ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:53:14 PM »
ใช้ปลั๊กอินปรับสิครับจะทำให้ภาพเนียนสวยชวนฝันมากขึ้นนะครับ wallไชยเชษฐ์สวยมากครับ ฟ๊อนอลังสุดๆ >///<

อัพไป2wallแล้วทั้งสิงหไกรภพทั้งโกมินทร์ขอเม้นเป็นกะลังใจหน่อยสิครับ ติก็ได้ จะได้รู้ว่ายังดูกันอยู่ U_U

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:07:07 AM »
ภาพเจ้าชายโกมินทร์สวยงามมากๆค่ะ สีสวยจ้าชอบมากๆเลย

ไชยเชษฐ์ ฟอนต์สวย ชอบสีทองๆอ่ะนานะจัง ทำไงเหรอ ตัวหนังสือสีทอง กับตัวเพชรนี่ทำไงคะ อยากได้แบบนี้บ้างอ่ะจะได้เอาไปทำภาพมั่ง
เบื่อแบบเดิมๆที่ใช้อยู่ มันจำเจ แบบนี้แหละเจ๋งสุดยอดไปเลย สอนทีนะคะ  ;D

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:04:46 AM »
ใช้ปลั๊กอินปรับให้ครับดูเนียนขึ้นนะ ^^

ที่จริงอยากปรับโมเดลคู่หลักให้เด่นกว่านี้แต่ทำไม่ได้เพราะwallรวมเลเยอร์แล้ว ถ้าปรับให้เนียนกว่านี้bgจะเบลอครับ ทำมาอีกน้าชอบดู ><

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ยอพระกลิ่น ver. อ้น-อุ๊
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:15:59 PM »
wallpaper ยอพระกลิ่น ver. อ้น-อุ๊

อัพให้3wallแล้วนะครับตั้งแต่สิงหไกรภพแล้ว แอดมินไม่เห็นอัพลงเพจให้เลย รออยู่นะครับ --;

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:25:59 PM »
โอวสวยอีกแล้ววววววยอพระกลิ่น เป็นอะไรที่จะใจอ่อนกับสีเขียวกับฟ้าจริงๆ นะเรา เห็นแล้วมีความสุข
ปล. เดี๋ยวอัพลงเดี๋ยว face ให้นะจ๊ะ ปกติน้องกาฬจะเป็นคนอัพ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:31:56 PM »
ภาพเจ้าชายโกมินทร์สวยงามมากๆค่ะ สีสวยจ้าชอบมากๆเลย

ไชยเชษฐ์ ฟอนต์สวย ชอบสีทองๆอ่ะนานะจัง ทำไงเหรอ ตัวหนังสือสีทอง กับตัวเพชรนี่ทำไงคะ อยากได้แบบนี้บ้างอ่ะจะได้เอาไปทำภาพมั่ง
เบื่อแบบเดิมๆที่ใช้อยู่ มันจำเจ แบบนี้แหละเจ๋งสุดยอดไปเลย สอนทีนะคะ  ;D

อ่อใช้สไตล์ค่ะพี่ เดี๋ยวนานะส่งให้ทางข้อความส่วนตัวไปโหลดเอานะคะ เดี๋ยวส่งให้น้องวีด้วย

กระทู้นี้ เป็นวิธีืำฟอนท์ แบบใส่สไตล์นะคะ ลองเค้าไปดูที่นานะ captivate สอนไว้

http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=2371.0

ใช้ปลั๊กอินปรับให้ครับดูเนียนขึ้นนะ ^^

ที่จริงอยากปรับโมเดลคู่หลักให้เด่นกว่านี้แต่ทำไม่ได้เพราะwallรวมเลเยอร์แล้ว ถ้าปรับให้เนียนกว่านี้bgจะเบลอครับ ทำมาอีกน้าชอบดู ><

เนียนขึ้นมากจริงๆ น้องวี พี่ไม่รู้เรื่องปลั๊กอินเลยจริงๆนะ ปลั๊กอินไรเหรอจ๊ะ เหอะๆ  :'(

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:45:30 PM »
^
^
ลองดูlinkนี้ละครับผมแปะให้แล้ว http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=2358.0

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:51:29 PM »
^
^
ลองดูlinkนี้ละครับผมแปะให้แล้ว http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=2358.0

อ่อปลั๊กอินตัวนี้นี่เอง พี่เคยลองติดตั้งแล้วจ้ะ มันเออเรอ ก็เลยไม่ได้ ใช้ ตอนนี้เครื่องอืดพอสมควร  เดี๋ยวรอโหลด แป๊บนึงนะจ๊ะ เดี๋ยวจะส่งไฟล์ ให้

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 04:20:35 PM »
ยอพระกลิ่นสวยมากเลย  น้องวี สีเขียวดูกลมกลืนมาก
วอลๆไชยเชษฐ์ก็สวยมาก ขนาดรูปชัดๆ ไม่ค่อยมีนะเนี่ย

เหอะๆๆ ดูเหมือนจะติดใจการใช้สไตล์กันแล้ว  ยิ่งใช้ก็ยิ่งสรรหาโหลดมาเพิ่มจนจะหมดอยู่แล้ว กาฬเริ่มหาโหลดไม่ได้ละ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:16:59 PM »
เห็นในเพจอัพให้แล้วขอบคุณมากนะครับ ผมเข้าไปดูประจำล่ะว่าคนชอบกันมั๊ย ในอัลบั้มมีเกือบ100รูปแล้วเยอะมาก! ไม่รู้ว่าตัวเองอัพได้ไง

แต่ยังขาดwall พี่วงษ์กับน้องสร้อย อยู่นะครับ แอบลืมหรอ ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 07:48:55 AM »
^
^

น้องวี โน๊ตบุ๊คพี่มันลงไม่ได้อ่ะ ขนาด copy จากเครื่องใหญ่ที่ใช้อยู่แล้วนะ มันกลายเป็นไฟล์หมดอายุไปซะงั้น นี่ถ้าเครื่องใหญ่ช็อตนะ ไปมีทำแทนได้เลย  :icon_razz:

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:59:41 AM »
ภาพดกมินทร์สวยน่ารักดีค่ะ งามโฮกเลย อ้น-อุ๊ กะ เจมส์-อุ๊ ก็น่ารักค่ะ ภาพนุ่มดี ที่จริงก็ชอบไชยฯด้วย แต่ไม่ชอบไอ้ทรงเกาหลีของพระเอก กับปอยผมของนางเอกอ่ะค่ะ ดูไม่เรียบร้อยเลย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-อ้อม
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 04:21:05 PM »
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-อ้อม

น้อมรับทุกคำติชม U_U คู่ต่อๆไปจะตามมานะครับ มีใครชอบ เล็ก-อุ๊ เหมือนผมรึเปล่า ^_^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 06:27:07 PM »
ภาพนี้มีเทคนิคเก๋ๆมาโชว์อีกแล้ว อิอิ ลายตารางซะด้วย พี่ชอบนะ ดีไซด์ฉีกแนวไปเรื่อยๆ งดงาม

ตารางใช้บรัชใช่ป่ะคะ หรือใช้เทคนิคอื่น ไล่สีลดหลั่นกันดีมากเลย สนใจวิธีทำค่า  :icon_idea:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 08:23:20 PM »
วอลบัวแก้วสวย เพชรดาราอ้าปากเหวอแบบตะลึงมาก  :icon_surprised:

พี่นะ พี่ชอบ พี่เล็ก แล้วในเรื่องนี้ก็เป็นยักษ์ที่หล่อมาก แต่ในเรื่องนี้ขอไม่พูดถึง เพราะแทบจะไม่ได้ดูเรื่องบัวแก้วเลย

เห็นน้องวีทำภาพมาแค่คู่เดียว คิดว่า จะมีวอลเรื่องนี้มาอีกมั้ยคะ  ต้องมีอยู่แล้วสิ เพราะยังไม่มีพี่อุ๊กับการ์ตูนคนโปรดน้องวีเลยนี่นา  :icon_question:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**