ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางเอก VS นางในวรรณคดี

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 04:06:30 PM »
ตามติดมาด้วยนางมโนราห์จ้า

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 05:27:56 PM »
ขอบคุณมากนะคะ เอามาลงให้ครบเลยน๊า  :-*

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:51:49 PM »
เห็นเค้าว่าคู่นี้เค้าคล้ายกันมาก เลยจับมาเป็น พระเพื่อน พระแพง ซะเลย อิอิ

:icon_question:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:35:06 PM »
เฮ้อ!.
ในที่สุดก็จิ้มดูครบทุกหน้าแล้วนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอ HBD 2 "นางเอก VS นางในวรรณคดี" ก่อนนะครับ
ครบรอบปีแล้ว อยู่ต่อไปนานๆนะครับ
รูปสวยมากมาย สวยทุกรูปเลยครับ
ที่ชอบที่สุดก็
1. นางมัทนา สวยเซ็กซี่มาก
2. สร้อยสุดา+อัปสรสวรรค์ สวยหวานมาก
3. นางศรีสุดา สวยเรียบมาก
4. นาคนารี สวยน่ารักเว่อร์
ที่ไม่ได้เอ่ยถึงก็งามทุกนางเลยครับ
(หนักใจแทนคนทำจริงๆจะเหลือนางอะไรให้ทำอีกเนี่ย)
เป็นกำลังใจให้ครับ
รอดูอยู่ว่าจามีนางใดออกมาให้ยลโฉมอีก
ปล.ขอ อุ๊ การ์ตูน นุ่น เยอะๆก้ดีนะครับ (ปลื้มเป็นการส่วนตัว อิอิ)

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:15:28 AM »
ครบรอบปีที่ 2 เมื่อเดือนที่ผ่านพ้นไป อัพครบรอบปีที่ 2 อีก 1 ภาพค่ะ
นางวิสาขา นางอันเป็นตัวอย่างในการปฎิบัติธรรมของพระพุทธศาสนา อาจไม่เกี่ยวกับวรรณคดี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:12:29 PM »
นางวิสาขาสวยมากเลยคัฟ
แต่ผมไม่ชอบฟ๊อนนี้เลยอ่าคัฟ
ผมว่าฟ๊อนแบบเก่าๆสวยเจิดกว่าอีก

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:20:33 AM »
พึ่งหัดทำครับเลยได้แค่นี้ เห็นพี่ๆในเว็บทำกันสวยมากเลยอยากทำบ้าง
พอดีกับช่วงนี้หยุดเรียนยาวหลายวันเลยมีเวลาว่าง(บ้าง)
ช่วยแนะนำติชมผมหน่อยนะครับ ติแรงๆก็ได้นะผมจะได้เอาไปปรับปรุง
ปล.น่าจะเปิดห้องสอน potoshop นะครับผมจะได้ไม่ต้องไปเสริทหาวิธีใน google
     แล้วก็เปิดห้องแจกของแต่งด้วยก็ดีนะครับแบบว่าผมไม่มีอะไรเลย แหะๆ

ประเดิมกันเลยนะครับ ถ้าซ้ำกับพี่ boben ก็ขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะแจม ^^

หมดแล้วครับแล้วจะทำมาเรื่อยๆนะครับ (ถ้าว่าง)
ตอนนี้อยากทำรูปตัวละครในแก้วนพเก้ามากแต่หา bg ไม่ค่อยได้เลยพี่ๆหาจากไหนกันบ้างครับ
อย่าบอกนะว่า google เพราะผมหาแล้วไม่มี ถ้ารู้แหล่งก็บอกผมบ้างนะครับ ^^

ออฟไลน์ funny witch

• *
  • 73
  • 0
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:16:32 PM »
^
^
^
มีคนเก่งสร้างสรรค์ผลงานเพิ่มอีกคนแล้ว..^^

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:59:14 PM »

นางวิสาขา สวยมากเลยค่ะพี่ bobenz ไอเดียสุดยอดมา พอเห็นภาพนี้อยากพี่ ทำภาพ พุทธสาวก พุทธสาวิกา ดูบ้างนะคะ
น่าจะเวริ์ค เพราะภาพวาดเกี่ยวพระพุทธศาสดามีเยอะเหมือนกัน ขอบคุณค่ะ

พึ่งหัดทำครับเลยได้แค่นี้ เห็นพี่ๆในเว็บทำกันสวยมากเลยอยากทำบ้าง
พอดีกับช่วงนี้หยุดเรียนยาวหลายวันเลยมีเวลาว่าง(บ้าง)
ช่วยแนะนำติชมผมหน่อยนะครับ ติแรงๆก็ได้นะผมจะได้เอาไปปรับปรุง
ปล.น่าจะเปิดห้องสอน potoshop นะครับผมจะได้ไม่ต้องไปเสริทหาวิธีใน google
     แล้วก็เปิดห้องแจกของแต่งด้วยก็ดีนะครับแบบว่าผมไม่มีอะไรเลย แหะๆ

ประเดิมกันเลยนะครับ ถ้าซ้ำกับพี่ boben ก็ขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะแจม ^^

หมดแล้วครับแล้วจะทำมาเรื่อยๆนะครับ (ถ้าว่าง)
ตอนนี้อยากทำรูปตัวละครในแก้วนพเก้ามากแต่หา bg ไม่ค่อยได้เลยพี่ๆหาจากไหนกันบ้างครับ
อย่าบอกนะว่า google เพราะผมหาแล้วไม่มี ถ้ารู้แหล่งก็บอกผมบ้างนะครับ ^^

ทำสวยมากๆเลยจ้า เก่งจังเลย พี่ชอบภาพของ อุ๊ ที่สุดเลยอ่ะ แจ่มมาก แต่จริงๆสวยทุกรูปเลยนะ
สำหรับ รูป อิมเมจเกี่ยวกับตัวละครแก้วนพเก้านี่ ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่ง เพราะพวกพี่ได้ลบรูปอิมเมจจากนักแสดงไปแล้วนะจ๊ะ
น้องไม่ต้องทำมานะจ๊ะ เดี๋ยวมีปัญหาในภายหลัง สาเหตุที่ลบรูป ยังไม่สามารถบอกได้ตอนนี้ ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยน้า  :icon_eek:
แต่สำหรับภาพนางในวรรณคดี หรือ ภาพอื่น เอามาโชวฺกันได้เลย ยกเว้นภาพจากตัวละครแก้วนพเก้านะจ๊ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:51:20 PM »
โห ทำสวยนี่คะน้อง ชื่อเล่นว่าไรอ่า... มีพื้นฐานในการทำภาพดีออกค่ะ ตัดภาพก็เนียน พึ่งหัดทำจริงอ่ะ
ใช้ได้เลยทีเดียว ถือว่าผ่านได้สบายๆเลยจ้า  >:(

นางวิสาขา สวยมากเลยค่ะพี่ bobenz ไอเดียสุดยอดมา พอเห็นภาพนี้อยากพี่ ทำภาพ พุทธสาวก พุทธสาวิกา ดูบ้างนะคะ
น่าจะเวริ์ค เพราะภาพวาดเกี่ยวพระพุทธศาสดามีเยอะเหมือนกัน ขอบคุณค่ะ

นางในศาสนาน่าจะมีค่ะ แต่ไม่มีใครใส่ชุดอินเดี๊ย อินเดีย แบบพิ้งกี้ค่ะ เหอะๆๆ กระทู้นี้ No.retouch :icon_biggrin:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:06:14 PM »
ขอบคุณนะครับพี่ๆที่ชม ดีใจมากมายเลยครับ
ตอนแรกนึกว่าจาไม่ผ่านซะแล้ว ^^
ผมพึ่งหัดทำจริงๆครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย แหะๆ
พอดีที่โรงเรียน อ. ให้ออกแบบปกหนังสือสาระสนเทศของโรงเรียนอ่าครับ
ผมเลยติดใจลองหัดมิกรูปดู (เสริทหาวิธีการใน google เอาน่ะครับ)
เดี๋ยวถ้าว่างๆจาทำมาอีกแล้วกันนะครับ แต่ถึงยังไงผมก้ยังอยากให้มีห้องสอน photo อยู่ดีอ่าครับ
อ้อ! อีกอย่างผมชื่อเล่นว่า วี ครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ~^o

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:10:56 PM »
ทำแรกๆ สวยขนาดนี้  เก่งมากเลยค่ะ
แถมหาวิธีทำเองด้วย
แล้วทำมาโพสต์อีกนะคะ 

ว่าแต่ว่าเรื่องเปิดห้องสอน  เหอะๆๆ ต้องถามพี่ๆ ที่มือโปรทำ photoshop ในบอร์ดนี้
แล้วน้องวีก็เอาวิธีทำมาสอนๆ กันบ้างนะ 
 :icon_smile:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:28:50 PM »

อื้มช่าย เห็นด้วยกะทุกคนว่าน้องเก่งมากกกก
ทำครั้งแรกได้ดีขนาดนี้ รับรองอนาคตต้องเป็นโปรฯแน่ๆ^^
รูปทั้งสามจัดองค์ประกอบได้ดีทีเดียวระหว่าตัวละครกับภาพพื้นหลัง
แต่ภาพสุดท้ายตินิดหน่อยตรงที่ภาพพื้นหลังตัวการ์ตูนตัวนั้น ดูเด่นกว่าการ์ตูน(ที่เป็นคน)ไปหน่อย ทางที่ดีทำพื้นหลังแบบรูปแรกน่าจะเวิร์คกว่า ตัวดาราจะดูเด่นขึ้นมาอีกเยอะเลยจ้า^o^

kaofang

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:52:30 PM »
พอดีโปรแกรม Photoshop ใช้ได้แล้ว เลยทำมาฝากจ้า เผื่อจะมีใครรอดู

จากเรื่อง มิติมหัศจรรย์ นางทิพย์อัปสร

ชอบภาพนี้มากๆเลยค่ะ มีรูปคู่พระเสาร์กับทิพย์อัปสรมั๊ยค่ะ

ออฟไลน์ runnejung

• *
  • 120
  • 0
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 03:17:12 AM »
ดาราไทยเรานี่สวยจริงๆเลย ^^
เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
แต่คนที่คู่ควรชมนิยมกัน
ต้องมั่นใจยิ้มได้เมื่อภัยมา

มารไม่มี บารมีไม่เกิด