ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

คุณประทับใจ พี่บอย สพล จากละครเรื่องใดมากที่สุด

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: คุณประทับใจ พี่บอย สพล จากละครเรื่องใดมากที่สุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:50:41 PM »
ที่พี่ bobenz ตอบมานี่เกือบทุกเรื่องที่พี่บอยเล่นเลยนะคะ อิอิ แสดงว่าชอบทุกเรื่อง 55555
แต่นานะจัง ชอบ ชุดเกราะใหม่พี่บอยนะพี่ เท่ห์ดี ทรงผมก็เซอร์ได้ใจสุดๆ เหมือนนักสู้การ์ตูนญี่ปุ่นเลย
กำลังคิดว่า ถ้าพี่บอยได้เล่นเรื่อง ใหม่ มณีนพเก้า หรือ แก้วพิศดาร พี่บอยจะได้เล่นเป็นใครน้า
ถ้าผู้ใหญ่เมตตาให้เล่นอ่ะนะคะ หุหุ

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
Re: คุณประทับใจ พี่บอย สพล จากละครเรื่องใดมากที่สุด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:29:15 PM »
อังคาส + พยนตรา  :-*

ออฟไลน์ yadarmon

• *
  • 176
  • 0
ประทับใจแรกเห็น เป็นความประทับใจครั้งแรกเลยก็พระสุธน เห็นครั้งแรกก็คิดว่า พระเอกคนนี้หล่อดี คมดี แล้วเรื่องนี้น้องบีก็น่ารักมากๆ

ประทับใจสุดๆ ชอบมากๆ รักเข้ากระดูก ก็เรื่องเกราะกายสิทธิ์  :icon_biggrin:
เป็นอังคาสได้โหดและเท่ห์สุดๆ และเรื่องนี้แทบไม่เห็นยิ้มเลย
และเป็นการหักมุมอย่างหนึ่งว่า นางเอกจะรักคนที่ดีกับเรา ไม่ใช่พระเอกจะทำร้ายตัวเองแค่ไหน ก็ยังรักเข้าไปได้
แต่แบบว่า อยากให้บัวคู่อังคาสอ่ะ  :icon_frown:

เรื่องวงษ์สวรรค์นี่สนุกมากเหรอ จะได้ไปหาแผ่นมาดูบ้าง เห็นคนชอบกันจัง   ???

• *
  • 176
  • 0
แล้วเพราะเกราะกายสิทธิ์ ทำให้รู้ว่า ละครพื้นบ้านมีบอร์ด จำได้ว่า เข้าไปอ่านที่ดีด้า บ้าไปข้าง

แล้วก็เพิ่งรู้ว่าบอยกับบีเป็นพี่น้องกัน

แล้วก็ได้รู้จักพี่น้องอีกหลายคนจากบอร์ดนี้
ชื่นชมความตั้งใจของนินดากับนานะที่บอร์ดล่มกี่ครั้งก็ทำมันขึ้นมาใหม่
แล้วสมาชิกแต่ละคนก็ตามกันมาบ้านใหม่ตลอด
นอกจากชื่นชอบการแสดงของบอยแล้ว ก็ชื่นชมแฟนๆบอยคลับด้วยจ้า

• *
  • 7234
  • -3
ประทับใจแรกเห็น เป็นความประทับใจครั้งแรกเลยก็พระสุธน เห็นครั้งแรกก็คิดว่า พระเอกคนนี้หล่อดี คมดี แล้วเรื่องนี้น้องบีก็น่ารักมากๆ

ประทับใจสุดๆ ชอบมากๆ รักเข้ากระดูก ก็เรื่องเกราะกายสิทธิ์  :icon_biggrin:
เป็นอังคาสได้โหดและเท่ห์สุดๆ และเรื่องนี้แทบไม่เห็นยิ้มเลย
และเป็นการหักมุมอย่างหนึ่งว่า นางเอกจะรักคนที่ดีกับเรา ไม่ใช่พระเอกจะทำร้ายตัวเองแค่ไหน ก็ยังรักเข้าไปได้
แต่แบบว่า อยากให้บัวคู่อังคาสอ่ะ  :icon_frown:

เรื่องวงษ์สวรรค์นี่สนุกมากเหรอ จะได้ไปหาแผ่นมาดูบ้าง เห็นคนชอบกันจัง   ???

พี่ Yadarmon ชอบพี่บอยจาก พระสุธน เหรอคะ พี่บอยบอกบอกว่า ที่เล่นมาหลายเรื่อง ชอบ พระสุธน ที่สุดด้วยนะคะ
ส่วนเรื่อง เกราะกายสิทธิ์ ถ้าวิเคราะห์ ตามเนื้อเรื่อง นะคะ อังคาส แม้จะรักบัวแย้ม แต่ไม่เคยทำดีกับ บัวเลย
ผิดกับ บดิศร ที่เป้นตัวร้าย แต่ก็ดีกับบัวมาก ไม่แปลกเลยที่ บัวจะ รักบดิศร ไม่รักอังคาส แต่ใครๆก็อยากให้บัวคู่กับอังคาส ชิมิ
ส่วนเรื่อง วงษ์สวรรค์ นี่ สนุกมากกกกกกกกกกถึงมากที่สุดค่ะ เดินเรื่องกระชับฉับไวไม่ยืดยาด แล้วออกแนว วาย กับ ยูริ ผสมกันด้วย
นางเอกเข้มแข็ง พระเอกก็ไม่โง่ สนุกๆจริงค่ะเรื่องนี้ ถ้าไม่ได้ซื้อแผ่นมาดู รอพี่ bobenz เล่าใน มุมเล่าเรื่องแล้วกันนะคะ
ต่อ จากพระสุธน มโนห์รา ค่ะ

แล้วเพราะเกราะกายสิทธิ์ ทำให้รู้ว่า ละครพื้นบ้านมีบอร์ด จำได้ว่า เข้าไปอ่านที่ดีด้า บ้าไปข้าง

แล้วก็เพิ่งรู้ว่าบอยกับบีเป็นพี่น้องกัน

แล้วก็ได้รู้จักพี่น้องอีกหลายคนจากบอร์ดนี้
ชื่นชมความตั้งใจของนินดากับนานะที่บอร์ดล่มกี่ครั้งก็ทำมันขึ้นมาใหม่
แล้วสมาชิกแต่ละคนก็ตามกันมาบ้านใหม่ตลอด
นอกจากชื่นชอบการแสดงของบอยแล้ว ก็ชื่นชมแฟนๆบอยคลับด้วยจ้า

ที่นานะจังทราบว่าพี่บอย กับ บีเป็นพี่น้องกัน ตอนที่ดูรายการ ป็อกๆ อ่ะค่ะ ตอนนั้น วงษ์สวรรค์กำลังออนแอร์ด้วย
แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็น พี่น้องกันแท้ๆรึป่าว มาแน่ใจตอน เข้าบอร์ดดีด้า ตอนเกราะกายสิทธิ์ดังเปรี้ยงปร้างนั่นแหละค่ะ
นานะจังกับ นินดา ขอบคุณ สำหรับคำชื่นชมของพี่มากนะคะ บอร์ดล่มมาหลายครั้ง
มาก พยามกันนับหนึ่งใหม่อยู่หลาย กำลังใจสำคัญก็คือพี่บอย และสมาชิกแฟนคลับที่รักทุกคนค่ะ ไม่ทิ้งกัน
เลย ตามกันมาตลอด แล้วอย่าง แอดมินอย่างนินดา นานะจังจะปล่อยให้บอร์ดล่มได้ไงละคะ
แล้วต่อให้พี่บอยไม่มีงานแล้วบอร์ดนี้ก็ยังคงอยู่ตลอดไปค่ะ เพราะผลงานของพี่บอยไม่เคยลบเลือนจากความทรงจำค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ซึ้งใจจริง  :icon_eek: :icon_evil:

• *
  • 176
  • 0
555 ในที่สุดพี่ก็จำสับสน เรื่องแรกที่ประทับใจแล้วชอบบอยก็ คือ พระรถเสน ต่างหาก  :P

ตอนนี้พี่เพิ่งสั่งซื้อวงษ์สวรรค์มา เดี๋ยวจะมาดูความน่ารักว่า เหมือนหลายๆคนคลั่งไคล้ไหม  :icon_idea:

ออฟไลน์ nana999

• *
  • 22
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 11:39:00 AM »
อ่านกระทู้แล้ว สงสัยต้องไปหาเรื่องนางสิบสองและวงษ์สวรรค์มาดูหน่อย
เพราะเห็นบอยเล่นครั้งแรกก็เรื่องเทพสามฤดู หลังจากที่ไม่ได้ดูละครพื้นบ้าน
มาเสียนาน ถึงจะเล่นเป็นตัวร้ายแต่ก็เด่น และเล่นได้ดีนะ เป็นตัวร้ายที่เท่ห์
ไม่ค่อยพูดมาก เวลาทำท่ายโสก็เนียนดี แต่เวลาที่อยู่กับพ่อแม่ก็ดูอ่อนน้อม
และที่ขอชมจากใจจริงอีกเรื่องก็คือ บอยพูดชัดมาก คำควบกล้ำออกเสียงได้
ชัดเจนดี น้ำเสียงราบเรียบแต่หนักแน่น โกรธมากหรือน้อย สามารถส่งสายตา
มากน้อยตามอารมณ์ได้ ไม่ได้เวอร์จนเกินไป ชอบนะค่ะ ถึงร้ายก็ดูดีค่ะ :icon_neutral: :icon_razz: :icon_mad:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 11:50:36 AM »
อ่านกระทู้แล้ว สงสัยต้องไปหาเรื่องนางสิบสองและวงษ์สวรรค์มาดูหน่อย
เพราะเห็นบอยเล่นครั้งแรกก็เรื่องเทพสามฤดู หลังจากที่ไม่ได้ดูละครพื้นบ้าน
มาเสียนาน ถึงจะเล่นเป็นตัวร้ายแต่ก็เด่น และเล่นได้ดีนะ เป็นตัวร้ายที่เท่ห์
ไม่ค่อยพูดมาก เวลาทำท่ายโสก็เนียนดี แต่เวลาที่อยู่กับพ่อแม่ก็ดูอ่อนน้อม
และที่ขอชมจากใจจริงอีกเรื่องก็คือ บอยพูดชัดมาก คำควบกล้ำออกเสียงได้
ชัดเจนดี น้ำเสียงราบเรียบแต่หนักแน่น โกรธมากหรือน้อย สามารถส่งสายตา
มากน้อยตามอารมณ์ได้ ไม่ได้เวอร์จนเกินไป ชอบนะค่ะ ถึงร้ายก็ดูดีค่ะ :icon_neutral: :icon_razz: :icon_mad:

แวะไปดูแคปเล่าเรื่องทั้ง 2 เรื่องที่มุมเล่าเรื่องก่อนก็ได้ค่ะ  พี่โบว์เบนซ์แคปเล่านางสิบสองจบแล้ว 
พี่บอยน่ารักมากกกกกกกกกกกกก   :icon_evil:

http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=331.0
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 05:47:52 PM »

ถ้าได้ดูวงษ์สวรรค์แล้วจะหลงรักพี่บอย ลูกครึ่งยักษ์นางฟ้า ถ้าได้ดู อังคาส ในเกราะกายสิทธิ์ จะหลงรักแบบถอนตัวไม่ขึ้นเลยค่ะ 555555
วงษ์สวรรค์รอหน่อยนะคะ เพราะต้องรอพี่ bobenz เล่า พระสุธน-มโนห์รา จบก่อน  ตอนนี้ก็อ่าน สี่ยอดกุมาร นางสิบสอง เกราะกายสิทธิ์ ไปก่อนนะคะ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:51:28 PM »
สี่ยอดกุมารอ่ะค่ะ แล้วก็เกราะกายสิทธิ์
นับดาววันละดวง

ออฟไลน์ plyfon

• *
  • 6
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:12:19 PM »
ก็เราดูเรื่องเทพสามฤดูเป็นเรื่องแรกอ่าน้า

ก็เรื่องที่ชอบสุดๆเลยก็คงจาหนีไม่พ้นเรื่องเกราะกายสิทธิ์อ่าแหละ

ปลื้มสุดๆเลย

แต่รู้สึกว่าจะมาปลื้มหลังจากที่ละครจบไปนานพอสมควรแล้วนะ

แต่ที่ทำให้รักอย่างแรงเลย

ก็คงจะเป็นตอนที่ได้ดูMVแค่หลับตานี่แหละ

กรี๊ด!!อย่างแรง
:icon_question:       :icon_rolleyes:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:39:33 PM »
ก็เราดูเรื่องเทพสามฤดูเป็นเรื่องแรกอ่าน้า

ก็เรื่องที่ชอบสุดๆเลยก็คงจาหนีไม่พ้นเรื่องเกราะกายสิทธิ์อ่าแหละ

ปลื้มสุดๆเลย

แต่รู้สึกว่าจะมาปลื้มหลังจากที่ละครจบไปนานพอสมควรแล้วนะ

แต่ที่ทำให้รักอย่างแรงเลย

ก็คงจะเป็นตอนที่ได้ดูMVแค่หลับตานี่แหละ

กรี๊ด!!อย่างแรง
:icon_question:       :icon_rolleyes:

อ่านแล้วปลื้มขอบคุณนะคะที่ชอบเอ็มแค่หลับตา พี่บอยน่ารักเสมอเลยอิอิ เสียตรงที่ว่าแฟนละครเยอะขนาดนี้แต่กลับไม่มีละคร
เฮ้อ แต่ไม่เป็นไรเนอะ ตอนนี้ก็ติดตามผลงานเก่าๆของพี่บอยไปก่อนนะคะ จนกว่าจะมีข่าวดีซักวัน :icon_idea:
แล้วก็ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรักพี่บอยนะคะ :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:58:45 PM »
ความรู้สึกเดียวกันแหะ วงษ์สวรรค์ต้องอันดับ 1 ในใจคุณ  :icon_idea: :icon_evil:

ออฟไลน์ lun2333

• *
  • 30
  • 0
  • ลัลน์ค่ะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 04:29:36 PM »
1.เกราะกายสิทธ์ นั่งลุ้นตลอดเลยอะ

2.วงศ์สวรรค์  ลุ้นเหมือนกันว่าเมื่อไหร่วงษ์สวรรค์จะรู้ว่าจันทมาศน่ะเป็นผู้หญิง
 :icon_question:
3.เทพสามฤดู  เชียร์ให้สามศรีคู่กับจินดาเมขลาด้วยล่ะ   :P

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:19:38 PM »
1.เกราะกายสิทธ์ นั่งลุ้นตลอดเลยอะ

2.วงศ์สวรรค์  ลุ้นเหมือนกันว่าเมื่อไหร่วงษ์สวรรค์จะรู้ว่าจันทมาศน่ะเป็นผู้หญิง

3.เทพสามฤดู  เชียร์ให้สามศรีคู่กับจินดาเมขลาด้วยล่ะ  

ใช่ค่ะแอบเชียร์ให้สามศรีคู่กับจินดาเหมือนกัน...

:-*