื่องการสะกดคำนะครับ เพราะเสียดายwallพระธิดาทรงกลดมากผมสะกดไม่เป็น! ><

-wall เกษรา แก้แล้วนะครับ  :icon_eek: