ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

สมาชิกและผู้เยี่ยมชมโปรดอ่าน!!!!!!!!!!!

nanajung

Re: สมาชิกและผู้เยี่ยมชมโปรดอ่าน!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:48:23 AM »
O.K จบเรื่องซะที พี่ดีใจที่น้องแสดงสปิริตออกมาขอโทษน้องกันย์นะคะ เป็นลูกผู้ชายดีมาก
และก็ดีใจที่น้องกันย์ยอมให้อภัยในสิ่งที่น้องทำ บ้านเราจะได้กลับมาอบอุ่นเหมือนเดิม

nanajung

Re: สมาชิกและผู้เยี่ยมชมโปรดอ่าน!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 10:12:48 AM »
น้องกันย์จ๊ะ พี่ขออนุญาติเอาข้อความที่ น้องกันย์ ตอบกลับ ที่น้อง junkwong มาขอโทษนะคะ
เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นด้วยว่า คนที่แต่งฟิคนั้นมีความละเอียดอ่อนแค่ไหน และเป็นหลักฐาน
ที่แสดงถึง สปิตของทั้งสองคนค่ะ ขอนุญาตินะจ๊ะ
-----------------------------------------------------------------------

ขอโทษขอรับ

ขอโทษให้อภัยกระผมด้วย

เข้าใจแล้วผมผิดเองให้อภัยด้วยน่ะขอรับ

โทษครับ
ผมไม่น่าเม้นเลย

ขอโทษขอรับ

ตอบอันนี้ละกันนะ อันหลังดูเหมือนจะประชดๆไงมะรุ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เมื่อรู้ว่าตัวเองทำผิด แล้วยอมรับผิด พี่ก็พร้อมที่จะให้อภัยเสมอ

ความจริงแล้วพี่น่ะชื่นชมเด็กๆที่ชอบดูและสนใจละครพื้นบ้านมาก เพราะสมัยนี้มีเด็กๆน้อยคนแล้วที่จะรักและชอบละครพื้นบ้านอย่างจริงจัง อย่างเพื่อนพี่มันยังเคยหัวเราะเยาะพี่เมื่อพี่พูดถึงละครพื้นบ้านเลย

แต่พี่อยากจะบอกน้องให้เข้าใจว่าการที่เราจะแต่ง+เขียนเรื่องๆหนึ่งออกมาได้นั้น มันต้องใช้แรงบันดาลใจ

และเรื่องเกราะกายสิทธิ์ก็เป็นเรื่องที่สร้างแรงบันดาลใจให้แก่พี่

และการแต่งเรื่องๆหนึ่งเนี่ยมันต้องใช้ทั้งพลังใจ+พลังกาย+ความอดทน+เวลา อย่างหนักและมากมายเหลือเกินที่จะสร้างสรรค์งานเขียนออกมาให้ได้

พี่ใช้เวลาเกือบสองปีแล้วในการแต่งเรื่องนี้ และก็กำลังใกล้จบลงเต็มที! แล้วในวันที่พี่ได้อ่านข้อความของน้องเป็นวันที่พี่เพิ่งแต่งตอนที่41จบ จากความรู้สึกปลื้ม ปีติ ยินดี ถูกทำลายหมดสิ้นด้วยคำพูดประโยคเดียว กับตัวอีโมที่ดูเหมือนไม่พอใจอย่างมาก .....
มันเหมือนตึกสูงที่เราใช้เวลาสร้างมาหลายปี ทุ่มเททั้งหยาดเหงื่อแรงงานลงไปในนั้น และในขณะที่เรากำลังยืนมองความงดงามของมันอย่างภาคภูมิใจอยู่นั่นเอง แต่ในทันใดนั้น มันก็ถล่มลงมาทับเราเสียเอง!

น้องคิดดูถึงความรู้สึกเอาเองแล้วกัน....

พี่อาจจะพูดมากเหมือนคนแก่ น้องอาจจะอ่านผ่านตา หรือกดปิดไปเลยก็ได้ น้องอาจจะสงสัยว่าทำไมยัยป้านี่พูดมากจัง น่าเบื่อ

แต่พี่อยากให้น้องเปิดใจให้กว้าง และลองเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง

เวลาเราโกรธ ไม่พอใจใครสักคน แล้วแสดงอาการท่าทีออกไปให้คนๆนั้นได้รับรู้ ก็เหมือนกับตะปู ที่ตอกลงบนเนื้อไม้ แม้ภายหลังเราจะหายโกรธ หรือลืมเรื่องนั้นไปแล้วจากใจ ก็เหมือนเราถอนตะปูออกจากเนื้อไม้ แต่!ที่ไม้นั้น จะยังคงทิ้งบาดแผลร่องรอยของตะปูที่เคยตอกไว้อยู่........

ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่มาขอโทษพี่ โดยที่น้องอาจจะเต็มใจหรือไม่ พี่ก็ไม่อาจรู้ได้ แต่พี่ก็จะขอรับไมตรีนี้ไว้แล้วกันนะคะ
ต่อไปเราจะไม่มีเรื่องหมางใจกันอีก
โชคดีค่ะ
[/quote]

ninda

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:11:13 PM »
อืม...พี่อยากบอกว่า ที่โพสต์หลายข้อความนี่ ภาษา admin เขาเรียกว่า "ประชด" นะคะ

แต่โอเค พี่จะทำเป็นมองไม่เห็น แม้ว่าพี่เองจะไม่ได้รู้สึกว่า ขอโทษอย่างตั้งใจจริงก็ตาม

แต่ในเมื่อคนสองคนก็ต่างคุยกันได้ด้วยดี น้องกันย์ก็ให้อภัยแล้ว พี่ก็ขอให้จบเพียงเท่านี้

พี่ล๊อกกระทู้แล้วนะคะ