ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพภาพยนตร์จีนในความทรงจำ

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
รวมภาพภาพยนตร์จีนในความทรงจำ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:01:38 PM »

เบ็นซ์ เราว่าคงไม่มีใครซีเรียสที่เธอเอาภาพของเค้ามาทำหรอกอ่ะ เพราะเราว่าทุกคนก็อยากเห็นว่าเธอจะเอาภาพนางเอกคนไหน มาทำเป็นนางวรรณคดีทั้งนั้นอ่ะ ขนาดเรายังคอยเข้าบอร์ดมาดูเลย  เพราะที่ผ่านมาก็ไม่มีใครมาทำอ่ะ  เรายังชอบความคิดและฝีมือเธอเลยอ่ะ ยังไงก็สู้ๆ ต่อไปน่ะ เหมือนเราอ่ะ ก็ยังนั่งทำเอ็มวีอยู่ นี้ก็เพิ่งอัพเอ็มวีตัวล่าสุดไป ยังไงก็ฝากไปดูด้วยน่ะ (เข้าใจน่ะ แบบว่าคนมันชอบอ่ะ)

เราชอบผลงานของ อ.จักรพันธ์ น่ะ ตอนนี้ก็หาหนังสือผลงานของ อาจารย์อยู่น่ะ เพราะอยากได้เอามาสแกนน่ะ เพราะภาพที่มีตามอินเทอร์เน็ต มันไม่ค่อยชัดน่ะ เอาไว้หาได้แล้ว จะเอามาโพสน่ะ

อยากให้เบ็นซ์ทำภาพตัดต่อของนางเอกละครพื้นบ้านแต่งชุดจีนบ้างอ่ะ ทั้งสมัยราชวงศ์ถัง ฮั่น ชิง บ้างอ่ะ อยากน้อยมีคู่ขององค์ชาย 4 กับ ปัทมา แต่งชุดจีนทั้งคู่บ้างก็ดีอ่ะ ไหนๆ ผู้ชายก็แต่งชุดจีนอยู่แล้วอ่ะ อยากเห็นอ้อมแต่งเป็นสาวจีนบ้างอ่ะ 

เราก็ทำภาพ 4 ยอดหญิงงามผู้พลิกประวัติศาสตร์จีน  เพราะเราซื้อหนังสือมาอ่านแล้วชอบน่ะ ก็เลยทำภาพอ่านมา โดยเลือกดาราจีน ที่เรารู้สึกว่าบุคลิกเขาตรงน่ะ

เรามีเอ็มวี คู่แฝดเซียวฮื้อยี้ด้วยอ่ะ ที่มีนางฟ้าน้อย น่ารักสุดๆเลยอ่ะ

มีใครได้ดูเรื่องศึกรักจอมราชันย์หรือเปล่าอ่ะ เป็นของทีวีบี สนุกมากอ่ะ

อันนี้เรื่อง หยางกุ้ยเฟยที่ฟ่านปิงปิงแสดง แต่หนังยังไม่เข้าไทย

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7B76A5ESBTQ4E[KFY33BC[M3A3

อันนี้เรื่องคู่แฝดเซียวฮื้อยี้ ที่มีนางฟ้าน้อย

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7BBE71NV45AI15LVHLYYCQUXJV

อันนี้เรื่อง มหาศึกจ้าวแผ่นดิน ที่มีไซซี

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7BBE714N4E847JJK5DP[ZMFW[2

รวมสี่ยอดหญิงงามแดนมังกร

มัจฉาจมวารี - ไซซี

นางเอกคนนี้ดูสวยและฉลาดดี แถมยังได้รับคัดเลือกให้ได้เล่นบทนี้ด้วยอ่ะ  เรื่องที่เธอเล่นเป็นไซซี เข้าไทยแล้วด้วยอ่ะ

ปักษีตกนภา - หวางเจาจวิน

นางเอกคนนี้สวย น่ารัก และดูเข้มแข็งดี เราว่าจึงเหมาะกับบทนี้อ่ะ  แถมยังได้รับคัดเลือกให้ได้เล่นบทนี้ด้วยอ่ะ  เรื่องนี้ยังไม่เข้าไทยอ่ะ

จันทร์หลบโฉมสุดา - เตียวเสี้ยว

นางเอกคนนี้สวย หวาน ดี จึงเหมาะกับบทนี้อ่ะ  สวยหวานสมฉายาดีอ่ะ  เราว่าเธอเหมาะกว่าคนที่เล่นเป็นเตียวเสี้ยวในสามก๊ก ตอนโจโฉแตกทัพเรืออีกน่ะ

มวลผกาละอายนาง - หยางกุ้ยเฟย

นางเอกคนนี้สวยหวาน เย้ายวนใจ ชวนให้หลงไหลดีอ่ะ  เธอได้เล่นเป็นหยางกุ้ยเฟยด้วย แต่หนังยังไม่เข้าไทย

หวังว่าเบ็นซ์คงเห็นคำขอ และเห็นใจ ทำภาพนางเอกละครพื้นบ้านแต่ใส่ชุดจีน มาให้ดูบ้างน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2008, 01:44:41 PM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:09:58 PM »
อิอิชอบจังเลยค่ะ สาวจีนใส่ชุดจีนโบราณเนี่ย :)

ว่าแต่คนแรกนี่ใช่นางเอกเรื่องเจาะเวลาหาจิ๋นซี เวอร์ชั่นกู่เทียนเล่อป่าวคะ?

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:20:07 PM »
เจ๋งอ่ะ นานะจังชอบ นางเอกของจีน มากกว่าของไทยเยอะเลย
เพราะนานะจังชอบดูหนังจีนมากกว่าหนังไทยอ่ะ ใครเคยดูเจาะเวลาหาจิ๋นซี
 อุ้ยเสี่ยป้อ องค์หญิงกำมะลอ ไลโบยี
ขุนศึกตะกูลหยาง เปาบุ้นจิ้น ซือกง อิทธิฤทธิ์ภูมืเทวดา
ฤทธิ์ฝ่ามืออรหัน เดชคัมภีร์เทวดา นางพญากระบี่มาร มังกรหยก
 แปดเทพอาสูรมังฟ้า มังกรคู่สู้สิบทิศ ไซอิ๋วบ้างคะ
เพราะที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นเรื่องที่ชอบมั่กๆ และยังมีอีกหลายเรื่อง
 แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออก หุหุ
ถ้าตั้งกระทู้ใหม่ เป็นของ จีนคงดีเนอะ เพราะหนังจีนนี่ดูเกือบทุกเรื่องอ่ะ
 ตอนเด็กๆนี่ดูเกือบทุกเรื่อง ไม่ได้ดูหนังจีนเลยตอนเรียนจบแล้วเนี่ยแหละ
เพราะมันไม่สนุกเลยอ่ะ เลยขี้เกียจดู ยิ่งมังกรหยกที่ทำล่าสุด
ทำได้ห่วยแตกมากเหอะ ที่หลิวอี้เฟยเล่นอ่ะ สู้ ตอน ที่หลี่ยั่วถงเล่นกับกู่เทียนไม่ได้เลย
มันก็คงเหมือนกับละครพื้นบ้านตอนนี้มั้ง
ไม่สนุกและน่าเบื่อ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
คิดถึง เรื่อง เก่าๆ อย่างโม่งป่า ปลาบู่ทอง ดินน้ำลมไฟ  บัวแก้วบัวทอง สนุกมั่กๆ
ยิ่งเรื่อง สังข์ทอง นี่น่าเบื่อมากถึงมากที่ ที่ทนดูอยู่เพราะพี่บอยเล่นเท่านั้นเอง
เมื่อไรจะจบซักกะทีก็ไม่รู้ ช่างเป็นละครพื้นบ้านที่ขาดเสน่ห์สุดๆของละครพื้นบ้านมากๆ
 นึกว่าละครหลังข่าวหรือละครภาคค่ำเหอะ น่าเบื่อๆ อยากดูเรื่องใหม่แล้ว
อยากดูพี่บอยเป็นพระเอกด้วย ที่สำคัญ เหอๆแล้วเรามาบ่นอาไรเนี่ย 5555

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:26:07 PM »
ดีใจจังอ่ะ ที่มีคนชอบหนังจีนเหมือนกันอ่ะ  เราเองเป็นแฟนหนังจีนเลยอ่ะ ว่างๆ คุยกันทางเอ็มก็ได้น่ะ

คนแรกใช่จ้า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 01:27:42 PM โดย it530_08 »

• *
  • 7234
  • -3
นางเอกจากนวนิยายของ จีน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:39:15 PM »
อิอิชอบจังเลยค่ะ สาวจีนใส่ชุดจีนโบราณเนี่ย :)

ว่าแต่คนแรกนี่ใช่นางเอกเรื่องเจาะเวลาหาจิ๋นซี เวอร์ชั่นกู่เทียนเล่อป่าวคะ?

มัจฉาจมวารี - ไซซี

คนเนี้ย ตอนมาเล่นเป็นนางเอกเจาะเวลาหาจิ๊นซี เค้าเพิ่งได้รับตำแหน่ง Miss ฮ่องกง มาสดๆร้อนเลยล่ะจ้ะ
แต่เรื่องนี้ พี่ชอบ อูถิงฟาง ที่รับบทโดย ซวน ซวน มากกว่า สงสารมากตอนโดนตัวร้ายข่มขืน
ยังจำได้เลยที่ เสี่ยงเส้าหลง พูดกับ อูถิงฟางว่าตอนที่นางจะโดดหน้าผาฆ่าตัวตายว่า
 I Love you I Love you แต่อูถิงฟางไม่รู้ว่าแปลว่าอะไร ทำให้ชะงักไม่โดดหน้าผาฆ่าตัวตาย
แต่เรื่องนี้ นอกจาก กู่เทียนเล่อ แล้ว ที่ชอบ มากก็คน ที่เล่นเป็น ผานเอ๋อ เจิ้นเอ๋อ หรือ จิ๋นซีฮ่องเต้นั่นแหละ
กรี๊ดสุด เพราะเค้าเด็กปั้นของ TVB โดยแท้จริง

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:45:51 PM »
ดีใจจังอ่ะ ที่มีคนชอบหนังจีนเหมือนกันอ่ะ  เราเองเป็นแฟนหนังจีนเลยอ่ะ ว่างๆ คุยกันทางเอ็มก็ได้น่ะ

คนแรกใช่จ้า 

จริงๆแล้วบอร์ดเนี้ย ส่วนใหญ่ก็เป็นทั้งคอหนังจีนกำลังภายในหลายคนนะจ๊ะ
และก็เป็น คอละครพื้นบ้านด้วย อย่าง นินดา นานะจัง เป็นต้น
5555 ถ้าพูดถึงหนังจีนนี่ร่ายยาวได้อย่าง 18กระบวนท่าเลยเอ้า อ้ออีกเรื่องนึงที่ชอบก็ ปึงซีเง็กอ่ะ
แล้วก็คู่แฝดเซียวฮือยี้ ที่ จางเหว่ยเจี้ยน เล่นอ่ะ ชอบมาก แต่ตอนที่ หลินจื้นอิงเล่นไม่สนุกเลยอ่ะ
ยิ่งตอนเล่นเป็น คุณชายต้วนอี้ ในแปดเทพอาสูรมังกรฟ้ายิ่งแล้วใหญ่ สู้ เฉินห่าวมิ๊นไม่ได้เลยซักกะติ๊ดเดียว
แต่ 2 เวอร์ชัน ที่ทำมาก็สนุกทั้ง 2ครั้งเลยนะ แต่ชอบครั้งแรกมากกว่า ชอบ น้องหว่านชิง ภาคแรกสุดๆ
ส่วยอุ้ยเสี่ยวป้อที่ จางเหว่นเจี้ยนเล่นนี่ก็สนุกสุดยอด ตอนจบ องค์หญิงเจี้ยนหญิงตาย ร้องไห้ไปเป็นกะละมัง 55

ปล. ขอโทษนะคะพี่ bobenz นานะจังทำให้กระทู้นี้จาก นางในวรรณคดีเป็นหนังจีนไปแล้วง่า ขอโทษนะคะ :-*

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 02:01:41 PM »
สวยมากๆเลยอ่ะกุ้ง ถ้ามีอีกก็เอามาลงแบ่งปันกันก็ได้ ชอบๆ ชอบหนังจีนเหมือนกันเลย 555

ส่วน อ้อม กับนางเอกหนังจีนอ่ะ ขอกับไปคิดคอนเซ็ปก่อน หุหุ กลัวมันแป้ก  :)

ไปเจอมาสวยดี แต่ไม่รู้เครดิตใครอ่ะ ขอโทษเจ้าของภาพด้วยนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 08:50:35 AM โดย นานะจัง »

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 02:42:36 PM »
กรี๊ดสุด เรื่องที่นานะจังบอกมา ขอบอกว่าชอบมาก เรามีเอ็มวี คู่แฝดเซียวฮื้อยี้ด้วยอ่ะ ที่มีนางฟ้าน้อย น่ารักสุดๆเลยอ่ะ

เดี๋ยวโพสให้น่ะ  นานะจัง ได้ดูเรื่องศึกรักจอมราชันย์หรือเปล่าอ่ะ เป็นของทีวีบี สนุกมากอ่ะ

อันนี้เรื่อง หยางกุ้ยเฟยที่ฟ่านปิงปิงแสดง แต่หนังยังไม่เข้าไทย

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7B76A5ESBTQ4E[KFY33BC[M3A3

อันนี้เรื่องคู่แฝดเซียวฮื้อยี้ ที่มีนางฟ้าน้อย

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7BBE71NV45AI15LVHLYYCQUXJV

อันนี้เรื่อง มหาศึกจ้าวแผ่นดิน ที่มีไซซี

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD7BBE714N4E847JJK5DP[ZMFW[2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 08:50:17 AM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 02:55:43 PM »
สวยมากๆเลยอ่ะกุ้ง ถ้ามีอีกก็เอามาลงแบ่งปันกันก็ได้ ชอบๆ ชอบหนังจีนเหมือนกันเลย 555

ส่วน อ้อม กับนางเอกหนังจีนอ่ะ ขอกับไปคิดคอนเซ็ปก่อน หุหุ กลัวมันแป้ก  :)

ไปเจอมาสวยดี แต่ไม่รู้เครดิตใครอ่ะ ขอโทษเจ้าของภาพด้วยนะคะ

หลับคาหน้าจอตื่นขึ้นมาก็เจอ!! กรี๊ดดด สวยมั่กมากเลยค่ะ
ชอบนางเอกคนนี้ที่สุดเลยน่ารักดี :)

เห็นด้วยกะพี่นานะจังนะคะว่าไปตั้งกระทู้ใหม่เลยเกี่ยวกะภาพหนังจีน ชอบค่ะชอบ(มากๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 08:50:00 AM โดย นานะจัง »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:39:16 AM »

หลับคาหน้าจอตื่นขึ้นมาก็เจอ!! กรี๊ดดด สวยมั่กมากเลยค่ะ
ชอบนางเอกคนนี้ที่สุดเลยน่ารักดี :)

เห็นด้วยกะพี่นานะจังนะคะว่าไปตั้งกระทู้ใหม่เลยเกี่ยวกะภาพหนังจีน ชอบค่ะชอบ(มากๆ)

งั้นพี่แยกกระทู้เลยนะ

• *
  • 7234
  • -3
Re: นางเอกจากนวนิยายของ จีน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:51:29 AM »
ขอนุญาตแยกกระทู้ใหม่นะจ๊ะ มันจะได้ไม่มั่วกัน กับ นางในวรรณคดีนะจ๊ะ

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 10:29:23 AM »
โอเคเลยจ้า เดี๋ยวจะเอาภาพมาลงให้น่ะ เพื่อจะได้เป็นแบบเอาไปทำต่อน่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 10:56:18 AM โดย it530_08 »

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:33:27 AM »
มาแล้วจ้า

ออฟไลน์ maycute_11

• *
  • 124
  • 0
    • ศรีมหาคเณศดอทคอม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:25:41 PM »
 ;D สวยค่ะ  มีอีกป่ะคะ
จึ่งเห็นจารึกอักษร     นามกรพระโอรสา
ชื่อหยังหยังหนึ่งหรัดอินดรา  อุดากันสาหรีปาตี
อิเหนาเองหยังตาหรา  เมาะตาริยะกัดดังสุรสีห์
ดาหยังอริราชไพรี     เองกะหนะกะหรีกุเรปันฯ

--ศรีมหาคเณศดอทคอม-- http://www.srimahaganesh.com

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 01:00:41 PM »
มาแล้วจ้า

นินดาชอบน้องหยางมี่มากๆ เลยค่ะน่ารักกกกมาก

คือเธอไม่ได้สวยหยาดเยิ้มหรือหยาดฟ้า แต่รู้สึกว่าเธอมีเสน่ห์จริงๆ เลย ^^

ชอบบบบ