ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพวาดสีไม้ผู้หญิงโบราณๆ คราวนี้ละเอียดเป็นพิเศษค่ะ

หายไปนานพอสมควรคราวนี้กลับมาพร้อมรูปใหม่อีกสองรูปซึ่งเพิ่มความละเอียดแบบสุดชีวิตก็ว่าได้เลยค่ะ ยังใช้สีไม้คอลลีนเหมือนเดิมขนาดก็ประมาณ 4X6นิ้วค่ะ ใครนึกขนาดจริงไม่ออกลองเทียบกับแท่งสีในภาพที่กำลังระบายสีอยู่ได้ค่ะ ส่วนตัวชอบชุดสไตล์ของอินเดียมันดูมีอะไรให้วาดเยอะแต่ภาพที่เริ่มวาดตั้งแต่แรกเป็นแนวจีน ชอบอ่านวรรณคดีตำนานเรื่องเล่าของจีนแต่ของอินเดียก็ชอบนะ ตอนนี้อยากอ่านมหากาพย์รามายณะที่ไม่ใช่ฉบับของเมืองโบราณใครรู้จักเล่มอื่นบ้างช่วยแนะนำให้หน่อยค่า อ่านของเมืองโบราณไปแล้วรู้สึกมันยังไม่ค่อยเข้าใจในตัวเหมือนบางตอนจะขาดไปแบบต้องไปหาหนังสืออื่นอ่านเสริมเองประมาณนี้(อันนี้นอกเรื่องขอความช่วยเหลือนิดนึง) ภาพเซทนี้ยังไม่หมดกะจะวาดเป็นเซทแล้วอาจจะทำเป็นโปสการ์ดขาย เดี๋ยวจะเอามาโพสเรื่อยๆค่ะ(โพสเป็นภาพเต็มมันใหญ่ไปภาพแตกเลยขอโพสเป็นทั้มไซส์นะคะต้องกดที่รูปดูถึงจะขยาย)
ภาพแรก

ภาพสอง

ตอนกำลังวาดภาพสอง

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูค่ะ
ใครอยากรู้รายละเอียดการวาดหรือรู้ขนาดจริงของภาพตามไปได้ที่นี่จ้ะ>>http://my.dek-d.com/marinemammal/writer/view.php?id=1122130
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2014, 05:24:14 PM โดย marinemammal »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
คราวนี้มาแบบภารตะ  สวยมากค่ะ  ระบายสีละเอียดดีจัง ทำได้ยังไงอ่ะ
ชอบลายเส้นเหมือนเดิม เนี๊ยบมาก ลงรายละเอียดเครื่องประดับชัดดีจัง

a13 a13
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
ผมถึงขนาดซูมดูเลยนะ ฮ่าๆๆ สวยมากรายละเอียดยิบย่อยเก็บหมด!! สีไม้ทำได้ขนาดนี้เลยหรอ สุดยอดครับ ทำมาฝากอีกน้า ^^

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
รูปสวยมากเลยคะ ทั้งเสื้อผ้าเครื่องประดับละเอียดมากๆเลยจ้า  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
เอามาลงอีกสิครับ ชอบมากเลย อยากเห็นรูปอื่นๆอีก เป็นกำลังใจให้น้า

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
วาดเองหรอคะ? สวยมากๆเลยค่ะ

เครื่องประดับ เสื้อผ้า ละเอียดมาก งดงามฝุดๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ^^

หายไปนานเลยกลับมาอีกทีไม่รุจะมีใครจำได้บ้าง555 ตอนนี้เปิดเพจในเฟสแล้วค่ะฝากด้วยนะ>>Painting by p'paab จ้า ภาพวาดเองหมดเลยค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
หายไปนานเลยกลับมาอีกทีไม่รุจะมีใครจำได้บ้าง555 ตอนนี้เปิดเพจในเฟสแล้วค่ะฝากด้วยนะ>>Painting by p'paab จ้า ภาพวาดเองหมดเลยค่ะ

ตามไปกดไลท์แล้วนะคะ ผลงานงดงามากๆ

https://www.facebook.com/pages/Painting-by-ppaab/1565419580406144?fref=ts

ปล.ขออนุญาตเอาไปโปรโมทที่เพจละครพื้นบ้านด้วยนะคะที่นั่นคนเข้าเยอะ
https://www.facebook.com/jukwongthai

ขอบคุณ คุณนานะจังมากๆเลยค่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
แล้วแวะมาลงภาพอีกนะคะ  ฝีมือสวยเข้มขึ้นด้วย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ momay

• *
  • 15
  • 0
 w13 w13 w13  ชอบ

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ คาสิโนออนไลน์

• *
  • 15
  • 0
สู้ๆจะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ w23

• *
  • 15
  • 0
น่าสนใจใสๆเลย w41