ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ส่งการบ้านค่ะ

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
ส่งการบ้านค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 11:00:01 PM »

เอาการบ้านมาส่งภาพแรกใช้เวลานานเว่อร์ไปป่าวไม่รุ้ ไม่กล้าเอาลง วันนี้ลองเอามาให้พี่โบเบนซ์ดูค่ะ น่าจะชอบกันนะ เหอะๆ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: ส่งการบ้านค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:40:07 AM »
ภาพนี้เป็นภาพรีทัชธรรมดานี่คะ แล้วที่ถามมาตั้งเยอะ ต่อผมและตัดเครื่องประดับ ไม่เห็นมี จะให้ว่าไงอ่ะ 555

ภาพนี้ถ้าจำไม่ผิดเป็นภาพแตงโม แต่รู้สึกว่าหน้านางแบบจะใหญ่ไปป่ะ รีทัชเนียนดีแล้วค่ะ แต่หน้าใหญ่ไปนิดนึงนะ หรือว่าภาพมันหลอกตาหว่า  :'(

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 01:59:13 PM »
คือส่งแบบธรรมดาก่อนค่ะ แต่ขนาดธรรมดายังไม่เนียนเลย  :icon_rolleyes: ค่อยๆฝึกไปดีกว่าตอนแรกภาพนี้ต่อผมด้วยแล้วมันก็แบบว่าอายไม่กล้าลง หุหุ

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:06:49 PM »

ส่งอีกภาพค่ะ ใช้สีไม่ค่อยเนียนเลย แต่พยายามทำอยู่ค่ะ เหอะๆ :'(

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:39:02 PM »

เนยไม่ได้เปลี่ยนหน้าเลยค่ะ เอาแบบเดิมๆ กลัวไม่เนียน ผมต่อโดยใช้บรัช ก็ยังไม่เนียนเหมือนกันเครื่องประดับเพิ่งใส่ครั้งแรก หุหุหุ ติชมกันได้เลยจ้า

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:42:00 PM »

อันนี้ภาพไม่เนียนเลย อุ๊ค่ะ ใส่กรอบหน้า หุหุ ความสามารถในการตัดไม่เนียนเลยด้วย แต่อยากส่งอ่า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:29:54 PM »

อันนี้ภาพไม่เนียนเลย อุ๊ค่ะ ใส่กรอบหน้า หุหุ ความสามารถในการตัดไม่เนียนเลยด้วย แต่อยากส่งอ่า

ภาพต้นแบบนางเงือกสวยดีครับ จิ้นอุ๊เป็นนางเงือกหรอ >< กรอบหน้าก็สวยดีนะครับอันนี้แต่สีมันโดดมากสีทองขัดกับชุดสีฟ้าขาวมาก รออาจารย์มานะนำแล้วกันครับ
เข้ามาเม้นเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ^^

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 07:17:28 PM »
อายส์น่ารัก ศกุนตลาแยมเนียนดีค่ะ เนยต่อผมเนียนค่ะแต่เครื่องประดับไม่ค่อยเนียนเท่าไหร

นางเงือกอุ๊สวยค่ะ แต่ก็อะนะถ้ากรอบหน้าเป็นสีอื่นหรือไม่ต้องมีอาจจะสวยกว่านี้

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:21:50 AM »
ภาพเนยต่อผมมาแล้ว ก็พอใช้ได้นะคะ แต่น้องควรเลือกภาพที่ต่อง่ายๆก่อน เช่นผมตรงจะตัดง่ายกว่า น้องอัคนียังตัดเส้นไม่ผ่านนะคะ
ไม่คบเลย เห็นลอยชัดเจน ทุกภาพไม่คมสักภาพเลย ตอนตัดภาพน้องต้องซุมแบบมาเยอะๆค่ะ ภาพจะตัดเนียนและคม พี่ก็ใช้วิธีซุมนางแบบ
มาใกล้และตัดให้ชิดเส้นขอบภาพมากที่สุด ภาพจะคมสวยมากค่ะ ภาพสุดท้ายนางเงือก หน้าอุ๊เลือกมาสวยแล้วค่ะ แต่กรอบหน้าไม่ควรจะมีค่ะ
โดดลอยไม่เข้ากันอย่างแรง ส่วนเครื่องประดับพวกสร้อยคาดหน้าผากเนี่ยไม่ขอออกความเห็นเพราะพี่ไม่ปลื้มอย่างแรง อย่างที่สามเศียรชอบทำ
นักหนาเนี่ย 55555 สู้ๆต่อไปค่ะ  >:D

• *
  • 549
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:14:37 PM »
ภาพเนยต่อผมมาแล้ว ก็พอใช้ได้นะคะ แต่น้องควรเลือกภาพที่ต่อง่ายๆก่อน เช่นผมตรงจะตัดง่ายกว่า น้องอัคนียังตัดเส้นไม่ผ่านนะคะ
ไม่คบเลย เห็นลอยชัดเจน ทุกภาพไม่คมสักภาพเลย ตอนตัดภาพน้องต้องซุมแบบมาเยอะๆค่ะ ภาพจะตัดเนียนและคม พี่ก็ใช้วิธีซุมนางแบบ
มาใกล้และตัดให้ชิดเส้นขอบภาพมากที่สุด ภาพจะคมสวยมากค่ะ ภาพสุดท้ายนางเงือก หน้าอุ๊เลือกมาสวยแล้วค่ะ แต่กรอบหน้าไม่ควรจะมีค่ะ
โดดลอยไม่เข้ากันอย่างแรง ส่วนเครื่องประดับพวกสร้อยคาดหน้าผากเนี่ยไม่ขอออกความเห็นเพราะพี่ไม่ปลื้มอย่างแรง อย่างที่สามเศียรชอบทำ
นักหนาเนี่ย 55555 สู้ๆต่อไปค่ะ  >:D
คือต้องขอบอกก่อนค่ะว่าหนูเป็นประเภทใจร้อนแต่อารณ์อยากทำมันเยอะอ่า เลยรีบตัดและที่สำคัญไม่เคยซูมภาพเลยด้วยอันนี้เป็นนิสัยที่ไม่ดีเลยยอมรับจริงๆค่ะ อาจจะเรียกได้ว่าเห็นคนอื่นทำก็อยากทำบ้างน่ะค่ะ เหอะๆ ส่วนเรื่องภาพพี่อุ๊ ที่จริงแล้วมันเป็นผมหน้าม้าอ่ะ แต่หนูอยากได้หน้าผากเกลี้ยงเลย เอิ่ม..-*-จัดไปซะ ทั้งที่พยายามแล้วแต่มันก็ยังไม่ดีใช่มั้ยคะ? อื้มๆ ไม่เป็นไรค่อยลองใหม่ก็ได้เนอะ  :icon_question:

ออฟไลน์ king

• *
  • 12
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:34:40 PM »
ชอบรูปนางเงือกมากที่สุด ไม่ค่อยมีความรู้ด้านรีทัชภาพใหม่เท่าไหร่ จะรอดูผลงานชิ้นต่อไปนะค่ะ ;D