ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Wallpaper จักรๆวงศ์ๆ ของขวัญละครพื้นบ้าน ออนแอร์ - แก้วหน้าม้า

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1

เนื่องจากไม่ได้อัพภาพละครพื้นบ้าน ไม่ได้ทำ ทิ้งไปนานและ วอลละครทางค่ายก็ไม่เคยทำแจก ต้องมีคนอยากได้บ้างแหละ
ใครอยากได้มาเก็บภาพใหญ่ๆไปได้เลยค่ะ เห็นฟิวส์เอาไปขายในเพจให้หลายรอบ คนอื่นจะได้รู้ว่าใครทำและที่มาเนอะ
กระทู้นี้ขอเป็นละครใหม่ๆแล้วกันนะคะ ของเก่าๆอยู่ล่างๆโน่นเลยขี้เกียจไปขุดมานะ หุหุ

ตอนนี้มี 2 ภาพเก็บเท่าที่มีไปก่อนนะคะ

จันทร์สุริยะคาธ / ฟิวส์ กิตติวงศ์ โพธิ์ปี , แนน วิจิตรา ฉายสุวรรณ , ปลั๊ก สวีเดน ทะสานนท์ , ฟ้า นภิสา ป้อมเสน ฯลฯ

และอีกภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2015, 03:27:02 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
ขอเวอร์ชั่นเกล้าผมจุกด้วยสิ พี่โบว์เบนซ์
แฟนละครพื้นบ้านรุ่นเดอะ ประทับใจแบบนั้นมากกว่า
 :icon_neutral:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
ที่คาดหน้าผากหรือโล่สังวาล เหอๆๆ ถ้าจำไม่ผิดมีเวอร์ชั่นตัดโล่ เอ้ย ที่คาดหัวออกไม่ใช่หรอกคะ?

เรื่องนี้มีดีทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องแต่งกายตัวพระ กะบท :icon_exclaim:

ปล.ฝีมือพี่โบว์เบนซ์ไม่ตกจริง มีแต่พัฒนาขึ้นๆ สวนทางกะละคร เหอๆ

• *
  • 5780
  • -1
ขอเวอร์ชั่นเกล้าผมจุกด้วยสิ พี่โบว์เบนซ์
แฟนละครพื้นบ้านรุ่นเดอะ ประทับใจแบบนั้นมากกว่า

ก็ทำไปตั้งเยอะแล้วอ่ะ ทำจนภาพจะไม่มีให้เมครูปใหม่แล้ว และจะเอาภาพไรอีกอ่ะคะ แต่ของเดิมฝีมืออาจจะไม่ถึงขั้นเท่าไหร่ เหอะๆๆ

ที่คาดหน้าผากหรือโล่สังวาล เหอๆๆ ถ้าจำไม่ผิดมีเวอร์ชั่นตัดโล่ เอ้ย ที่คาดหัวออกไม่ใช่หรอกคะ?

เรื่องนี้มีดีทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องแต่งกายตัวพระ กะบท :icon_exclaim:

ปล.ฝีมือพี่โบว์เบนซ์ไม่ตกจริง มีแต่พัฒนาขึ้นๆ สวนทางกะละคร เหอๆ

ภาพรีทัชหน้าผากเอาลงในเฟสบุ๊คพี่ไงคะ คงไม่ต้องเอามาลงในนี้ก็ได้มั๊งมันเป็นแค่ความฝัน แต่นี่มันคือความจริง ความห่วยของลุคพระเอกเอง
เรื่องไรที่เราจะมาแก้ไขให้มันทำไมกัน เหอะๆๆ
แต่ก็ขอบคุณนะคะที่มาตอบให้ด้วย กะว่าถ้าไม่มีเมนท์นี่ไม่ลงภาพใหม่ 5555

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ

ก็ทำไปตั้งเยอะแล้วอ่ะ ทำจนภาพจะไม่มีให้เมครูปใหม่แล้ว และจะเอาภาพไรอีกอ่ะคะ แต่ของเดิมฝีมืออาจจะไม่ถึงขั้นเท่าไหร่ เหอะๆๆ

ภาพรีทัชหน้าผากเอาลงในเฟสบุ๊คพี่ไงคะ คงไม่ต้องเอามาลงในนี้ก็ได้มั๊งมันเป็นแค่ความฝัน แต่นี่มันคือความจริง ความห่วยของลุคพระเอกเอง
เรื่องไรที่เราจะมาแก้ไขให้มันทำไมกัน เหอะๆๆ
แต่ก็ขอบคุณนะคะที่มาตอบให้ด้วย กะว่าถ้าไม่มีเมนท์นี่ไม่ลงภาพใหม่ 5555

ก็หมายถึงภาพนั้นแหละ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
ตามมาเก็บรูปใหญ่กะกระทู้ใหม่ครับ สวยมากๆเลย สีสันจัดจ้านเข้ากันธีมละครมากๆเลย

ผมก็อยากได้ ver.รีทัชนะครับ เห็นในFBสวยมาก ความฝันของชาวเรา หวังว่าจะเป็นจริง(ในเรื่องหน้า) Y^Y

• *
  • 5780
  • -1

ก็หมายถึงภาพนั้นแหละ

เข้าใจว่ากาฬขอละครพื้นบ้านเรื่องเก่าๆให้ทำใหม่อ่ะ 55555 น้องวีก็จะเอาด้วยอีกคน ลงให้ก็ได้ อุตส่าห์ลงทุนเปลี่ยนหัวกระทู้ให้แล้วเชียว หุหุ

• *
  • 5780
  • -1
เซตสุดท้ายแล้ว ภาพหมดจริงๆ ลงทุนถ่ายภาพจากหนังสืออ่ะ เครื่องสแกนมันเสีย ใครอยากได้รูปฟ้า ลีลาวดีไปซื้อหนังสือมาค่ะคุ้ม เพราะรูปสวยใช้ได้
แต่รูปพระเอกโคตรน้อยเกิน เหอะๆๆ

• *
  • 5780
  • -1
แจกไซด์ใหญ่เลย เผื่อมีคนชอบไซด์นี้นะคะ ภาพรูปนี้ถ่ายจากหนังสือมาเหมือนกัน ยกเว้นปลั๊ก รูปในเล่มน้อยอาศัยเพจละคร
ปล. อย่าดูแล้วผ่านอย่างเดียวเป็นพอ เม้นท์ให้กำลังใจกันด้วยนะจ๊ะ ฝากด้วยน๊า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
ไซต์ใหญ่จุใจมากเลยครับ ภาพคมชัดจัดเต็ม เห็นบอกรูปถ่ายเอา เนียนเหมือนแสกนเลยนะครับ ^^

-คิดเหมือนกันว่ารูปพระเอกน้อย(ในหนังสือนะ)แต่ตามแฟนเพจเพียบ! ชอบชุดตอนสุริยคาธกับจันทร์คาธเป็นเทวดาอยู่บนสวรรค์ฉากแรกอ่ะครับ
  ชุดสวยมาก เสียดายไม่มีรูปถ่ายสวยๆให้เราๆตามเก็บกันเลย และในหนังสือยังไม่มีให้อีก Y^Y

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: Wallpaper จักรๆวงศ์ๆ ของขวัญละครพื้นบ้าน - จันทร์สุริยคาธ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:50:10 PM »
พึ่งเห็นภาพใหญ่ อร๊ายๆๆ สวยอะไรป่านฉะนี้ ทำไมถึงตกข่าวได้ขนาดนี้ สวยถูกใจจังเลยคะ ชอบๆๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
รูปยังไม่พร้อมที่จำอัพวอลเยอะๆ ล่าสุดมีการเปลี่ยนตัวนักแสดง ดีที่ไม่ใส่ภาพหิรัญไกรสีห์มาด้วยนะนั่น เอาภาพนี้ไปดูเป็นน้ำจิ้มไปก่อนนะคะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
 a30 เริ่ดดดดดดดดดดดดดดดดด ค่ะคุณพี่ พระเอกนี่แจ่มสุดๆ อ่ะ ขอบอก รอดูภาพต่อๆไปค่ะ  a13