ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เบลนวอลเปเปอร์-@-ละครดังจอแก้ว

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: เบลนวอลเปเปอร์-@-ละครดังจอแก้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:53:15 PM »
ตั้งเป็นกระทู้ใหม่ไปแล้ว พร้อมละครพีเรียดทั้งหลาย ชอบมากค่ะ
มีหลายเรื่องเลยที่อยากรีเควส  อยากเห็นรากนคราอ่ะ  อยากเห็นฟ้าใหม่ด้วย
ฟ้อนแค่เอื้อม สวยมากกกกกกกกกกกกกกกก

^
^
^
น่าจะเป็นแฟนกันแล้วนะครับ เพราะรู้สึกว่าจะคบกันตั้งแต่เรื่องแรกๆเลย ไม่แน่ใจว่า รักเต็มร้อยหรือพิศวาสอลเวง เพราะผมชอบคู่นี้มากตามดูละครทุกเรื่องเลย ^^

แค่เอื้อมน่าจะยังค่ะ เพราะแค่เอื้อมมาก่อนรักเต็มร้อย ตอนนั้นยังดูนุ่นคู่บี๋น่ารักอยู่เลย ก่อนจะมาจับคู่กับเขตต์
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เบลนวอลเปเปอร์-@-สาวน้อยในตะเกียงแก้ว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:24:41 PM »
พี่โบเบนซ์คะหนูขอรีเควสเงาปริศนา ฮีโกกับเอมี่ได้มั้ยคะ หนูชอบเอมี่กะฮิวตอนนั้นมากๆเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะอิอิอิ :icon_idea:

พี่ bobenz อยากบอกว่า รอยไหม งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ
นานะขอ request เจ้ากรรมนายเวร กับ นิราศสองภพ ได้เปล่าคะ ชอบสองเรื่องนี้มากๆ คิดถึงมาก

3 เรื่องที่น้องอัคนี และนานะจังขอมา ภาพหายากทั้งนั้นเลยอ่ะค่ะ ไม่มั่นใจจะมีภาพด้วยรึเปล่า เพราะหาใน google มันก็ไม่มีอ่ะ
มีแต่ไซด์เล็กมากๆ ไม่คม ภาพไม่ค่อยสวยเลยค่ะ ขอคิดดูก่อนน๊า 555

เซตสาวน้อยในตะเกียงแก้ว ภาค 1 แคทรียา - จินนี่

• *
  • 5780
  • -1
ภาค 2 ค่ะ สาวน้อยฮันนี่ - ปู ไปรยา กับขวัญ ตอนแรกก็ว่าจะแยกทำภาพนะคะ แต่ภาพไม่มีเลย ที่เคยเซฟไว้แผ่นมันเสียไปแล้ว
ข้อมูลเลยหายหมด ไม่มีรูปจะทำค่ะ เลยรวมๆไปเลยค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
Re: เบลนวอลเปเปอร์-@-อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:31:28 PM »
ภาคใหม่รูปเยอะมากกกกกกกก สวยด้วยค่ะ แต่ไม่มีปัญญาทำเดี่ยวๆให้สวยอ่ะ เหอะๆๆ ทีแรกว่าจะเพิ่ม แนนนี่กับดารกา ให้เดี่ยวๆ แต่พอลองทำภาพเมื่อคืน
ไม่สวยอย่างที่คิด เหอะๆๆ ไม่แน่อาจไม่ทำแล้วนะคะ ขอโทษด้วยน๊าน้องวี รอเรื่องอื่นๆนะคะ

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
Re: เบลนวอลเปเปอร์-@-ละครดังจอแก้ว
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:16:43 PM »
สวยทุกภาพเลยอ่ะพี่โบเบนซ์ แต่เห้นปูแล้วคิดถึงตอนนั้นเลยอ่ะ เื่องรักได้ไหมถ้าหัวใจไม่เพี้ยน ตอนนั้นทั้งปูทั้งเชียร์ใสๆมากๆเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าพี่โบเบนซ์จะสนองให้น้องได้หรือเปล่า ภาคใหม่ก็สวยค่ะ ใบเฟิร์นอ่ะ อิอิอิ ทับทิมฝีมือการแสดงพัฒนามากๆเลยอ่ะ ร้ายวะจน หนุไม่ชอบเลยอ่ะ  :icon_twisted:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:19:55 AM »
คอมเม้นเยอะแล้วกำลังใจเพียบเลย ทำwallมาเยอะๆนะคร้าบ นุ่น@รากนคราอีก1เสียงคร้าบ ขอเดี่ยวน้า  :icon_cool:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:30:53 PM »
คอมเม้นเยอะแล้วกำลังใจเพียบเลย ทำwallมาเยอะๆนะคร้าบ นุ่น@รากนคราอีก1เสียงคร้าบ ขอเดี่ยวน้า  :icon_cool:

ก็คงต้องดูกระแสต่อไป 555 เม้นท์เยอะจริงแต่ของเก่า ของใหม่ลงไปก็เงียบเหมือนเดิม ไม่ใช่แนวกระแสนิยมของบอร์ดนี้ หุหุ
รู้สึกหลายๆคนจะชอบแต่ละครพื้นบ้านนะคะ  >:(

ใครที่ไม่ชอบแนวนี้ที่พึ่งลงไป รอเรื่องอื่นนะคะ ไงก็เม้นท์ให้กำลังใจคนทำบ้างนะจ๊ะ ภาพละครเก่าหายากมากอยู่จ้า  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:49:38 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 04:33:06 PM »
ไม่เงียบนะพี่ bobenz นานะชอบดูทำให้นึกถึงละครเก่าๆหลายเรื่อง ทำมาเยอะนะคะ
ไม่ต้องกลัวแป้ก หรอก เดี๋ยวได้เยอะนานะเอาไปลงในพันทิปต่อ 555 คิดว่าคนนั้น่าจะชอบเซ็ตนี้  :icon_confused:

โดยเฉพาะละครพีเรียตเก่าๆ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
ภาค 2 ค่ะ สาวน้อยฮันนี่ - ปู ไปรยา กับขวัญ ตอนแรกก็ว่าจะแยกทำภาพนะคะ แต่ภาพไม่มีเลย ที่เคยเซฟไว้แผ่นมันเสียไปแล้ว
ข้อมูลเลยหายหมด ไม่มีรูปจะทำค่ะ เลยรวมๆไปเลยค่ะ

ชอบเจนนี่ ฮันนี่พระเอกหายไปไหนง่า :icon_frown:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1

ชอบเจนนี่ ฮันนี่พระเอกหายไปไหนง่า :icon_frown:

ไม่มีรูปทำอ่ะค่ะ น้องกาฬเคยให้มาแต่แผ่นเสีย ไม่มีข้อมูลภายในหลงเหลืออยู่เลย ในเน็ตก็ไม่มี ภาพน้อยจริงๆอ่ะ ถึงได้จับมารวมๆกันทีเดียว
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:38:35 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
Re: เบลนวอลเปเปอร์-@-ดอกแก้ว
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:49:13 PM »
ดอกแก้ว กับ 2 นางร้ายในเรื่องค่ะ ชื่อไรกันบ้างนะในละคร จำไม่ได้ จำได้แต่บีเป็น รุ่งลักษมี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:36:01 PM โดย bobenz »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:55:49 PM »
พี่โบเบนซ์เหมือนหนูจะมีรูปอ่ะคะ เดี๋ยวส่งไปให้นะคะพี่
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:23:40 PM »
พี่โบเบนซ์เหมือนหนูจะมีรูปอ่ะคะ เดี๋ยวส่งไปให้นะคะพี่

จะให้ทำใหม่อีกเหรอคะ  :icon_rolleyes:
ส่งมาก็ดีค่ะ ภาพอาจจะสวย ถ้ามีขวัญกับหนอ ก็เอานะคะ นางเอกมีมุมอื่นก็เอาค่ะ 555 เอาไว้เป็นทางเลือก ต้องมานั่งนึกธีมภาพใหม่อีกเหรอเนี่ย  :-X

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:14:46 PM »

จะให้ทำใหม่อีกเหรอคะ  :icon_rolleyes:
ส่งมาก็ดีค่ะ ภาพอาจจะสวย ถ้ามีขวัญกับหนอ ก็เอานะคะ นางเอกมีมุมอื่นก็เอาค่ะ 555 เอาไว้เป็นทางเลือก ต้องมานั่งนึกธีมภาพใหม่อีกเหรอเนี่ย  :-X

:) :) :) ขอบคุณคะ ที่พี่จะทำให้ใหม่

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:30:50 PM »

:) :) :) ขอบคุณคะ ที่พี่จะทำให้ใหม่

ถ้าไม่มีภาพก็ไม่ทำค่ะ คิดธีมภาพใหม่ไม่ใช่ง่ายๆ จะออกมาสวยรึเปล่าก็ไม่รู้ นั่งรอมาพักและ ไม่เห็นส่งไรมาเลย :icon_mrgreen: