ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศ !!!ช่วงเดือนนี้บอร์ดบอยล่มบ่อยหน่อยนะคะ เพราะทาง Host กำลังย้ายserver

nanajung

วันนี้ วันเสาร์ที่ 7 มิถุนายน บอร์ดบอยเข้าไม่ได้ ทั้งหน้าเว็บไซต์หลักก็เข้าได้ปกติ Chat room ก็เข้าได้ปกติ แต่เว็บบอร์ด connect server
ไม่ติดซะงั้น เพราะค่า PHP ที่ใช้ติดต่อ server ถูกเปลี่ยน พี่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรนะ นินดาก็คงไม่ได้เปลี่ยนค่าอะไรแน่
ถ้าเป็นอย่างนี้อีก คงต้องเปลี่ยน pass ward ทุกอาทิตย์แล้วเนี่ย ก็ขอภาวนาอย่าโดน Hack เลยแล้วกันนะ กว่าจะได้บ้านที่อบอุ่นและปรึกแผ่นขนาดนี้ต้องฝ่าฟันกันมามากมายจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2004, 04:04:27 AM โดย นานะจัง »

kalrahud

Re: Webboard บอยอาจโดน Hack นะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 04:59:10 PM »
สู้ๆ ค่ะ  พี่นานะ 
พวกเราช่วยเหลือกัน

ก็ว่าทำไมเมื่อเช้ามันเข้าไม่ได้

pakwarn

Re: Webboard บอยอาจโดน Hack นะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 05:24:05 PM »
สู้ๆนะคะพี่นินดา พี่นานะจัง

หวานเอาใจช่วยคะ :-* :-*

bobenz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 06:57:08 PM »
นึกว่าจะเข้าไม่ได้ถาวร รึจะเป็นอาถรรพ์หมายเลข 3 หว่า  :( กำลังลุ้นอยู่เลยว่าไกรทองจะต้องเริ่มใหม่มั้ยเนี่ย  :-[

นานะจัง สู้ๆๆๆๆ ต่อไปนะ เด๋วไม่มีบ้านอยู่

ninda

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 07:50:20 PM »
มันไม่ใช่อาจจะหรอกค่ะ มันโดนไปเต็มๆ แล้วค่ะ โอ้ยยยย ไหงงั้นเนี่ย
เซ็ง...ช่วงนี้เป็นช่วงโปรโมชั่นการแฮ๊กหรือไง เว็บนี้ก็ไม่ไ่ด้ดังอะไรสักหน่อย
อยู่กันแบบพี่น้อง ทำไมต้องโดนด้วยเนี่ย ไม่เคยคิดว่าจะโดนนะ....

บอร์ดที่นินดาเล่นโดนหมดเลย ที่เว็บซิมส์ก็โดน ที่เว็บลีจุนกิก็โดน ที่นี่ก็โดน...อืมมมม

ไอ้พวกนี้เนี่ย เดี๋ยวจับเผาซะเลยนี่!!!

ป.ล.เผาเป็นภาษาเด็กเน็ต แปลว่าอะไรแปลความกันเองเน้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2008, 08:01:57 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

air2535

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:57:15 PM »
เป็นกำลังใจให้พี่ๆนะคะ สู้ๆค่า...

galdewis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:19:05 AM »

อ้าว! เป็นงั้นไป อาการอย่างงี้คือโดนแฮ็คเหรอคะ พี่ก็ไม่รู้ ถ้ารู้ว่าอย่างงี้คืออาการโดนแฮ็ค จะได้อีเมล์แจ้งนานะ คิดว่าแค่ server busy แค่นั้น เข้าไม่ได้ตั้งแต่คืนวันศุกร์แล้วนะคะ นานะ ไม่ใช่วันเสาร์ เพราะว่าพอดีพี่เล่นเน็ตอยู่ตอนนั้น แล้วก็แวะเข้ามาที่บอร์ดนี้เป็นระยะๆ จำได้ว่าตอนสองทุ่มยังเข้าได้อยู่ แต่ตอนประมาณสามทุ่มเข้าไม่ได้แล้ว มันขึ้นว่า connect server ไม่ได้ แล้วบอกเหตุผลว่า maybe busy (ทำนองนี้อ่ะค่ะ จำ exact words ไม่ได้) แล้วตอนเช้าวันเสาร์ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ แล้วหายจากโดนแฮ็คตั้งแต่เมื่อไหร่คะนี่

ความจริงคิดจะอีเมล์แจ้งนานะตั้งแต่เมื่อวานตอนเช้าแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่านี่คือการโดนแฮ็ค คิดว่าไม่ร้ายแรงอะไร เพียงแต่สงสัยว่า ทำไมเข้าไม่ได้นานมากตั้งแต่คืนวันศุกร์ข้ามคืนยันเช้าวันเสาร์ เพราะเมื่อก่อนพี่ก็เคยเข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ไม่เคยนานขนาดนี้ แล้วเหตุผลที่ขึ้นบอกก็ไม่ได้เขียนแบบนี้ แล้วมัน เอ๊ย! เขาจะแฮ็คไปทำไมอ่ะคะ หรือมีใครอยากจะล้วงความลับเราเหรอคะ งง !!

nanajung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:52:56 AM »

อ้าว! เป็นงั้นไป อาการอย่างงี้คือโดนแฮ็คเหรอคะ พี่ก็ไม่รู้ ถ้ารู้ว่าอย่างงี้คืออาการโดนแฮ็ค จะได้อีเมล์แจ้งนานะ คิดว่าแค่ server busy แค่นั้น เข้าไม่ได้ตั้งแต่คืนวันศุกร์แล้วนะคะ นานะ ไม่ใช่วันเสาร์ เพราะว่าพอดีพี่เล่นเน็ตอยู่ตอนนั้น แล้วก็แวะเข้ามาที่บอร์ดนี้เป็นระยะๆ จำได้ว่าตอนสองทุ่มยังเข้าได้อยู่ แต่ตอนประมาณสามทุ่มเข้าไม่ได้แล้ว มันขึ้นว่า connect server ไม่ได้ แล้วบอกเหตุผลว่า maybe busy (ทำนองนี้อ่ะค่ะ จำ exact words ไม่ได้) แล้วตอนเช้าวันเสาร์ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ แล้วหายจากโดนแฮ็คตั้งแต่เมื่อไหร่คะนี่

ความจริงคิดจะอีเมล์แจ้งนานะตั้งแต่เมื่อวานตอนเช้าแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่านี่คือการโดนแฮ็ค คิดว่าไม่ร้ายแรงอะไร เพียงแต่สงสัยว่า ทำไมเข้าไม่ได้นานมากตั้งแต่คืนวันศุกร์ข้ามคืนยันเช้าวันเสาร์ เพราะเมื่อก่อนพี่ก็เคยเข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ไม่เคยนานขนาดนี้ แล้วเหตุผลที่ขึ้นบอกก็ไม่ได้เขียนแบบนี้ แล้วมัน เอ๊ย! เขาจะแฮ็คไปทำไมอ่ะคะ หรือมีใครอยากจะล้วงความลับเราเหรอคะ งง !!

บอกได้คำเดียวว่ามึนตึบไปเลยค่ะพี่ ตกลงเข้าไม่ได้ตั้งแต่วันศุกร์แล้วใช่ไหมเนี่ย
 คุยกับนินดาเมื่อคืน ทำไม ต้องมาโดนแฮ็คด้วยล่ะเนี่ย
แต่ขอบอกว่าเว็บนี้ ต่างประเทศเข้าเยอะนะคะ คิดว่าคงโดนคนที่ชอบลองของ ทดสอบ
ความสามารถในการ Hack ระบบข้อมูล ที่เจาะง่ายๆอย่างบอร์ดบอยนะค่ะ
ถ้าเจออีกคงต้องนั่งเปลี่ยน Passward กัน สนุกสนานกันทีเดียวล่ะค่ะ
คนแฮ็ก ใช้ชื่อว่า Hack By secret trem นะใช่ไหมนินดา   เกิดมาเพิ่งเคยเจอเนี่ย

galdewis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:20:56 AM »

แล้วบอร์ดได้รับความเสียหายอะไรไปบ้างหรือเปล่าคะนี่ ยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ของการแฮ็คครั้งนี้คืออะไร เพื่อจะแกล้งเท่านั้นเองเหรอคะ คนเรานะ ภาษาจีนเขาเรียกว่า เจียะป้าบ่อสื่อ ค่ะ จิตไม่ว่าง

nanajung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:26:57 AM »

แล้วบอร์ดได้รับความเสียหายอะไรไปบ้างหรือเปล่าคะนี่ ยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ของการแฮ็คครั้งนี้คืออะไร เพื่อจะแกล้งเท่านั้นเองเหรอคะ คนเรานะ ภาษาจีนเขาเรียกว่า เจียะป้าบ่อสื่อ ค่ะ จิตไม่ว่าง

ไม่ได้รับความเสียหายอะไรค่ะพี่ แค่เค้าเข้าเปลี่ยนค่า Php ที่ใช้ connect กับ server
หรือ Host ของเรา  พอมันหาที่อยู่ไม่เจอมันก็ เข้าไม่ได้อ่ะค่ะ
นินดาบอกว่าพวกนี้เป็นพวกลองวิชาค่ะ เพื่อที่จะไป Hack ข้อมูล เว็บไซต์ที่ใหญ่ๆได้
อาจจะเป็นข้อมูลธนาคารหรือ เว็บไซต์ที่คนเข้าเยอะๆอ่ะค่ะ เพราะ ข็อมูลพวกนี้ จะสำคัญมากมีการป้องกันหลายชั้นเพื่อป้องกันการ Hack คนที่มา Hack เว็บบอร์ดบอยคงอยากรู้ว่า ตัวเองเจาะข้อมูลได้ในระดับไหนแล้วอ่ะค่ะ ที่ บ้าน ลิจุนกิของนินดาก็โดนค่ะ พอเปลี่ยน passward ก็ไม่มีปัญหาแล้ว

pim_4262

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 11:06:43 AM »
ไอ้พวกนี้เนี่ย เดี๋ยวจับเผาซะเลยนี่!!!

ป.ล.เผาเป็นภาษาเด็กเน็ต แปลว่าอะไรแปลความกันเองเน้อ

เป็นเค้า เค้าจับเผาจริง นะ มาแฮกบ้านเค้าได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2008, 07:58:36 PM โดย pim_4262 »

Moon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:15:22 PM »
ตอนแรกก็ตกใจว่าทำไมเข้าไม่ได้  :-[  แต่ก็สู้ๆนะคะ

HpJ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 07:14:41 PM »
อ๋า! แย่จัง สู้ๆนะคะพี่นานะพี่นินดา

ส่วนพวก hacker ขอให้โดนจับติดตะรางทีเถ๊อะสาธุ

สู้ๆนะคะ

กันย์เป็นกำลังใจให้

อยากบอกว่ารักบ้านหลังนี้มากๆเลย ไม่อยากให้หายไปไหน :-*

ออฟไลน์ vanny

• *
  • 61
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 08:43:49 PM »
เป็นพวกที่แย่มากค่ะ ถ้าเก่งนักทำไมไม่ทำเว็ปของตัวเองขึ้นมาแล้วไปลองแฮ็กของตัวเองสิคะ อย่ามายุ่งกับของคนอื่น
นิสัยไม่ดี พวกชอบทำลายความสงบ+ความสุขของคนอื่น

กาฬรหัสย์

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:01:26 AM »
พี่นานะ  กาฬล็อกอินไม่ได้อ่ะ  :-\