ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
wallpaper เนื้อเพลง สิงหไกรภพ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:36:11 PM »
สิงหไกรภพ

ช่วงนี้ทำwallมาฝากทั้ง2กระทู้เลยนะครับ ทั้งกระทู้ละครพื้นบ้านและเนื้อเพลง

คาดว่าwallต่อๆไปก็อาจจะอัพคู่ให้แบบนี้ล่ะครับ ฝากติดตามด้วยครับผม

Link download

http://www.4shared.com/music/HJ4qTOw3/_online.html

เนื้อเพลง : สิงหไกรภพ by bobenz

สง่าดัง สีหราชองค์อาจ เกรียงไกร ชาติเชื้อหน่อเนื้อกษัตริย์พรัดพรากจากเวียงชัย
ไร้บัลลังค์ ขาดพ่อไร้แม่ มีแต่ป่ายัง ด้วยฤทธิ์ด้วยพระบุญญา ยักษ์ให้เวทมนต์ขลัง
ป้องกันตัว
**สิงหไกรภพ เชิงรบสะท้านไปทั่ว แต่ในเชิงรักช้ำหนักใจหมองมัว หมองหม่นใจระรัว
แค้นแน่นอกขื่นขม สุขกินถึงวิมาน ต้องหั่น สาสม พระขันธ์เป่งแสงความตาย
พิฆาตรฆ่าให้จม ถมแผ่นดิน........(ซ้ำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 12:39:23 PM โดย วี »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:46:28 AM »
ติดตามอยู่แล้วจ้ะ น้องวี สิงหไกรภพจัดองค์ประกอบได้สวย แต่รู้ภาพอุ๊ กับ พี่เจมส์  นี่ภาพสแกนรึเปล่าจ๊ะ มันดูไม่คมเท่าที่ควร

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:22:27 AM »
ภาพพี่โบเบนซ์pmให้ครับไม่รู้ว่าสะแกนรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 10:10:30 AM โดย วี »

• *
  • 7234
  • -3

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง อุทัยเทวี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 02:21:57 PM »
wallpaper เนื้อเพลง อุทัยเทวี

http://search.4shared.com/q/1/%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5?view=ls&suggested

เนื้อเพลง : อุทัยเทวี by bobenz
ศิลปิน : ประถมาภรณ์  รัตนภักดี

พวกเรามีเจ้ามีนาย พระแม่อุทัยหลานท่านท้าวนาคา พ่อของนางคือจอมเทวา สั่งลงมาให้เราเลี้ยงดูนาง
จอมเทวานางนาคีได้กัน สำลอกไข่ออกพลันเป็นนางอุทัยบุตรตรี เข้าแฝงร่างคางคกสกปรก ชะปุ่มป่ำ
หลอนหลอกตอกย้ำ ชอกช้ำกับพัสดา ทีเทวัยก็นางอุทัยเทวี (ซ้ำ) โฉมนารีได้อยู่กับยายตา
มีเพื่อนเป็นนกเป็นงู อาศัยป่าอยู่ตอกแต็กตอกแต็ก ต้วมเตี้ยมสี่เท้าเดินมาเจ้าเต่าเดินช้า ตอกแต็กตอกแต็ก
ส่วนเจ้าหัวงูใจกล้าเลื้อยตามมาหัวส่ายดอกแด็ก สงสารนางอุทัยเหลือล้น นางฉันทนาเล่นกลซะจนงอกแง็ก
ถ้าเบื้องสวรรค์ ท่านยังไม่แตก โปรดเปิดม่านแหวกช่วยทีเทวัย โปรดเปิดม่านแหวกช่วยอุทัยเทวี
ทีเทวัยก็นางอุทัยเทวี (ซ้ำ) ต้นร้ายปลายดีได้สวามีเป็นพระราชา (ซ้ำ) ทีเทวัย อุทัยเทวี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 12:38:59 PM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง เจ้าชายโกมินทร์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 03:54:16 PM »
wallpaper เนื้อเพลง เจ้าชายโกมินทร์ จากเรื่อง โกมินทร์

http://www.4shared.com/mp3/q3_qRKFh/_-_.html

or

http://www.4shared.com/music/EEbr0VgP/_online.html

เนื้อเพลง : เจ้าชายโกมินทร์ by bobenz
ละคร : โกมินทร์

เจ้าชายโกมินทร์ต้องโบยบินจากบ้านเกิดเมืองนอนได้พระดาบสสั่งสอนตั้งแต่ตอนยังเยาว์วัย
เจ้าชายโกมินทร์เข้าใจผิดว่าพ่อไม่ห่วงใยไม่รู้จะอยู่เพื่อใครขอจากไปค้นหาตัวเอง
**ด้วยพลังฤทธากำเนิดมาคู่กายให้ประเชิญใดๆไม่เคยหวั่น
มีกำไลวิเศษและแพรแดงป้องกันอริมารที่พานพบสยบไป
***โกมินทร์ผู้เกรียงไกรขจัดผองภัยผู้รุกราน
โกมินทร์ผู้กล้าหาญขจัดผองมารพดุงคุณธรรม
โกมินทร์  โกมินทร์
(ซ้ำ***)  (ซ้ำ**)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 12:41:37 PM โดย วี »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:06:22 PM »
อุทัยเทวี แจ่มมากๆเลยน้องวี เจ้าชายโกมินทร์ก็งามไม่แพ้กัน แต่พี่ขัดใจกับฟอนท์เจ้าชายโกมินทร์ นิดนึงมันแข็งไปหน่อย อย่างฟอนท์ของอุทัยเทวีเนี่ยเหมาะและสวยมาก
น้องวีใช้วิธีการไดคัทภาพ นักแสดง ด้วยปากกาใน photoshop ใช่มั้ยจ๊ะ คือ ยังดัดเส้นแข็งไปนะ นิดนึงนะยังใช้ปากกาไม่คล่องใช้เปล่า
ถ้ายังไม่คล่องพี่แนะนำว่า ให้เพิ่มการตัดฟุ้งไปซัก 2 จะทำให้ให้ภาพซอฟขึ้น นะจ๊ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:23:46 PM »
ผมใช้ปากกาไม่เป็นครับ U_U เลยใช้ polygonal tool เอา มันง่ายดี รู้ตั้งนานแล้วครับว่าตัวเองตัดภาพไม่เนียน!!
แต่ก็ไม่มีใครทักมีแต่ตัวเองนี่ล่ะที่รู้สึกเอง U.U เลยปล่อยเลยตามเลยครับ

เรื่องฟ๊อน คืออยากเปลี่ยนฟ๊อนให้มีหลายๆแบบอ่ะครับ กลัวจำเจ คิดว่าสวยแล้วเลยใช้ฟ๊อนนี้ Y^Y
wallละครจะโดนติฟ๊อนอีกมั๊ยเนี่ย เพราะผมใช้อันเดียวกัน ไม่รู้เห็นรึยัง T_T

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:08:18 PM »
ผมใช้ปากกาไม่เป็นครับ U_U เลยใช้ polygonal tool เอา มันง่ายดี รู้ตั้งนานแล้วครับว่าตัวเองตัดภาพไม่เนียน!!
แต่ก็ไม่มีใครทักมีแต่ตัวเองนี่ล่ะที่รู้สึกเอง U.U เลยปล่อยเลยตามเลยครับ

เรื่องฟ๊อน คืออยากเปลี่ยนฟ๊อนให้มีหลายๆแบบอ่ะครับ กลัวจำเจ คิดว่าสวยแล้วเลยใช้ฟ๊อนนี้ Y^Y
wallละครจะโดนติฟ๊อนอีกมั๊ยเนี่ย เพราะผมใช้อันเดียวกัน ไม่รู้เห็นรึยัง T_T

เดี๋ยวเข้าไปดุจ้ะ แต่พี่อยากบอกว่า ฟอนท์ถ้าเป็นแนวจักรๆวงศ์ๆ อย่าพยายามใช้หัวเหลี่ยม มันจะขัดกับภาพ
ใช้ polygonal tool เหรอ โห มีความอดทนมากเลยน้องวี เพราะข้อเสียของเครื่องมือตัวนี้มันปรับโค้งยาก
ลองเล่นปากกาดูตอนแรกอาจจะ ขืนมากนิดแต่ ถ้าคล่อง น้องจะใใช้เวลาในการไดคัทภาพ ไม่นาน เพราะว่า อย่าง polygonal tool
สมมุติว่า น้องกดกดผิด เส้นมันจะรวมกันไปเลยต้องไดคัทใหม่อีก เสียเวลามาก เมื่อกี๊พี่หายไป ทำวิธีการไดคัทด้วยปากกามา
เดี๋ยวจะโพสต่อเลยรน้องวีลองเข้าไปปดู แต่พี่ แนะนำให้ใช้ปากจะเนียนกว่า 

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:16:41 PM »
จะพยายามครับ เคยลองหัดแล้วแต่มันดัดยากเลยเลิกทำ Y^Y ขอบคุณมากนะครับที่แชร์เทคนิกกัน ^^

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:26:22 PM »
จะพยายามครับ เคยลองหัดแล้วแต่มันดัดยากเลยเลิกทำ Y^Y ขอบคุณมากนะครับที่แชร์เทคนิกกัน ^^

พี่เชื่อว่าน้องวีดัดไม่ถึงอาทิตย์ก็คล่อแล้วจ้ะ ตอนแรกที่พี่ทำก็แบบว่าเฮ้ยยยากอ่ะ แต่พอเราทำบ่อยๆ มันจะคล่องมือไปเอง ทุกอย่างผ่านการฝึกฝนทั้งนั้นจ้ะ สู้ๆ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:27:18 PM »
วันนี้ใจดีอัพภาพให้ 3 เรื่องเลยเหรอคะ แสดงว่าปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่นแล้วช่ายมะ 555

โปรแกรม photoshop ของพี่กำลังจะไปและ เง้อ ไปนรก ใช้บ่อยจัดพังบ่อยสุดๆด้วยค่ะ ใช้งานมากสุดในคอมอ่ะนะ

กำลังงุ่นกับกระทู้รีทัชนางในวรรณคดีให้น้องวี แต่โปรแกรมกับตายซะงั้น รอเก้อกันเป็นแถว  :icon_razz:

ภาพสวยงามมากๆค่ะ เรื่องฟ้อน ไม่เป็นปัญหา 555 ดูได้หมด แต่ควรใช้ฟอนต์ไทยๆอ่ะค่ะถึงจะเข้าพวกกับภาพแนวนี้

ปล. หน้าที่ 2 ที่อัพภาพมา 3 เรื่องไม่มีลิงค์โหลดเพลงให้ด้วยเหรอคะ เหมือนพี่จะมีเพลงนะ จะเอามั๊ยคะ วันหลังอัพมาฝาก  :icon_question:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:00:06 PM »
^
^
เอาสิครับ ขอบคุณมาก ตอนแรกผมก็กะจะอัพทั้งเนื้อเพลงทั้งlinkโหลดเพลง แต่หาไม่ได้ Y^Y

ช่วงนี้เพิ่งว่างครับ พอมีเวลาจนกว่าจะเปิดเทอมซัมเมอร์ เลยทำwallมาฝากกัน ยังไงก็รอwallกลอนนางเอกอยู่นะครับ ^^

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:05:44 PM »
ประทับใจอุทัยเทวีมาก
โกมินทร์ก็เลือกภาพมาได้สวย โดยเฉพาะภาพพี่แยมจากดาบเจ็ดสี

เรื่องฟ้อนท์ พี่ว่าโกมินทร์ภาพนี้ ฟ้อนนี้ก็โอเค  เวลาเป็นเนื้อเพลง แต่พอเป็นตัวใหญ่แล้วมันดูแข็งๆ
พี่ว่า ฟ้อนชื่อเรื่องตัวใหญ่ๆ ของละครพื้นบ้าน  ถ้าเลือกๆ รูปแบบที่เป็นแนวไทยๆ จะดูเข้ากันมากกว่านะ

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:57:02 AM »
^
^
เอาสิครับ ขอบคุณมาก ตอนแรกผมก็กะจะอัพทั้งเนื้อเพลงทั้งlinkโหลดเพลง แต่หาไม่ได้ Y^Y

ช่วงนี้เพิ่งว่างครับ พอมีเวลาจนกว่าจะเปิดเทอมซัมเมอร์ เลยทำwallมาฝากกัน ยังไงก็รอwallกลอนนางเอกอยู่นะครับ ^^

อัพเพลงให้แล้วนะคะ ตามลิงค์นี้ไปค่ะ อีกกระทู้ http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=357.msg47358;topicseen#msg47358