ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

(11/08/2008) ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง!!!

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
(11/08/2008) ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง!!!
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 10:16:42 PM »

ในที่สุดก็มีวันที่ได้โพสต์ภาพละครจากกองถ่ายอีกครั้ง...

งานนี้แม้พี่บอยจะเป็นแค่ดารารับเชิญของละครเรื่องสังข์ทอง

แต่ทางแฟนคลับก็ดีใจมากที่ได้เห็นพี่บอยกับการแสดงละครพื้นบ้านอีกครั้ง

และในครั้งนี้ทีมงานบอยคลับได้มีโอกาสไปกองถ่ายและเก็บภาพของพี่บอยรวมทั้งนักแสดงอื่นๆ มาฝากชาวบอยคลับค่ะ

ทางทีมงานบอยคลับต้องขอขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกๆฝ่ายที่ให้โอกาสในการเก็บภาพครั้งนี้

ขอบคุณค่ะ

เอ่อ...ดูเป็นทางการไปไหมคะ...
แต่ออกแนวตื่นเต้น ไม่ได้โพสต์นาน..หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 02:17:28 PM โดย นานะจัง »

• *
  • 334
  • 0
Re: ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:43:42 PM »

ชอบรูปนี้เป็นพิเศษ ขอโพสต์เป็นรูปแรก...^^

เจ้าชายพยนตรา ใส่สีชมพูแหววแต่บทที่ได้รับไม่แหววจริงๆ
พูดตามตรง ดูแล้วรู้สึกว่า กลัว...
พี่บอยเล่นได้น่ากลัวจัง ใครเห็นด้วยกับนินดายกมือขึ้นจ้ะ...

• *
  • 334
  • 0
Re: ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:53:50 PM »

รูปนี้ดูดีจริงจัง ชอบบบบบบบ
นานะถ่ายดี นายแบบก็หล่อ หุหุ ให้มันได้แบบนี้สิ!!!

เหม่อมอง...พระเอกตัวร้ายใส่สีชมพู...ทีมงานเขายังอยากให้เราเป็นอังคาสหรือเปล่าเนี่ย ? ? ?

อะไรคะพี่บอย แซวแค่นี้ทำมาเป็นแลบลิ้น ไม่เอานะคะ เสียลุกส์เจ้าชายหมด

กลับมาเก๊ก เอ้ย! กลับมาตั้งใจถ่ายรูปแล้ว
โอ้ว...พี่บอย ดูตั้งใจกับการถ่ายรูปจริงๆ เลยนะคะ ^^

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 12:05:43 AM »

ขนาบข้างไปด้วยพระธิดา...พี่บอยคะเขินความสวยของสาวๆ ใช่ไหมคะ

พี่บอยกับน้องฝนค่ะ น่ารักด้วยกันทั้งคู่เลย
ดูแล้วแอบคิดถึงเกราะกายสิทธิ์
ถ้าเรื่องหน้าได้เล่นละครคู่กันก็ดีนะคะ อยากเห็นเหมือนกัน
แฟนคลับต้องช่วยกันลุ้น ลุ้น ลุ้น นะคะ ^^

พี่โฟนกับพี่บอยค่ะ ยิ้มคล้ายๆ กันเลยเนอะ
เคยเล่นละครร่วมกันจากเรื่อง "เทพสามฤดู" โน่น
ในที่สุดก็ได้มาเจอกันอีก เห็นแล้วก็คิดถึงสามศรีกับพระราหูขึ้นมาอีกจนได้ (เอ่อ...รู้สึกเหมือนคนแก่นั่งย้อนระลึกถึงเรื่องเก่าๆ )

พี่บอยกับอุ๊ค่ะ
ทั้งคู่ยังไม่เคยร่วมเล่นละครในเรื่องเดียวกันเลยเนอะ แล้วได้โคจรมาเจอกันครั้งแรกที่เรื่องนี้เอง สังข์ทอง
ไม่รู้ว่าเรื่องหน้าจะมีโอกาสได้เห็นทั้งคู่ร่วมแสดงด้วยกันอีกหรือเปล่า?

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 12:38:40 AM »

รูปนี้ดูดีจริงจัง ชอบบบบบบบ
นานะถ่ายดี นายแบบก็หล่อ หุหุ ให้มันได้แบบนี้สิ!!!

ชอบรูปนี้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ :-*

เห็นด้วยค่ะ พี่บอยเล่นได้น่ากลัวมั่กมาก ชอบจังเรยเวลาพี่บอยเก๊กขรึมๆเนี่ย  :)อิอิ

แล้วก็ๆ อยากเห็นพี่บอยเล่นคู่กับฝนเหมือนกันค่ะ น่ารักอ่ะคู่นี้ เล่นแบบเป็นคู่กัดกันน่าจะน่ารักดี :P

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:13:31 AM »
^
^
^
ชอบรูปนี้เหมือนกัน สรุปพี่ชอบหมดที่เป้นพี่บอย หุหุ

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:16:30 AM »
เรามาดูคนอื่นๆ กันบ้างค่ะ
พระธิดาแต่ละองค์สวยๆ ทั้งนั้นเลย

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:17:34 AM »

มองเผินๆ นึกว่าพี่อ้อมเป็นพรีเซนเตอร์โทรศัพท์มือถือ หุหุ

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:21:47 AM »

สังข์ทอง

จเด็ด เอ้ย! มังราย

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:33:06 AM »

มาดูชุดธรรมดากันบ้าง
เนื่องจากพี่บอย มีชุดธรรมดารูปเดียว
ฉะนั้น...ต้องขอโพสต์ค่ะ ไม่ว่าจะมุมไหนก็ตาม หุหุ

ปกติพี่อ้อมก็น่ารักอยู่แล้ว พอใส้ชุดนี้ยิ่งน่ารักใหญ่เลย

น้องฝนก็เหมือนกับเป็นพรีเซนเตอร์รถยนต์..55+

เอ่อ...ใครเอาเด็กไปกองถ่ายด้วยนี่? เพิ่งเลิกเรียนเองเองนา..
หุหุ ล้อเล่นค่ะ น้องมายด์ในชุดนักเรียนดูน่ารักมาก ๆ เลยจ้ะ

ปิดท้ายด้วยรูปนี้ สามสาวน่ารักเว่อร์ ถามหน่อยเถอะว่า จะน่ารักไปไหนกันคะ!!

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:36:01 AM »

ปิดท้ายด้วยรูปเจ้าชายพยนตรา ขณะแต่งองค์ทรงเครื่อง...

ส่วนรูปยังมีอีกค่ะ แล้วจะทยอยโพสต์เรื่อยๆ นะจ้ะ
อย่าลืมติดตามชมเจ้าชายพยนตราจากละครสังข์ทอง และติดตามดูรูปจากกองถ่ายกันนะคะ ^^

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:47:08 AM »
 :-* เห็นแล้วอยากจะกรี๊ดอ่ะ นินดาทำภาพออกมาได้เจ๋งมากเลย เค้าชอบภาพเหมือนใส่ฟลเตอร์ซอฟท์เลนส์แบบนี้มากๆมันดูชวนฝันดีอ่ะ
คุ้มค้ากับที่รอคอยเลยแฮะ ไปคราวนี้แอบถ่ายพี่บอยใสชุดเสื้อกล้ามมาได้ ภาพเดียว เพราะ คุณชายไม่ยอมให้ถ่าย บอกว่า
ดูเสื้อ ดูรองเท้าดิ .....ละไว้ฐานที่เข้าใจ 5555555555 ส่วนพี่ ต้น หรือเจ้าชายมังรายใส่ชุดนี้แล้ว
พี่ต้นบอกว่า พี่เหมือนพระยังไงไม่รู้อ่ะ ใส่แล้วรู้สึกอยากจะไป บิณฑบาตร 555555 พี่ต้นนะพี่ต้นเข้าใจเปรียบเทียบ  :)

ออฟไลน์ viki

• *
  • 217
  • 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:13:01 PM »
เห็นภาพจากกองถ่ายสังข์ทองแล้วนึกถึง เกราะกายสิทธิ์อ่ะ
ยิ่งพี่บอยใส่สีชมพู  ยิ่งคิดถึงอังคาสอ่ะ  (แต่คิดถึงพี่บอยมากกว่า) :)
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

• *
  • 217
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:15:35 PM »
 :-*สาวๆน่ารักกันทุกคนเลย    :-*
โดยเฉพาะอ้อม กะน้องมายด์ป่วนเมือง  อะไม่ใช่ น้องมายด์รจนา  น่ารักมากกกกกกกก ;)
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

• *
  • 217
  • 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:17:44 PM »
:-* เห็นแล้วอยากจะกรี๊ดอ่ะ นินดาทำภาพออกมาได้เจ๋งมากเลย เค้าชอบภาพเหมือนใส่ฟลเตอร์ซอฟท์เลนส์แบบนี้มากๆมันดูชวนฝันดีอ่ะ
คุ้มค้ากับที่รอคอยเลยแฮะ ไปคราวนี้แอบถ่ายพี่บอยใสชุดเสื้อกล้ามมาได้ ภาพเดียว เพราะ คุณชายไม่ยอมให้ถ่าย บอกว่า
ดูเสื้อ ดูรองเท้าดิ .....ละไว้ฐานที่เข้าใจ 5555555555 ส่วนพี่ ต้น หรือเจ้าชายมังรายใส่ชุดนี้แล้ว
พี่ต้นบอกว่า พี่เหมือนพระยังไงไม่รู้อ่ะ ใส่แล้วรู้สึกอยากจะไป บิณฑบาตร 555555 พี่ต้นนะพี่ต้นเข้าใจเปรียบเทียบ  :)

:-*ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด   ด้วยคนนะจ๊ะ...........นานะ :)