ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางเอก VS นางในวรรณคดี

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:37:16 AM »
มาลัยทอง

อมราเทวี จากเรื่องมโหสถชาดก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 08:19:08 AM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:47:13 AM »
2 นางจากเรื่อง โคบุตร (ไม่รู้จักเรื่องนี้อ่ะ เลยเดาไม่ถูกว่าตัวนางจะเป็นยังไง ก็เลยออกมาอย่างที่เห็น)

มณีสาคร

อำพันมาลา

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:49:19 AM »
นินดาเอารูปไปแปะที่ เด็กดี แล้วนะคะ แต่แปะได้แค่บางส่วนค่ะ

เดี๋ยวทยอยแปะใหม่ มียอดวิวเข้ามาดูเป็นพันเลยเหมือนกัน

พี่โบเบนซ์ลองคลิกเข้าไปดูนะคะ มีคอมเม้นท์ด้วยค่ะ ^^

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1137803

นินดาพี่กะว่าจะไปช่วยโพสต่อให้อ่ะ เห็นมีคนถามถึงตัวนางอื่นๆ แต่มันโพสไม่ติดอ่ะ เฮ่อ เซ็ง  :-[

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 11:27:35 AM »
พี่ bobenz เป็นสมาชิกแล้วนี้คะ ถ้างั้นเขียนเป็นเรื่องเลยค่ะ

นินดาว่าทำเป็น story จะดีกว่าและให้ประโยชน์มากกว่าไปโพสต์ในบอร์ดนะคะ

เวลาทำเสร็จก็โพสต์ในเรื่องได้เลยน่ะค่ะ ง่ายกับการหาด้วย ว่าเป็นรูปของใคร
(แนะนำว่าทำเป็นเรื่องนะคะ เพราะถ้าตอนละหนึ่งรูป เดี๋ยวตอนมันจะเยอะไป)

ถ้าทำเรื่องเสร็จแล้ว เดี๋ยวนินดาจะได้ไปแก้ลิงส์ให้ที่เรื่องของพี่ค่ะ ให้คนคลิกไปดูที่เรื่องแทน

***ส่วนวิธี copy รูปไปลงในเว็บนั้นก็ ดร๊ากรูปให้เป็นสีดำ กด copy แล้ว paste ได้เลยค่ะ***

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 01:33:17 PM »
พี่ bobenz เป็นสมาชิกแล้วนี้คะ ถ้างั้นเขียนเป็นเรื่องเลยค่ะ

นินดาว่าทำเป็น story จะดีกว่าและให้ประโยชน์มากกว่าไปโพสต์ในบอร์ดนะคะ

เวลาทำเสร็จก็โพสต์ในเรื่องได้เลยน่ะค่ะ ง่ายกับการหาด้วย ว่าเป็นรูปของใคร
(แนะนำว่าทำเป็นเรื่องนะคะ เพราะถ้าตอนละหนึ่งรูป เดี๋ยวตอนมันจะเยอะไป)

ถ้าทำเรื่องเสร็จแล้ว เดี๋ยวนินดาจะได้ไปแก้ลิงส์ให้ที่เรื่องของพี่ค่ะ ให้คนคลิกไปดูที่เรื่องแทน

***ส่วนวิธี copy รูปไปลงในเว็บนั้นก็ ดร๊ากรูปให้เป็นสีดำ กด copy แล้ว paste ได้เลยค่ะ***

ทำ story ทำไงอ่ะ คือพึ่งสมัครเว็ปเด็กดีอ่ะ ทำอะไรไม่เป็นสักอย่างเลย หมายถึง ใส่เนื้อเรื่อง เรื่องย่ออะไรทำนองนี้รึเปล่า
ควบคู่กับภาพที่ทำหรอ ไม่เข้าใจจริงๆ อภัยให้ทีเถอะ เต่าล้านปี คนอื่นๆใครรู้ความหมายที่นินดาบอกพี่ก็บอกทีนะจ๊ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 06:38:21 PM »
เรื่องโคบุตร กาฬก็จำไม่ค่อยได้แล้วอ่ะ  เป็นนิทานคำกลอนของสุนทรภู่ค่ะ   

กาฬลองไปหามา  พี่โบว์เบนซ์ลองเข้าไปดูในนี้ดูนะคะ

http://www.geocities.com/tthida/Nitan/cobutr.htm

แต่พี่โบว์เบนซ์ก็ทำได้เหมือนตามอิมเมจเลยค่ะ

ภาพนางอำพันมาลา  สวยมากเลยค่ะ  ถูกใจมากๆ   ไม่รู้เป็นไร  แต่ว่าในบรรดานางตัวร้ายในวรรณคดี  กาฬชอบนางอำพันมาลาอ่ะ   :-X

เอ่อ   นางอมรา ในมโหสถชาดก   กาฬไม่แน่ใจว่า  กาฬบอกพี่โบว์เบนซ์ไปว่า  อมราเทวี  หรือ อมราวดี กันแน่อ่ะ   แต่มันเป็น  อมราเทวี มากกว่านะคะ  ถ้ากาฬบอกผิด ต้องขอโทษด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 06:43:57 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

thai

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:18:25 AM »
สวัสดีค่ะ ตามมาจากกระทู้dek-d น่ะค่ะ ;) ชอบภาพที่คุณทำมากค่ะ เพราะชอบสะสมรูปวาดผู้หญิง(สวย) 8)ใส่ชุดไทย เนี่ยค่ะ เป็นรูปส่นหนึ่งที่สะสมไว้ได้แล้วเอาลงslide >> http://www.slide.com/r/7jxs5YuH7T_r6E1vUDG5V--2NGVL_1cn?previous_view=mscd_embedded_url&view=originalอยากจะทราบว่า พอจะช่วยเอาพื้นหลังรูปวาดที่เคยทำๆมาลงได้รึเปล่าคะ :-* ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะคะ :'( ขอบคุณมากค่ะ

ปล.พี่บอยน่ารักและหล่อจังค่ะ :) อยากให้ได้เล่นละครบ่อยๆจัง :P

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 01:20:56 PM »
สวัสดีค่ะ ตามมาจากกระทู้dek-d น่ะค่ะ ;) ชอบภาพที่คุณทำมากค่ะ เพราะชอบสะสมรูปวาดผู้หญิง(สวย) 8)ใส่ชุดไทย เนี่ยค่ะ เป็นรูปส่นหนึ่งที่สะสมไว้ได้แล้วเอาลงslide >> http://www.slide.com/r/7jxs5YuH7T_r6E1vUDG5V--2NGVL_1cn?previous_view=mscd_embedded_url&view=originalอยากจะทราบว่า พอจะช่วยเอาพื้นหลังรูปวาดที่เคยทำๆมาลงได้รึเปล่าคะ :-* ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะคะ :'( ขอบคุณมากค่ะ

ปล.พี่บอยน่ารักและหล่อจังค่ะ :) อยากให้ได้เล่นละครบ่อยๆจัง :P

ภาพ BG ตามลิงค์นี้ไปเลยนะคะ น้องกาฬรหัสรวบรวมไว้ให้ค่ะ
www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=256.0

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 01:27:50 PM »
เอารูปไปลงไว้ในเว็บพันทิพย์มาจ้า ลงไป 1 วันเป็นกระทู้แนะนำไปซะแล้ว ตอนนี้ก็แนะนำขึ้นที่1 อยู่
แสดงว่ามีคนชอบดูภาพนางในวรรณคดีกันเยอะเหมือนกัน ทั้งในเว็บเด็กดี และพันทิพย์ มีมาคอมเม้นกันเยอะเลย
แต่ก็จับผิดเยอะด้วย เหอะๆๆ  :-[

เอามาลงเพิ่ม

พระอุมาเทวี ไม่รู้จะให้เป็นนางอะไรอ่ะ 555

นางอุษา จากเรื่องอุณรุท

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 05:36:48 PM »
ขอตามลิงค์ไปที่พันทิพย์ด้วยค่า

ช่วงนี้กาฬไม่มีเวลาคัดภาพเลย  (แต่ก็ใกล้จะหมดสต๊อกแล้วล่ะ) ชักจะเหลือแต่นางในวรรณคดีของจีนแล้ว

อ้อ  พี่โบว์เบนซ์  รู้จักเรื่อง พระเจ้าสายน้ำผึ้ง กับ เจ้าหญิงสร้อยดอกหมาก มั้ยคะ  ทำรูป พระนางสร้อยดอกหมาก ก็ดีนะ  แปลกดี
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 06:19:44 PM »
อ่ะจ้าลิงค์เว็บพันทิพย์
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6875724/A6875724.html

ส่วนนางสร้อยดอกหมากเป็นตัวนางจีนใช่ป่ะ น้องกาฬ สงสัยต้องเอาภาพนางงามสาวจีนซะแล้ว มั่วๆไปเลย 555
แล้วดาราเปรียบเทียบจะเอาใครดีอ่ะ ดาราไทยแบบหมวยๆ หรือดาราจีนอ่ะ ช่วยคิดหน่อยนะจ๊ะ  :-[

ออฟไลน์ PakWaRN

• *
  • 234
  • 0
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:52:38 PM »
สวยๆๆๆ จังเลยคะพี่โบเบนซ์ :-* :-*

thai

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 10:59:42 PM »
เอารูปไปลงไว้ในเว็บพันทิพย์มาจ้า ลงไป 1 วันเป็นกระทู้แนะนำไปซะแล้ว ตอนนี้ก็แนะนำขึ้นที่1 อยู่
แสดงว่ามีคนชอบดูภาพนางในวรรณคดีกันเยอะเหมือนกัน ทั้งในเว็บเด็กดี และพันทิพย์ มีมาคอมเม้นกันเยอะเลย
แต่ก็จับผิดเยอะด้วย เหอะๆๆ  :-[

เอามาลงเพิ่ม

พระอุมาเทวี ไม่รู้จะให้เป็นนางอะไรอ่ะ 555

นางอุษา จากเรื่องอุณรุท

โอ้โหย  ;Dขอบคุณมากมายเลยค่ะ  :'(ขอให้ภาพที่คุณทำดังกระฉ่อนทั่วเน็ทเลยนะคะ :D :D

thai

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 11:07:45 PM »

ภาพ BG ตามลิงค์นี้ไปเลยนะคะ น้องกาฬรหัสรวบรวมไว้ให้ค่ะ
www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=256.0

อ้าว อันข้างบนอ้างผิดอัน ยังไงก็ขอบคุณสำหรับพื้นหลังมากๆค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 11:43:26 AM »
หายไปเชียร์มวยโอลิมปิก 555555 ยังไงก็ตามแต่จะมาอัพที่นี่ก่อนเสมอนะคะ ไม่ต้องกลัวอดดูนะจ๊ะ

นางเภา จากนางสิบสอง

นางกากี จากเรื่องกากี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2008, 11:43:55 AM โดย bobenz »