ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:07:07 PM »
วอลบัวแก้วสวย เพชรดาราอ้าปากเหวอแบบตะลึงมาก  :icon_surprised:

พี่นะ พี่ชอบ พี่เล็ก แล้วในเรื่องนี้ก็เป็นยักษ์ที่หล่อมาก แต่ในเรื่องนี้ขอไม่พูดถึง เพราะแทบจะไม่ได้ดูเรื่องบัวแก้วเลย

เห็นน้องวีทำภาพมาแค่คู่เดียว คิดว่า จะมีวอลเรื่องนี้มาอีกมั้ยคะ  ต้องมีอยู่แล้วสิ เพราะยังไม่มีพี่อุ๊กับการ์ตูนคนโปรดน้องวีเลยนี่นา  :icon_question:

มีแน่นอนครับ แต่ขอหาbg png บรัช ก่อน ที่มีอยู่ก็ใช้จนหมดแล้ว ถ้าสังเกตดีๆผมจับของเก่ามาmixใหม่นะครับ อิอิ

-ฉากเจอกันครั้งแรกของพระนาง ตะลึงในความงาม  :o

ภาพนี้มีเทคนิคเก๋ๆมาโชว์อีกแล้ว อิอิ ลายตารางซะด้วย พี่ชอบนะ ดีไซด์ฉีกแนวไปเรื่อยๆ งดงาม

ตารางใช้บรัชใช่ป่ะคะ หรือใช้เทคนิคอื่น ไล่สีลดหลั่นกันดีมากเลย สนใจวิธีทำค่า  :icon_idea:

bg เหลี่ยม ผมใช้เทกเจอร์หลายๆอันซ้อนทับกันครับ เทกนิคเดียวกับลูกไฟกลมๆสีๆอ่ะครับ คอมผมไม่มีบรัชสวยๆแบบนี้หรอก  :icon_mrgreen:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-การ์ตูน
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:45:57 PM »
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-การ์ตูน

จะเปิดเทอมซัมเมอร์แล้วนะครับ ต้องกลับไปเรียนแล้ว เวลาmixรูปน้อยอีกตามเคย wallอัปสรสุดายังปั่นไม่เสร็จลย :icon_sad:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 03:02:05 PM »
บัวแก้วจักรงดงามอีกแล้ว เรื่องนี้น้องการ์ตูนเล่นเป็นเรื่องแรก แต่พี่ไม่ค่อยได้ดู มาดูรุ่นลุกใกล้จบเอาเพราะรู้สึกมันสนุกสู้ บัวแก้วบัวทอง ของเก่าไม่ได้
ยังจัดองค์ประได้ดีและชวนฝันเหมือนจ้ะ ใช้เขียวน้ำทะเล แบบนี้ชอบจัง

][/url]

จะเปิดเทอมซัมเมอร์แล้วนะครับ ต้องกลับไปเรียนแล้ว เวลาmixรูปน้อยอีกตามเคย wallอัปสรสุดายังปั่นไม่เสร็จลย :icon_sad:

มีเรียนซัมเมอร์ด้วยเหรอจ๊ะ ตอนป.ตรีพี่ก็เคยเรียน วิชาทีวี กับ เครื่องเสียง อยู่ เทอมนึงเหมือนกัน
โคตรขี้เกียจไปเลยอ่ะ

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 03:34:31 PM »

ขอบใจจ้า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 04:32:05 PM »

ขอบใจจ้า

เห็นคุณฟ้าใสเข้ามาเม้นเลยนึกขึ้นได้ว่า เคยรีเควสคู่นี้เมื่อนานมาแล้ว แต่ผมลืมทำให้ Y^Y อาจช้าไปหน่อยหวังว่าคงถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-การ์ตูน
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:43:27 PM »

ภาพนี้การ์ตูนแบ๊วมากอ่ะ น่ารักจริงๆ รูปสวยค่ะ ถึงเปิดเรียนก็แว๊บมาทำภาพได้นี่คะ มืออาชีพอ่ะ ความสามารถล้นเหลือ มิกซ์แป๊บเดียวก็เสร็จจริงมั๊ยคะ  :o

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:16:25 PM »

ภาพนี้การ์ตูนแบ๊วมากอ่ะ น่ารักจริงๆ รูปสวยค่ะ ถึงเปิดเรียนก็แว๊บมาทำภาพได้นี่คะ มืออาชีพอ่ะ ความสามารถล้นเหลือ มิกซ์แป๊บเดียวก็เสร็จจริงมั๊ยคะ  :o

พี่ก็พูดซ้า... U_U wallนึงmixนานอยู่นะครับ --!
ออกไป2wallแล้วทั้งอ้อมทั้งตูน ทุกคนชอบด้วย งานหนักตกที่wallอุ๊ล่ะครับ รูปเยอะก็จริงกลัวmixออกมาแล้วแป้ก!

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:39:29 PM »
การ์ตูนน่ารักมากค่ะวี องค์ประกอบลงตัวหมดเลยจ้า ชอบๆ  :P

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-อุ๊
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 05:51:43 PM »
กลับมาอัพกระทู้ตัวเองมั่ง ทิ้งไปนานกับกระทู้นี้ มาต่อเรื่องบัวแก้วฯให้ครบครับ

wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. ต้าร์-อุ๊

เพชรดารา-อัปสรสุดา ในเรื่องผมเชียร์เมฆสิทธิ์มากกว่านะ อิอิ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 06:05:02 PM »
สวยมากจ้ะน้องวี องค์ประกอบชวนฝันมาก เรื่องนี้พี่ดูตอนท้ายๆ ตอนรุ่นน้องกัสนิดนึงอ่ะ ไม่รู้ว่าโดยรวมมันสนุกเปล่า
แต่จำได้ตอนดู บัวแก้วบัวทอง รุ่น กิ๊ฟ ธิติยา หนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 06:39:40 PM »
สนุกมั๊ย ไม่รู้สิครับมันหน่วงๆ แต่ตอนแรกที่เมฆสิทธิ์ชอบอัปสรสุดา สนุกมาก อารมณ์แบบจำเลยรักเลย พอเมฆสิทธิ์มีแก้วกินรีก็ไม่ค่อยน่าติดตามแล้ว แถมจบค้างคาที่สุด!!!  :icon_razz:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. เล็ก-อุ๊
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:02:25 PM »
wallpaper บัวแก้วจักรกรด ver. เล็ก-อุ๊

เมฆสิทธิ์กับอัปสรสุดา ดราม่ามากๆ คนนึงโมโหร้ายอีกคนก็เจ้าน้ำตา UU

-รับหน้าที่หลายกระทู้มาก เวลาก็ไม่ค่อยจะมี --;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 03:04:42 PM โดย วี »

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:08:41 PM »
wallใหม่สวยดีค่ะ สีสันร้อนแรงโดนใจมากๆ  :icon_neutral: 

ออฟไลน์ Soulinda

• *
  • 93
  • 0
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:47:02 PM »
Pretty~~ man, P'Au and P'Lek, they was totally difference in Sung Tong

credit all the picture goes to p'vee

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:11:04 PM »
ภาพสวยมากค่ะ ใช่ว่าวีอัพหลายกระทู้คนเดียวรึ !!!!
พี่ไม่เยอะกว่าอีกเหรอคะ 555  :icon_confused: