ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

...เทพนารี...

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ...เทพนารี...
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 07:22:00 PM »
รูปใหญ่สะใจมาก มาตามเก็บค่ะ  w13
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 04:16:12 PM »
นางสุริยวัจฉสา นางฟ้าผู้ซึ่งเป็นที่รักของปัญจสิขคนธรรพบุตร
ลองอ่านดูค่ะ http://buddha.dmc.tv/ธรรมะเพื่อประชาชน/สักกปัญหสูตร.html

นางแบบ : แนท อนิพรณ์ เฉลิมบูรณะวงศ์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 04:19:29 PM »
พระนางกมลา เป็นภาคอวตารของพระแม่ลักษมีในปางวามนาวตาร อีกภาคหนึ่งนั่นเอง

นางแบบ : เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 04:21:06 PM »
นางเทวยานี บุตรีพระศุกร์
อ่านได้จากลิงค์นี้ค่ะ http://my.dek-d.com/Rudyard/story/viewlongc.php?id=663227&chapter=7

นางแบบ : มิ้นต์ ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 04:22:34 PM »
พระนางรตี ชายาพระกามเทพ เทพแห่งความรัก
นางแบบ : อุ๊ มิณทร์ลดา เจริญทวีรัตน์

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 05:30:05 PM »
พระนางรตีสวยมาก ><
วีลืมรีเควสพี่อุ๊ไปเลย
นึกถึงแต่นางเอกละครหลังข่าว ^O^
ไม่รู้ใครรีเควสพี่อุ๊ หรือพี่โบวเบนซทำเอง
ขอบคุณมากนะครับ สวยมากเลย

-รู้สึกหน้านี้ของพี่อุ๊จะใช้รีทัชบ่อยนะครับ ฮ่าๆๆ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:46:09 PM »
พระนางรตีสวยมาก ><
วีลืมรีเควสพี่อุ๊ไปเลย
นึกถึงแต่นางเอกละครหลังข่าว ^O^
ไม่รู้ใครรีเควสพี่อุ๊ หรือพี่โบวเบนซทำเอง
ขอบคุณมากนะครับ สวยมากเลย

-รู้สึกหน้านี้ของพี่อุ๊จะใช้รีทัชบ่อยนะครับ ฮ่าๆๆ

มีน้องในเพจขอมาค่ะ คงเป็นแฟนคลับอุ๊มั๊งคะ มากดดันให้ทำแล้วก็จากไปซะงั้น ได้อานิสงฆ์จากน้องเค้าล้วนๆ 555  w24

มาต่อให้อีกนิดนึง ไม่รู้จะมีคนตามอยู่รึเปล่า ไฟล์ภาพเสียเมื่อไหร่ไม่แก้ให้เน้อ  w38

ค้าง "สัปตะมาริกา พระแม่ทั้ง 7 " เอาไว้อีกภาพ มาสานต่อให้ครบ สรุปทำทั้งหมด 6 รูปนะคะเพราะพระนางองค์สุดท้ายมีศรีษะเป็นหมูป่าค่ะ ขอไม่ทำแล้ว
กันนะคะ แนวสายดาร์กขนาดนั้นไม่ไหว

" สัปตะมาตริกา" พระแม่ทั้ง 7 พระองค์ ภาพสุดท้าย
พระอินทิราณี, อินทราณี หรือ ไอณทรี
พระองค์ถือกำเนิดจากพลังของพระอินทร์ และ พระนางศจีอินทราณี มี 2 พระเนตร พระวรกายประดับด้วยเครื่องประดับและเครื่องทรง ( เช่น สร้อย แหวน กำไล ผ้าห่ม สไบ ฯลฯ) อันหรูหรางดงามทั้ง 4 พระกร ถือวัชระอุทุม (แล่งสายฟ้า หรือ วชิราวุธ) ธงเล็กด้ามยาวสัญลักษณ์รูปหม้อกุมภะ และ กระทำมุทราเหมือนกับพระมเหศวรี ทรงพญาช้างเป็นพาหนะ

นางแบบ : อ้อม ประถมาภรณ์ รัตนภักดี

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:49:35 PM »
พระนางอาสา ธิดาพระอินทร์ จากหนังสือกำเนิดเทวดา
เรื่องราวธิดาพระอินทร์นั้นมีบรรยายอยู่ใน "สุทโธโภชนชาดก" เกิดจากชายานางฟ้าไม่ปรากฎนาม พระนางอาสาเป็นหนึ่งในธิดาทั้ง 4 พระองค์ขององค์อินทร์
อาสา แปลว่า ความหวัง

นางแบบ : แจม ปาณิชดา แสงสุวรรณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:52:17 PM »
พระนางหิริ ธิดาพระอินทร์ แปลว่า ความละอายใจ นางหิริเป็นธิดาที่งดงามที่สุดในบรรดาธิดาพระอินทร์ตาม สุทโธโภชนชาดก ได้กล่าวไว้

นางแบบ : ฐิสา วริฏฐิสา ลิ้มธรรมมหิศร

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:54:09 PM »
พระนางสิริ ธิดาพระอินทร์ สิริ แปลว่า ความดี

นางแบบ : โบว์ เมลดา สุศรี

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:58:14 PM »
พระนางศรัทธา ธิดาพระอินทร์ นางสุดท้ายครบ 4 คนแล้วจ้า ศรัทธา แปลว่า ความเลื่อมใส

นางแบบ : กุ๊กกิ๊ก กชกร ส่งแสงเติม
ปล. กุ๊กกิ๊ก นี่เป็นของน้องวีนะคะที่รีเควสไว้ คนที่เหลือขอเวลาทำก่อนนะคะ น้ำหวาน รักษ์ณภัค เป็นใครแอบไม่รู้จัก 55

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 12:20:56 AM »
กุ้กกิ๊กสวยอ่ะอยากเห็นเล่นละครพื้นบ้านอีกบ้างจัง จะมีโอกาสได้เห็นไหมนะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 01:50:13 AM »
กุ๊กกิ๊กสวยมากเลย ชุดชมพูสวยหวาน หน้าสวยซึ้ง U///U ขอบคุณมากนะครับ
ได้ข่าวว่าไกรทองของกุ๊กกิ๊กถูกเลื่อน Y^Y อดดูเลย รอกุ๊กกิ๊กเป็นนางเอก
หลังๆเป็นนางร้ายตลอด มีละครวันพ่อสั้นๆที่เป็นนางเอกให้ชื่นใจหน่อยนึง
แต่อยากดูละครยาวมากกว่า ทำไมเวลาดาราสาวๆสวยๆแสดงละครเก่งๆ
ได้บทนางร้ายหมด นางเอกรุ่นใหม่ไม่โดนใจเลยแสดงไม่อินแข็งมากก็ดันกันจัง
เอาจริง น้องพิม พิมประภา กับแคท ซอนญ่า นางเอกเจนใหม่ที่วีชอบ
ก็ยังแสดงไม่ค่อยโอนะ ยังไม่ทำให้อินเท่ากุ๊กกิ๊กเลย แต่วีหลงรูปลักษณ ^^"

ส่วนน้ำหวาน คนนี้ครับ จากรายการเดอะเฟส
นางเอกละครเรื่องประการังสีดำVer.ล่าสุด ช่อง3คู่แฟร

http://pantip.com/topic/34708800

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 02:22:28 PM »
กุ๊กกิ๊กสวยมากเลย ชุดชมพูสวยหวาน หน้าสวยซึ้ง U///U ขอบคุณมากนะครับ
ได้ข่าวว่าไกรทองของกุ๊กกิ๊กถูกเลื่อน Y^Y อดดูเลย รอกุ๊กกิ๊กเป็นนางเอก
หลังๆเป็นนางร้ายตลอด มีละครวันพ่อสั้นๆที่เป็นนางเอกให้ชื่นใจหน่อยนึง
แต่อยากดูละครยาวมากกว่า ทำไมเวลาดาราสาวๆสวยๆแสดงละครเก่งๆ
ได้บทนางร้ายหมด นางเอกรุ่นใหม่ไม่โดนใจเลยแสดงไม่อินแข็งมากก็ดันกันจัง
เอาจริง น้องพิม พิมประภา กับแคท ซอนญ่า นางเอกเจนใหม่ที่วีชอบ
ก็ยังแสดงไม่ค่อยโอนะ ยังไม่ทำให้อินเท่ากุ๊กกิ๊กเลย แต่วีหลงรูปลักษณ ^^"

ส่วนน้ำหวาน คนนี้ครับ จากรายการเดอะเฟส
นางเอกละครเรื่องประการังสีดำVer.ล่าสุด ช่อง3คู่แฟร

http://pantip.com/topic/34708800

น้องวีพี่รู้สึกน้ำหวานกับกุ๊กกิ๊กหน้าคล้ายกัน

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 09:45:05 PM »

น้องวีพี่รู้สึกน้ำหวานกับกุ๊กกิ๊กหน้าคล้ายกัน

ก็มีมุมคล้ายๆนะครับ
แต่กุ๊กกิ๊กจะตัวเล็ก ส่วนน้ำหวานสูงโปร่งหุ่นนางแบบ
ตอนเศร้าจะสวยซึ้งเหมือนกัน ตอนร้ายก็จิกกล้องแตก!