ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมละครโปสเตอร์ละครจักรๆวงศ์ๆ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: รวมละครโปสเตอร์ละครจักรๆวงศ์ๆ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 05:00:37 PM »
มีเวลาว่างน้องก็แว้บมาทำเรื่อยๆอ่ะครับ แต่มันไม่ถูกใจ ยิ่งภาพแคปยิ่งยากที่จะทำให้เป๊ะ น้องเลยไม่ปล่อยภาพ Y^Y
คิดว่าภาพโอเคแล้วน้องค่อยปล่อยอ่ะครับ ^^" พี่เก่งอ่ะเรียงภาพแคปสวย U///U

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 06:53:33 PM โดย วี »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: รวมละครโปสเตอร์ละครจักรๆวงศ์ๆ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:23:45 AM »
ละครเก่ามาอีกระลอก เซตนี้เน้นละครเก่าพี่มาฬิศร์ ทาสวังหลัง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:25:37 AM »
และเรื่องที่ถูกขอกันมามากกกกเหลือเกิน หลวิชัยคาวี กะจะรวบรวมให้มากกว่านี้ แต่พักนี้ไม่ได้ทำเลยห่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2014, 06:11:38 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 03:55:10 PM »
ทาสฯ - สวยมาก น้องชอบอารมณ์ตรงพระนางมองหน้ากันมาก ภาพชัดสวยเนียนด้วยอ่ะ U///U (เครดิตรูปภาพบักเป้งไปหน่อยนะครับ Y^Y)
หลวิชัยฯ- มาแล้วเรื่องที่น้องขอ >__< ทำไมน้องรู้สึกว่ารูปนี้พี่โบเบนซตัดรูปแหว่ง --? หรือน้องคิดไปเอง รู้สึกมันขาดๆแข็งๆยังไงไม่รู้
           แต่ชอบการเรียงรูปโมเดลของพี่เหมือนเดิมนะครับ สวยเป๊ะเหมือนเดิมเลย ชอบรูปตัวพระหน้าครึ่งเสือ-วัวด้วย เก๋ๆ ตอนแรกแอบคิดว่า
           พี่จะหารูปวัวกับเสือสวยๆมาแต่งบีจีซะอีก นี่เอาภาพมาจากละครจริงๆเลย สุดยอด ชอบมากครับ ขอบคุณมากๆ ^__^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 06:13:23 PM »
ทาสฯ - สวยมาก น้องชอบอารมณ์ตรงพระนางมองหน้ากันมาก ภาพชัดสวยเนียนด้วยอ่ะ U///U (เครดิตรูปภาพบักเป้งไปหน่อยนะครับ Y^Y)
หลวิชัยฯ- มาแล้วเรื่องที่น้องขอ >__< ทำไมน้องรู้สึกว่ารูปนี้พี่โบเบนซตัดรูปแหว่ง --? หรือน้องคิดไปเอง รู้สึกมันขาดๆแข็งๆยังไงไม่รู้
           แต่ชอบการเรียงรูปโมเดลของพี่เหมือนเดิมนะครับ สวยเป๊ะเหมือนเดิมเลย ชอบรูปตัวพระหน้าครึ่งเสือ-วัวด้วย เก๋ๆ ตอนแรกแอบคิดว่า
           พี่จะหารูปวัวกับเสือสวยๆมาแต่งบีจีซะอีก นี่เอาภาพมาจากละครจริงๆเลย สุดยอด ชอบมากครับ ขอบคุณมากๆ ^__^

น้องไม่ได้คิดไปเองหรอกค่ะพี่ลืมลบเหลี่ยมมุมภาพ เอาลงเฟสเลย แล้วก็เอามาลงบอร์ดอีกที ในเฟสภาพมันเล็กเลยเห็นไม่ชัด แก้ไขให้แล้วนะคะ เผื่ออยากเก็บไว้ดู  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 12:54:58 AM »
^
^
แบบนี้สิงานเป๊ะ คุณภาพบายโบเบนซ ขอบคุณมากนะครับ ภาพสวยเนียนมาก

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 08:37:34 PM »
สวยอีกแล้วค่ะ เหมือนที่น้องวีบอกพี่โบเบนซ์จัดวางองค์ประกอบได้เป๊ะมาก  a30
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 10:43:43 PM »
สวยทุกภาพเลยคะ พี่โบว์เบนซ์ฝีมือไม่เคยตกเลย a10 a10
ได้เห็นภาพจะละครเก่าอย่างนี้ทำให้อยากกลับไปดูเลย

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:07:53 PM »
อัพเดทเพิ่มเติมจากเฟสบุ๊ค I am bobenz ค่า ใครไม่ได้เป็นเพื่อนกันอยากติดตามไปกดไลท์กันได้นะคะ https://www.facebook.com/bobenzlakornthai
รูปใหญ่ตลอดอ่ะ เผื่อเป็นปกดีวีดีได้อีกต่อในอนาคต ^O^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:10:24 PM »
ภาพไม่เป็นใจเลย หาก็ยากภาพก็น้อย ไม่คมอีกต่างหาก คัดดีที่สุดได้เท่านี้ เข้าใจด้วยน๊าติ่งๆๆทั้งหลาย
รูปสุดท้าย จันทโครพ ไม่ได้ทำเพิ่มแล้วววว งานเยอะมากกกกกกกกกก  a24

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 01:35:16 PM »
สวยมากครับ ละครเก่าๆภาพน้อยแถมไม่ชัดมุมก็มิกซยากแต่พี่โบวเบนซก็สามารถ ><
น้องชอบจันทโครพมากเลย ลืมรีเควสเรื่องนี้ไปได้ยังไง ไม่เคยดูแต่ถ้ามีโอกาศจะลองหาแผ่นมาดูครับ
เพราะส่วนตัวชอบ นงมุจรินทร มากกก เป็นนางในวรรณคดีที่ชอบมากๆนางนึงเลย
อยากรู้ว่าพอมาเป็นละครแล้วจะเป็นยังไง ^.<
ชอบที่พี่เก็บรายละเอียดเป๊ะมากทั้งตัวพญานาค ผอบ ภาพแคปจากละครมาเต็ม!
ต้องขอชมคนแคปด้วยนะครับ แคปฉากได้สวยเป๊ะมาก
โม่งป่าก็สวยนะ เรื่องนี้น้องก็ไม่รู้จักได้ยินพี่ๆหลายคนบอกสนุก ภาพสวยมากครับแสงสีสวยมาก
ฟ๊อนเก๋ๆไม้เอกเป็นรูปหัวใจ น้องไม่เคยคิดใช้ฟ๊อนนี้เลยคิดว่ามันสมัยใหม่ไปหน่อย
แต่พอพี่เอามาใช้ในโปสฯนี้ กลับเข้ากันดี สวยมากครับ

-พึ่งนึกได้ละครใหม่อีกเรื่องพี่โบวเบนซยังไม่ได้ทำ ตุ๊กตาทอง (ฟิวส์มายด์) ภาพถ่ายเยอะอยู่
 ไม่ชอบละครแต่อยากได้โปสเตอรสวยๆ U///U คือเรื่องเก่าไม่รู้จะรีเควสอะไรแล้วไง แต่อยากรีเควสบ้าง
 อยากรีเควส ดาบเจ็ดสีฯกับลูกที่ถูกลืม แต่พี่กาฬบอกพี่โบวเบนซรอรูปสแกนจากหนัสือเรื่องย่ออยู่
 น้องช่วยตามหาอีกแรงนึงนะครับ ^O^
-มีอีกเรื่องอยากรบกวน น้องขอรูปน้องสาม(คงคา)@สี่ยอดกุมารตอนเด็กได้มั๊ยครับ พี่กาฬไม่มีภาพแคป
 บอกพี่โบวเบนซน่าจะมีน้องเลยขอดู รบกวนหาให้น้องหน่อยน้าอยากได้ภาพที่เห็นครึ่งตัวถึงเอว
 แบบไม่ขาดหัวไม่ขาดข้างถือคทาด้วยก็ดีน้องจะเอามามิกซรูปครับ ตอนนี้ขาดรูปน้องสามรูปเดียวโปสเตอรก็จะเสร็จพร้อมเสริฟแล้ว Y^Y
 ให้พี่โบวเบนซเลือกมุมมาเลยครับ คิดว่าพี่ต้องเลือกเป๊ะแน่นอน
-น้องลองให้พี่กาฬประกาศหารูปถ่ายในเฟสด้วยนะครับ ไม่รู้ดีด้าทำแจกเปล่า? ถ้ามีจริงๆเผื่อมีคนเก็บทัน
  อย่างที่พี่โบวเบนซประกาศหารูปคุณเต่า@อุทัยเทวีไงครับ ยังเจอเลย น้องไม่เล่นเฟสแล้ว
  ไม่รู้ข่าวคราวความเคลื่นไหวFCแฟนๆละครพื้นบ้านในเฟสเป็นยังไงบ้างเลย ^__^

เมาสซะยืดยาววว ลืมไปเลยว่าพี่โบวเบนซบอกไม่ค่อยว่าง ยังไงว่างค่อยทำตามคำขอน้องก็ได้นะครับ น้องไม่รีบ ^.<

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:01:13 AM »
สวยมากครับ ละครเก่าๆภาพน้อยแถมไม่ชัดมุมก็มิกซยากแต่พี่โบวเบนซก็สามารถ ><
น้องชอบจันทโครพมากเลย ลืมรีเควสเรื่องนี้ไปได้ยังไง ไม่เคยดูแต่ถ้ามีโอกาศจะลองหาแผ่นมาดูครับ
เพราะส่วนตัวชอบ นงมุจรินทร มากกก เป็นนางในวรรณคดีที่ชอบมากๆนางนึงเลย
อยากรู้ว่าพอมาเป็นละครแล้วจะเป็นยังไง ^.<
ชอบที่พี่เก็บรายละเอียดเป๊ะมากทั้งตัวพญานาค ผอบ ภาพแคปจากละครมาเต็ม!
ต้องขอชมคนแคปด้วยนะครับ แคปฉากได้สวยเป๊ะมาก
โม่งป่าก็สวยนะ เรื่องนี้น้องก็ไม่รู้จักได้ยินพี่ๆหลายคนบอกสนุก ภาพสวยมากครับแสงสีสวยมาก
ฟ๊อนเก๋ๆไม้เอกเป็นรูปหัวใจ น้องไม่เคยคิดใช้ฟ๊อนนี้เลยคิดว่ามันสมัยใหม่ไปหน่อย
แต่พอพี่เอามาใช้ในโปสฯนี้ กลับเข้ากันดี สวยมากครับ

-พึ่งนึกได้ละครใหม่อีกเรื่องพี่โบวเบนซยังไม่ได้ทำ ตุ๊กตาทอง (ฟิวส์มายด์) ภาพถ่ายเยอะอยู่
 ไม่ชอบละครแต่อยากได้โปสเตอรสวยๆ U///U คือเรื่องเก่าไม่รู้จะรีเควสอะไรแล้วไง แต่อยากรีเควสบ้าง
 อยากรีเควส ดาบเจ็ดสีฯกับลูกที่ถูกลืม แต่พี่กาฬบอกพี่โบวเบนซรอรูปสแกนจากหนัสือเรื่องย่ออยู่
 น้องช่วยตามหาอีกแรงนึงนะครับ ^O^
-มีอีกเรื่องอยากรบกวน น้องขอรูปน้องสาม(คงคา)@สี่ยอดกุมารตอนเด็กได้มั๊ยครับ พี่กาฬไม่มีภาพแคป
 บอกพี่โบวเบนซน่าจะมีน้องเลยขอดู รบกวนหาให้น้องหน่อยน้าอยากได้ภาพที่เห็นครึ่งตัวถึงเอว
 แบบไม่ขาดหัวไม่ขาดข้างถือคทาด้วยก็ดีน้องจะเอามามิกซรูปครับ ตอนนี้ขาดรูปน้องสามรูปเดียวโปสเตอรก็จะเสร็จพร้อมเสริฟแล้ว Y^Y
 ให้พี่โบวเบนซเลือกมุมมาเลยครับ คิดว่าพี่ต้องเลือกเป๊ะแน่นอน
-น้องลองให้พี่กาฬประกาศหารูปถ่ายในเฟสด้วยนะครับ ไม่รู้ดีด้าทำแจกเปล่า? ถ้ามีจริงๆเผื่อมีคนเก็บทัน
  อย่างที่พี่โบวเบนซประกาศหารูปคุณเต่า@อุทัยเทวีไงครับ ยังเจอเลย น้องไม่เล่นเฟสแล้ว
  ไม่รู้ข่าวคราวความเคลื่นไหวFCแฟนๆละครพื้นบ้านในเฟสเป็นยังไงบ้างเลย ^__^

เมาสซะยืดยาววว ลืมไปเลยว่าพี่โบวเบนซบอกไม่ค่อยว่าง ยังไงว่างค่อยทำตามคำขอน้องก็ได้นะครับ น้องไม่รีบ ^.<

ภาพน้องสามไม่รู้จะช่วยยังไงแผ่นไม่ได้อยู่กับตัวอ่ะค่ะ พี่ย้ายมาทำงานอีกจังหวัดนึง แผ่นอยู่บ้านโน่นเลย ไม่รู้จะได้กลับไปเมื่อไหร่ด้วยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะแคปมาให้นะคะ  a24
ตุ๊กตาทองที่น้องขอ จัดไปนะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:05:30 PM »
ขอบคุณมากครับ ตุ๊กตาทองสวยมากๆ เหลืองทองอร่ามงามตา
เสียดายไม่มีรูปพี่เจมส์ ติดมาแค่รายชื่อ Y^Y

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 09:36:10 PM »
ขอบคุณมากครับ ตุ๊กตาทองสวยมากๆ เหลืองทองอร่ามงามตา
เสียดายไม่มีรูปพี่เจมส์ ติดมาแค่รายชื่อ Y^Y

นึกไว้แล้วเชียวนะว่าจะต้องทักท้วงตรงนี้ 55 ซื้อหวยไมไม่ถูกแบบนี้มั่ง  :icon_confused:

อะไรที่มันยัดเยียดมากไปก็จะดูไม่งดงาม จบป่ะ พื้นที่ก็ไม่มีจะยัดแล้วอ่ะ บอกตง ตัวนิดจิ๊ดเดียวไม่โดดเด่นไม่ใส่เลยจะดีกว่า  a3 ::)