ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางเอก VS นางในวรรณคดี

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:01:40 PM »
สวย+เก่งสุดๆเลยค่ะพี่bobenz

ยอมซูฮกจริงๆ

ชอบทุกภาพเลยค่ะ :-*

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 12:02:37 PM »
นางพินทุมดี  จากเรื่องสมุทรโฆษ

นางลำหับ จากเรื่อง เงาะป่า

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 12:07:32 PM »
นางสุวรรณมาลี

นางละเวง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 09:38:45 AM โดย bobenz »

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:33:54 AM »
โห!

เจ๋งมากเลยค่ะพี่!

ขอรูปไปโพสต์ในเด็กดีได้รึเปล่าคะ แบบว่าเป็นการถ่ายทอดให้เด็กๆ รู้ไปในตัวด้วยว่า
ในวรรณคดีไทย เรามีนางเอกคนไหนบ้าง^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:44:46 AM »
โห!

เจ๋งมากเลยค่ะพี่!

ขอรูปไปโพสต์ในเด็กดีได้รึเปล่าคะ แบบว่าเป็นการถ่ายทอดให้เด็กๆ รู้ไปในตัวด้วยว่า
ในวรรณคดีไทย เรามีนางเอกคนไหนบ้าง^^

ได้จ้า ที่เอามาลงก็เพื่อแบ่งปันไงจ๊ะ แต่ไม่มีที่ให้เอาลง ก็เลยลงในคลับบอยนี่แหละ ตามสบายคร่า

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:57:09 PM »
ชอบนางละเวง มากเลยค่ะ เหมือนมากๆ ไม่เคยคิดเลยว่าพี่แอนจะเป็นนางละเวง ได้งดงามขนาดนี้
นานะจัง ชอบพี่แอน ทองประสมมากๆ โดยเฉพาะเรื่อง แต่ปางก่อน นี่สุดๆเลย ชอบๆ รอดูอีกเรื่อยๆนะคะพี่
เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้ และ สุนทรียภาพดีแท้เลยอ่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:02:56 AM »
อัพเดทเพิ่มจ้า เห็นมีหลายคนชอบดู ก็จะทยอยโพสแล้วกัน ถ้าไม่อยากดูแล้วก็จะไม่โพสเพิ่มนะ ขอบอก

มาต่อที่เรื่องพระอภัยมณีของเราก่อนเลย

นางเงือก

นางยักษ์ผีเสื้อสมุทร

นางเกษรา คู่ของศรีสุวรรณ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 05:35:17 PM »
 :-* โหสุดยอด นางเงือก พิงค์กี้สวยมาก เหมือนมาก พี่หาภาพมาได้ไงเนี่ย นับถือๆ ค่ะ ชอบๆ รอดูต่อ อมอัพเรื่อยๆนะคะ  ;)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 07:40:06 PM »
ทำภาพมาเพิ่มอีกเรื่อยๆ นะคะ  อยากดูต่อๆๆ

นางในวรรณคดียังมีอีกหลายคนเลย

พี่โบว์เบนซ์ทำสวยทุกรูปเลย   
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:03:50 AM »
ทำภาพมาเพิ่มอีกเรื่อยๆ นะคะ  อยากดูต่อๆๆ

ก็จะทำเท่าที่มีภาพแบล็ดกราวแหละ เพราะถ้าภาพหมด ก็ไม่มีให้ทำอีกใช่ป่าวจ๊ะ หรือน้องกาฬจะช่วยหาภาพแบล็กกราว นางในวรรณคดีที่เป็นภาพวาด
เพิ่ม และถ้าไม่ซ้ำกับของที่พี่มีก็อาจจะทำอีกก็ได้คร่า แต่ก็ยังมีอยู่อีกหลายภาพ ต้องติดตามตอนต่อไป อิอิ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:53:32 PM »

ก็จะทำเท่าที่มีภาพแบล็ดกราวแหละ เพราะถ้าภาพหมด ก็ไม่มีให้ทำอีกใช่ป่าวจ๊ะ หรือน้องกาฬจะช่วยหาภาพแบล็กกราว นางในวรรณคดีที่เป็นภาพวาด
เพิ่ม และถ้าไม่ซ้ำกับของที่พี่มีก็อาจจะทำอีกก็ได้คร่า แต่ก็ยังมีอยู่อีกหลายภาพ ต้องติดตามตอนต่อไป อิอิ

กำลังดำเนินการอยู่เลยค่ะ   :)

แต่ไม่แน่ใจว่า ภาพไหนพี่โบว์เบนซ์มีแล้วบ้าง
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ vanny

• *
  • 61
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:15:33 PM »
ชอบมากเลยค่ะ พี่เก่งมากๆเลยค่ะ สวยทุกคนเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:06:30 PM »

กำลังดำเนินการอยู่เลยค่ะ   :)

แต่ไม่แน่ใจว่า ภาพไหนพี่โบว์เบนซ์มีแล้วบ้าง

ก็โพสๆไปเถอะ ถ้าซ้ำก็ปล่อยให้คนอื่นเค้าดูไป ถ้าไม่ซ้ำพี่ก็จะเก็บเองแหละจ้า  ;)

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 10:34:24 AM »
คราวนี้มาเริ่มที่นิยายแปลมั่ง แปลสมัย ร.2

ปอร์เซีย จาก เวนิชวานิส

อันโดรเมดา ชื่อเรื่องเดียวกับนางเอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 05:11:40 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 10:39:47 AM »
กลับมาที่วรรณคดีไทย พระรถเมรี

นางเมรี

นางอุษา ชายา ชินเสน แห่งท้าวแสนปม