ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพวาดจากอิมเมจในวรรณคดี

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
ภาพวาดจากอิมเมจในวรรณคดี
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:33:06 PM »

ภาพนางในวรรณคดีครับ
**เป็นภาพที่แอบวาดในเวลาเรียน  :'( เลยเป็นเส้นดินสอหยาบๆนะครับ
เอามาชมกันครับ
*รจนา จากสังข์ทองครับ

*บุษบา จากอิเหนาครับ

*เบญกาย จาก รามเกียรติ์ครับ

*สุพรรรมัจฉา รามเกียรติ์ครับ

*ไม่มีที่มา แต่อนาโตมี่เพี้ยนไปเกือบหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 07:06:29 PM โดย มีน »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: ภาพวาดจากอิมเมจในวรรณคดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:56:01 PM »
 :) :icon_evil: :icon_evil:
สวยๆๆๆๆๆๆ มาก เลยจ้ะน้องเล้งก้วย
นางสุพรรณมัจฉา เป็นอะไรที่ โดนสุดๆ
ลายเส้น เจ๋งมากพลิ้วไหว ดูแล้วให้อารมณ์ดีมาก
รจนาก็สวยนะแต่ถ้า ใส่เป็นแบบกรรเจียกจร
จะเวริ์คมากๆ เห็นลายเส้นน้องแล้วนึกถึง
พี่เอ๊าะ ในขายหัวเราะ หนูหิ่นอินเตอร์เลยอ่ะ
ลายเส้นเค้าก็ประมาณนี้แหละ แต่เค้าจะชอบวาดเน้นสัดส่วนผู้หญิงมากหน่อย

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:01:03 PM »
ไปเจอภาพวาดงามๆ ของน้องเล้งก้วยเข้า  ก็เลยขอน้องมาลงในบอร์ด
น้องใช้เวลาว่างวาดสวยมากๆ ค่ะ

เริ่มจาก....

ตอนนี้คงรู้จักกันดี  อสูรดารกา  ในอสูรน้อยในตะเกียงแก้ว

อันนี้ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่  แต่ก็ยังเห็นลายเส้นสวยๆ และเครื่องประดับครบ

นางกินรีสวยมากกกกกก  ลายละเอียดองค์ประกอบสุดยอด

มาที่ตัวพระบ้าง

พระพิฆเณศค่ะ  (เห็นคอมเมนต์ของเพื่อนน้องแซวว่า ถ้าอยู่โรงพยาบาลทั้งเดือน คงวาดทั้งกวนเกษียรสมุทร 5555  พี่ก็อยากเห็นนะ)

และท้ายสุด  งดงาม มีเสน่ห์ น่าหลงใหล   วาดได้ประหนึ่งมีชีวิตจริงๆ

พระแม่ลักษมี ค่ะ

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 12:07:20 AM »
สวยทุกนางเลยค่ะวาดเก่งมากๆเลย  :P

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 02:13:06 PM »
ภาพวาดสวยงาม พลิ้วมาก ชอบนางสุพรรณมัจฉา เหมือนกัน

สองนางที่เล่นน้ำเราจิ้นเป็นพี่น้องสองตะเภา ตะเภาแก้วตะเภาทองอ่า

แต่ภาพที่คุณกาฬลงมันไม่ขึ้อ่ะหรือว่าจะลบไปซะแล้ว อยากเห็นจัง

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 04:58:32 PM »
พอดีว่าไฟล์ฝากรูปเสียค่ะ  รอสักพักนะคะ  แล้วภาพมันจะกลับมาเอง  :icon_neutral:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

yellowpenguin87

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 01:37:47 PM »
โห สวยสุดยอดมากๆ ฝีมือดีจริงๆ รับศิษย์น้องไว้สักคนมั๊ยอิอิ  :icon_cool:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 12:44:46 PM »
ยอดมาก เลยค่ะ สววนตัวชอบนางบุษบา อยากให้วาดแบบหน้าตรงบ้างจัง

ปล.พี่มีเว็บให้ติดตามป่ะคะ

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 04:01:48 PM »
สวยมากเลยคะ ชอบนางกินรีแล้วก็พระแม่ลักษมีมากคะ เครื่องหน้าและดวงตาสวมมากๆเลยคะ ^^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:01:29 PM »
สวยจังคะ