ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 05:11:15 PM »
ยอพระกลิ่น กับ พี่แยม สวยมากค่ะพี่ มิก ภาพกันสวยงามอลังการดาวล้านดวงกันทุกคนเลย เดี๋ยวนานะสอบจบ
เดือนหน้า นานะจะมานั่งทำ นิตยสารบอยคลับ แมกกาซีนะ ซะที  อิอิ จะคัดภาพงามๆลงในหนังสือเล่มนี้ให้หมดเลย

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:17:12 PM »
ภาพยอพระกลิ่นสวยดีค่ะพี่ พี่เเยมก็สวย เเต่ภาพพี่เเยมที่พี่เอามาทำมาจากเรื่องอะไรค่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:53:00 PM »
ใจตรงกันมากอ่ะพี่ผมก็mixยอพระกลิ่นเสร็จพอดีกำลังลงให้เลยพี่ลงให้ยลก่อน ขอเม้นติ-ชมหน่อยแล้วกันนะคร้าบ

-ยอพระกลิ่น - ปรับรูปโมเดลได้สวยมากเด่นดีเพิ่มหัวแหลมบนหัวโมเดลด้วยสวยมากผมก็ว่าจะเพิ่มเหมือนกันแต่หาไม่ได้เพราะรูปไม่มี Y^Y bgที่เป็นเส้นๆมันยุ่งไปนะครับน่าจะเอาออกแล้วให้เหลือแต่bgกลมๆแบบรูปแยมก็สวยเรียบแล้ว ฟ๊อนเครดิตไม่ต้องใหญ่ครับพี่เดี๋ยวชื่อไม่เด่นลดความเข้มด้วยจะดีมากเพราะเราโชว์ชื่อwall ที่เหลือสวยมากโดยเฉพาะกรอบรูปพระ-นางด้านซ้าย

-แยม - อันนี้ไม่มีที่ติเลยจริงๆโมเดลbgฟ๊อนเป๊ะ! ^^ สีสวยด้วย

เม้นรวมเทพจริงๆครับพี่ดูเก่งขึ้นมากจากwallวายุ-น้ำทิพย์ ยอพระกลิ่นยังมีที่ติอยู่แต่wallแยมนี่สวยงามจริงๆ ชอบๆแจมอีกนะครับ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:03:42 AM »
ลืมบอกหัวใจของการเบลนหลักๆคือ
1. โมเดล2รูปขึ้นไปเบลนรวมกันต้องเด่น
2. bgกะสีต้องเข้ากะโมเดล (พี่ชอบสีจัดwallแรกๆที่ทำสีเลยโดด)
3. อย่างน้อยต้องมี png ประกอบwallด้วย

* png คือรูปสิ่งของที่ใช้แต่งwallอย่างเช่น wallยอพระกลิ่นของพี่ก็ใช้กรอบรูป wallแยมของพี่ก็ใช้ดอกไม้สีเหลืองกะผีเสื้อ

ผมก็ไม่ได้เก่งไรแนะนำในส่วนที่รู้นักเบลนท่านอื่นอาจใช้หลักอื่นแต่หลักๆก็ประมาณนี้ล่ะครับ รอดูรูปอยู่นะครับ  :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ยอพระกลิ่น
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:13:39 AM »
ใจตรงกันกะพี่โบว์เบนซ์เลยทำยอพระกลิ่นเหมือนกัน

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เหมยลี่
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:17:34 AM »
ที่จริงwallนี้ตั้งใจทำยอพระกลิ่นver.กบนะครับแต่ภาพแคปกบไม่สวยเลยเก่ามากด้วยปรับเท่าไหร่ก็ไม่ถูกใจเลยเปลี่ยนเป็นเหมยลี่แทน
แต่นี่ก็ใช่จะถูกใจนะครับ ไหนๆทำแล้วก็เลยแปะให้ชมกันได้เท่านี้จริงๆภาพแคปต้นฉบับไม่สวย T^T ติแบบเบาๆพอนะครับคนทำใจน้อย อิอิ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สร้อยสุดา อุ๊
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:19:16 AM »
wallนี้พี่โบว์เบนซ์รีเควสครับ ขอบคุณด้วยที่pmรูปสวยๆให้

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สร้อยสุดา แยม
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:22:51 AM »
อันนี้แถมให้ครับเห็นหลายๆคนเคยบอกว่าชอบ สิงหไกรภพver.นี้มากกว่าver.เจมส์-อุ๊ ทำเอาใจเลยนะเนี่ยเพราะคนทำชอบสิงหไกรภพver.เจมส์-อุ๊มากกกกถึงมากที่สุด

น้อมรับทุกคำติชมครับ ติเบาๆพอเป็นพิธีชมเยอะหน่อยเพื่อกะลังใจในการทำwallต่อๆไปนะคร้าบ ><

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:50:18 AM »
สวยทุกภาพเลยค่ะ เก่งจังเลยทั้งวี ทั้งพี่โบเบนซ์ หนูก็อยากทำมั่งนะ แต่! มีความรู้สึกว่าเรื่องการตัดภาพของหนูยังไม่เนียนเท่าไหร่เลย ดุของเขาทำดีกว่า ขอบอกว่าภาพพี่แยมสวยมากค่ะ เราชอบพี่แยมทุกภาพเลย ภาพที่เป็นชุดไทยสีเหลืองผ้านุ่งสีฟ้ารู้สึกจะเป็นงานเทิดไท้องค์ราัชันย์เมื่อปีไหนไม่รู้อ่ะจำไม่ได้จริงๆค่ะ แต่สวยอยู่นะ ในงานมีภาพน้องมายด์ด้วย ใส่ชุดสวยเหมือนกันค่ะ  :icon_idea:

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:17:31 AM »
wallทำสวยจริงเลยค่ะ ทุกภาพเเละทั้งสองคน ฝีมือจริงๆ :icon_idea:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:03:17 PM »
ใจตรงกันมากอ่ะพี่ผมก็mixยอพระกลิ่นเสร็จพอดีกำลังลงให้เลยพี่ลงให้ยลก่อน ขอเม้นติ-ชมหน่อยแล้วกันนะคร้าบ

-ยอพระกลิ่น - ปรับรูปโมเดลได้สวยมากเด่นดีเพิ่มหัวแหลมบนหัวโมเดลด้วยสวยมากผมก็ว่าจะเพิ่มเหมือนกันแต่หาไม่ได้เพราะรูปไม่มี Y^Y bgที่เป็นเส้นๆมันยุ่งไปนะครับน่าจะเอาออกแล้วให้เหลือแต่bgกลมๆแบบรูปแยมก็สวยเรียบแล้ว ฟ๊อนเครดิตไม่ต้องใหญ่ครับพี่เดี๋ยวชื่อไม่เด่นลดความเข้มด้วยจะดีมากเพราะเราโชว์ชื่อwall ที่เหลือสวยมากโดยเฉพาะกรอบรูปพระ-นางด้านซ้าย

-แยม - อันนี้ไม่มีที่ติเลยจริงๆโมเดลbgฟ๊อนเป๊ะ! ^^ สีสวยด้วย

เม้นรวมเทพจริงๆครับพี่ดูเก่งขึ้นมากจากwallวายุ-น้ำทิพย์ ยอพระกลิ่นยังมีที่ติอยู่แต่wallแยมนี่สวยงามจริงๆ ชอบๆแจมอีกนะครับ

โอเคค่าน้อมรับคำติชมนะคะ ทำภาพอุ๊ เพราะนึกถึงอุ๊พอดีช่วงวันเกิดเค้าค่ะ ก็เลยลองมิกซ์ๆดู ส่วนลายเส้นวอลนี่ก็ลองใส่ไปเหมือนกัน จะลองปรับสีให้มันซอฟๆลงค่ะ ว่ามันจะลอยโดดเด้งมั๊ย
แต่ไม่มีจะสวยกว่า อืม โอเชจ้า หุหุ ขอบคุณคำแนะนำดีๆนะค๊า มีติวเตอร์ดีเดี๋ยวมันก็จะเลิศไปทีละสเตปจริงมั๊ยคะ 55555

แต่คราวนี้รอนานมากกกกเลย ที่แท้ทำไว้เยอะนี่เอง ชอบรูปสร้อยสุดาด้วยแหละ สวยมากๆๆ ทั้ง2 เวอร์เลยค่ะ อุ๊อยู่บัวสีชมพู แยมอยู่ดอกบัวขาว 555+ เป็นคนละเวอร์ชั่นดีอ่ะน่ารักๆๆ
ยอพระกลิ่นสีสวยดีค่ะ หวานๆเสียดายตรงภาพคู่นิดนึงหน้าอุ๊มีลายพาดไปบังนิดนึง ถ้าลบออกให้พ้นคอไปมันจะสวยกว่านี้นะคะ
คราวหน้าจะเอาเซตไหนมาฝากกันอีกจ๊ะ รอดูอยู่ค่า  :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:20:13 PM »

โอเคค่าน้อมรับคำติชมนะคะ ทำภาพอุ๊ เพราะนึกถึงอุ๊พอดีช่วงวันเกิดเค้าค่ะ ก็เลยลองมิกซ์ๆดู ส่วนลายเส้นวอลนี่ก็ลองใส่ไปเหมือนกัน จะลองปรับสีให้มันซอฟๆลงค่ะ ว่ามันจะลอยโดดเด้งมั๊ย
แต่ไม่มีจะสวยกว่า อืม โอเชจ้า หุหุ ขอบคุณคำแนะนำดีๆนะค๊า มีติวเตอร์ดีเดี๋ยวมันก็จะเลิศไปทีละสเตปจริงมั๊ยคะ 55555

แต่คราวนี้รอนานมากกกกเลย ที่แท้ทำไว้เยอะนี่เอง ชอบรูปสร้อยสุดาด้วยแหละ สวยมากๆๆ ทั้ง2 เวอร์เลยค่ะ อุ๊อยู่บัวสีชมพู แยมอยู่ดอกบัวขาว 555+ เป็นคนละเวอร์ชั่นดีอ่ะน่ารักๆๆ
ยอพระกลิ่นสีสวยดีค่ะ หวานๆเสียดายตรงภาพคู่นิดนึงหน้าอุ๊มีลายพาดไปบังนิดนึง ถ้าลบออกให้พ้นคอไปมันจะสวยกว่านี้นะคะ
คราวหน้าจะเอาเซตไหนมาฝากกันอีกจ๊ะ รอดูอยู่ค่า  :icon_idea:

wallยอพระกลิ่นเสียดายเหมือนกันพี่ก็ว่าจะปรับให้ชัดขึ้นเพราะลายbgมันซ้อนทับหน้าอุ๊เกินไปแต่ประเด็นคือนิสัยเก่ากลับมาอีกแล้วครับ ลบไฟล์แก้ไปแล้ว Y^Y

เซตต่อไป อิเหนา ครับ อยากจะทำหลายๆนางเพราะตัวนางเยอะมาก ตอนนี้เสร็จไปแล้วสาม คาดว่าคงได้ไม่ถึง5นางเพราะไม่เคยดูและไม่รู้จักอาศัยดูจากกระทู้เล่าเรื่องของพี่กาฬรหัสย์เอาอ่ะครับ

ดีใจที่ชอบรูปที่ผมทำมาฝากนะครับ แล้วมาแจมกันอีกนะผมว่าwallต่อไปคงไม่มีไรติแล้วล่ะเพราะล่าสุดwallแยมเจ๋งมาก  :P แล้วผมก็บอกทริกไปหมดแล้วด้วย  :icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ยอพระกลิ่น ver.2
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:28:03 PM »
แก้มาให้ครับพี่โบว์เบนซ์ แอบลักไก่ตัดมาแปะทับเลยเพราะลบไฟล์แก้ไปแล้ว แต่ยังเนียนอยู่นะผมว่า ^^

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:43:01 PM »
สุวรรณอัมพร - สวยมากกกกกกกกกกกก  โทนสีเข้ากับชุด  ดูสดใสหวานชื่น

อัปสรสวรรค์ ver.1 - แนววินเทจโทนสีขาว แบบนี้ก็สวยนะ พี่ก็ชอบ ถึงแม้จะไม่เข้ากับสุวรรณอัมพร แต่ก็ดูดีอีกแบบนึง (ชักอยากได้สุวรรณอัมพรแนวนี้อีกซักภาพ)  :icon_surprised:

อัปสรสวรรค์ ver.2 - อันนี้เข้ากับสุวรรณอัมพรเลย โทนสีเหลืองๆ อลังการงามมาก

จินดาเมขลา - แนววินเทจซอฟต์ๆ เสียดายภาพจินดา ไม่ค่อยได้มุมเด่นเหมือนวอลของสองนางเอก แต่น้องวีก็ถือว่าหาภาพได้ดีนะ  ภาพประกอบขวาสุดอ่ะ  พี่มีแต่ในปกวีซีดี หาในคอมไม่เจอ

ต้องกาฬรีบพิมพ์ป่ะคะ พี่อ่านไปแล้วก็งงแทน 555+  :icon_confused: กำลังพูดถึงอัปสรสวรรค์ไม่ใช่เหรอ  :icon_rolleyes:

ไม่ผิดค่า  หมายถึงว่า ภาพอัปสรภาพใหม่โทนสีจะหนักเหมือนภาพสุวรรณอัมพร

วอลใหม่ๆ สวยมาก ตามเมนต์ไม่ทัน เพราะกรี๊ดก่อน  สร้อยสุดาพี่แยมก็สวยหวาน  เซตต่อไป เกี่ยวกับอิเหนาป่ะเอ่ย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:48:54 PM »
น้องวีภาะอุ๊งามมาก แยมสวยมากน่ารักด้วยตอนนั้นอ่ะ ตามเก็บไม่ทันละ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