ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางสิบสอง(พระรถ-เมรี)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: นางสิบสอง(พระรถ-เมรี)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:46:31 PM »
ภาพตอนพระรถ-เมรีอธิษฐานรักต่อกันครับ
ที่จริงรูปเซตนี้แคปจากไตเติ้ลพระสุธน-มโนห์รานะครับ
แต่เห็นว่ามันเป็นรูปจากเรื่องนางสิบสอง
เลยเอามาลงไว้ในกระทู้นี้ครับ

ภาพจากนางสิบสอง ไหงไปอยู่ในไตเติ้ลพระสุธน-มโนราห์ได้คะ  งง

พระสุธน-มโนห์ราเป็นภาคต่อของพระรถเมรีไงคะ
เพลงไตเติลตอนต้นก็เลยกล่าวถึงฉากที่ปูพื้นที่มาที่ไปก่อนจะมาเกิดใหม่

อธิษฐานเอย...อธิษฐานก่อนจากไป...ชาตินี้มีกรรมน้องตามมา...ชาติหน้าให้พี่ยาตามน้องไป...

แล้วกาฬรหัสย์มาร้องรำอะไรในนี้เนี่ย  เฮ้ออ  สงสัยเครียดมาก
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:48:46 PM »
ภาพตอนพระรถ-เมรีอธิษฐานรักต่อกันครับ
ที่จริงรูปเซตนี้แคปจากไตเติ้ลพระสุธน-มโนห์รานะครับ
แต่เห็นว่ามันเป็นรูปจากเรื่องนางสิบสอง

ภาพจากนางสิบสอง ไหงไปอยู่ในไตเติ้ลพระสุธน-มโนราห์ได้คะ  งง

พระสุธน-มโนห์ราเป็นภาคต่อของพระรถเมรีไงคะ
เพลงไตเติลตอนต้นก็เลยกล่าวถึงฉากที่ปูพื้นที่มาที่ไปก่อนจะมาเกิดใหม่

อธิษฐานเอย...อธิษฐานก่อนจากไป...ชาตินี้มีกรรมน้องตามมา...ชาติหน้าให้พี่ยาตามน้องไป...

แล้วกาฬรหัสย์มาร้องรำอะไรในนี้เนี่ย  เฮ้ออ  สงสัยเครียดมาก

จริงเหรอคะ เพิ่งรู่นะเนี่ย  ขอบคุณสำหรับคำตอบค่า

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:51:46 PM »

ก็เรื่องพระสุธน-มโนห์รามันเป็นภาคต่อของนางสิบสองไงครับ
คือตอนจบของนางสิบสองพระรถกับเมรีตายแล้วก็จะมาเกิดใหม่
เป็นพระสุธนกับนางมโนห์ราครับ แล้วที่ไตเติ้ลของพระสุธนมีรูป
จากเรื่องนางสิบสองก้เพระว่าเค้าตั้งใจจะเชื่อต่อกันไงครับ
ให้เราดูฉากที่พระรถเมรีอธิษฐานรักต่อกันแล้วมันก้บังเกิดผล
มายังชาติหน้าครับ ภาพสวยมากเลยนะ พระรถเมรีมองตากัน
หวานมากกกผมชอบฉากนี้เลยแคปมาให้ดูกันเล่นๆน่ะครับ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:53:59 PM »
อ้าวพี่กาฬรหัสย์มาตอบให้แล้วนี่นา กำลังพิมพ์เพลินๆเลย
พอกดมาดูอีกทีมีคนมาตอบก่อนเราแล้ว  >:D

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:55:11 PM »
อยากดูมากๆ ต้องไปหามาดูซะแล้ว

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:05:19 PM »
อยากดูมากๆ ต้องไปหามาดูซะแล้ว

แน่นอนครับเพียงฟ้า ถ้าเพียงฟ้าได้ดูเรื่องนี้นะจะชอบมาก
แล้วก็คิดเหมือนผมคือชอบพี่บอยเรื่องนี้ที่สุดเลย

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:59:25 AM »
เรื่องนี้ดีมากๆ เลย  ตอนที่พี่ดูเด็กไปหน่อย เลยไม่ทันสังเกตอะไรหลายๆ อย่าง
แต่พอเอากลับมาดูอีกรอบ  เป็นละครพื้นบ้านเรื่องแรกที่ทำให้พี่ร้องไห้เลยล่ะ

แวะมาลงบ้าง :icon_smile:

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:03:10 AM »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:14:07 AM »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:15:07 AM »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:32:38 PM »
นางสิบสอง ออกทางช่อง จ๊ะทิงจา  เวลา 18.20 จะจบวันพรุ่งนี้แล้วครับ ::)

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:38:31 PM »
นางสิบสอง ออกทางช่อง จ๊ะทิงจา  เวลา 18.20 จะจบวันพรุ่งนี้แล้วครับ ::)

จบเร็วมากๆเลย เมื่อคืนเปิดไปดูก็เห็นถึงฉากที่เมรีจะแทงตัวเองละ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• **
  • 1161
  • 0

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:43:58 PM »

คนนี้สวย

พี่ออย สิริมา จำได้ว่าเล่นเรื่องนางสิบสอง ลักษณวงษ์ แก้วหน้าม้าแล้วก็หายไปเลย เหมือนจะเคยเล่นละครตอนค่ำก่อนมาเล่นละครจักรๆวงศ์ๆนะ

แล้วก็หายไปเลยได้ข่าวว่าไปเล่นเป็นโสนน้อยช่องสามแต่ละครเรื่องนี้เค้าไม่ฉายอ่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:45:46 PM »
เรื่องนี้ผมชอบมาครับดูแล้วอินมากเลยครับ ชอบ ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