ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

[09/09/2008] ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
Re: [09/09/2008] ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 04:59:54 AM »
ดูคนสนิทของเจ้าชายพยนตราแล้ว มาดูคนสนิทของรจนากันบ้างค่ะ

เอ่อ...อยากบอกว่าลืมชื่อน้องเค้าอ่ะ  :P นานะจัง พี่มณี ช่วยบอกนิดหนึ่งสิ ว่าน้องเค้าชื่ออะไร

จำได้แต่ว่าน้องเค้าน่ารัก อัธยาศัยดี น่าชื่นชม เด็กสมัยนี้น่ารักกันจริงๆ เลยนะ^^

เ่อ่อ...ว่าแต่คำเกลี้ยงคะพี่นินดาขอโทษนะที่จำชื่อหนูไม่ได้
พี่นินดาความจำปลาทอง จำไม่ได้จริงๆ T^T ไปกองคราวหน้าอย่างอนจนไม่ให้พวกพี่ถ่ายรูปนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2008, 07:11:51 AM โดย ninda »

• *
  • 334
  • 0
Re: [09/09/2008] ภาพจากกองถ่ายละครสังข์ทอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 05:11:24 AM »
ต่อด้วยท้าวสามลจ้ะ อาเอ๋ใจดีมากๆ แล้วก็เล่นเก่งมากๆ เลยเนอะว่าไหมคะ ^^

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 05:30:25 AM »
ข้ามมาดูช๊อตอะไรๆ แบบ lifestyle กันบ้างค่ะ
ตอนที่พวกเราใกล้จะกลับ ก็ได้เจอกับพี่แยม พี่โฟน และน้องน๊อตค่ะ เลยถ่ายมาฝาก
ที่จริงยังมีคนอื่นๆ ด้วยนะคะ แต่เราเก็บรูปมาฝากไม่ทันต้องกลับกันก่อน...

เริ่มจากพี่แยมค่ะ ใส่ชุดไทยก็สวย ใส่ชุดลำลองก็น่ารักมากๆ
พี่แยมทั้งสวยและน่ารักขนาดนี้ไงล่ะ เลยครองใจคนดูละครจักรๆ วงศ์มายาวนาน ^^

เฮ้อ~แอบคิดถึงสิงหไกรภพเวอร์ชั่นพี่แยม สำหรับเราแล้วเรื่องนั้นเป็นเรื่องที่ทำให้เราประทับใจพี่แยมที่สุดแล้วค่ะ

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 05:34:07 AM »
แล้วก็ถ่ายรูปพี่โฟนมาอีกนิดหนึ่งพี่โฟนก็ถามว่า "ดูเดี่ยว 7 รึยัง?"

เอ่อ~ พี่คะอยู่ดีๆ ก็ถามมาซะงั้นนินดางงนะ
แต่ดูเหมือนนานะจะไม่งงนะ เพราะรีบตอบไปทันทีว่ายังไม่ได้ดู...หุหุ... ว่าแต่นานะตอนนี้ได้ดูยังเนี่ย

ป.ล.พี่โฟนใส่ชุดนี้แล้วก็หล่อได้อีก ชอบค่ะ ดูเป็นผู้ชายที่แบบอึ๊ยยยยเท่ห์...ยิ่งดูรูปก็ยิ่งชอบความเท่ห์ของพี่โฟนในชุดนี้

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 05:37:52 AM »
แล้วก็เป็นครั้งแรกที่ได้เจอน๊อต...น้องตัวสูงมากเลย ทำเอาคนตัวเตี้ยอย่างเราแคระไปถนัดตา..เหอๆ
ตอนที่ไปขอถ่ายรูป น้องบอกว่า "เสื้อกล้ามนี่เหรอครับ?"
อ่ะนะ...น้อง ก็เสื้อกล้ามนี่แหละค่ะ ขนาดเบิร์ดใส่ boxer บอยคลับยังถ่ายมาแล้วเลย...หุหุ (ไม่ใช่ไม่มีมารยาทนะ แต่รายนั้นเค้าเต็มใจให้ถ่าย เหอๆ)

พวกเราก็พยักหน้า อืม เสื้อกล้าม น้องน๊อตก็ใจดี๊ดี พี่อยากถ่ายผมก็เลยจัดให้...หุหุ
แล้วก็แชะมาได้ 3 ภาพด้วยความเร่งรีบ ^^

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:04:48 AM »
มาดูพี่บอยกันบ้างค่ะ ปกติพี่บอยไม่ค่อยให้ถ่ายเสื้อกล้ามนะคะ (ทำไมอ่ะ? พวกเราออกจะชอบดูพี่บอยใส่เสื้อกล้าม..หุหุ)
แต่สงสัยงานนี้สต๊าฟไปครบ เลยยอมให้ถ่ายทั้งรูปทั้งคลิป

ช่วงนี้เป็นช่วงพี่เรา talk กันค่ะ อย่างเช่นเรื่องแฟนคลับพี่บอยที่ต่างประเทศ
เรื่องแฟนคลับพี่บอยที่เข้ามาขอถ่ายรูปบ้าง talk กันเข้าไป

แล้วเรื่อง talk ที่ฮาสุดก็ตอนที่พี่บอยเล่นมุขกับยอดรักน่ะค่ะ
มีคลิปด้วยค่ะ แต่ยังแปลงไฟล์ไม่ได้สักที (เสียชื่อนินดาจอมแปลงไฟล์หมด T^T)

แล้วก็มีบางช่วงที่พี่บอยนั่งท่องบทค่ะ พวกเราก็ไม่ได้กวนนะ แต่แอบแชะมาฝากแหละ...หุหุ

แต่รูปนี้ลืมแล้วว่าเป็นตอนไหน...ที่รู้ๆ ให้ความรู้สึกเหมือนดูอังคาสจัง
ว่าแล้วก็คิดถึงซะเหลือเกินนนน พระโอรสอังคาส~~~~~

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:20:46 AM »
ข้ามช๊อตแบบชุดเสื้อกล้ามแล้วมาดูชุดในเครื่องแบบ เอ้ย! ชุดในละครกันบ้างค่ะ
แต่ไม่ใช่พี่บอยนะคะ เป็นนางเอกของเรื่องค่ะ ก็คือน้องรจนาน้องนุชคนสุดท้องค่ะ

มายด์คะ...หนูจะน่ารักไปไหนคะเนี่ย แต่น่ารักแบบนี้ก็ดีแล้วค่ะ น่ารักไปนานๆ นะจ้ะ ^^

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 07:19:52 AM »
มีนางเอกแล้วก็ต้องมีพระเอกของเรื่อง...

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

คนนี้ไง พี่บอย...หุหุ

็ที่ชาวบอยคลับคุยๆ กันไว้ไงคะว่าอยากให้พี่บอยเล่นเรื่องสังข์ทอง...เป็นพระเอกเรื่องสังข์ทอง

อย่างในฉากนี้ก็ให้เปลี่ยนเป็นฉากรจนากับพระสังข์แทนก็น่าจะดี

แล้วช๊อตน่ารักๆ โกรธ งอน ยิ้ม มีความสุข แบบนี้ แบบนี้

ก็อยากให้เป็นรูปคู่ของพระสังข์กับรจนา มากกว่าจะเป็นพยนตราและรจนา...

แต่ในเมื่อพี่บอยไม่ได้ถูกเลือกก็ไม่เป็นไร แฟนคลับอย่างเราคงจะเป็นกำลังใจให้พี่บอยกันเสมอใช่ไหมคะ

พี่บอย       : เฮ้อ...เรื่องมันเศร้า
น้องมายด์  : ไม่เป็นไรพี่ เรื่องหน้าเรามาเป็นพระเอกนางเอกคู่กันดีไหม?

หุหุ แต่เรื่องนี้คงต้องถามผู้หลักผู้ใหญ่ของดีด้าและสามเศียรว่าพอจะมีโอกาสไหม....
เอ่อ...แต่ท่านคะ แฟนคลับอยากเห็นพี่บอยเป็นพระเอกค่ะ

:-*
ส่งสายตาวิ้งๆ ขอร้องกันซะขนาดนี้ช่วยให้พี่บอยเป็นพระเอกด้วยเถอะค่ะ!!!

*ก้มคำนับไม่ยอมเงยจนกว่าผู้ใหญ่จะใจอ่อนยอมให้พี่บอยเป็นพระเอก*

เราก็ยังหวังกันต่อไป หวังว่าพี่บอยคงได้เล่นเป็นพระเอกกับนางเอกน่ารักๆ ของสามเศียรสักคน...และสักวัน...เนอะ~

มาถึงตรงนี้คงต้องบอกว่าโพสต์จบแล้ว แอบรู้สึกผิดที่ไม่ได้มาต่ออย่างสม่ำเสมอ T^T
แถมกังวลจนเก็บไปฝันว่าทุกคนโทรมาหานินดาแล้วบอกว่าให้นินดามาโพสต์รูปต่อ...หุหุ
อย่างไรก็ตาม นินดาก็ต้องขออภัยในความล่าช้าในครั้งนี้ด้วยนะคะ *ก้มลงกราบงามๆ

แล้วก็ขอขอบคุณทีมงานสามเศียร กองถ่ายละคร นักแสดง สำหรับความใจดีที่ให้ทีมงานบอยคลับ ตามไปเก็บรูปมาได้โดยสะดวก

ขอบคุณทีมงานบอยคลับที่ร่วมกันโดดเรียน โดดงานไปเก็บรูปมาฝากแฟนคลับ (อันนี้แค่แซว แต่ได้ข่าวมีคนโดดงานจริง...~หุหุ)
ขอบคุณนานะจังสำหรับฝีมือการถ่ายภาพชั้นยอด ครบส่วนองค์ประกอบที่เราไม่ต้องมานั่ง crop ภาพเลยสักรูป
ขอบคุณพี่มณีมุกดาสำหรับการประสานงานในหลายๆ เรื่อง รวมไปถึงค่าแท๊กซี่ที่ช่วยออกให้น้องๆ ...คิคิ
แล้วก็ขอบคุณนินดา...เอ่อ...รู้สึกตัวเองไม่ได้ทำอะไรเลยแฮะ..(- -!) จะขอบคุณเรื่องอะไรดีล่ะ...เหอๆ

ขอบคุณพี่บอยมากที่เป็นพี่บอยที่น่ารักของชาวบอยคลับเสมอมา แล้วก็ขอบคุณชาวบอยคลับทุกคนที่อยู่เคียงข้างกันมาจนถึงวันนี้...

เคยนับกันบ้างไหมคะ...ว่ากี่ปีแล้ว...ที่มีคำว่าบอยคลับ?

สุดท้าย...ช่วยลุ้นและเป็นกำลังใจให้พี่บอยกับละครเรื่องต่อไป แล้วก็อย่าลืมติดตามผลงานของพี่บอยกันนะจ้ะ ^^

พี่บอยและชาวบอยคลับสู้ๆ

ออฟไลน์ viki

• *
  • 217
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 10:36:56 AM »
 :-*  ขอบคุณมากนะจ๊ะ.....นินดาที่มาโพสรูปสวยๆให้ดูกัน ;D
 :-[  เอ่อพี่กดดันนินดามากไปป่าวเนี่ย........ตื่นมาโพสแต่ตี 4 อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2008, 10:38:05 AM โดย viki »
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

ออฟไลน์ mint_rp

• *
  • 211
  • 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 11:54:09 AM »
พี่บอยน่ารักมากเลย

วันนี้เพิ่งเห็นอาวุธ(ขวาน)คู่กายของพี่บอย  :-X

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 12:31:03 PM »
 น้อง คนที่เล่นเป็น คำเกลี้ยง พี่เลี้ยงรจนา ชื่อ น้อง แจน ค่ะ อยู่ปี 1มหาลัยธุรกิจบัณฑิต มั้งถ้าจำไม่ผิดนะคะ
น้องเค้าเคยเล่น เป็น นางกำนัล จากเรื่องเกราะกายสิทธิ์ด้วย ที่นานะจังจำน้องเค้าได้เพราะน้องเค้า
 หน้า เหมือน ตุ๊กตา อินทิรา แดงจำรูน จ้ะ 

