ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
wallpaper ระเด่นบุษบาหนึ่งหรัด ver.2
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:30:59 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สุริยัน - จันทรา
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:32:04 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper นิลมณี
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:33:21 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ไชยเชษฐ์
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:39:23 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 11:04:17 PM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:04:38 PM »
น้อมรับทุกคำติชม  :icon_eek: ติเบาๆพอเป็นพิธีนะครับชมเพื่อให้คนทำมีกะลังใจหน่อย ช่วงนี้แก้wallเยอะ เหนื่อยมาก U_U  มีเรื่องนึงที่พอจะทำให้ชื่นใจได้คือกระทู้ได้ปักหมุด Y^Y ปลื้มสุดๆ ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 10:18:52 AM โดย วี »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:27:20 AM »
โอวงามมากมาย ทั้งยอ พระกลิ่น และ อิเหนา สุริยันจันทรา สวยสุดยอดทุกอันเลยจ้ะน้องวี
ฝีมือมีพัฒนาการขึ้นเรื่อยๆจริงๆ

ภาพนี้ปลาบปลื้มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กด Like :P เยี่ยมๆ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:32:54 AM »
อันใหม่ๆมาแก้แล้วสวยมากเลยน้องวี ทั้งจินตะหรา บุษบา ชอบสุริยันจันทราอ่ะ มุมเหมาะกันอะไรเยี่ยงนี้ ไชยเชษฐ์ ภาพน้อยไปนิดนึงแต่สวยแล้วคะ  :P
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:40:55 AM »
พอดีรีบทำน่ะครับเลยได้มาเท่านี้  :-X พี่เรนโบว์บอกจะอัพภาพเพิ่มให้วันพุธแต่ผมทำเสร็จก่อนแล้ว  :'(

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:48:34 AM »
พอดีพี่ต้องรีบทำสัมมนาอ่ะน้องวี พรีเซ้นต์วันพุธนี้แล้วคนแรกด้วย ตอนนี้นั่งเวิ่นเพราะทำไม่เสร็จ กะว่าถ้าพรีเซ้นต์เสร็จจะอัพรูปแก้เครียดสักหน่อย  :icon_surprised:

รอก่อนนะ  :icon_confused:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:51:36 AM »
น้องวีทำเรื่องสังข์ทองสิจ๊ะ เจ็ดนาง บวกแม่ๆและจันฑีอีกคน เยอะดีๆ ฆ่าเวลาไปพลางๆก่อน พี่จะมารอเก็บนะ 555+

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:59:11 AM »
เมนต์แล้วไม่ติด  เซ็ง

จะบอกว่า ภาพสุริยันจันทรากรี๊ดมากกกกกก   ชอบเรื่องนี้
ถ้าเป็นไปได้ อยากได้อินทิรากับมาลตีด้วย  แต่ภาพคงหายาก พี่ก็ไม่มีเรื่องนี้ด้วย
ชอบทุกเรื่องเลย  มารอเผื่อจะมีเทพอัศวินบ้าง
ภาพบุษบากับจินตะหราภาพใหม่ก็สวยค่ะ

น้อมรับทุกคำติชม  :icon_eek: ติเบาๆพอเป็นพิธีนะครับชมเพื่อให้คนทำมีกะลังใจหน่อย ช่วงนี้แก้wallเยอะ เหนื่อยมาก U_U  มีเรื่องนึงที่พอจะทำให้ชื่นใจได้คือกระทู้ได้ปักหมุด Y^Y ปลื้มสุดๆ ขอบคุณมากๆครับ

อย่าไปซีเรียส  มันก็สวยทุกอันนั่นแหละ  อยู่ที่ว่าใครจะชอบโทนสีไหน  แบบไหนมากกว่ากัน  ไม่มีใครชอบงานของเราหมดทุกอันหรอก
เพราะแต่ละคนที่อาร์ตสไตล์เป็นของตัวเอง   ถ้ามีอารมณ์มีแรงมีไฟทำออกมาหลายๆ ภาพ  คนเค้าก็ชอบดูกันทั้งนั้นแหละ เพราะมีให้เลือกดูหลายแบบดี
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:48:40 PM »
ภาพจินตะหรากับบุษบาที่ลงใหม่สวยดีค่ะ สีชมพูอ่อนหวานมากเลยอ่ะ เอ่อ อยากแนะนำบัวแก้วค่ะ ชอบชุดในเรื่องค่ะสวยดี ไม่รู้วีสนใจจะทำหรือเปล่า ชอบชุดตัวนางเอกทั้งสามมากค่ะสวยดี แต่ไม่เอาพระเอกนะ หยั่งกะซุปเปอร์ไซย่าเลย

