ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประโยคสนทนาภาษาอังกฤษ (conversation) การจองโต๊ะอาหาร

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

ประโยคสนทนาภาษาอังกฤษ (conversation) การจองโต๊ะอาหาร

A:Have you made a reservation?
แฮฟว ยู มด อะ เรสเซอร์เวเชิน?
จองโต๊ะไว้แล้วหรือยังคะ

B:No, I don't have a reservation.
โน, ไอ โดนท์ แฮฟว อะ เรสเซอร์เวเชิน.
ผมไม่ได้จองเอาไว้ครับ

A:That's all right. I'll show you a fable. How many
persons in your party?
แคทส์ ออลไรท์ ไอล์ โชว์ ยู อะ เกบิล. ฮาว เมนี เพอเชินช อิน
ยัวร์ พาร์ที่?
ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวฉันจะพาคุณไปที่โต๊ะเอง คุณมากันกี่คนคะ

B:Two persons.
ทู เพอเซินซ.
2 คนครับ

A:This way, please. Here's our menu.
ดิส เวย์, พลีช. เฮียร์ส อาเออะ เมนู.
เชิญทางนี้ค่ะ นี่คือเมนูของเรา

Are you ready to order?
อา ยู เรดิ ทู ออเดอะ?
พร้อมที่จะสั่งอาหารหรือยังคะ

Certainly, sir. Please wait a minute.
เซอเทนลิ เซอร์. พลีซ เวท อะ มินิท.
ได้เลยค่ะท่าน กรุณารอสักครู่นะคะ