ภาพ คู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ ในวรรณคดีไทย

<< < (29/41) > >>

นานะจัง:
เข้ามากรี๊ดพี่อ้นกับน้องตรี ค่ะ  :o

lovely:
ขอบอกเลยค่ะ ว่า สวย เนียน เว่อร์ :o

bobenz:
มาลงภาพคู่จิ้นเรื่อง ขุนช้างขุนแผนค่ะ แรงบันดาลใจภาพนี้ไม่มี 555 เพราะไม่ได้จิ้นเอง แต่แค่เปลี่ยนตัวละครตัวนางๆทั้งหลายไปตามวัย 555
จิ้นนี้เป็นจิ้นน้องกาฬค่ะ มีเปลี่ยนผลัดมือทำต่อให้เสร็จด้วยอ่ะ แล้วโปรเจ็คที่รอคอยก็เสร็จสมบูรณ์ แต่ตัวละครไม่ครบนะคะ ขาดไปไม่กี่คน รุ่นลูกขาด
พลายชุมพล และพลายณรงค์ กับนางบัวคำ ส่วนรุ่นสุดท้ายขาด พลายยง ตัวโกงรุ่นหลานค่ะ

ตัวละครหลักในเรื่องนี้
ขุนแผน & พลายแก้ว : ต้น วรนันท์ พร้อมมูล
ขุนช้าง : พีอาร์ก๊อต เสกสรรค์ รอดประเสริฐ
นางวันทอง : แยม ธมลพรรณ์ ภานุชิตพุทธิวงศ์
นางสายทอง : เดียร์ ปริษา ทนาวิวัฒน์
นางลาวทอง : การ์ตูน มินท์ธิตา งามทรัพย์มณี
นางแก้วกิริยา : อุ๊ มิณทร์ลดา เจริญทวีรัตน์
นางบัวคลี่ : โบว์ ภคมน เจริญวโรดม
พลายงาม : ฟิวส์ กิตติวงศ์ โพธิ์ปี
นางศรีมาลา : มิน พีชญา วัฒนามนตรี
นางสร้อยฟ้า : มายด์ ปภัสร์ศมล ภวัฒน์กมลภัทร์
พลายเพชร : ปอนด์ โอภาภูมิ รัชชารมย์
พลายบัว : เอ เอกราช กฤตสิริทิพย์
นางแว่นแก้ว : กุ๊กกิ๊ก กชกร ส่งแสงเติม

bobenz:
แจกภาพใหญ่ๆแรงตามลำดับรุ่นเลยนะคะ

bobenz:
รุ่นลูก พลายงาม - นางศรีมาลา - นางสร้อยฟ้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว