ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:43:44 PM »
^
^
ขอบคุณมากครับที่อัพโหลดให้ ขอเรื่องอื่นด้วยสิครับเพราะผมก็ทำเรื่อยๆ หรืออยากแจมก็ได้นะครับ ช่วยๆกันเพลงละครพื้นบ้านมีไม่กี่เพลงเอง ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง ยอพระกลิ่น(กินแมว) จากเรื่อง ยอพระกลิ่น

Link download

http://www.4shared.com/mp3/ZSnG4BJ6/2_online.html

เนื้อเพลง : ยอพระกลิ่น by bobenz

รูปโฉมองค์งามสมยานามยอพระกลิ่น ต้องโทษจากองค์อินทร์ ยอพระกลิ่นกินแมว
ถูกถอดพระยศปลดนางฟ้า สวรรค์มีตาเห็นแจ๋วๆ จะสวยจะสาวพริ้งพราวแพรว
ผิดกฏแล้วมิไว้ใย โอ้ยอพระกลิ่นเอ๋ย ทรามเชยระหกระเหินเดินไพร
เคยอยู่ฟากฟ้านภาล้ย มาทุกข์เข็ญใจในแดนดิน
มนุษย์เมืองเรืองนามแต่หยาดน้ำใจสิ้น ชอบอิจฉาป้ายราคินยอพระกลิ่นช้ำใจ
พระศุกร์เข้าพระเจ้าหนี นางใช้ชีวีในกระบอกไม้ นางมีกายหอมไม่เหมือนใคร
นางพิร่ำพิไรทุกข์ทน โอ้ยอพระกลิ่นเอ๋ย ราชรถมาเกยยังวกวน สุดปลายทาง
แล้วนางยังมืดมน รอฟ้าช่วยดลยอพระกลิ่นเอย
สาบสันใจ เสกสรรค์ปอง พระภูมีที่เป็นคู่ครอง ไม้เท้ายอดทองแบ่งเป็นสองใจ
รูปโฉมองค์งามสมยานามยอพระกลิ่น ต้องโทษจากองค์อินทร์ยอพระกลิ่นกินแมว
ยอพระกลิ่นกินแมว ยอพระกลิ่นกินแมว ยอพระกลิ่นเอ๋ย ยอพระกลิ่นกินแมว

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 04:49:13 PM »
ถูกใจกันแต่wallละครนะครับ wallเนื้อเพลงผมก็อัพนะ ชอบกันรึเปล่า ยอพระกลิ่นกินแมว... ^^

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 05:08:55 PM »
ยอพระกลิ่นภาพนี้แปลกๆค่ะ เพราะน้องพลิกภาพไงคะ หน้าพระนางเลยแหม่งๆบอกไม่ถูก ภาพบางภาพถ้าเรากลับด้านภาพ มันไม่สวยค่ะ
อ้น ยังไม่เท่าไหร่ แต่อุ๊นี่สิ ดูเอียงๆไปเลย เสียดายอ่ะไม่น่ากลับภาพ ถ้าเปลี่ยนเนื้อเพลงมาอีกฝั่งจะด๊กว่านะคะ โดยไม่ต้องกลับด้านภาพ
แต่องค์ประกอบภาพ ทำได้ดีอยู่แล้ว ทำมาซะขนาดนี้จะจัดองค์ประกอบภาพไม่สวยได้ไง เนอะๆๆ

ปล. อยากได้เพลงไหนขอได้นะคะ แต่ไม่ได้มีครบทุกเพลงค่ะ เลยไม่อัพแต่ถ้าอยากได้ แล้วพี่มีจะเอาลงให้ค่ะ  :icon_question:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 05:13:56 PM »
ยอพระกลิ่นภาพนี้แปลกๆค่ะ เพราะน้องพลิกภาพไงคะ หน้าพระนางเลยแหม่งๆบอกไม่ถูก ภาพบางภาพถ้าเรากลับด้านภาพ มันไม่สวยค่ะ
อ้น ยังไม่เท่าไหร่ แต่อุ๊นี่สิ ดูเอียงๆไปเลย เสียดายอ่ะไม่น่ากลับภาพ ถ้าเปลี่ยนเนื้อเพลงมาอีกฝั่งจะด๊กว่านะคะ โดยไม่ต้องกลับด้านภาพ
แต่องค์ประกอบภาพ ทำได้ดีอยู่แล้ว ทำมาซะขนาดนี้จะจัดองค์ประกอบภาพไม่สวยได้ไง เนอะๆๆ

ปล. อยากได้เพลงไหนขอได้นะคะ แต่ไม่ได้มีครบทุกเพลงค่ะ เลยไม่อัพแต่ถ้าอยากได้ แล้วพี่มีจะเอาลงให้ค่ะ  :icon_question:

อืมม  การกลับภาพทำให้ภาพเปลี่ยนได้เหมือนกันนะ  เหมือนภาพกาฬเอง  บางภาพ  ถ้าดูแบบกลับหัวจะดูดีกว่าหัวตรง  :icon_surprised: :icon_surprised:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง ยอพระกลิ่น(กินแมว) จากเรื่อง ยอพระกลิ่น ver.2

http://www.4shared.com/mp3/ZSnG4BJ6/2_online.html

เนื้อเพลง : ยอพระกลิ่น by bobenz

รูปโฉมองค์งามสมยานามยอพระกลิ่น ต้องโทษจากองค์อินทร์ ยอพระกลิ่นกินแมว
ถูกถอดพระยศปลดนางฟ้า สวรรค์มีตาเห็นแจ๋วๆ จะสวยจะสาวพริ้งพราวแพรว
ผิดกฏแล้วมิไว้ใย โอ้ยอพระกลิ่นเอ๋ย ทรามเชยระหกระเหินเดินไพร
เคยอยู่ฟากฟ้านภาล้ย มาทุกข์เข็ญใจในแดนดิน
มนุษย์เมืองเรืองนามแต่หยาดน้ำใจสิ้น ชอบอิจฉาป้ายราคินยอพระกลิ่นช้ำใจ
พระศุกร์เข้าพระเจ้าหนี นางใช้ชีวีในกระบอกไม้ นางมีกายหอมไม่เหมือนใคร
นางพิร่ำพิไรทุกข์ทน โอ้ยอพระกลิ่นเอ๋ย ราชรถมาเกยยังวกวน สุดปลายทาง
แล้วนางยังมืดมน รอฟ้าช่วยดลยอพระกลิ่นเอย
สาบสันใจ เสกสรรค์ปอง พระภูมีที่เป็นคู่ครอง ไม้เท้ายอดทองแบ่งเป็นสองใจ
รูปโฉมองค์งามสมยานามยอพระกลิ่น ต้องโทษจากองค์อินทร์ยอพระกลิ่นกินแมว
ยอพระกลิ่นกินแมว ยอพระกลิ่นกินแมว ยอพระกลิ่นเอ๋ย ยอพระกลิ่นกินแมว

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:18:34 PM »
อยากบอกว่าชอบโทนสีแนวนี้มากมาย คลาสสิกสบายตา ดูชวนฝัน
สวยทุกรูปทุกเรื่องเลคะ วีไอเดียดีจริงๆ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง บัวแก้วจักรกรด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 04:25:05 PM »
wallpaper เนื้อเพลง บัวแก้วจักรกรด

เรื่องนี้ภาพถ่ายน้อยมากที่มีอยู่ก็ติดเครดิตซะใหญ่เว่อร์! เลยใช้ภาพแคปแทน U_U

http://www.4shared.com/mp3/clfg75CB/_online.html

or

http://www.4shared.com/music/8IFZ7jGE/__online.html

เนื้อเพลง บัวแก้วจักรกรด by bobenz

ส่องแสงสกาวและเรืองรองนวลเนื้อทองปทุมมา กลิ่นหอมเย้ายวนรัญจวนจิตร ช่างน่าพิสมัยให้ใฝ่หา
บัวแก้วเอ๋ยแสนเปราะบาง ท่ามกลางพายุร้ายแรง ระหกระเหินต้องเดินในบ่วงกรรม เจ็บช้ำก็เพียงลำพัง
บัวแก้วนี้มีกรรม  ใครหนอช่างทำ  ไร้ความเมตตา ต้องพลัดพรากจากมารดา  มีเพียงน้ำตาเป็นเพื่อนปลอบใจ
***ด้วยอิทธิฤทธิ์...ชะ...แห่งองค์อินทร์จอมเทวา ให้บังเกิดอัศจรรย์  ชะ...กลางเวหา เป็นบัวแก้วสวยสด   
ในกลีบเมฆา...ช่างงามตาเอย  บนจักรกรดทรงฤทธิ์ทาอานุภาพแรง  ตัดให้ขาดบาดสะบั้น ไม่พรั่นไม่หวั่นใคร
จักรกรดเกรียงไกรทั่วทิศา  คอยคุ้มครองบงกชแก้ว เมื่อภัยเมื่อภัยมา  หากใครขืนฝืนฝ่า ฆ่าให้ตายเอย       
อำนาจบุพเพ...ชะ...สันนิวาสประสาทพร  ชายใดข้ามศรีทันดร...ชะ...สู่กลางใจ  ฝ่าจักรกรดเปิดบัวแก้ว
คลาดแคล้วอันตรายเอย...เข้าข้างในเอย   เป็นคู่แท้สมใจ   มโนรมย์             

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 05:38:58 PM »
 :icon_mrgreen: ภาพบัวแก้วไม่ขึ้นอ่ะน้องวี  ส่วนยอพระกลิ่นเวอร์ชันไม่กลับภาพสวยมากๆ เลยจ้ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 06:08:06 PM »
:icon_mrgreen: ภาพบัวแก้วไม่ขึ้นอ่ะน้องวี  ส่วนยอพระกลิ่นเวอร์ชันไม่กลับภาพสวยมากๆ เลยจ้ะ

ผมเข้ามาดูก็ขึ้นอยู่นี่ครับ ลองเชคดูใหม่นะ ผมจะตื่นเต้นกับเม้นแรกเสมอ >_<

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 06:31:30 PM »
ภาพบัวแก้วฯก็สวยดีนะคะ แต่ภาพแคปไม่ค่อยคม เรียบๆ

เห็นมั๊ยล่ะว่าภาพยอพระกลิ่นไม่กลับภาพงามกว่ากันเยอะเลย  ;D

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 07:38:31 PM »
บัวแก้วฯ สวยจัง ดูเรียบๆสบายตา หวานมาก

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 07:39:22 PM »
สวยดีค่ะ  ;D ชอบบัวเเก้วจักรกรดมากเลย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:56:15 PM »

ผมเข้ามาดูก็ขึ้นอยู่นี่ครับ ลองเชคดูใหม่นะ ผมจะตื่นเต้นกับเม้นแรกเสมอ >_<

ภาพขึ้นละจ้ะ สวยๆ ชอบภาพพี่เล็กสุดเลยอ่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง เจ้าหญิงแตงอ่อน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 05:07:08 PM »
wallpaper เนื้อเพลง เจ้าหญิงแตงอ่อน

ได้ฟังเพลงไตเติ้ลละครเรื่องนี้แล้วชอบมากๆ เลยจัดwallมาให้ชมกันครับ ฝากด้วยนะหายไปนานมากกับกระทู้นี้ไม่รู้ยังชอบกันรึเล่า ^^

http://www.4shared.com/mp3/beuDmqYM/__-__.html

เนื้อเพลง เจ้าหญิงแตงอ่อน

เจ้าหญิงแตงอ่อน มิ่งสมรโสภาลาวัลย์
งามพักตร์ดั่งเพ็ญจันทร์ ศิริผ่องพรรณทั่วสรรพางค์
ปานหงส์เหมราช ขัตติยะสมเนื้อนวลนาง
ชมภิรมย์สุรางค์ แค่สบเนตรนาง ครวญครางดั่งต้องมนตรา
บาปซ้ำกรรมซัด ต้องพลัดพลากจากนครา
ไม่อาจฝืนลิขิตฟ้า สองแก้มนวลนองน้ำตา น่าสงสาร
เจ้าหญิงแตงอ่อน ใจรอนรอนเมื่อรักร้าวราน
วอนให้เธอเห็นใจกัน อย่าเข่นฆ่าฉัน ด้วยความรักลวง