ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Calendar ตัวละครในละครพื้นบ้าน by วี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: Calendar ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:34:08 PM »
7คู่ 14 คน ก็ยังงี้หล่ะครับ ฮ่ะๆ เดี่ยวทำมาลงเรื่อยๆนะครับ ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: Calendar ละครพื้นบ้าน by วี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 04:59:55 PM »
รีเควส บาย พี่นานะ กับ พี่กันย์ (แบบว่าเยอะมากแต่ทำธีมพญานาคมาฝากก่อนเพราะรูปสวยดี)

February 2013 พญานาคในละครพื้นบ้าน (ไม่รู้ว่ามีเยอะกว่านี้รึเปล่าแต่รูปถ่ายเท่าที่หาได้ก้มีเท่านี้ล่ะครับ ^^")

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 05:13:10 PM »
รีเควส บาย พี่นานะ กับ พี่กันย์ (แบบว่าเยอะมากแต่ทำธีมพญานาคมาฝากก่อนเพราะรูปสวยดี)

February 2013 พญานาคในละครพื้นบ้าน (ไม่รู้ว่ามีเยอะกว่านี้รึเปล่าแต่รูปถ่ายเท่าที่หาได้ก้มีเท่านี้ล่ะครับ ^^")

งามมาก น้องวีขอบคุณมากจ้า concept ประมาณนี้มันทำให้คนแ่ก่อย่างพี่คิดถึงตัวละครเหล่านี้นะ
เพราะ ถ้าขึ้นว่าละครจักรๆวงศ์ๆ เนี่ย นางฟ้า เทวดา ยักษ์ นาค ครุฑ กินรี พระโอรส ต้องมีเพราะมันเป็นเสมือนสัญลักษณ์ละครจักรๆวงศ์ๆเลยอ่ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 05:19:28 PM »
concept นี้ work มากๆๆๆ เจ๋งจริงๆ คิดได้นะ อิอิ ชอบมากๆค่ะ เดือนหน้าเอานางกินรีนะคะ   :P

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:39:42 AM »
รีเควสเยอะมาก รูปนี้ ทั้งพี่ นานะ พี่กันย์ และพี่โบเบนซ์เลย

จัดให้เลยครับ March 2013 กินรีในละครพื้นบ้าน (มีวิทยาธรติดมานายนึงด้วย อิอิ)

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:27:21 AM »
สวยมากกกค่ะ เดือนหน้าเอาไรดีนะ รีเควสนางฟ้านะคะ  :o

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:49:19 PM »
December 2012 รวมยักษ์สาวแสนสวยในละครพื้นบ้าน

ชอบนางยักษ์นางไหนครับ ผมต้อง "วันทมาลัย" อยู่แล้ว อิอิ

ความจริงพี่ชอบทุกภาพเลยอ่ะน้องวีแต่รูปนี้ช่วยเพิ่มยักษ์น้อยจันทรัตน์ให้พี่ด้วยดิ 555 

ไม่รู้ขอมากไปป่ะน่ะเนี่ย พี่ขอรีเควสนางที่เกิดจากดอกบัวด้วยสิน้องวี
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 10:34:39 PM »
December 2012 รวมยักษ์สาวแสนสวยในละครพื้นบ้าน

ชอบนางยักษ์นางไหนครับ ผมต้อง "วันทมาลัย" อยู่แล้ว อิอิ

ความจริงพี่ชอบทุกภาพเลยอ่ะน้องวีแต่รูปนี้ช่วยเพิ่มยักษ์น้อยจันทรัตน์ให้พี่ด้วยดิ 555 

ไม่รู้ขอมากไปป่ะน่ะเนี่ย พี่ขอรีเควสนางที่เกิดจากดอกบัวด้วยสิน้องวี

จริงๆแล้วตอนทำเซตนี้ผมก็ใส่รูปจันทรัตน์ตรงเมรีนะครับ เพราะคอนเซปนี้ใช้รูปถ่ายแต่มันไม่ค่อยสวยเลยต้องหานางยักษ์นางอื่นมาใส่แทน
แต่รูปถ่ายนางยักษ์สวยๆก็ไม่มีแล้ว เลยใช้ภาพแคปเมรีแทนน่ะครับ ^^"

-เคยคิดเหมือนกันครับ ว่าอยากทำนางที่เกิดจากดอกบัว เท่าที่คิดออก รู้จักแค่ สร้อยสุดากับบัวแก้วอ่ะครับ มีนางอื่นอีกมั๊ยครั้ง สองนางมันน้อยเกิ้น

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 10:53:24 PM »
สร้อยสุดาขอสองเวอร์ชั่นได้เปล่าน้องวี แล้วก็มีสร้อยศศิธร ทิพเกสร ประทุมเกสร(โม่งป่า ไม่น่าจะมีรูป)  :icon_idea: ประมาณนี้อ่ะจ๊ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 01:00:36 AM »
สร้อยสุดาขอสองเวอร์ชั่นได้เปล่าน้องวี แล้วก็มีสร้อยศศิธร ทิพเกสร ประทุมเกสร(โม่งป่า ไม่น่าจะมีรูป)  :icon_idea: ประมาณนี้อ่ะจ๊ะ

ประทุมเกสรไม่มีภาพเลยครับ สร้อยสุดาver.แยมก็มีแต่ภาพแคป สร้อยศศิธรภาพถ่ายก็ชุดชาวบ้านไม่ค่อยสวยเลย โจทย์ยากมาก ><

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:27:57 AM »

ประทุมเกสรไม่มีภาพเลยครับ สร้อยสุดาver.แยมก็มีแต่ภาพแคป สร้อยศศิธรภาพถ่ายก็ชุดชาวบ้านไม่ค่อยสวยเลย โจทย์ยากมาก ><

ทำแบบภาพแคปทั้งหมดเลยดีไหมน้องวี

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 01:03:55 PM »
ชอบconcept นี้เหมือนกันคะ มีหลากหลาย แถมได้เห็นตัวละครเก่าๆด้วย

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:36:55 AM »
April 2013 เทวดานางฟ้าในละครพื้นบ้าน

-ช้าหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมเปิดเทอมแล้วต้องแบ่งเวลาหลายอย่าง แต่ก็ยังหาเวลามามิกซ์รูปได้อยู่ดี ไม่ต้องห่วงนะครับ อัพให้ชมกันเรื่อยๆแน่นอน  :icon_idea:

-ติดธีมนางในดอกบัวไว้ยังหารูปไม่ได้เลยครับ Y^Y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:40:29 AM โดย วี »

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:16:52 PM »
ว้าวววว เริดดด เหล่านางฟ้าและหนึ่งเทวดา ภาพสวยสีสันสดใส งามมมมม

อยากเห็นพวกตัวประหลาดบ้าง

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:35:25 AM »
^
^
ส่วนตัวผมก็ชอบรูปเวดานางฟ้าเดือนนี้เหมือนกันครับ นางในดอกบัวยังไม่ได้ทำเลยมีรีเควสสัตว์ประหลาดแล้วหรอ ว่าแต่สัตว์ประหลาดนี่จะเอาจริงหรอครับ เพราะแต่ละเรื่อง หึๆ =="