ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศ !!! สำหรับฟอรั่มแก้วนพเก้า สมาชิกจะสามารถมองเห็นได้เฉพาะ "กลุ่มพิเศษ"

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

☆ตอนนี้แก้วนพเก้าตีพิมพ์ในรูปแบบหนังสือแล้วนะคะ☆

สามารถสั่งซื้อแก้วนพเก้าผ่านทาง
Inbox ณ บ้านวรรณกรรม หรือโทรสั่งซื้อ
 ที่เบอร์ 02-946-2424 , 02-946-2170-1
หรือที่ร้าน B2S ทุกสาขา
แก้วนพเก้า ภาค ๑ เทพแห่งสงคราม
ราคา 420 บาท

**ประกาศ! งดรับสมาชิกฟอรัมแก้วนพเก้า กลุ่มพิเศษ**

Update ประกาศ วันที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘

เนื่องจากตลอดระยะเวลาหลายเดือนที่ผ่านมา ที่แก้วนพเก้าถูกเก็บไว้ในห้องแห่งความลับ และอนุมัติให้สมาชิกที่มาแจ้งความประสงค์ขอเข้าอ่านเท่านั้น จึงจะเข้าไปได้

แต่ตอนนี้ฟอรัม 'แก้วนพเก้า' ในบอร์ด บอยสพลคลับ เปิดให้สมาชิกบอร์ดเข้ามาอ่านกันได้โดยไม่ต้องรออนุมัติสมาชิกกลุ่มพิเศษแล้ว (ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดเท่านั้นจึงจะเห็นฟอรัม แก้วนพเก้า ได้)

ดังนั้น จึงของดการรับสมาชิกกลุ่มพิเศษ แฟนพันธุ์แท้ แก้วนพเก้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป 

แต่...คนที่เป็นสมาชิกฟอรัมกลุ่มพิเศษ แฟนพันธุ์แท้ แก้วนพเก้า อยู่แล้ว (ซึ่งถ้ามีการเคลื่อนไหวในบอร์ดอย่างสม่ำเสมอ) จะยังสามารถเข้าไปใช้สิทธิ์ในฟอรัมนั้นได้ต่อไป

เพราะผู้แต่งจะมีตอนพิเศษมาลงนอกเหนือจากเรื่องราวของนิยายแก้วนพเก้าที่เคยลงเอาไว้ตั้งแต่ต้น เพื่อสมาชิกแฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้าเท่านั้น ที่จะเข้ามาอ่านได้

ปล.สมาชิกที่ได้รับอนุมัติเข้าฟอรัมแฟนพันธุ์แท้ แต่ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ ขออนุญาตลบออกจากฟอรัมนะคะ

-----------------------------------------------------------------

ตอบคำถาม ชิงรางวัล 'จี้ อักขระ ॐ (โอม)' by แก้วนพเก้า หมดเขต ๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ --> http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=2765.0

ประกาศ !!! สำหรับฟอรั่มแก้วนพเก้า สมาชิกจะสามารถมองเห็นได้เฉพาะ "กลุ่มพิเศษ" เท่านั้น !

ในการเผยแพร่ นวนิยายออนไลน์ "แก้วนพเก้า"  ที่เปิดให้สมาชิก และ บุคคลทั่วไปเข้ามาอ่าน
ตอนนี้มีความจำเป็นบางอย่างที่ ต้องปิดห้องนี้ ให้เข้าได้เฉพาะสมาชิก กลุ่มพิเศษ คือ กลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"
ที่จะสามารถมองเ้ห็นกระทู้ต่างๆ ภายในห้องได้

สำหรับผู้ที่ต้องการ เข้าเป็นสมาชิกกลุ่มพิเศษ "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า" ให้โพส แจ้งความประสงค์ และตอบคำถามเพื่อพิสูจน์คุณสมบัติ ได้ในกระทู้นี้
หรือส่ง ข้อความส่วนตัวมาแจ้ง ที่ ผู้ดูแล คือ  นานะจัง กาฬรหัสย์  กันย์
คนใดคนหนึ่ง นะคะ

เมื่อแจ้งและตอบคำถามแล้ว ทางเราจะทำการ เพิ่มคุณเข้ากลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"  เมื่อคุณอยู่ในกลุ่มนี้แล้วคุณจะสามารถอ่านกระทู้ของแก้วนพเก้าได้ค่ะ

***หมายเหตุมีอะไรสงสัยก็สามารถสอบถามได้ที่กระทู้นี้นะคะ

เนื่องจากมีความจำเป็นบางอย่างที่จะต้องตั้งกติกาในการ เข้ากลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"  อาจจะต้องมีคำถามเล็กๆน้อยๆ เพื่อ พิสูจน์ ว่า
คนที่ลงชื่อไว้ เหมาะสมที่จะเป็นกลุ่มสมาชิกพิเศษนี้ เพราะต้องบอกตรงๆว่า ปัญหาที่เกิดขึ้นทำให้ ตอนแรกมีการตกลงกันเบื้องต้นว่าจะไม่ลงนิยายแก้วนพเก้า
ต่อด้วยความจำเป็นบางอย่าง
แต่สงสารคนที่ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น และมีcomment หรือ Feedback ให้เรามาตลอด เลยไม่อยากจะทำให้คนที่ติดตาม
แก้วนพเก้า มาตั้งแต่ต้นเสียความรู้สึก ทางผู้แต่งจึงจำเป็นต้องตั้งกลุ่มพิเศษนี้ขึ้นมา สำหรับใครที่ตามอ่านแล้วนพเก้ามา หรือเพิ่งจะเริ่มอ่าน
แต่ไม่เคยสมัครสมาชิก ไม่เคยcomment หรือ ปรากฎตัว เลยสักครั้ง แล้วมาลงชื่อเพื่อเข้ากลุ่ม เราก็เลยจำเป็นต้องมีคำถามเพื่อคัดกรอง
"แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"

ด้วยคำถามที่ว่า      "ทำไมถึงอยากเข้ามาอ่านแก้วนพเก้า ? กรุณาอย่่าตอบแค่ว่า "มันสนุกดีค่ะ จบ.."
(เพราะคนแต่งรู้แล้วว่ามันสนุก ฮา  :icon_confused:)
                 เราอยากได้ความรู้สึกจากคนที่อยากจะอ่านเรื่องนี้จริงๆ ...

**** กรุณา แจ้งชื่อผู้ใช้ ว่ามีความประสงค์อยากจะเข้ากลุ่มนี้ โดยตอบถามข้างต้นที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้นี้นะคะ

กรุณาตอบคำถามเพื่อพิสูจน์ว่า คุณเหมาะสมเป็น  "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า" นะคะ

ออฟไลน์ ukrit

• *
  • 15
  • 0
ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
หนูด้วยๆๆๆๆ แง ยังไม่อ่านสองตอนล่าสุดทีง่า งื้อ เดาผิดด้วย ชวดไปหนึ่งแล้วง่า งึก
ขอสมัครเป็นแฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้าด้วยคนจ้า งิงิ

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0

ออฟไลน์ มรกตยามค่ำ

• *
  • 120
  • 0
  • มรกตยามค่ำเอ๋ย...จงขจัดภยันอันตรายในยามวิกาลด้วยเถิด...
ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ ^^ เพื่อให้การติดตามมาตั้งแต่น้ำท่วมไม่เสียแรงเปล่า >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 11:50:10 AM โดย มรกตยามค่ำ »
Οι άνθρωποι γεννιούνται, οι άνθρωποι πεθαίνουν,
Oi ánthropoi gennioúntai, oi ánthropoi pethaínoun,
ผู้คนถือกำเนิด ผู้คนม้วยมรณา
και πολλές ιστορίες πλέκονται για να πάρει χρώμα η εποχή.
kai pollés istoríes plékontai gia na párei chróma i epochí.
และเรื่องราวได้ถูกถักทอขึ้นเพื่อเลือกสีสันแห่งฤดูกาล 
Προχωρήστε, αγαπητά παιδιά.
Prochoríste, agapitá paidiá.
ก้าวไปเถิด ลูกรักของข้า 
Οι θεότητες είναι μαζί σας.
Oi theótites eínai mazí sas.
ทวยเทพอยู่กับตัวเจ้าเสมอ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
หนูเข้าด้วยคนนะ อยากอ่านตอนต่อไปแล้วววว เดี๋ยวพลาดๆๆๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
สมาชิกมาลงชื่อเพียบ!! :icon_neutral: ลงชื่อไว้ก่อนได้ป่ะครับ แต่ยังไม่ได้อ่านนะ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 03:04:28 PM โดย วี »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
พี่ลงทะเบียนเข้ากลุ่มฯให้แล้วนะคะน้องๆทุกคน ขอบคุณที่ยังรักเรื่องนี้และสนใจติดตามด้วยกันต่อไปน๊า^^ :o :o
สังเกตว่าลงทะเบียนสำเร็จได้นะคะว่าจะมีคำว่า "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า" ขึ้นด้านล่างชื่อยูสเซอร์เนม
ใครสนใจอ่านต่อก็มาลงชื่อในนี้ไว้นะคะ พี่ๆจะทะยอยเข้ามาเช็คเรื่อยๆ :icon_cry:

สมาชิกมาลงชื่อเพียบ!! :icon_neutral: ลงชื่อไว้ก่อนได้ป่ะครับ แต่ยังไม่ได้อ่านนะ  :'(

กะลังจะถามพอดีว่่าจะลงชื่อมั้ย อิอิ ได้ค่าเด๋วพี่ลงชื่อให้ แล้วอย่าลืมเข้ามาอ่านน๊า คิดถึงน้องวีมว๊ากกกกกกก><!!

น้องๆคนอื่นๆก็คิดถึงมากๆๆๆเช่นกันจ้า :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 03:15:22 PM โดย กันย์ »

• *
  • 7234
  • -3
เนื่องจากมีความจำเป็นบางอย่างที่จะต้องตั้งกติกาในการ เข้ากลุ่ม "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"  อาจจะต้องมีคำถามเล็กๆน้อยๆ เพื่อ พิสูจน์ ว่า
คนที่ลงชื่อไว้ เหมาะสมที่จะเป็นกลุ่มสมาชิกพิเศษนี้ เพราะต้องบอกตรงๆว่า ปัญหาที่เกิดขึ้นทำให้ ตอนแรกมีการตกลงกันเบื้องต้นว่าจะไม่ลงนิยายแก้วนพเก้า
ต่อด้วยความจำเป็นบางอย่าง
แต่สงสารคนที่ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น และมีcomment หรือ Feedback ให้เรามาตลอด เลยไม่อยากจะทำให้คนที่ติดตาม
แก้วนพเก้า มาตั้งแต่ต้นเสียความรู้สึก ทางผู้แต่งจึงจำเป็นต้องตั้งกลุ่มพิเศษนี้ขึ้นมา สำหรับใครที่ตามอ่านแล้วนพเก้ามา หรือเพิ่งจะเริ่มอ่าน
แต่ไม่เคยสมัครสมาชิก ไม่เคยcomment หรือ ปรากฎตัว เลยสักครั้ง แล้วมาลงชื่อเพื่อเข้ากลุ่ม เราก็เลยจำเป็นต้องมีคำถามเพื่อคัดกรอง
"แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า"

ด้วยคำถามที่ว่า      "ทำไมถึงอยากเข้ามาอ่านแก้วนพเก้า ? กรุณาอย่่าตอบแค่ว่า "มันสนุกดีค่ะ จบ.."
(เพราะคนแต่งรู้แล้วว่ามันสนุก ฮา  :icon_confused:)
                 เราอยากได้ความรู้สึกจากคนที่อยากจะอ่านเรื่องนี้จริงๆ ...

**** กรุณา แจ้งชื่อผู้ใช้ ว่ามีความประสงค์อยากจะเข้ากลุ่มนี้ โดยตอบถามข้างต้นที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้นี้นะคะ

ปล. สำหรับน้อง สมาชิก sk ฟ้าใส มรกตยามค่ำ น้องrainbow น้องวี ทางผู้แต่งได้ อัพกลุ่มน้องให้สามารถเข้าฟอรั่มแก้วนพเก้า ไปแล้ว
โดยไม่จำเป็นต้องตอบคำถามดังกล่าวเพราะ ทางผู้แต่งไร้ข้อกังขาใดๆ ที่จะต้องถามอีก เนื่องด้วยติดตามมานานและมี Feedback ให้เสมอมา
แต่สำหรับสมาชิกท่านอื่นที่ไม่เคย comment หรือเพิ่งจะสมัครสมาชิกและมีความประสงค์จะอ่านแก้วนพเก้า
 กรุณาตอบคำถามเพื่อพิสูจน์ว่า คุณเหมาะสมเป็น  "แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า" นะคะ

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
ไม่รู้ค่ะเหมือนกันค่ะ ว่าทำไมถึงต้องเข้ามาอ่านทุกเดือนเหมือนกัน เหมือนแก้วนพเก้าเป็นยาเสพติดเลย ต้องเสพทุกเดือน ไม่งั้น เหมือนจะขาดใจตาย
แก้วนพเก้ามันมากกว่าความสนุกค่ะ คือเราติดตามตั้งแต่ตอนแรกจนถึงตอนปัจจุบันแล้ว เราก็อยากจะติดตามต่อไป จนถึงตอนจบ แต่ความจริงแล้ว ก็ไม่อยากให้จบ อยากให้มีต่อไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ คือเหมือนกับมันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตมั้ง (เพ้อออ) รักนิยายเรื่องนี้มากๆค่ะ อยากติดตามต่อไปป
 :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
ขอบคุณนะคะที่ให้โอกาส งุงิ หนูอาจจะไม่ได้เข้าบ่อย เหตุผลของหนูอาจจะไม่เพียงพอ แต่ทุกวันนี้ในบอร์ดบอยสิ่งที่หนูรักมากที่สุดคือแก้วนพเก้าค่ะ นี่คือเหตุผลของหนู

ออฟไลน์ jamraeno

• *
  • 13
  • 0
  • jamraeno
 :icon_sad: ขอเป็นสมาชิกแก้วนพเก้าด้วยค้าบบบบบ

• *
  • 7234
  • -3
:icon_sad: ขอเป็นสมาชิกแก้วนพเก้าด้วยค้าบบบบบ

กรุณาตอบคำถามด้วยจ้า ถ้าไม่ตอบก็ไม่รู้จะใช้หลักเกณฑ์อะไรเพื่อพิจารณาให้เข้ากลุ่มได้นะคะ
V
V

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
ตกใจกระทู้แก้วหายไปไหน 8)

ขอลงทะเบียนสมัครอีกคนค่า ถ้าถามว่าเหตุผลอะไรที่อยากอ่านแก้วนพเก้านะหรอคะ บอกได้คำเดียว ชัดๆ ดังๆว่ามันเกินคำว่าอยากอ่านไปแล้วอะ
แต่ตอนนี้แก้วนพเก้ามันซึมเข้าไปในเส้นเลือดทุกๆเส้นในร่างกายแล้วคะ(เว้อเกิ๊น)  ตัวละครทุกตัวก็เปรียบเสมือนคนในครอบครัวไปแล้ว คิดถึงตลอด ถ้าเกินวันที่16ของเดือนไปแล้วไม่ได้เจอพวกเค้ามันเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง  แก้วนพเก้ามันเกินคำว่าสนุกมากๆ แต่มันแฝงด้วยความรู้ จินตนาการ ความผูกพันธ์ มีความสุขที่ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของตัวละครทุกตัว  ตื่นเต้นที่ได้เจอผู้ครอบครองและตัวละครใหม่ๆ ฯลฯ บรรยายไม่หมด  แต่เหตุผลสำคัญที่มาเป็นสมาชิกบอร์ดบอยก็เพราะนวนิยายเรื่องนี้  แม้จะไม่ได้มาบ่อยๆ แต่ก็เป็นแฟนประจำจร้า

ยังไงก็สงสารนักอ่านตาดำๆอย่างเค้าด้วยน้า  :)

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle