ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:36:57 PM »

โปรเจคนี้อยากทำนานแล้วครับแต่ยังไม่มีโอกาสทำเลย เพราะส่วนตัวชอบเพลงละครพื้นบ้านมากกก ><

-ขอตั้งกระทู้ใหม่นะครับ กระทู้นี้เน้นเนื้อเพลงล้วนๆ ทำเล่นๆคร้าบ

นางสิบสอง

Link download

http://www.4shared.com/file/65197017/194989da/_online.html

เนื้อเพลง นางสิบสอง by นานะจัง

โฉมนั้นสคราญทั่วร่าง
สิบสองนางแรก
รุ่นอ่อนละมุนโฉม... ฮื้อ   
 แต่ชีวิตเฉา   
 ทุกนางสุดเหงาระทมขมขื่น
สู่เวรกรรมพ่อแม่นำ น้องปล่อยพนา
ลิขิตแห่งโชคชะตา นางยักษีมีใจอุ้มชู
เลี้ยงลูกผูกพันเอ็นดู เจ้าสู่รู้แม่ห้ามไม่ฟัง
แม่เฒ่าสร้างสั่นดินพัง เลือดแดงขลังทุกนางตื่นกลัว
ทำนอง.... ต่อด้วยเพลงเร็ว
นางยักษ์สันตรา ... คับแค้นใจ จะตามผลาญมันไปถึงพารา
เพื่อแย่งคู่เคียงรัก..  ควักลูกตา ให้เมรีรักษา  ถ้ำ อาถรรพ์
รถชเสนตามมา  อย่าไว้มัน พอถึงวันกินวัน ถึงคืนกินคืน
พระฤาษีแปลงสาส์น  สาส์นฉ้อฉล  เมรีหลงกล รักวุ่นวาย
สามจอกสี่จอก มากรอกเข้า นางเมรีขี้เมา...ก็หลับไป ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 12:58:32 AM โดย วี »

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:34:40 PM »
พี่วีตั้งกระทู้นี้เดือนนึงเเละ เเต่เลิฟลี่เพิ่งเห็น ขอโทษนะคะ :icon_eek:
ภาพสวยดีนะคะ ขอรีเควสยอพระกลิ่น สิงหไกรภพ อุทัยเทวี เทพศิลป์อินทรจักร เเละก็บัวเเก้วจักรกรดค่ะ :o(ขอมากเกินไปหน่อยมั้ย55)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 01:39:58 PM โดย lovely »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: wallpaper เนื้อเพลงประกอบละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:27:23 PM »
นั่นสิ ทำไมพี่ไม่เคยเห็นกระทู้นี้

>:( >:(
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:39:52 PM »
นั่นดิ ทำไมไม่เคยเห็นเลยล่ะน้องวี สวยมากๆ เลยจ้ะ ฟอนท์ที่เลือกมาเนื้อร้อง ก็สวยมากด้วย ทำมาอีกนะจ๊ะ

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:34:56 AM »
เราก็มิเคยเห็นนะคะ ทำออกมาอีกนะคะ สวยดีค่ะวี :icon_idea:

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:56:11 PM »
อ้าวตั้งกระทู้นี้นานแล้วหรอคะ เพิ่งเห็นเหมือนกัน ไปแอบอยู่ตรงไหนนี้

ภาพสวยมากคะ คลาสสิกดี

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:52:52 PM »
เป็นปลื้ม >< ตอนแรกฟิตมากอ่ะว่าจะทำเยอะๆแต่ไม่มีซักเม้น Y^Y ถ้าชอบแด๋วทำมาเพิ่มครับ ^^

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 02:01:36 PM »
เป็นปลื้ม >< ตอนแรกฟิตมากอ่ะว่าจะทำเยอะๆแต่ไม่มีซักเม้น Y^Y ถ้าชอบแด๋วทำมาเพิ่มครับ ^^

ที่ไม่เม้นเพราะไม่เห็นไงน้อง ขอโทษจริงๆ คิดว่ากระทู้คงรันตกเร็วมากอ่ะ ทำมาอีกนะจ๊ะ รออัพขึ้นเฟซ อยู่เนี่ย

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:41:11 AM »
โปรเจคนี้อยากทำนานแล้วครับแต่ยังไม่มีโอกาสทำเลย เพราะส่วนตัวชอบเพลงละครพื้นบ้านมากกก ><

-ขอตั้งกระทู้ใหม่นะครับ กระทู้นี้เน้นเนื้อเพลงล้วนๆ ทำเล่นๆคร้าบ

นางสิบสอง

http://www.4shared.com/file/65197017/194989da/_online.html

เนื้อเพลง นางสิบสอง by นานะจัง

โฉมนั้นสคราญทั่วร่าง
สิบสองนางแรก
รุ่นอ่อนละมุนโฉม... ฮื้อ   
 แต่ชีวิตเฉา   
 ทุกนางสุดเหงาระทมขมขื่น
สู่เวรกรรมพ่อแม่นำ น้องปล่อยพนา
ลิขิตแห่งโชคชะตา นางยักษีมีใจอุ้มชู
เลี้ยงลูกผูกพันเอ็นดู เจ้าสู่รู้แม่ห้ามไม่ฟัง
แม่เฒ่าสร้างสั่นดินพัง เลือดแดงขลังทุกนางตื่นกลัว
ทำนอง.... ต่อด้วยเพลงเร็ว
นางยักษ์สันตรา ... คับแค้นใจ จะตามผลาญมันไปถึงพารา
เพื่อแย่งคู่เคียงรัก..  ควักลูกตา ให้เมรีรักษา  ถ้ำ อาถรรพ์
รถชเสนตามมา  อย่าไว้มัน พอถึงวันกินวัน ถึงคืนกินคืน
พระฤาษีแปลงสาส์น  สาส์นฉ้อฉล  เมรีหลงกล รักวุ่นวาย
สามจอกสี่จอก มากรอกเข้า นางเมรีขี้เมา...ก็หลับไป ..

โอ๊ะ!!น้องวีมีไรใหม่ๆมาเล่นอีกแล้ว

ไอเดียบรรเจิด

และสวยมว๊ากกกกกกกกกกกก :o

แบบเห็นแล้วอึ้ง น้องคิดได้ไงเนี่ย? ทั้งสีทั้งลาย ฟร้อน(ฟร้อนงามมากหาได้ไง?) องค์ประกอบ รายละเอียด บอกได้คำเดียวว่า "เป๊ะ!"  พี่ชอบมั่กๆ :icon_evil:

แล้วทำมาอีกน๊า จะรอชมจ้า^^ :icon_idea:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 03:03:23 PM »
งามมากน้องวี อยากให้มีพระรถสิทธิ์ด้วยนะ อิอิ :o
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
wallpaper เนื้อเพลง วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 06:47:52 PM »
วันนี้อัพทั้งwallละครทั้งwallเนื้อเพลงเลยนะครับ สำหรับเรื่องนี้ ^^

วงษ์สวรรค์

http://www.4shared.com/file/65197010/872d1c79/_online.html

เนื้อเพลง: วงษ์สวรรค์ by นานะจัง
ศิลปิน: ไชยา มิตรชัย

หรือบุญและบาปนำพาหรือว่าสวรรค์มีตา
น่าจะแปลกใจ
จอมยักษ์ฤทธิ์ไกร ได้รักกับนางฟ้า
อหังกา พญายักษ์ได้รักกับนางฟ้า
ก่อเกิดกุมารา เทวาครึ่งยักษ์
นางฟ้าก็วางวาย เดือดร้อนองค์อินทร์
ทิพย์อาสน์เคยอ่อนแต่ก่อนมา
กระด้างดั่งศิลาประหลาด ต้องช่วยเด็กเล็กเยาวัย   พ้นภัยจากนางมาร
เอามาละเหวย  มาละวา มาละเหวย  มาละวา
เจ้าสี่ยักษ์ผ้าน่ากลัวเหลือเกิน วงษ์สวรรค์จับใส่ย่ามผ้า
ไอ้ยักษ์ สิ้นท่าหน้าตายับเยิน  ใครเข้าว่าตีหน้าเขินเขิน
วงษ์สวรรค์จันทรวาส ฟันฟาดโรมรันดูแปลกไป
ศึกรบซ่อนใจ ศึกในซ่อนลึก  ศึกใจไม่คึก ลึกๆ ซ่อนรัก
บุญกรรมนำชัก ต้องจากรักไขว่คว้า สามเศร้าเคล้ารัก
จันทรมาสราชธิดา วงษ์สวรรค์ราชา ต่างสมปอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 02:24:12 PM โดย วี »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:15:40 PM »
ภาพสวยทั้ง 2 เซตทั้งนาง12 และวงษ์สวรรค์เลยค่ะ จัดเต็มแบบนี้ ขอบคุณค่ะ คิดถึงวงษ์สวรรค์ขึ้นมาทันที  ;D

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:29:41 PM »
ขอบคุณมากครับผม เรื่องต่อๆไปจะมาเรื่อยๆ อาจช้าหน่อยแต่ถ้าว่างเมื่อไหร่จะแว้บมาmixให้เลยครับ  :icon_cry:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:47:20 PM »
สวยงามมากจ้ะน้องวี เรื่องนี้เป็นเรื่องโปรดของพี่อีกเรื่องเลยขอบอก สีดอกกุหลาบ ล้อกับ ชุด จันทมาศมากเลยจ้ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:48:44 AM »
วงษ์สวรรค์นี่เนื้อเพลงยังดูไม่ค่อยเด่นเท่าไหร่ อันแรกสวยกว่า แต่วอลนี่เอาใจไปเต็มๆเรยจ้า^^ :o

อั๊ยยส์ รอชมรูปต่อไปจ้า :)