ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 01:55:25 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด มาต้องเรียกร้อง สวยถูกใจมากเลยจ้ะน้องวี คู่นี้จิ้นได้จิ้นดีสิเรา
อืมถ้าจำไม่ผิด เหมือนพี่ viki จะเคยบอกบอกว่า ควรเอาพี่บอย สพล มาเล่น บทจันทวาสดูจะเหมาะสมกว่า
แต่นานะว่า พี่บอยโอฬารนี่แหละ ใช่เลย เพ้อออออออออออออ อยากได้วงษ์สวรรค์แบบชัดๆ มีที่ไหนขายบ้างมั้ยหนอ  :icon_twisted:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: wallpaper วงษ์สวรรค์ ver.บอย-แยม
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:20:18 PM »
ส่งwall จันทวาท-รัตนมาลี ครับ

:icon_evil: :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil: กรี๊ดๆๆๆๆๆ ได้ตามคำขอแล้ว สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 07:18:57 PM »
ขอนอกเรื่องนิดนึง ลายเซนพี่นานะอลังมาก!!!

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:42:48 AM »

พี่ชอบโทนสีนี้มากกกกกกกกกกกกกกกกกก><!! ดูนวลตาดี
น้องวีนี่ชักจะเก่งขึ้นๆทุกวี่วัน สอนพี่ทำวอลสีนวลๆงี้มั่งจิ อิอิ^^

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper วงษ์สวรรค์ ver.บอย-แยม
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:05:25 PM »

สวยมากกกกกกกก สวยทุกองค์ประกอบเลยค่า ทำสวยทุกภาพเลยนะเซตวงษ์สวรรค์เนี่ย อิอิ เป็นเรื่องโปรดอีกเรื่องของพี่เลยนะ
รอช่องจ๊ะทิงจาอยู่เนี่ย ไม่ปล่อยมาสักที ตอนนี้จูนเนอร์พี่อัดเคเบิ้ลทีวีได้แล้ว ดีใจมากๆ แต่ยังไม่ได้อัดเรื่องอะไรนะ เพราะแต่ละเรื่องมันจะจบหมดแล้ว

คราวหน้าทำเรื่องไหนมาฝากอีกคะ รอชมภาพสวยๆอีกนะคะ อยากรีเควสอีกอ่ะ แต่รอน้องว่างๆก่อนดีกว่าเนอะ  :icon_idea:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:40:47 PM »
จันทวาสรัตนมาลี น่ารักมากกกกกกกกก  พี่บอยโอฬารก็เล่นได้เนียนจริงๆ
เห็นด้วยกับพี่ viki นะ  ถ้าพี่บอย สพล เป็นจันทวาส ทางด้านสรีระเค้าให้มากกว่าไง
แต่เรื่องความสมบทบาทก็ทำได้ดีทั้งสองบอย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 02:20:29 PM »
ขอนอกเรื่องนิดนึง ลายเซนพี่นานะอลังมาก!!!

555 ขอบคุณจ้ะ ^^  :icon_surprised:

สวยมากกกกกกกก สวยทุกองค์ประกอบเลยค่า ทำสวยทุกภาพเลยนะเซตวงษ์สวรรค์เนี่ย อิอิ เป็นเรื่องโปรดอีกเรื่องของพี่เลยนะ
รอช่องจ๊ะทิงจาอยู่เนี่ย ไม่ปล่อยมาสักที ตอนนี้จูนเนอร์พี่อัดเคเบิ้ลทีวีได้แล้ว ดีใจมากๆ แต่ยังไม่ได้อัดเรื่องอะไรนะ เพราะแต่ละเรื่องมันจะจบหมดแล้ว

คราวหน้าทำเรื่องไหนมาฝากอีกคะ รอชมภาพสวยๆอีกนะคะ อยากรีเควสอีกอ่ะ แต่รอน้องว่างๆก่อนดีกว่าเนอะ  :icon_idea:

พี่คะ ถ้าช่องนี้เอา เวตาลมาฉายอีก พี่ช่วยอัดให้ด้วยนะคะ นางสิบสองและพระสุธน ด้วย รีเควสเยอะเหลือเกิน 555
แต่คาดว่า วงษ์สวรรค์คงต้อง สง sms ไปขอรึเปล่า เค้าอาจะเห็นใจ รีรีน

จันทวาสรัตนมาลี น่ารักมากกกกกกกกก  พี่บอยโอฬารก็เล่นได้เนียนจริงๆ
เห็นด้วยกับพี่ viki นะ  ถ้าพี่บอย สพล เป็นจันทวาส ทางด้านสรีระเค้าให้มากกว่าไง
แต่เรื่องความสมบทบาทก็ทำได้ดีทั้งสองบอย

แต่พี่ว่า ให้พี่บอยโอฬารเป็นจันทวาสแหละดีละ พี่ชอบเวลาพี่บอย เล่นคู่กับพี่แยม  มากกว่าพี่บอย สพล คู่กับพี่แยมอีกนะ ส่วนคู่ขวัญพี่บอย สพล ยังไงพี่ก็ว่าพี่อ้อมเหมาะกว่าพี่แยม

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:29:05 PM »
วงสวรรค์รัตนมาลีกะจันทวาสงามโฮกค่ะ อิอิอิ บอยน่ารักเนอะ แต่ตอนนี้ดูแต่ละบทที่พี่แกได้รับสิคะ :icon_mrgreen: เซ็งจิตเลย-*-

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:37:14 PM »
ขอบคุณมากครับที่ชอบกัน wallเรื่องนี้ทำยากมากภาพแคปก็ไม่ชัดเอาซะเลย U_U คนดูชอบคนทำก็ปลื้มแล้วครับ
เรื่องสอน ก็mixรูปธรรมดานี่ล่ะครับ แต่ที่เห็นสีนวลตาแบบนี้เพราะ ใช้บรัชหัวฟุ้งปาสีไปที่โมเดลครับเพื่อนให้สีกลืนกับบีจี
ไม่โดดจนเกินไปแล้วก็ใช้ปลั๊กอินที่ผมแปะให้โหลดอ่ะครับปรับให้ภาพเนียน แค่นี้wallก็สีนุ่มนวลชวนฝันแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper สิงหไกรภพ เจมส์-อุ๊
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:30:39 PM »
wallpaper สิงหไกรภพ ver. เจมส์-อุ๊
ตอนนี้ช่องจ๊ะทิงจากะลังรีรันอยู่ไม่รู้จบรึยัง ผมชอบเรื่องนี้มากนะครับ ช่วงนี้ติสแตกเลยทำwallน้อยมากแล้วแต่อารมณ์ ไม่รู้ยังรอกันอยู่รึเปล่า UU

น้อมรับทุกคำติชมเช่นเดิมครับ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:50:24 PM »
ท่าทางน้องวีจะติสแตกจริงๆ  จิตใจไม่สงบรึเปล่าเนี่ย
เหมือนอารมณ์เวลาจิตรกรป้ายสียังไงไม่รู้  แรงหนักเบาไม่เสมอกัน
เครียดไรเปล่าคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:48:04 AM »
สำหรับสิงหไกรภพ พี่ว่าก็สวยโอเคอยู่นะกาฬ แต่รู้ขัดตรงฟ้อนท์ นี่แหละมันแข่ง ไม่เข้ากับภาพแนวชวนฝันแบบนี้อ่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:27:18 AM »
ไม่ได้เครียดไรหรอกครับ แค่ปิดเทอมไม่ได้พักผ่อน กิจกรรมเยอะมาก! อยากแว้บมาทำภาพก็หาเวลายากเกิ้น!
ส่วนwallไม่ชอบกันหรอ เลือกฟ๊อนนานมากนะครับสุดท้ายก็มาจบที่อันนี้เพราะคิดว่าเข้ากะละครดี จะมีซักคนที่ใจตรงกันกะคนทำมั๊ยเนี่ย Y^Y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 10:14:15 AM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper โกมินทร์ ver. โฟน-แยม
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 03:52:23 PM »
wallpaper โกมินทร์ ver. โฟน-แยม

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:13:24 PM »

จัดองค์ประกอบ ได้ ร้อยเรียงและสอดคล้องมากจ้ะ งาม จริงๆ น้องวี

ขอแจมภาพหนึ่ง ไชยเชษฐ์ เสียดายภาพมันไม่คม เกรนภาพมันแตกๆ น่าจะถ่ายด้วยกล้อง มือถือ ที่ความละเอียดไม่สูงมาก

พอมองเป็นภาพเล็กแล้วก็ยังโอเคหน่อย