ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศ !!! สำหรับฟอรั่มแก้วนพเก้า สมาชิกจะสามารถมองเห็นได้เฉพาะ "กลุ่มพิเศษ"

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7227
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ขอลงด้วยค่ะ อ๊า.......... :icon_frown:
ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานอดอ่านไปหลายตอนเลยอ่ะ ไม่ให้บอกว่าสนุกใช่มั๊ยค่ะ แต่มันก็สนุกมากเลยอ่ะ
เหตุผลที่อยากเข้ามาอ่านเพราะว่าเวลาที่อ่านแล้วรู้สึกเหมือนหลุดเข้าไปเลย มันตื่นเต้นขึ้นเรื่อยๆ
ติดตามมาถึงจะไม่ค่อยได้คอมเม้นท์แต่รู้สึกผูกพันค่ะ แล้วก็ทำให้รู้สึกคิดถึงละครพื้นบ้านเมื่อก่อนด้วยที่มันสนุกมากกกกกกก
น่าติดตาม ดึงดูด ถ้าจะไม่ได้อ่านอีกต่อไปละก็.................... :-[  :-[  :-[

ขอด้วยคนค่าาา ถึงแม้เพิ่งจะมาอ่านได้ไม่นานแต่ก็ติดตามมาตลอด เหตุผลคือเป็นเรื่องที่น่าติดตามมาก ตื่นเต้นอยู่ตลอด และเป็นเรื่องที่ดีมากเรื่องหนึ่ง

แก้วนพเก้าให้ความรู้ต่างๆ ที่เราเองไม่เคยรู้ แล้วเวลาอ่านเหมือนกับเราเจอเหตุการณ์นั้นจริงๆ เป็นตัวนั้นจริงๆเลย ^^

ยังไงก็จะติดตามแก้วนพเก้าตลอดไปนะคะ

เป็นกำลังใจให้ผู้แต่งนะคะ ขอให้มีผลงานดีๆแบบนี้ตลอดไปค่ะ.............

เห็นด้วยอย่างยิ่งที่น้องๆปิดกระทู้นี้ค่ะ ไม่อย่างนั้นน้องๆอีกหลายคนก็ไม่ยอมเปิดตัวอ่ะ คนรักกันไมทำกันเยี่ยงนี้ค๊า อิอิ
พี่เห็นตั้งแต่วันปิดแรกๆและแต่ยังไม่ได้มาตอบ แบบรีบปั่นงานสุดๆ เพิ่งจะเคลียร์งานไป 1 ยก ได้แต่อ่านอย่างเดียว หลังๆไม่ค่อยได้ติดตามมากมาย
งานเยอะจัดแต่ก็ยังเป็นกำลังใจให้น้องๆทั้ง 3 คนนะคะ

ที่ถามว่าทำไมจึงชอบแก้วนพเก้า อาจเป็นเพราะรู้จักกันมาตั้งแต่เกิดเลยมั๊ง ถ้าไม่ได้เห็นกระทู้มันเหมือนมีอะไรหายไปอย่างนึง
อีกอย่างคือ เจ๊มาดันเด็กเจ๊อ่ะตัวเอง เด็กในสังกัด เด็กนรกอ่ะ 555 เชื่อมั๊ยคะ พอเจอคอมเม้นต์ใครก็ตามแต่ที่ชอบเพลิงประลัย พี่ก็ปลื้มไปด้วยอ่ะ ฮามั๊ย
เหมือนมีส่วนร่วม ขอบคุณที่เติมเต็มให้เพลิงประลัยนะคะ ถ้าไม่เพราะบทที่ดีคนก็ไม่ติดมากอย่างนี้ ส่วนตัวละครอื่นๆมีคนรักมากมายแล้วเลยไม่พูดถึงนะจ๊ะ

ได้เห็นพัฒนาการแต่งที่ยอดเยี่ยมแบบนี้ไม่ไกลเกินฝันแน่นอนค่ะ   :P

ขอบคุณสำหรับ คำตอบของทุกๆคนเลยค่ะ เราทั้งสามคนจะพยายามสร้างสรรค์ผลงานต่อไป
เพราะสิ่งที่มีค่าสูงสุดสำหรับการแต่งเรื่องนี้
คือการที่ได้เ็ห็นคนอ่านมีความสุขและสนุกไปกับเนื้อเรื่อง  มีอารมณ์ร่วมกับตัวละครหรือเหตุการณ์
และที่สำคัญที่สุด คือ ความผูกพันธ์ที่ทุกคนมีต่อเรื่องนี้....ขอบคุณนะึคะ ขอบคุณจากใจจริงๆ

mint

ขอสมัครเป็นแฟนพันธ์แท้ด้วยคนนะคะ
ความจริงติดตามมาตั้งนานแล้วค่ะแต่ว่าไม่กล้าเข้ามาเม้นท์ 
ชอบเรื่องนี้มากคะ  สนุกดี ความจริงเริ่มอ่านจากเรื่องนักรบเกราะกายสิทธิ์ค่ะ  แล้วก็มาอ่านเรื่องนี้ต่อ
หลายปีแล้วก็ยังแต่กันไม่เสร็จเลย อิอิ
พวกพี่แต่งได้ดีมากเลยค่ะ  ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
ถ้าแต่งเสร็จอย่าลืมพิมพ์เป็นหนังสือนะคะ รับรองขายดีแน่นอน
ปล.รูปประกอบสวยมากค่ะ  กลอนก็เพราะด้วย^^
ช่วยรับหนูเข้ากลุ่มด้วยนะคะอยากอ่านต่อใจจะขาดแล้ววววววว
 :) :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแสดงตัวนะคะ ไม่คิดว่าจะมาคนอ่านแก้วทยอยเข้ามาเรื่อยๆแบบนี้ จริงๆ
เพราะที่ปิดด้วยเหตุผลจำเป็นจริงๆ   อยากให้คนอ่านที่แวะเข้ามาอ่านได้มาคอมเมนต์พูดคุยกัน
อย่ากลัวไปเลยค่ะ พวกเราแค่อยากได้คำติชมเพื่อเอาไปแก้ไข

ขอบคุณพี่โบว์เบนซ์มากค่ะ ที่ไม่ทิ้งกันและเป็นกำลังใจให้ตลอด เพลิงประลัยเป็นตัวละครที่เอาชนะใจคนดูจริงๆ  :icon_neutral:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
ขอบคุณนักอ่านตลอดจนแฟนแก้วฯทุกคน มากๆนะคะ :icon_eek:

ยังไงก็ถ้าเข้ามาอ่านแล้ว ก็มาคุยมาทักทาย รวมถึงทวงแก้วฯกันได้นะคะ พวกเราทุกคนฉีดยาแล้วไม่กัดแน่นอนค่ะ อิอิ

ยินดีต้องรับทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านค่าา^0^

ปล.พี่โบว์เบนซ์!!คิดถึงจัง~ :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 01:03:04 PM โดย กันย์ »

ออฟไลน์ lalana

• *
  • 25
  • 0
ยกมือแสดงตัวด้วยค่ะว่าเป็นนักอ่านเงา  แรกๆ ก็เม้นท์อยู่ แต่พอเข้ามหาวิทยาลัยปุ๊บก็ไม่ว่างเลย
ติดตามอ่านบ้างคะ  แต่ไม่ค่อยได้เม้นท์เลย  ขอโทษด้วยนะคะ  :icon_eek:

อยากบอกว่าเวลาที่เหนื่อยหรือท้อมากๆ จะชอบเข้ามาอ่านค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน
แต่พออ่านจบแล้วเหมือนกับได้เติมกำลังใจ  จริงๆ นะคะ ช่วงแรกที่เข้ามหาลัยเป็นอะไรที่เหนื่อยและท้อสุดๆ
ด้วยความที่ไม่ชิน  และเจอกับสังคมใหม่ๆ ปรับตัวไม่ทัน  วันไหนท้อแท้สุดๆ จะเข้ามาอ่านค่ะ (จนถึงขั้นเซฟอ่านในไอพอด  ขอโทษนะคะที่ไม่ได้ขออนุญาติล่วงหน้า  :icon_eek:)

แก้วนพเก้าเติมกำลังใจให้เต็มจริงๆ ค่ะ การเดินทางของธีรวงศ์และคนอื่นๆ ก็เหมือนการเดินทางของนาค่ะ
มีอุปสรรคให้ต้องฝ่าฝัน ขนาดพวกธีรวงศ์ยังไม่ยอมแพ้ นาจะยอมแพ้ได้อย่างไรจริงมั้ยคะ

อีกอย่างที่ชอบเรื่องนี้คือตัวนางค่ะ  ชอบบทบาทของตัวนางเกือบทุกตัวเลยจริงๆ ค่ะ  โดยเฉพาะจอมนารี
เป็นนางเอกในอุดมคติเลย (และไม่เคยเจอนางเอกเรื่องไหนเหมือนเธอเลยจริงๆ) ทั้งเข้มแข็ง  ฉลาด  อ่อนโยน ไม่งี่เง่าไร้เหตุผลอ่อนแอเหมือนพวกนางเอกทั่วไป
แต่ถ้าเป็นคู่ต้องยกให้คีรีจักร และหนูบุษ (มีโมเม้นท์คู่นี้ทีไรแล้วหัวใจอ่อนยวบทุกทีค่ะ)

อีกอย่างภาพประกอบตอนก็งามมากๆ ค่ะ  พวกพี่ๆ เก่งมากเลย นอกจากจะแต่งนิยายเก่งแล้วยังทำภาพเก่งด้วย
คือยอมรับเลยว่าไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย  แต่พี่ๆ ทำให้เห็นภาพเลยค่ะ  จากบทบรรยายบวกกับภาพประกอบทำให้ออกมาเป็นฉากๆ เลย

สุดท้ายขอบคุณพี่ๆ สามคนมากเลยนะคะที่เสียสละเวลามาแต่งนิยายดีๆ ให้อ่านกันฟรีๆ (เกือบร้อยตอนแล้ว สุดยอดไปเลย)

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
ว้า! ไม่ได้เข้ามาอ่านซะหนึ่งตอน(คิดว่า) เลยกะจะรวบยอดสองตอนไปเลย ดันมาเจอกระทู้นี้ซะก่อน ดีนะที่เจอก่อนไม่งั้นก็คงหาไปเถอะ ว่าแก้วฯหายไปไหน
ยังไงก็อย่าลืมหนูด้วยนะน้ะ ขอสมัครเป็นแฟนพันธุ์แท้ค่ะ  :icon_idea: ถ้าถามว่าทำไมถึงชอบแก้วล่ะก็ ไม่ให้บอกว่าสนุก จะไม่ให้บอกได้ไงว่าสนุก ในเมื่อมันสนุกจริงๆ
คำบางคำที่พวกพี่ๆใช้ก็เป็นคำที่สวยมากนะ ในความคิดหนู อีกอย่างแทบจะไม่ได้เห็นด้วย เนื้อเรื่องดำเนินสนุกดีค่ะ มีความรักหลายๆคู่ให้ลุ้น 555+ เป็นอะไรที่ชอบมาก แม้จะมีแอบจิกกัดไรเตอร์บ้างก็เถอะ ตัวละครที่พวกพี่ถ่ายทอดออกมา มันคล้ายคนจริงๆมากกว่า ยังไงดีล่ะคืออย่างในละครที่เคยดู เขาจะมีแบบว่า ร้ายก็ร้ายอย่างเดียว ดีก็ดีอย่างเดียว ดีแบบไม่มีเหตุผล ไม่เข้าใจ ทำไมต้องดี เอ่อ พร่ำเพ้อมากไปหรือเปล่าหว่า เอาเป็นว่าเพิ่มหนูเป็น VIP ด้วยคนนะคร้า~

ตอบคำถามอะไรยังไงตรงไหนเหรอค่ะ เพราะตอบได้ชัว(มั่นใจมว๊ากกกกกก) ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คนแต่ง ดำเนินเรื่องได้ดีมากค่ะ เป็นอีกเรื่องที่อยากซื้อสะสมถ้าออกเป็นหนังสือ เพราะหนูชอบมากๆ
เอาหนูเข้ากลุ่มด้วยนะคร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
อีกอย่างคือ หนูอ่านมาเป็นปีๆแล้วนะคร่าาาาาาาาาา ตั้งแต่ ม.6 ตอนนี้ มหาวิทยาลัย ปี 3 แว้วววววววว
^^ หนูติดตามมา เกือบ 4 ปีแล้วนะคร่าาาาาาาาาาา
ได้โปรด เพิ่มหนูเข้ากลุ่มแฟนพันธุ์แท้ด้วยนะคร่า ^^ พี่น่ารักๆ และใจดีทั้ง 3 คน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 01:52:30 AM โดย kullachutz »

ตามอ่านแก้วนพเก้ามาจากพันทิพ จนเข้ามาตามอ่านย้อนหลังที่ เวบดีด้า ต่อมาจนถึงเวบนี้

อ่านจนถึงบท 92 แล้ว เวบก้ปิด งงสิคะ จะสมัครสมาชิกก็ลำบากเพราะค่อนข้างโลว์เทค
วันนี้สมัครสำเร็จ แต่ก็ยังเข้าไปอ่านไม่ได้ต้องรอเข้ากลุ่มพิเศษอีก ทีนี้ไปไม่เป็นแล้ว

รอคำแนะนำค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7227
  • -3
  • นิศาอรพินท์

ตามอ่านแก้วนพเก้ามาจากพันทิพ จนเข้ามาตามอ่านย้อนหลังที่ เวบดีด้า ต่อมาจนถึงเวบนี้

อ่านจนถึงบท 92 แล้ว เวบก้ปิด งงสิคะ จะสมัครสมาชิกก็ลำบากเพราะค่อนข้างโลว์เทค
วันนี้สมัครสำเร็จ แต่ก็ยังเข้าไปอ่านไม่ได้ต้องรอเข้ากลุ่มพิเศษอีก ทีนี้ไปไม่เป็นแล้ว

รอคำแนะนำค่ะ

ตามมาจากพันทิปเลยเลยเหรอคะ เพราะที่เคยลงไว้มีคนมาอ่าน แค่สองคนเอง 555
การเข้ากลุ่ม "แฟนพันธ์แท้แก้วนพเก้า"    ก็แค่ ตอบว่าทำไม ถึงอยากอ่านแก้วนพเก้า แค่นั้น อ่ะค่ะ  ^^

ตามนี้

เนื่องจากมีความจำเป็นบางอย่างที่จะต้องตั้งกติกาในการ เข้ากลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"  อาจจะต้องมีคำถามเล็กๆน้อยๆ เพื่อ พิสูจน์ ว่า
คนที่ลงชื่อไว้ เหมาะสมที่จะเป็นกลุ่มสมาชิกพิเศษนี้ เพราะต้องบอกตรงๆว่า ปัญหาที่เกิดขึ้นทำให้ ตอนแรกมีการตกลงกันเบื้องต้นว่าจะไม่ลงนิยายแก้วนพเก้า
ต่อด้วยความจำเป็นบางอย่าง
แต่สงสารคนที่ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น และมีcomment หรือ Feedback ให้เรามาตลอด เลยไม่อยากจะทำให้คนที่ติดตาม
แก้วนพเก้า มาตั้งแต่ต้นเสียความรู้สึก ทางผู้แต่งจึงจำเป็นต้องตั้งกลุ่มพิเศษนี้ขึ้นมา สำหรับใครที่ตามอ่านแล้วนพเก้ามา หรือเพิ่งจะเริ่มอ่าน
แต่ไม่เคยสมัครสมาชิก ไม่เคยcomment หรือ ปรากฎตัว เลยสักครั้ง แล้วมาลงชื่อเพื่อเข้ากลุ่ม เราก็เลยจำเป็นต้องมีคำถามเพื่อคัดกรอง
"แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"

ด้วยคำถามที่ว่า      "ทำไมถึงอยากเข้ามาอ่านแก้วนพเก้า ? กรุณาอย่่าตอบแค่ว่า "มันสนุกดีค่ะ จบ.."
(เพราะคนแต่งรู้แล้วว่ามันสนุก ฮา  :icon_confused:)
                 เราอยากได้ความรู้สึกจากคนที่อยากจะอ่านเรื่องนี้จริงๆ ...

**** กรุณา แจ้งชื่อผู้ใช้ ว่ามีความประสงค์อยากจะเข้ากลุ่มนี้ โดยตอบถามข้างต้นที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้นี้นะคะ

เมื่อทางผู้แต่งได้รับคำตอบว่าเหตุไฉน จึงอยากอ่านเรื่องนี้ เมื่อได้รับคำตอบ นานะจังจะอัพเข้ากลุ่มให้นะคะ
พอนานะอัพเข้ากลุ่มแล้ว ใต้ชื่อการแสดงผลจะบอกว่า คุณอยู่ในกลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"ใต้ล่างชื่อ ค่ะ ขณะที่ออนไลน์ ถ้าสมาชิกกลุ่มนี้จะเป็น สีเขียวค่ะ

ออฟไลน์ maycute_11

• *
  • 124
  • 0
    • ศรีมหาคเณศดอทคอม
ไม่ได้เข้ามานาน  เข้ามาที  งงมาก แก้วนพเก้วหายไปไหน  นั่งเอ๋ออยู่นาน :icon_confused:
เนื่องจากไม่ค่อยได้เข้าเว็บไหนเลยนอกจากเฟซบุคที่เล่นผ่านมือถือ นานๆถึงจะได้เข้ามาอ่านซะทีนึง เลยงงไปพักใหญ่ว่ามันมีการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้น 555+
ขอสมัครด้วยคนสิคะ  ตามอ่านมานาน  แต่ไม่ค่อยได้คอมเม้นต์เพราะเข้ามาทีก็ ผ่านไปสองสามตอนแล้ว  คนเม้นกันเยอะ เริ่มต้นเม้นไม่ถูกค่ะ 555
ตอนแรกนึกว่าคำถามที่จะถามมันจะเป็นประมาณว่า ใครทำอะไร เป็นยังไง  แบบแฟนพันธุ์แท้ซะอีกค่ะ ฮ่าๆๆๆ   
อ่านแล้วติดค่ะ  อินมากเลย  ตัวละครแต่ละตัวจะมีบุคลิคและความคิดของตัวเอง  แต่หนูแอบจิ้นคู่แก้วกับจักรรินทร์อ่านแล้วคิดถึงจันทรัตน์กับอินทรจักร ฮ่าๆๆ   เอิ๊กกกๆ
จึ่งเห็นจารึกอักษร     นามกรพระโอรสา
ชื่อหยังหยังหนึ่งหรัดอินดรา  อุดากันสาหรีปาตี
อิเหนาเองหยังตาหรา  เมาะตาริยะกัดดังสุรสีห์
ดาหยังอริราชไพรี     เองกะหนะกะหรีกุเรปันฯ

--ศรีมหาคเณศดอทคอม-- http://www.srimahaganesh.com

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
ไม่ได้เข้ามานาน  เข้ามาที  งงมาก แก้วนพเก้วหายไปไหน  นั่งเอ๋ออยู่นาน :icon_confused:
เนื่องจากไม่ค่อยได้เข้าเว็บไหนเลยนอกจากเฟซบุคที่เล่นผ่านมือถือ นานๆถึงจะได้เข้ามาอ่านซะทีนึง เลยงงไปพักใหญ่ว่ามันมีการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้น 555+
ขอสมัครด้วยคนสิคะ  ตามอ่านมานาน  แต่ไม่ค่อยได้คอมเม้นต์เพราะเข้ามาทีก็ ผ่านไปสองสามตอนแล้ว  คนเม้นกันเยอะ เริ่มต้นเม้นไม่ถูกค่ะ 555
ตอนแรกนึกว่าคำถามที่จะถามมันจะเป็นประมาณว่า ใครทำอะไร เป็นยังไง  แบบแฟนพันธุ์แท้ซะอีกค่ะ ฮ่าๆๆๆ   
อ่านแล้วติดค่ะ  อินมากเลย  ตัวละครแต่ละตัวจะมีบุคลิคและความคิดของตัวเอง  แต่หนูแอบจิ้นคู่แก้วกับจักรรินทร์อ่านแล้วคิดถึงจันทรัตน์กับอินทรจักร ฮ่าๆๆ   เอิ๊กกกๆ

ถึงคนจะเมนต์ผ่านไปเยอะแล้ว ก็ยังเมนต์ตอนเก่าได้ค่ะ   เพราะคนแต่งอ่านทุกคอมเมนต์ที่เมนต์ให้อยู่แล้ว
ส่วนสาเหตุที่ถามคำถามแบบนี้ แทนการถามแฟนพันธุ์แพ้ว่าใครทำอะไรที่ไหน
เพราะต้องการความรู้สึกของคนอ่านที่มีต่อเรื่องนี้จริงๆ  ความรู้สึกจากใจ 
เพราะพวกเราก็แต่งกันมานานแล้ว ลงไปเกือบร้อยตอน คนที่ตามอ่านมาได้ขนาดนี้ 
นอกจากจะต้องอดทนกว่าคนแต่งจะมาอัพแต่ละตอน ก็คงต้องมีความผูกพันกับเรื่องนี้บ้าง
ไม่อย่างนั้นคงไม่ติดตามกันมานานขนาดนี้ใช่มั้ยคะ
 :icon_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 01:56:34 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

เริ่มจากอ่านในพันทิพ ตอนหนึ่ง จำไม่ได้แล้วว่าตอนที่เท่าไร เข้ามาอ่านบางทีก็ไม่เจอ เพราะไม่ได้เข้าทุกวัน

ก็เสริจหามาเจอในเวบดีด้ามีแค่ไม่กี่ตอน มาต่อในเวบห้องสมุดจบแค่ตอนที่ 80
กลับไปอ่านเจอในเวบพันทิพ ตอน88 ก็เสริจหาต่อ มาเจอในเวบนี้ค่ะ

อ่านครั้งแรกติดใจพระอังคาร โดยเฉพาะการแบ่งภาคส่วนดี กล้าหาญ ส่วนร้าย มุทะลุ ไม่ค่อยมีเหตุผล
แล้วมาชอบการผูกเรื่องเกี่ยวพันกัน ทั้งภาคสวรรค์ ดินแดนกึ่งเทพ และโลกมนุษย์ เหมือนหลุดเข้าไปในโลกอีกมิติหนึ่ง
ที่สำคัญ รูปสวยถูกใจมาก
แต่แอบอ่านอย่างเดียวไม่เคยคอมเมนต์เลยค่ะ

ออฟไลน์ aoy_mai

• สามสาวต่างมิติ
  • *
  • 20
  • 0
  • ต้นข้าว น้ำจันทร์ พรายน้ำ สามสาวต่างมิติ
งง เหมือนกันตอนแรกเราก็ไม่ได้สมัครสมาชิกหรอ แต่พอเข้าเว็บพี่บอก สายตาเราก็ไปสะดุดตรงบอร์ด แก้วนพเก้าก็เลยเข้าไปอ่านดูด้ยความที่ชอบอ่านนิยายทุกแนวอ่านไปอ่านมามันสนุกจนเราต้องมาอ่าน หลังจากกลับ ร.ร ทุกวัน อีกอย่างเราก็ชอบตัวละครที่ชื่อ เกตุมณี กับ ศตายุ ตอนนี้ก็เลยต้องสมัครสมาชิกเพื่ออ่านต่อให้ได้ถ้าไม่ได้อ่านเหมื่อนขาดอะไรไปซักอย่างเลยอ่ะ  :icon_cool:
น้ำจันทร์

ออฟไลน์ Soulinda

• *
  • 93
  • 0
Can I join too??? I haven't read yeah, because I lose my net for a long time, why I want to join? Because I know the story would be awesome!!!

credit all the picture goes to p'vee

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
อุ๊ย หายไปนานกลับเข้ามาอีกที งงเลย กระทู้แก้วหายไปไหน  ไม่รู้ว่าพี่จะมีโอกาสได้เป็นสมาชิกพิเศษๆได้อ่านแก้วหรือเปล่าน้อ 
ชอบว่าทำไมถึงชอบแก้ว คุ้นๆ เหมือนเคยตอบไปแล้วไงไม่รู้สิ แต่ตอบให้อีกก็ได้ เพราะว่าพี่ชอบเรื่องราวจักรๆ วงศ์ๆ อยู่แล้วมั้ง
แล้วแก้วนพเก้าก็เป็นนิยายที่สนุกมาก น้องๆ เขียนกันได้ดี แล้วก็ข้อมูลแน่นมากจ้ะ  แต่พี่บางทีก็จะหายๆ ไปเพราะบางทียุ่งมากจริงๆ
เพราะทั้งเรียนทั้งทำงาน งานก็เยอะจัดทั้งราษฎร์หลวง แถมบางได้ไปอบรมระยะยาวนานกว่าเดือนไปอยู่หอก็ไม่มีเน็ต
คอมเมนท์เลยหายบ้าง แต่ก็พยายามคอมเมนท์ให้ตลอดนะเพราะพี่เองก็อยากทำงานเขียนมาฝากให้ห้องนี้เหมือนกัน
แม้จะแก่เกินแกงแล้วก็หวังว่าน้องๆ นักเขียนจะเป็นกำลังใจคอมเมนท์ให้พี่บ้าง 5555 :icon_eek: