ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน 4 lover vol.3
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 09:48:17 PM »
อันนี้แก้ภาพรวมด้วยครับ

4 lover vol.3

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ละครพื้นบ้าน จันทร์สุริยคาธ (ฟิวส์-แนน,ปลั๊ก-ฟ้า) ver.2
-ver.แรกหลายคนจิ้นวาย เลยจัดver.2 มาใหม่ครับ UU_

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2013, 09:53:05 PM โดย วี »

ออฟไลน์ seray

• *
  • 41
  • 0
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 12:46:00 AM »
ชอบมากๆๆๆค่ะพี่วี  ตอนนี้มีเรื่อง มนต์นาคราช เอาอีกๆๆๆๆๆๆ ><
ปลื้มสุดใจขาดดิ้น มนต์นาคราชขอตั้งเเต่รุ่นพ่อเเม่เลยนะคะ แบบปลื้ม อัปสรสวรรค์กับอนันตภุชงค์มากกกก
ดอกไม้งาม...อยู่ในป่า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 02:37:23 PM »
ชอบมากๆๆๆค่ะพี่วี  ตอนนี้มีเรื่อง มนต์นาคราช เอาอีกๆๆๆๆๆๆ ><
ปลื้มสุดใจขาดดิ้น มนต์นาคราชขอตั้งเเต่รุ่นพ่อเเม่เลยนะคะ แบบปลื้ม อัปสรสวรรค์กับอนันตภุชงค์มากกกก

เรื่องนี้พี่ยังไม่ได้ทำwallซักwallเลย เดี๋ยวทำมาฝากนะครับ ขอบคุณมากที่ติดตามกัน ^^
ตอนแรกกะจะรอหนังสือเรื่องย่อละครออกก่อนค่อยทำ แต่ถ้าคนขอมาเยอะจัดให้แบบด่วนๆเลยครับ ^O^

ออฟไลน์ seray

• *
  • 41
  • 0
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 08:55:05 PM »
พี่วี น่ารักมากๆเลยยยยยย :)   a50
ดอกไม้งาม...อยู่ในป่า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ละครพื้นบ้าน มนต์นาคราช (เอ-เดียร์)
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:53:46 PM »
wallpaper ละครพื้นบ้าน มนต์นาคราช (เอ-เดียร์)

ตอนแรกกะว่าจะทำแนวละมุนชวนฝันเหมือนwallโปรเจ็ค Lover ที่ผ่านมา แต่กลัวเบื่อกันเลยจัดธีมอึมครึมมา ไม่รู้จะชอบกันเปล่า?
ถ้าอยากได้Wall Lover ขอกันได้น้า จะพายามทำมาให้
(จริงๆมันทำไม่ยากเลยเพราะธีมเดียวกันใช้แพทเทิลเดียวกันแค่ใส่โมเดลและเอกลักษณ์ความเป็นเรื่องนั้นๆลงไปก็จบ อิอิ)
ส่วน ยอพระกลิ่น รอหน่อยน้า #งานอืด Y^Y รับรองเอามาเสิร์ฟแน่นอนทั้งWallละครและWallเนื้อเพลง
แอบกระซิบพี่กาฬ LinK อัลบั้มรูปที่ส่งให้มันเปิดดูไม่ได้อ่าพี่ TOT

ยังไงฝากเม้นติชมwallละครมนต์นาคราชไปพรางๆก่อนนะครับ ของแต่งWallอาจน้อยไปหน่อยเลยต้องตัดฟ๊อนจากพี่โบว์เบนซ์ แต่ตั้งใจทำมากเลยน้า >__<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2014, 05:57:55 PM โดย วี »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน มนต์นาคราช (เอ-เดียร์)
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 06:48:00 PM »

แอบกระซิบพี่กาฬ LinK อัลบั้มรูปที่ส่งให้มันเปิดดูไม่ได้อ่าพี่ TOT

อ้าวจริงดิ  a55  เป็นทั้งสองลิงค์เลยหรือเป็นเฉพาะลิงค์ภาพถ่ายอ่ะ  เดี๋ยวพี่ไปหาวิธีแก้ให้ก่อนนะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: wallpaper ละครพื้นบ้าน มนต์นาคราช (เอ-เดียร์)
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:45:34 PM »

อ้าวจริงดิ  a55  เป็นทั้งสองลิงค์เลยหรือเป็นเฉพาะลิงค์ภาพถ่ายอ่ะ  เดี๋ยวพี่ไปหาวิธีแก้ให้ก่อนนะ

เป็นเฉพาะภาพถ่ายครับ ภาพแคปเปิดได้ LinKใหม่ที่พี่แปะให้เปิดได้แล้วขอบคุณมากน้า ภาพถ่ายยอพระกลิ่นสวยเยอะอ่า อย่างนี้พี่โบวเบนซไม่ขยันปล่อยของอีกหรอครับ
ตอนมนต์นาคราชเปิดตัวพี่โบวเบนซจัดเต็มแฟนอารตมาก ><

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 03:26:56 PM »
ยังมีอีกหลายภาพเลยที่พี่ยังไม่มีเวลาอัพโหลด ไงก็เข้าไปดูเรื่อยๆ นะ   a10

วอลของน้องยังสวยเหมือนเดิม คราวที่แล้วรีบแก้ลิงค์เลยยังไม่มีเวลาเมนต์
ขนาดนี้มีภาพน้อยยังจัดออกมาได้สวยขนาดนี้ ไงก็ขอคู่นิลวรรณาซักรูปนะ (ไม่รู้วัตถุดิบที่ส่งให้ไปมีรึเปล่า 555)
ในเฟส แฟนอาร์ตของน้องวีขายดิบขายดีมาก จนใครต่อใครเอาไปใช้กันเยอะแยะเลย   แต่ดราม่าก็เยอะพอกัน
ดีละที่น้องวีปิดเฟสไปแล้ว  ไม่งั้นเจอดราม่าน่าปวดหัวมากมาย เกี่ยวกับภาพละครจักรๆวงศ์ๆ
ยังไงก็กลับมากบดานที่นี่นะ  555555
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:23:44 PM »

ตอนแรกกะว่าจะทำแนวละมุนชวนฝันเหมือนwallโปรเจ็ค Lover ที่ผ่านมา แต่กลัวเบื่อกันเลยจัดธีมอึมครึมมา ไม่รู้จะชอบกันเปล่า?
ถ้าอยากได้Wall Lover ขอกันได้น้า จะพายามทำมาให้
(จริงๆมันทำไม่ยากเลยเพราะธีมเดียวกันใช้แพทเทิลเดียวกันแค่ใส่โมเดลและเอกลักษณ์ความเป็นเรื่องนั้นๆลงไปก็จบ อิอิ)
ส่วน ยอพระกลิ่น รอหน่อยน้า #งานอืด Y^Y รับรองเอามาเสิร์ฟแน่นอนทั้งWallละครและWallเนื้อเพลง

ยังไงฝากเม้นติชมwallละครมนต์นาคราชไปพรางๆก่อนนะครับ ของแต่งWallอาจน้อยไปหน่อยเลยต้องตัดฟ๊อนจากพี่โบว์เบนซ์ แต่ตั้งใจทำมากเลยน้า >__<

งดงามอลังการงานสร้างเหมือนเดิมเลยน้องวี  :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:09:56 PM »
ฝีมือไม่ตกเลยน้องวี อยากรีเควส แต่เดี๋ยวขอหารูปก่อนนะน้อง a55
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (อ้น-อุ๊) VS (เพชร-เจ)
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 11:32:27 PM »
 wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (อ้น-อุ๊) VS (เพชร-เจ)

จาก ช่อง7 สู่ ช่อง7 HD

เอาwallหวานๆมาเสิร์ฟรอบดึกครับผม ยอพระกลิ่น2เวอร์ชั่น ชอบเวอร์ชั่นไหนมากกว่ากัน U///U

ห้ามตอบว่าเวอร์ชั่นกบนะ ฮ่าๆๆ ถ้าอยากได้เวอร์ชั่นกบหารูปมาด่วนๆ น้องจัดให้ ^O^

-แต่ภาพแคปขอมุมองศาสวยๆแบบมิกซ์กันแล้วไม่รกนะ ^.<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2014, 11:51:14 PM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (อ้น-อุ๊)
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 11:34:24 PM »
wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (อ้น-อุ๊)

เรื่องแรกที่ทำให้รู้จัก อุ๊ และตกหลุมรักสาวคนนี้ U///U

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (เพชร-เจ)
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 11:36:58 PM »
wallpaper ละครพื้นบ้าน ยอพระกลิ่น (เพชร-เจ)

เวอร์ชั่นล่าสุด ขอยืมคำพี่กันย์ซะหน่อย ไม่ชอบละครแต่ก็ขอเอนจอยกะรูปสวยๆ ^__^

-ลงรูปแล้วพึ่งเห็นว่าฟ๊อนตกตัวการันกับไม้โทบางคำ ขออภัยด้วยนะครับอาจเป็นที่เครื่องลงโปรแกรมไม่สมบูรณ์
  แต่ไม่แก้แล้วน้า wallต่อไปจะดูให้ดีกว่านี้ครับ Y^Y
-ขอบคุณรูปจากคุณไพโรจน์ แสงนิล ด้วยนะครับ คาดเครดิตตรงกลางโมเดลเลย
  น้องรีทัชออกเพื่อความสวยงามขอภัยด้วยน้า แต่ก็ลงให้ในรูปตรงมุมบนขวาอยู่น้า

น้อมรับทุกคำติชมเหมือนเดิมครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 12:34:29 AM โดย วี »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:22:01 AM »
งามทั้งสองเวอร์ชันเลยค่ะคุณน้องขา เดี๋ยวเอาไปแชร์นิดนุง ^^  a30 a17