ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

"สุภาพบุรุษจุฑาเทพ" ช่อง 3

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: "สุภาพบุรุษจุฑาเทพ" ช่อง 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:11:14 PM »
^
^
ใช่ครับ ภาค2จบก็หมดแล้ว เสียดาย5เล่มเหลือ2ภาค
อันนี้ความห็นส่วนตัวนะ ผมว่าตอนแรกเค้าต้องทำภาคเดียวจบแน่เลยเพราะภาคแรกมีตั้ง3เล่ม
แต่พอดัง คมชอบเยอะเลยเอาอีก2เล่มมาทำต่อ เพราะคนบ่นว่าอยากเห็นกรรแก้มมีคู่
ก็ยังดีนะครับที่มีภาคต่อให้เราดู

ใช่ค่ะ ตอนแรกเขาบอกว่าจะทำแค่ภาคแรกก่อน รอดูกระแสด้วย ถ้ากระแสดี จะทำภาค2ต่อ
แล้วภาคแรกมันกระแสดีจริง  คนก็เรียกร้องอยากเห็นกรรณกับแก้มมีคู่ เขาเลยทำภาค2
คิดว่าภาค2สามคู่จากภาคแรกคงแต่งใหม่อ้ะ แบบว่าเพิ่มเรื่องราวเข้ามา
แต่คงจะเน้นหนักที่คู่พงอินทร์กรรณรากับปาร์คจุนจีกรรัมภานะ

ป.ล. กลายเป็นกระทู้คุยเรื่องซิกส์เซั้นส์ไปแล้ว 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 09:12:19 PM โดย ปากกาเวทมนตร์ »

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: "สุภาพบุรุษจุฑาเทพ" ช่อง 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:14:00 PM »
ถ้าทำเป็นซีรีย์มันจะซ้ำ กับ เซน สื่อรักสื่อวิญญาณ ช่อง 5 อ่ะ
และที่สำคัญ บทก็เป็นบทของนิยายที่เน้นเรื่องรักเป็นหลัก ถ้าจะทำเป็นซีรีย์ ต้องทุ่มสรรหาคนเขียนบทฝีมือฉกาจที่จะมีไอเดียให้คนติดตามได้ทุกปี
พี่ชอบซีรีย์ฝรั่งที่มีเป็นซีซันนะ  ดูเครดิต คนเขียนบทและทีมงานบางส่วนจะเปลี่ยนไปในแต่ละตอน แต่มันกลมกลืนมากเหมือนเขียนคนเดียวต่อเนื่องกันเลย
ซึ่งพี่ว่านักเขียนบทของไทยยังมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ปรับเข้ากันยากอยู่

ปล.ชอบท๊อป อาจจะเปิดดูภาค 2 บ้าง ที่เปิดบ้างเพราะเบื่อพล็อตในภาค 2 ของ 3 คู่ที่แล้ว

น่าเสียดายนะคะ แหะๆ  จริงๆไม่เคยดูซีรีส์ฝรั่งเลย ส่วนมากดูแต่ละครไทย (แต่ตอนนี้เริ่มอยากดูซีรีส์เกาหลีแล้ว)
พอดีว่าเคยอ่านเจอมีคนเสนอให้ซิกส์เซ้นส์ทำเป็นซีรีส์ไปเลยอ้ะค่ะ