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:32:49 PM »
พี่วีค่ะ พอพี่วีทำสังข์ทองเสร็จเเล้ว พี่วีทำเรื่องขุนช้างขุนเเผนสิค่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:41:51 PM »
อ่านเม้นแล้วปลื้มจัง  :o

แต่ละครรีเควสอะไรเยอะแยะเช่นนี้ จะทะยอยทำให้นะคร้าบ

น้องวีทำเรื่องสังข์ทองสิจ๊ะ เจ็ดนาง บวกแม่ๆและจันฑีอีกคน เยอะดีๆ ฆ่าเวลาไปพลางๆก่อน พี่จะมารอเก็บนะ 555+

อยากทำเหมือนกันครับเรื่องนี้ภาพถ่ายเยอะมากแต่ภาพแคปหาไม่ได้เลย

เมนต์แล้วไม่ติด  เซ็ง

จะบอกว่า ภาพสุริยันจันทรากรี๊ดมากกกกกก   ชอบเรื่องนี้
ถ้าเป็นไปได้ อยากได้อินทิรากับมาลตีด้วย  แต่ภาพคงหายาก พี่ก็ไม่มีเรื่องนี้ด้วย
ชอบทุกเรื่องเลย  มารอเผื่อจะมีเทพอัศวินบ้าง
ภาพบุษบากับจินตะหราภาพใหม่ก็สวยค่ะ

อย่าไปซีเรียส  มันก็สวยทุกอันนั่นแหละ  อยู่ที่ว่าใครจะชอบโทนสีไหน  แบบไหนมากกว่ากัน  ไม่มีใครชอบงานของเราหมดทุกอันหรอก
เพราะแต่ละคนที่อาร์ตสไตล์เป็นของตัวเอง   ถ้ามีอารมณ์มีแรงมีไฟทำออกมาหลายๆ ภาพ  คนเค้าก็ชอบดูกันทั้งนั้นแหละ เพราะมีให้เลือกดูหลายแบบดี

อ่านเม้นพี่กาฬรหัสย์ แล้วสบายใจขึ้นเยอะเลยคิดว่าไม่ชอบรูปกันแล้วเพราะตอนแรกผมทำสีหวานก้บอกชอบสีจัดก็ต้องทำver.2ให้ หลังๆทำสีจัดก็บอกชอบซอฟๆอีกผมก็ต้องทำver.2ให้อีก เอาเป็นว่าจะทำคละๆกันมาแล้วกันนะครับชอบแบบไหนก็เลือกเก็บเอาละกัน ส่วนตัวคนทำชอบเบลนแบบชวนฝัน ><

ภาพจินตะหรากับบุษบาที่ลงใหม่สวยดีค่ะ สีชมพูอ่อนหวานมากเลยอ่ะ เอ่อ อยากแนะนำบัวแก้วค่ะ ชอบชุดในเรื่องค่ะสวยดี ไม่รู้วีสนใจจะทำหรือเปล่า ชอบชุดตัวนางเอกทั้งสามมากค่ะสวยดี แต่ไม่เอาพระเอกนะ หยั่งกะซุปเปอร์ไซย่าเลย

เรื่องนี้อยากทำมากกก ตั้งแต่ทำแก้วกินฯเสร้จก็อยากทำอีกสองนางแล้ว แต่ติดที่บัวแก้วมีแต่ภาพแคป เลยคิดธีมmixไม่ออก อัปสรฯรูปถ่ายก็หน้ายิ้มแป้นมีความสุขเกิน แต่ภาพแคปในละครมีแต่อารมณ์เศร้าmixแล้วไม่เข้ากัน เลยยังไม่ลงตัวอ่ะครับ Y^Y

พี่วีค่ะ พอพี่วีทำสังข์ทองเสร็จเเล้ว พี่วีทำเรื่องขุนช้างขุนเเผนสิค่ะ

ตั้งแต่ทำละครช่อง3หลายเรื่องที่ผ่านมาทำให้อยากดูละครช่อง3มาก

-สุดท้ายฝากถึงพี่เรนโบว์ด้วยนะครับ ขอรูปแคปอินทิรากับมาลตีหน่อย อยากทำคู่นี้ขอสวยๆแบบ สุริยัน-จันทรา นะคร้าบ :)

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:44:23 PM »

-สุดท้ายฝากถึงพี่เรนโบว์ด้วยนะครับ ขอรูปแคปอินทิรากับมาลตีหน่อย อยากทำคู่นี้ขอสวยๆแบบ สุริยัน-จันทรา นะคร้าบ :)

ช้าหน่อยนะน้องวี ตอนนี้พี่ใกล้บ้าแล้ว O0 :icon_lol: