ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:25:31 PM »
ภาพสวยมากค่ะ ใจตรงกับทุกๆคนด้วยอีก 1 เสียงว่าชอบภาพ พระรถเมรีมากสุด สวยลงตัวทุกเม็ดเลย ชอบพระสุธนมโนห์ราด้วย สีฟ้าสวยๆใสๆ หน้าบีเป็นอะไรที่สวยมาก
ชอบภาพอุ๊กับพี่บอยอ่ะ ลงตัวมาก ภาพอื่นก็รองๆลงมาค่ะ แต่ที่เอ่ยนี่ มันสุดยอดมาก
---------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณที่ชอบภาพวาดจันทร์ด้วยนะคะ ดีใจน้ำตาไหล  :-X

ขอรีเควสภาพวงษ์สวรรค์ บ้างไรบ้างนะคะ เป็นอีกเรื่องที่โปรดปรานมากถึงมากที่สุด  :icon_neutral:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: wallpaper พระสุธน+มโนห์รา
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 05:36:55 PM »

ชอบรูปนี๊!!><!!!!!!!!!! :icon_evil:
แม้BGจะเรียบๆไม่โดดเด่น แต่การวางตัวละครได้ออกมาพอดี และความน่ารักสดใสของบี กินขาด!!! :o

ไม่มาสิงบอร์ดซะนาน ทั้งน้องวี ทั้งพี่โบว์เบนซ์ ปล่อยรูปออกมาเยอะมากกกกกกกกกกกก ตามไม่ทัน
แต่งามทุกรูปเรย><! ถูกใตมากๆ ฝีมือจริงๆ กันย์ก็อยากหัดแต่งภาพแบบนี้มั่ง แต่ท่าจะไม่รู่ง เพราะกันย์ถนัดภาพแนวอึมครึมมากกว่า เหอๆๆ
ขอโทษที่อาจเม้นต์ไม่ได้ละเอียดมาก แต่คำชมมาจากใจเลยว่า สวยมากกกกกกกกกกกกก!!!^_____^
แล้วจะรอชมเรื่อยๆนะค สู้ๆค่า^o^ :icon_idea:

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:32:48 PM »
สวยมากๆเลยคะ อยากได้เรื่องอื่นๆอีกจัง พระรถเมรีวางได้ลงตัวมาก พระสุธนมโนห์ราก็งาม บีน่ารักมากเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:30:06 PM »
เปิดมาแอบกรี๊ดอีกแล้วครับท่าน!!! วาดจันทร์สวยค่ะ ภาพคมชัดมากมาย ยอมรับเลยว่านุ่นเล่นเรื่องนี้แล้วเกลียดไปเลย เหอะๆ พี่เขาเข้าถึงอารมณ์ของนาคที่โดนแย่งคนรักไป ทั้งที่การบวชเป็นเรื่องดีด้วยซ้ำ  ขอริเควสวินนี่ด้วยได้มั้ยคะพี่โบเบนซ์เผอิญว่าหนูชอบอารมณืร้อนแรงของพี่แตงโมด้วยอ่ะค่ะ
ปล. เราไม่ลืมเซตวาเทนไทน์ของเะอหรอกนะ อย่าลืมเอามาให้ดูล่ะ

ยังไม่ลืมเม้นนี้ของน้องอัคนีค่ะ 555+ กลับไปทำมาฝากสำหรับ วินตา ภาพแอบหายากกว่านางเอกวาดจันทร์เยอะเลย รอกันนานเลยนะคะ อิอิ
บางคนคิดว่าไม่ได้ดูแล้ว เหอะๆๆ กำลังคิดว่าจะแยกกระทู้ไปดีมั๊ย แจมกับเขาซะเยอะเกินหน้าเกินตาไปซะแล้วนะแกเนี่ย 555

วินตา กาษานาคา ขอบคุณน้องวีด้วยนะคะที่ปรับภาพลายเส้นให้จ้า ส่วนตัวหนังสือที่สะกดผิดเอาไว้คราวหน้าค่ะ ไม่แก้และ T^T

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:33:01 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:40:30 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!
ในที่สุดก็มาแล้ว  สีแดงแรงฤทธิ์สวยมากค่ะ ชอบๆ
ชอบพอๆ กับวาดจันทร์เลย  ตอนดูชอบเล็บวินาตามาก
แล้วก็ชอบแฟชั่นเขียวแดงทุกชุดเลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:40:17 PM »
ว้าวววววให้ความรู้สึกดุดันโฉบเฉี่ยวมากเลยค่ะพี่โบว์เบนซ์ :icon_evil:
อ่าคิดถึงกระทู้นี้จัง

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
wallpaper สังข์ทอง ฝน
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 01:34:36 AM »
วันนี้เครียดมาก Y^Y เรียนเลขไม่เข้าใจ จะสอบแล้วด้วย TOT

เลยแว๊บมาmixwallเล่นแก้เครียด เรียบไปหน่อยนะครับ U_U

ดีใจจังที่ทุกคนชอบwallแนวนี้ พี่โบว์เบนซ์ก็สุดยอดมาก อีกหน่อยคงได้สูบwallเบลนจากพี่โบว์เบนซ์เพียบ ^^

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:17:52 AM »
สวยอ่ะน้องวี ถ้าจะดี ขอคู่ที่แบบในละครอ่ะ เจ้าชายสิงหลกุมารใช่ป่ะคะ ที่คู่กับพระธิดาวิลาวัลย์

พี่รอดูคู่อื่นๆนะจ๊ะน้องวี งานพี่ผ่านแล้วไอ่ที่หนักหนาสาหัส  >:D

เดี๋ยวพี่จะทยอยส่งรูปแคปไปให้นะจ๊ะ  :icon_question:

ตอนนี้มีปัญหาด้านอารมณ์จิตใจและความรู้สึกพร้อมกับรายงานอีกเล่ม  :icon_exclaim: รอก่อนนะจ๊ะ น้องวี รอติดตามผลงานน้องวีกับพี่โบเบนซ์

อยากบอกว่าวาดจันทร์งามมาก เห็นวินตาแล้วกลัว ไม่รู้เป็นอะไรช่วงนี้เห็นนกแล้วกลัว กลัวมันมาจิก แต่ภาพสวยอ่า  O0

รอชมผลงานต่อไปพร้อมเป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ  :)
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:11:50 PM »
สวยอ่ะน้องวี ถ้าจะดี ขอคู่ที่แบบในละครอ่ะ เจ้าชายสิงหลกุมารใช่ป่ะคะ ที่คู่กับพระธิดาวิลาวัลย์

พี่รอดูคู่อื่นๆนะจ๊ะน้องวี งานพี่ผ่านแล้วไอ่ที่หนักหนาสาหัส  >:D

เดี๋ยวพี่จะทยอยส่งรูปแคปไปให้นะจ๊ะ  :icon_question:

ตอนนี้มีปัญหาด้านอารมณ์จิตใจและความรู้สึกพร้อมกับรายงานอีกเล่ม  :icon_exclaim: รอก่อนนะจ๊ะ น้องวี รอติดตามผลงานน้องวีกับพี่โบเบนซ์

อยากบอกว่าวาดจันทร์งามมาก เห็นวินตาแล้วกลัว ไม่รู้เป็นอะไรช่วงนี้เห็นนกแล้วกลัว กลัวมันมาจิก แต่ภาพสวยอ่า  O0

รอชมผลงานต่อไปพร้อมเป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ  :)

ขอบคุณมากคร้าบ wallนี้ก็ทำตามรีเควสพี่rainbowล่ะครับ คิดว่าชอบพี่บอยเลยเลือกรูปคู่ บอย-ฝน มาใส่ ผมชอบนะรูปนี้พี่ฝนสวย >///<

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สังข์ทอง ฝน ver.2
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:12:41 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สังข์ทอง แยม
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:13:44 PM »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สังข์ทอง ต้อง
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:14:49 PM »

พี่เล็กรูปนี้เป็นอะไรที่เท่มาก :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:18:27 PM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:38:26 PM »
อันนี้แถมครับ ชอบภาพเซตนี้มาก สองสาวน่ารักจริงๆ >///<

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:38:56 PM โดย วี »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:28:06 AM »
ในที่สุดสังข์ทองก็มา 3 คู่ชูชื่นเลย เซตนี้ชอบภาพคู่พี่เล็กกับต้องสุดค่ะ โฟนแยมก็สวยมาก ส่วนฝนยังชอบคู่ฝน+บอย มากกว่า 555+
แต่กับพี่หนุ่มก็สวยดีนะคะ กำลังรอดูว่าจะมาครบรึเปล่า วันนี้ลง 1 - 5 - 3 เหลือ 2 - 4 - 6 - 7 อีก 4 คู่นะคะ รอๆชมอยู่จ้า
ปล. รอวงษ์สวรรค์อยู่นะค๊ะอย่าลืมน๊าค๊ะ  :icon_evil: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 03:24:55 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 01:27:17 AM »
ในที่สุดสังข์ทองก็มา 3 คู่ชูชื่นเลย เซตนี้ชอบภาพคู่พี่เล็กกับต้องสุดค่ะ โฟนแยมก็สวยมาก ส่วนฝนยังชอบคู่ฝน+บอย มากกว่า 555+
แต่กับพี่หนุ่มก็สวยดีนะคะ กำลังรอดูว่าจะมาครบรึเปล่า วันนี้ลง 1 - 5 - 3 เหลือ 2 - 4 - 6 - 7 อีก 4 คู่นะคะ รอๆชมอยู่จ้า
ปล. รอวงษ์สวรรค์อยู่นะค๊ะอย่าลืมน๊าค๊ะ  :icon_evil: 

คนทำก็ชอบ wall บอย-ฝน ครับ อันนี้ทำตอนเครียดๆตอนทำการบ้านไม่เป็นฮ่าๆๆ พี่โบว์เบนซ์โชว์ผลงานได้แล้ว ฝีมือเทพแล้วคร้าบ ^^ ผมสอนไปทุกสิ่งอันแล้วนะ
เชื่อสิไม่มีคนติหรอก  :P ประเด็นคืออยากรีเควสหลายเรื่องเลยครับ ตอนนี้ชอบธีมสาวเหนือ อยากเห็นนุ่น จากเรื่อง แค่เอื้อม  :o

-ผมขี้เกียจไง mix รูปตามใจฉัน แต่พี่โบว์เบนซ์ใจดีmixรูปตามรีเควส แถมเก็บลายละเอียดทุกเม็ดด้วยสุดยอด  ;D