ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพ คู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ ในวรรณคดีไทย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

แบบว่าอาการอยากจิ้นพระนาง ละครจักรๆวงศ์ๆ ตามการแคสติ้งของตัวเอง ก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
เนื่องจากไม่มีเวลาทำ เลยไปขอร้องแกมบังคับให้พี่ bobenz ทำให้ คือ เจ้าหญิงนกกระจาบ จิ้น บอย แยม
และอีกเรื่อง มิติมหัศจรรย์ ซึ่งทำมาสวยถูกใจมาก แต่ภาพดังกล่าวรอให้พี่เค้ามาโพสเองกว่าอิอิ

ใครสนใจร่วมแจม ร่วมจิ้นคู่พระนาง  เชิญนะคะ  แอบเห็นน้องวีทำอีก 1 ภาพ เดี๋ยวรอให้น้องมาโพส 

นานะลองทำเล่นๆ ดู 1 ภาพ เลยเอามาเปิดกระทู้นี้ซะเลย

มิติมหัศจรรย์ 

บอย สพล  รับ บทพระอังคาร
เจมส์ เลอสรรค์  รับบท พระเสาร์
การ์ตูน กนกวรรณ รับบท ทิพย์อัปสร,ทิพย์มณี

:icon_idea: :icon_idea: :icon_idea: :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: ภาพคู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:32:33 PM »
เปิดกระทู้แล้ว ประเดิมwallแรกสวยมากเลยครับ ^^

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ภาพคู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:44:47 PM »
อยากจิ้นบ้างอยากทำบ้างแต่เม้าท์ดันมาเสีย สงสัยต้องรอดูไปก่อน  :icon_rolleyes:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
ภาพคู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ "มัทนะพาธา"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 02:11:06 AM »
มัทนะพาธา ตำนานดอกกุหลาบ

สุเทษณ์ : สพล ชนวีร์
มัทนา : มินทร์ลดา เจริญทวีรัตน์
ชัยเสน : เจษฎา รุ่งสาคร
ศุภางค์ : วรนันท์ พร้อมมูล
จัณฑี : ปริษา ทนาวิวัฒน์

ไม่ได้จิ้นแค่พระนางแต่จิ้นทั้งเรื่อง ฮ่าๆๆ ทำมาแจมกับการเปิดกระทู้ใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 02:11:29 AM โดย วี »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:01:28 AM »
สวยงามมากค่ะน้องวี พี่ๆน้องๆ คนอื่นๆใครสนใจก็เอาผลงานมาแชร์กันได้เลยที่กระทู้นี้นะคะ แม้ว่าพระนางที่เราจิ้นกันจะได้เป็ยละครจริงๆ
แต่มันก็ทำให้จินตการของเราสมหวังได้น้า อิอิ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: ภาพ คู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ ในวรรณคดีไทย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 02:05:18 PM »
อิอิ มาเม้นต์ประเดิมให้กำลังใจด้วยคน รออีกหลายๆเรื่องนะคะ สู้ๆ><!! กันย์เป็นกองเชียร์+หนับหนุน :icon_neutral: :icon_neutral:

คิดถึงพี่เล็ก แอบเห็นพี่เล็กในละครเย็นช่องสามดั๊วะ หล่อเกินหน้าพระเอกอีกแล้ว ฮ่าๆๆ

ปล.พระเสาร์เจมส์รูปนี้ดูสวยนะ หุหุ

ปล.2พี่โบว์เบนซ์แอบซุ่มอยู่ในเฟสเอามาลงซะดีๆน้องๆอยากชม อิอิ^^ :icon_evil:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: ภาพ คู่จิ้นพระนาง จักรๆวงศ์ๆ ในวรรณคดีไทย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:18:57 PM »
ภาพจิ้นของนานะจัง จัดไป 2 เรื่อง ไม่ค่อยว่างลงนะคะ ขอรวบลงทีเดียวเลย
เจ้าหญิงนกกระจาบ บอย สพล  เป็น สรรพสิทธิ์  แยม เป็น สุวรรณเกสร

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:20:41 PM »
มิติมหัศจรรย์ ก็จิ้นโดย นานะจังอีกภาพ
บอย  เป็น พระอังคาร   การ์ตูน เป็น ทิพย์อัปสร  เจมส์ เป็น พระเสาร์ ปล.ชื่อนางเอกผิดขอโทษด้วยนะคะ ไฟล์png ลบไปซะแล้ว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:21:20 PM »
ส่วนภาพนี้ทำขั้นเวลาตอนทำภาพมิติมหัศจรรย์ไม่ได้ 555 นี่แหละที่มาของจิ้นนี้ บอยกับอุ๊ก็ยังไม่เคยเจอกัน จัดไปเต็มๆค่ะ
พระลักษณวงศ์   

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:22:06 PM »
ภาพนี้พี่จิ้นเองค่ะ ชอบมากมายทั้งเรื่องและนักแสดง อยากดูแล้วรอสามเศียรจัดให้อีกทีค่ะ แหะๆๆ มัดมือชกเค้าซะแล้ว
ลิลิตพระลอ
พระลอ เอ เอกราช กฤตสิริทิพย์
พระเพื่อน นีน่า สุทัศสรณ์ สัจจะภูริภูมิ
พระแพง กุ๊กกิ๊ก กชกร ส่งแสงเติม

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:40:35 PM »
ส่วนภาพนี้ทำขั้นเวลาตอนทำภาพมิติมหัศจรรย์ไม่ได้ 555 นี่แหละที่มาของจิ้นนี้ บอยกับอุ๊ก็ยังไม่เคยเจอกัน จัดไปเต็มๆค่ะ
พระลักษณวงศ์   

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด><!!
บอย+อุ๊ รูปนี้งามมากกกกกกกกกกกกกก ทั้งแสงสีองคืประกอบลงตัว สีพื้นสวยแจ่มจรัสซ่อนความหวานในตัวโดดเด่นด้วยฟร้อนแดง โหยยยยงามมมมเลิศค่ะ!!!>< กันย์ชอบบบบบบ :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:01:35 PM »
สวยทุกรูปเลยครับพี่โบเบนซ์ พระลอสีสันจัดจ้านมาก ชอบตรงพี่เปลี่ยนสีชุดนี่ล่ะครับ แปลกตาสวยดี

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:04:50 PM »
เปิดกระทู้ใหม่จนได้ ตามเจ้าหญิงนกกระจาบ ลักษณวงค์มาจากเฟสค่า  งามมากทุเรื่องเลย

อยากดูเรื่องลิลิตพระลอเหมือนกัน อ๊ากกกกจิ้นแตก :icon_frown:

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:17:01 PM »
โปรเจ็คใหม่ ฮอทฮิทมากในขณะนี้
เห็นคอมเมนต์ใน fb กันกระจาย   
ทำสวยทุกคนเลยค่ะ  ได้อารมณ์สีสันภาพเข้ากับเรื่อง
มีการเปลี่ยนสีชุด  ทำให้ดูแปลกตาไปจากเดิมด้วย
ภาพเก่า เล่าใหม่ได้เรื่อยๆ

อย่าลืมนะ ทุกคน  ที่กาฬรหัสย์รีเควสไว้  รอๆๆ  :icon_neutral:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Soulinda

• *
  • 93
  • 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:24:48 PM »
I love all of it!!! ;D ;D

credit all the picture goes to p'vee