ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศรายชื่อ ผู้ที่ได้รางวัล ทายลำดับผู้ครอบครองแก้วนพเก้า

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
วี (๗๗) เมนต์ได้ละเอียดกินใจ #รู้สึกปลื้มปริ่ม Y^Y ดีใจที่พี่ๆชอบเมนต์ของผมนะครับ
ตอนที่อ่านแก้วบอกเลยรู้สึกดีมาก เมนต์ไปตามความรู้สึกจริงๆแบบตอนต่อตอนกันเลยทีเดียว!
แถมยังเอาไปแพร่ให้เพื่อนที่โรงเรียนอ่านอีก(ไม่รู้ตอนนี้ยังตามอ่านกันอยู่เปล่าไม่ได้ติดต่อเพื่อนเลย)
แต่ผมหยุดอ่านไปเมื่อไหร่ไม่รู้ ตอนนั้นน่าจะเป็นช่วงเข้ามหาลัยปีหนึ่งมั้งครับยุ่งๆเลยไม่ได้ติดตามแก้วฯต่อเลย
พี่ๆเอารางวัลมาล่อ รู้สึกมีแรงจูงใจให้ผมกลับมาอ่านอีก (ดูไม่ค่อยเห็นแก่ได้เลยเนอะ ฮ่าๆๆ)

-๗๗ คือ ผมเมนต์ทั้งหมด ๗๗ เมนต์หรอครับ (อ่านได้น้อยจัง แก้วฯปาไปร้อยกว่าตอนแล้ว) หรือพี่ๆนักแต่งลงคะแนนให้ ๗๗ คะแนนหรอ เลขสวย ><
-แปะที่อยู่ ปัทวี เนื่องมัจฉา อาคารเนติ์เฮาส์ อพาร์ทเมนท์ ห้อง1312 ชั้น3 เลขที่ 148/2 ซ.ลาดพร้าว122 แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กทม. 10310
-ตื่นเต้นกับรางวัล จะเกี่ยวกับแก้วฯรึเปล่าน้า
-ส่งเดือนตุลา ผมเกิด3ตุลา นะครับ ทันวันเกิดรึเปล่า ถือเป็นของขวัญจากพี่ๆด้วยเลย ^__^

ออฟไลน์ ปากกาแก้ว

• *
  • 79
  • 0
  • ~"ความรักและความหวังยังอยู่กับเราเสมอ"~
อุ๊ย!เค้าดีใจมากๆเลยอ่ะที่ติดอันดับด้วยอ่ะขอบคุณค่ะแต่จะทำไงได้อ่ะคะก็มันหลงรักแก้วฯไปหมดหัวใจแล้วนี่นา5555ชื่อจริงนามสกุลจริงคือ สุพัตรา เมืองสำราญ ที่อยู่บ้านเลขที่29 หมู่4 ต.ศาลาลอย อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา 13130จ้าขอบคุณอีกครั้งค่ะ a30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2014, 06:50:34 PM โดย ปากกาแก้ว »

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
~จะมาตามห้วงอารมณ์ ผสมกับความคิดถึงกัน อย่ารำคาญกันเลยนะเธอจ๋า~
อิอิอิ ได้างวัลแบบงงๆ ยอมรับเลยว่าตั้งแต่แก้วงดอัพเค้าก็อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ แวบเข้าแวบออกมาดูแก้วฯบ้างเวลาที่ว่างๆจากการอ่านหนังสือสอบ อืม...บอกชื่อและที่อยู่ดีกว่าค่ะ
พรรณิภา บุญธรรมค่ะ 125 ซอยศรีภูมิ แขวงหิรัญรูจี เขตธนบุรี กรุงเทพฯ 10600
ปล.จะรอของรางวัลอย่างใจจดใจจ่อ เค้าเกิดเดือนธันวาได้ของวขวัญจากแก้วก่อนตั้งสองเดือน อิอิอิ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรแต่ก็อยากได้ก่อนแล้วอ่ะ :icon_idea:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
ถ้าจำไม่ผิดก็ติดตามแก้วมาสมัยเรียนมอปลาย ตอนนี้เรียนจบแล้ว แต่แก้วยังไม่จบ
รอแก้วออกมาเป็นรูปเล่ม อยากอ่านต่อแล้วอ่ะคนแต่งสู้ๆนะคะ  a37

ชื่อ-ทึ่อยู่นะคะ

พิชญานี ศรีประไตร
11 ม.8 ต.หนองผึ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ มรกตยามค่ำ

• *
  • 120
  • 0
  • มรกตยามค่ำเอ๋ย...จงขจัดภยันอันตรายในยามวิกาลด้วยเถิด...
เหนือความคาดหมายอย่างยิ่ง!! ไม่คิดว่าข้าน้อยจะได้รับรางวัลด้วย
วันนี้พึ่งรู้ข่าวว่าแก้วนพเก้าผ่านการคัดเลือกของสำนักพิมพ์ ณ บ้านวรรณกรรม รู้สึกดีใจมากมาย
ในที่สุดนิยายที่ตามอ่านก็มาถึงจุดนี้แล้ว O(>w<)O
ขอให้ได้ตีพิมพ์นะคะ  a35 a35 a35

ชื่อจริง ธมลวรรณ ทองชำนาญ
12/131 หมู่บ้านพฤกษาวิลเลจ 12 ม.1 ต.คลองสอง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120 ค่าาา

-ส่งเดือนตุลา ผมเกิด3ตุลา นะครับ ทันวันเกิดรึเปล่า ถือเป็นของขวัญจากพี่ๆด้วยเลย ^__^

ท่านวีเกิดเดือนตุลารึนี่ ข้าน้อยก็เกิดเดือนตุลาเช่นกัน วันที่ 16 ตุลา ^[+++]^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2014, 02:28:26 AM โดย มรกตยามค่ำ »
Οι άνθρωποι γεννιούνται, οι άνθρωποι πεθαίνουν,
Oi ánthropoi gennioúntai, oi ánthropoi pethaínoun,
ผู้คนถือกำเนิด ผู้คนม้วยมรณา
και πολλές ιστορίες πλέκονται για να πάρει χρώμα η εποχή.
kai pollés istoríes plékontai gia na párei chróma i epochí.
และเรื่องราวได้ถูกถักทอขึ้นเพื่อเลือกสีสันแห่งฤดูกาล 
Προχωρήστε, αγαπητά παιδιά.
Prochoríste, agapitá paidiá.
ก้าวไปเถิด ลูกรักของข้า 
Οι θεότητες είναι μαζί σας.
Oi theótites eínai mazí sas.
ทวยเทพอยู่กับตัวเจ้าเสมอ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
เหนือความคาดหมายอย่างยิ่ง!! ไม่คิดว่าข้าน้อยจะได้รับรางวัลด้วย
วันนี้พึ่งรู้ข่าวว่าแก้วนพเก้าผ่านการคัดเลือกของสำนักพิมพ์ ณ บ้านวรรณกรรม รู้สึกดีใจมากมาย
ในที่สุดนิยายที่ตามอ่านก็มาถึงจุดนี้แล้ว O(>w<)O
ขอให้ได้ตีพิมพ์นะคะ  a35 a35 a35

สาธุค่ะ ขอบคุณทุกคนที่ให้การติดตามนะคะ ยังไงถ้าได้ตีพิมพ์แล้วก็ฝากแฟนๆ แก้วนพเก้าด้วยค่ะ  :icon_eek:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
ได้ตีพิมพ์จริงหรอครับเนี่ย O{}O!! น้องอุดหนุนแน่นอน จะเอาไปให้พี่ๆนักแต่งเซ็นเจิมปกให้ด้วย ฮ่าๆๆ
อวยพรล่วงหน้าขอให้ติดเบสเซลเล่อออออ >__< ณ.บ้านวรรณกรรมคนตามอ่านเยอะอยู่น้า

@มรกตยามค่ำ - เกิดเดือนเดียวกันเลย ^___^ ไม่ได้คุยกันนาน คิดถึงๆ >///<

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ

ได้ตีพิมพ์จริงหรอครับเนี่ย O{}O!! น้องอุดหนุนแน่นอน จะเอาไปให้พี่ๆนักแต่งเซ็นเจิมปกให้ด้วย ฮ่าๆๆ
อวยพรล่วงหน้าขอให้ติดเบสเซลเล่อออออ >__< ณ.บ้านวรรณกรรมคนตามอ่านเยอะอยู่น้า

เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆ !!!!!!   a54  คือยังไม่ได้คัดเลือก ยังต้องรอลุ้นกันอีก ใจตุ้มๆ ต่อมๆ กันอยู่เนี่ย   a19
แต่ก็ขอให้สมพรปากน้องๆ ทั้งหลายนะคะ   a20

@น้องวี  ที่ถามว่า ๗๗ คือคะแนนเหรอ  /  คือจำนวนคอมเมนต์ของน้องในแก้วนพเก้าค่ะ  และขอบอกว่า คอมเมนต์ของน้องวีทำให้พี่เสียเวลามากตอนนับคะแนน
เพราะพี่มัวแต่ไล่อ่านคอมเมนต์แต่ละตอนของน้องวีอยู่  อ่านแล้วอ่านอีก อ่านกลับไปกลับมา 555

ขอบคุณทุกคนนะคะ ที่ยังติดตามแก้วนพเก้าอยู่ มารายงานตัวกัน 5 คนละ หึหึ  a18
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
แอบตกใจที่มีรายชื่อนิดๆ สารภาพเลยห่างจากแก้วไปนานมากกกก อ่านถึงตอนที่ 100 กว่าๆละมั้ง พี่ๆหลายคนที่คุ้นเคยก็หายไปเยอะเลย

เห็นยอดรวมคอมเม้นต์แล้วตกใจ ที่ตกใจไม่ใช่อะไรนะคะ คือแอบคิดว่าพี่ๆต้องเสียเวลาเท่าไหร่นะกว่าจะนับคอมเม้นต์ได้ครบทุกตอน เหนื่อยแย่เลยแต่ก็ปนไปด้วยความสุขจากคอมเม้นต์ของคนอ่านใช่มั้ยล่ะ ^^ นึกถึงสมัยก่อนที่คอมเม้นต์เล่นกันไปเล่นกันมา นอกจากคอมเม้นต์เนื้อเรื่องแล้วยังมีคอมเม้นต์จิ้นวายตัวละคร จิกกัดตัวละคร แซวกันเอง ถ้าย้อนกลับไปอ่านเชื่อว่าคงได้ขำน้ำตาเล็ดกันบ้าง

สารภาพบาปแบบไม่มีข้อแก้ตัวเลยสำหรับการหายหน้าหายตา หลายเหตุผลเรื่องเรียนเป็นหลักแน่นอน ชีวิตเวิ่นเว้อมาก ตอนนี้หนูปีสี่แล้ว หนูติดตามแก้วนพเก้ามาตั้งแต่มอ 5 หรือ มอ 4 ไม่แน่ใจ คิดถึงหลายๆคนมากจริงๆ

หนูเกิดเดือนสิงหา แต่ของขวัญเดือนตุลา ถือเป็นของขวัญรับการสอบมิดเทอมเทอมแรกของปีสี่แล้วกัน ฮ่าๆๆๆๆ

ชื่อ-สกุล สิรีขวัญ ขวัญเดือน
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี 31 หมู่ 6 ต.มะขามเตี้ย อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000
รายงานตัวเป็นคนที่ 6 ค่ะ

• *
  • 6333
  • -4
แอบตกใจที่มีรายชื่อนิดๆ สารภาพเลยห่างจากแก้วไปนานมากกกก อ่านถึงตอนที่ 100 กว่าๆละมั้ง พี่ๆหลายคนที่คุ้นเคยก็หายไปเยอะเลย

เห็นยอดรวมคอมเม้นต์แล้วตกใจ ที่ตกใจไม่ใช่อะไรนะคะ คือแอบคิดว่าพี่ๆต้องเสียเวลาเท่าไหร่นะกว่าจะนับคอมเม้นต์ได้ครบทุกตอน เหนื่อยแย่เลยแต่ก็ปนไปด้วยความสุขจากคอมเม้นต์ของคนอ่านใช่มั้ยล่ะ ^^ นึกถึงสมัยก่อนที่คอมเม้นต์เล่นกันไปเล่นกันมา นอกจากคอมเม้นต์เนื้อเรื่องแล้วยังมีคอมเม้นต์จิ้นวายตัวละคร จิกกัดตัวละคร แซวกันเอง ถ้าย้อนกลับไปอ่านเชื่อว่าคงได้ขำน้ำตาเล็ดกันบ้าง

สารภาพบาปแบบไม่มีข้อแก้ตัวเลยสำหรับการหายหน้าหายตา หลายเหตุผลเรื่องเรียนเป็นหลักแน่นอน ชีวิตเวิ่นเว้อมาก ตอนนี้หนูปีสี่แล้ว หนูติดตามแก้วนพเก้ามาตั้งแต่มอ 5 หรือ มอ 4 ไม่แน่ใจ คิดถึงหลายๆคนมากจริงๆ

หนูเกิดเดือนสิงหา แต่ของขวัญเดือนตุลา ถือเป็นของขวัญรับการสอบมิดเทอมเทอมแรกของปีสี่แล้วกัน ฮ่าๆๆๆๆ

ที่อยู่ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี 31 หมู่ 6 ต.มะขามเตี้ย อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000

เธอน่ะ  ติดแบล็กลิสต์  ระวังตัวให้ดี  O0

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน

เธอน่ะ  ติดแบล็กลิสต์  ระวังตัวให้ดี  O0

555+ เกือบไปนะจ๊ะ อิอิ a20 a20

ออฟไลน์ ปากกาแก้ว

• *
  • 79
  • 0
  • ~"ความรักและความหวังยังอยู่กับเราเสมอ"~
รอแก้วอยู่นะจ๊ะ a13ขอให้ผ่านการคัดเลือกเร็วๆด้วยเถอะสาธุๆๆ a35อยากอ่านจะแย่อยู่แล้วคิดถึงคีรีจักรกับธีรวงศ์มากๆเลยอ่ะขอให้ผ่านๆๆๆๆและมียอดขายทะลุเป้าไปเลย5555 a50

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
ไม่ได้เข้ามาสะนานเลยอ่ะ
บงตรงคิดถึงแก้วฯ คิดถึงทุกคนมากๆๆๆ
แอบตกใจมีชื่อเราด้วย แต่ไม่รู้ว่ามาช้าไปหรือป่าว
ชะ (๑๐๓) คนนี้ก็ติดตามตลอด ติดตามแบบมาๆหาย
103นี้คือจำนวนที่เม้นหรอ เยอะเหมือนกันนะนี่

แต่ทิ้งที่อยู่ไว้ก่อนแล้วกัน

ชื่อ อาอีชะห์ หมัดอาดัม
บ้านเลขที่ 56 ม.5 ต.ทุ่งตำเสา อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

ถ้าไม่ทันไม่เป็นไรดีใจที่ได้เป็นแฟนแก้วและได้ร่วมกิจกรรมคร้า

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 6333
  • -4
มีผู้มารายงานตัวทั้งหมด 7 คนจาก 9 คนนะคะ  ทางเราจะจัดส่งของรางวัลไปให้ตามที่อยู่นี้ภายในอาทิตย์หน้านะคะ  a35