ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางเอก VS นางในวรรณคดี

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 10:24:10 PM »
พอดีโปรแกรม Photoshop ใช้ได้แล้ว เลยทำมาฝากจ้า เผื่อจะมีใครรอดู

จากเรื่อง มิติมหัศจรรย์ นางทิพย์อัปสร

โห  พี่โบว์เบนซ์สามารถมากเลย    นี่มันภาพปกหลังหนังสือมิติมหัศจรรย์รุ่นเก่ากึ๊กเลยนะเนี่ย 
แถมภาพคมชัดอีกตะหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 10:10:48 AM โดย bobenz »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 09:59:45 AM »

รูป bg ภาพนี้  กาฬกำลังจะแสกนลงพอดีเลยค่ะ   เพิ่งเจอว่ามันเป็นหน้าปกหนังสือ เรือนมยุรา
อัปสรกัลยา  กาฬก็เกิดไม่ทันเหมือนกัน  ฟังเค้าเล่าๆ กันมา  ว่าเป็นแม่นิลวัณนา ดาราวดี   เป็นที่หมายปองของอนันต์ภุชงค์นาคราช  แล้วก็พญามาร  (ประมาณนี้แหละ)

เอามาฝากด้วยน๊า เพราะมันสวยโดนใจมากๆ กำลังคิดเลยว่าน่าจะมีภาพใหญ่ๆ เผื่อว่าจะแก้ใหม่ให้มันคมชัดกว่านี้
เพราะที่ทำต้นฉบับมันเล็กอ่า เลยไม่ชัดเท่าที่ควร

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 10:03:52 AM »

อยากให้พี่bobenzทำภาพพระธิดาผกากรองภาพนี้ให้หน่อยค่ะ

ภาพไหนก็ได้นะค่ะคือแบบว่ารูปที่พี่ทำหน้าพี่ตวงดูเครียดยังไงไม่รู้ค่ะ

ภาพผกากรองที่เอามาให้ทำอ่ะ มันไม่ชัดเลยสักรูปเดียว ความคมชัดแทบไม่มีเลย แล้วต้องขยายไฟล์ภาพอีก
มันจะแตกจนเบลอไปเลยอ่ะ จนใจจริงๆจ้า ที่เลือกภาพนั้นเพราะมันชัดสุดเท่าที่มี :-[

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 10:43:10 AM »

รูป bg ภาพนี้  กาฬกำลังจะแสกนลงพอดีเลยค่ะ   เพิ่งเจอว่ามันเป็นหน้าปกหนังสือ เรือนมยุรา
อัปสรกัลยา  กาฬก็เกิดไม่ทันเหมือนกัน  ฟังเค้าเล่าๆ กันมา  ว่าเป็นแม่นิลวัณนา ดาราวดี   เป็นที่หมายปองของอนันต์ภุชงค์นาคราช  แล้วก็พญามาร  (ประมาณนี้แหละ)

เอามาฝากด้วยน๊า เพราะมันสวยโดนใจมากๆ กำลังคิดเลยว่าน่าจะมีภาพใหญ่ๆ เผื่อว่าจะแก้ใหม่ให้มันคมชัดกว่านี้
เพราะที่ทำต้นฉบับมันเล็กอ่า เลยไม่ชัดเท่าที่ควร

ได้ค่า   O0   คิดว่าภาพน่าจะออกมาพอใช้ได้อยู่ 
แต่กาฬขอเปลี่ยนจากพิงกี้เป็นคนอื่นได้มั้ยอ่ะ   รู้สึกเห็นแล้วไม่ใช่อ่ะ  หรือไม่ก็ภาพที่ไม่ได้ดูร่าเริงแบบนี้อ่ะค่ะ

น่าจะเป็นแบบสง่างามหน่อย

ปล. อีกนิด  พี่โบว์เบนซ์ขาาาาาาา  ถ้าทำนางนพมาศ  ขอจุ๋ยในพ่อขุนรามได้มั้ย   เห็นแล้วมัน มันใช่เลยอ่ะ
สวยสง่างาม  เป็นหญิงไทยจริงๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 02:43:19 PM »

ได้ค่า   O0   คิดว่าภาพน่าจะออกมาพอใช้ได้อยู่ 
แต่กาฬขอเปลี่ยนจากพิงกี้เป็นคนอื่นได้มั้ยอ่ะ   รู้สึกเห็นแล้วไม่ใช่อ่ะ  หรือไม่ก็ภาพที่ไม่ได้ดูร่าเริงแบบนี้อ่ะค่ะ

น่าจะเป็นแบบสง่างามหน่อย

ปล. อีกนิด  พี่โบว์เบนซ์ขาาาาาาา  ถ้าทำนางนพมาศ  ขอจุ๋ยในพ่อขุนรามได้มั้ย   เห็นแล้วมัน มันใช่เลยอ่ะ
สวยสง่างาม  เป็นหญิงไทยจริงๆ

ก็คิดจะเปลี่ยนตั้งแต่รู้ว่าเป็นแม่นางเอกและ งั้นขอลบทิ้งไปเลย ขอแก้ไขรูปตรงอ้างถึงของกาฬด้วยนะ คนอื่นมาดูจะได้ไม่ถามซ้ำ
เหมือนกรณีบัวทองอีกอ่ะ ขี้เกียจตอบคำถามซ้ำซาก

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 01:54:27 PM »
แก้ให้ใหม่ จากเรื่อง มนต์นาคราช พระมารดา นางเอก

นางอัปสรกัลยา

นางนพมาศ  ชัดสุดได้แค่นี้แหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 10:12:33 AM โดย bobenz »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 03:42:50 PM »
ขอบคุณค่า
เสียดาย   ภาพแก้วราหู  หาหนังสือไม่ได้  แต่ก็สวยแล้ว

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 05:19:23 PM »
พี่ bobenz ค่ะ ภาพ BGของพระธิดาผกากรองไปเอามาจากไหนค่ะถ้าไม่ถือว่าเป็นการรบกวนเกินไปช่วยลงเฉพาะBGของพระธิดาผกากรอง ให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 05:31:58 PM »

ภาพพนี้พอไหวมั๊ยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2008, 06:58:38 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 06:45:18 PM »
จะแก้ภาพผกากรองให้ใหม่จ้า แต่ขอลบของเก่าทิ้งตามทำเนียมนะจ๊ะ ไม่อยากให้ซ้ำกันค่ะ  :icon_eek:

ปล. พี่แก้ไขข้อความน้องๆหลายคยที่โพสภาพ ผกากรองภาพเก่าทิ้งไปนะคะ เพราะทำภาพใหม่มาให้แล้ว
ไม่อยากให้มันซ้ำกันไปมา เพราะมันคือคนเดียวกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2008, 07:03:53 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 07:08:26 PM »
แก้ไขใหม่ ผกากรอง จากน้ำใจแม่

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 07:10:05 PM »
พี่ bobenz ค่ะ ภาพ BGของพระธิดาผกากรองไปเอามาจากไหนค่ะถ้าไม่ถือว่าเป็นการรบกวนเกินไปช่วยลงเฉพาะBGของพระธิดาผกากรอง ให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ

ได้ค่ะ ตามไปดูอีกลิงค์นะคะ

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 07:35:44 PM »

ได้ค่ะ ตามไปดูอีกลิงค์นะคะ

เอามาจากสำนักพิมพ์เพื่อนดีรึเปล่าคะ   น่าจะเป็นของ คุณ พงศกร  แต่ชื่อเรื่อง กาฬจำไม่ได้แล้ว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 07:57:58 PM »
อันนี้ติดค้างน้องเรนโบว์ เจ้าจันทร์ผมหอม พี่ไม่ทราบเนื้อเรื่องนะคะ ทำตามคำขอ

เป็นตำนานพระธาตุอินทร์แขวน

ส่วนอันนี้ของน้องกาฬ อีก 1 นาง ชลาลัย จากธิดานาคี

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 11:28:31 PM »
โอ้วว   ชลาลัย  ขอบคุณมากค่า
จำไม่ได้ด้วยแหละ ว่าขอพี่โบว์เบนซ์ไว้ด้วย  ขอเยอะจัด ;D

เจ้าจันทร์ผมหอมนี่ กาฬคุ้นๆ อ่ะ  เคยอ่านแหละ  แต่จำเรื่องไมได้แล้ว