ตอนแรกก็แอบบงง ว่าๆ ทำไมพี่โฟน โพสท่าชูปสองนิ้วเอามาแป่ะที่แก้มหว่า แล้วพูดถึงเดี่ยว 7 พอไปดู ดีวีดีเดี่ยว 7ถึงได้ get ค่ะเพราะว่าวันนั้นพี่โฟน ใส่ชุดสีเขียว ซึ่งสีเดียวกับ ที่โน้ต อุดม Talk show ในเดี่ยว 7 และจะอยู่ช่วงนึงที่โน้ต พูดถึง hi5 ค่ะเป็นประโยคที่ว่า คนที่แอด hi5 โน้ตเข้ามาไม่มีใครปกติซักคน เป็นคางทูมกันหมด แล้วโน้ตก็ทำชูสองนิ้วที่แก้ว แล้วทำหน้าแอ๊บแบ๊ว ก็เลยรู้ว่าว่าพี่โฟนเลียนแบบ ท่าโน้ต ในเดี่ยวให้ดูนี่เอง 555 ก็ตอนนั้นนานะจังยังม่ะได้ดูนี่นา 5555 แต่พี่โฟนทำท่าได้น่ารักกว่าโน้ตเยอะเลย อิอิ คนหล่อทำไรก็น่ารัก
ขอบคุณสำหรับภาพ และคำบรรยาย ที่ยอดเยี่ยมแบบไม่มีใครที่จะเลียนแบบได้ นะจ๊ะนินดา นินดาเป็นคนเดียวที่โพสภาพ ดูแล้วเพลิดเพลินที่สุด อิอิ ยังไง ไปกองคราวหน้า อย่านานนะจ๊ะ  สงสาร เจ้าชายพยนตรา เข้าบอร์ดมารอดูรูป นินดา ก็ยังม่ายมาโพสซักกะที 5555  นี่ถ้าพี่บอยได้เล่นเรื่องหน้าต่อจากสังข์ทอง คงดีมั่กๆเลยเนอะ แอบหวังๆ ^_^ แต่ยังไงก็ต้อง รอความเมตตาจากผู้ใหญ่ด้วยล่ะ แฟนคลับเยอะอย่างนี้ แสดงได้สมบทบาทขนาดนี้ ผู้ใหญ่คงเห็นใจบ้างล่ะนะ หุหุ

ปล. ภาพทุกภาพถ่ายด้วยหัวใจนะจ๊ะ ฝีมือการถ่ายไม่สำคัญเท่าเรื่องราวที่ปรากฏในภาพหรอก  ถ้าภาพนั้นสามารถบอกเรื่องราวให้ดคนดูได้ ต่อให้จัดองค์ประกอบศิลป์ไม่ดีนัก ภาพนั้นก็ถือประสบความสำเร็จนะ นานะจังถือ concept ทุกภาพบอกเรื่องราวจ้า
ภาพพี่บอย จากเรื่อง สังข์ทอง ชุดนี้ อาจจะดี สู้ตอนที่ ถ่ายรุปพี่บอยเป็น อังคาส ไม่ได้นะคะ ต้อง ขออภัยจากใจจริง  เอาใจถ่ายไป70-80เปอร์เซ็นเอง แต่ตอนอังคาส นี่แบบเต็ม 100 เลย เอาเป็นว่าไปกองคราวหน้าขอแก้ตัวอีกครั้งนะคะ แต่ถ้าให้ดี ขอพี่บอยมีเรื่องใหม่แล้วจะเอาหัวใจถ่าย 1 ล้านเปอร์เซ็นเลยเอ้า  5555555555555555555

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 02:34:46 PM »
ต้องจุดพลุฉลอง...โพสครบแย้วววว แต่?
สีชมพูครบยัง ?  :)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 05:50:29 PM »
ภาพพี่บอยกับน้องมายด์เข้าคู่กันก็โอเคอยู่นะคะ

พี่โฟนเซตนี้หน้าเด็กลงแฮะ

พี่ๆ คะ   กาฬว่า สาเหตุที่พี่บอยหน้าอ้วนขึ้น  เพราะมงกุฏนี่แหละ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ PakWaRN

• *
  • 234
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 10:36:52 PM »
พี่บอยน่ารักอ่ะ :-* :-*

ออฟไลน์ merkin

• *
  • 22
  • 0
  • มะขิ่น~*
    • แฟนตาซีเกิร์ลคลับ.คอม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:22:21 AM »
น่ารักน๊าเนี่ย ทุกคนเลย :)